[Q & A] Các vấn đề liên quan đến iPhone

Cuong85
10/3/2009 15:33Phản hồi: 24.014
24.014 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trieuvicasa
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình nghe nói iphone có chức năng khi có cuộc gọi tới chỉ cần lắc mạnh là trả lời cuộc gọi và nếu muốn tắt thì chỉ cần up iphone xuống là kết thúc.K biết có chức năng này không.Mình tìm hoài không thấy.và có cách nào khi có cuộc gọi đến bấm hay chấm trên màn hình là trả lời cuộc gọi không.chứ cứ phải vuốt vào nút khóa thì bất tiện khi đi xe máy.
Sao khi mình nhận cuộc gọi đựoc chút xíu là màn hình tắt .muốn kết thúc cuộc gọi cứ phải nhấn nút nguồn hoài mới lên được.
Cảm ơn các bạn nhiều!
Các bác cho hỏi mún KT bản locked thì chỉ cần xem model nếu xxxxxxLL thì là locked ak, có model locked khác ko ah 😕
Các anh ơi cho em hỏi với...
em đã down + cài theme đúng hướng dẫn rồi
trong winterboard cũng có tên theme đó
em đã set theme rồi reset winterboard rồi
mà màn hình + incon của em vẫn đen sì sì...incon vẫn là hàng mặc định
các anh giúp em vụ này với
Các bạn ơi cho mình hỏi với :
IP của mình bị treo quả táo, nhưng khi kết nối với Iturn thì vẫn đựoc. Mình đã đọc và làm theo cách hướng đẫ khi bị treo máy như đã đổi tên applications, del những app mới vừa cài vào..và khỏi động lại máy nhưng..vẫn treo quả táo.
Các bác có ý kiến gì giúp mình với. Thanks rất nhiều
Coh mình hỏi : IP của mình bị treo quả táo ( 2.2.1 ) , nhưng khi kết nối với Iturn thì vẫn nhận và khi mình dùng WinSP để del những app vừa cài vào, thậm chí làm theo hướng dẫn ( đổi tên application ) nhưng khi thoát ra, màn hình IP vẫn bị treo quả táo. Có thể chỉ mình cách khắc phục với.
Cám ơn rất nhiều
robby
CAO CẤP
15 năm

bạn vào winterboard chọn cái themes bạn muốn rồi nhấn nút home là ok thôi mà😁
nhưng nhớ là khi chép themes vào máy, themes đó đã được giải nén và đúng định dạng và cấu trúc của themes nha bạn! nếu không giải nén hoặc sai cấu trúc thì nó không nhận dạng được :D

nếu vậy bạn nên restore lại máy đi, rất có thể máy bạn nó bị mất file khởi động khi vào màn hình springboard (theo tôi nghĩ vậy) nên bạn có thể copy các dữ liệu quan trong ra và restore lại máy là ok!

khi restore xong nhớ set new máy nha không nên set from backup là không tốt đâu
nếu vậy bạn nên restore lại máy đi, rất có thể máy bạn nó bị mất file khởi động khi vào màn hình springboard (theo tôi nghĩ vậy) nên bạn có thể copy các dữ liệu quan trong ra và restore lại máy là ok!

khi restore xong nhớ set new máy nha không nên set from backup là không tốt đâu[/quote]

Cám ơn Bạn nhiều lắm nha
Mình sẽ làm theo như thế.
Cám ơn bạn nhiều lắm nha, mình sẽ rétore lại thôi.
cho mình hỏi làm sao để đổi biểu tượng cục pin thành số cho tiện theo dõi lượng pin ..
robby
CAO CẤP
15 năm
nếu máy bạn đã cài bosspreft thì bạn vào bosspreft rồi nhấn vào more rồi nhấn tiếp vào Enable Numeric Battery là ok thôi bạn à

chúc vui vẻ
cho mình hỏi có thể cài thêm 1 số âm báo tin nhắn khác vào IP ko ?
robby
CAO CẤP
15 năm
trả lời: điều này hoàn toàn có thể với điều kiện sau;

bạn phải đổi thành đuôi .caf

tên của nó phải là a; sms-received (1-10).caf

dung lượng của nó là: không quá 5Mb

và bạn phải chép vào đường dẫn: root/system/Library/Audio/UISounds

chúc bạn vui vẻ
ibarca
ĐẠI BÀNG
15 năm
các bác cho em hỏi là vài ngày tới em múc 1 con bản 2.2.1 mà muốn xài xsim thì chọn loại nào a, giá bao nhiêu? Xsim có loại nào gắn sim của mình vào mà tháo ra tháo vào đơn giản ko ạ để nếu mình ko xài sim này nữa thì tự tháo ra rồi lắp sim khác vô, lắp ra lắp vào có đơn giản ko hay là phải mang ra tiệm lắp? Em đang xài sim mobi trả sau mà nghe mấy bác nói là mobi thi sóng vẫn yếu khi xài xsim thì ko hiểu là có loại nào ok với mobi ko thì em lại phải mua 1 sim viettel rồi 2 tay 2 súng vậy 😔 Mong các bác trả lời các thắc mắc của em. Thanks all
zxuxxuz
TÍCH CỰC
15 năm
Anh Robby ơi E có một con 2G mà không hiểu sao bên cạnh logo của nhà sản xuất cứ hiện lên biểu tượng 3G chữ trắng nền đen là sao? Với lại em muốn cài thêm ít theme, game Hôm nào lên Art cafe anh chỉ cho em nha
me_myself
ĐẠI BÀNG
15 năm
Cho tớ hỏi sao phần notes của tớ ko save đc?? có cách nào khắc phục đc ko à?
trieuvicasa
ĐẠI BÀNG
15 năm
Có cách nào khi dùng tunes chép phim nhạc vào iphone mà vẫn giữ được những file cũ không.Mình cứ chép nhạc hay phim mới vào thì phim và nhạc cũ lại bị xóa sạch.Cảm ơn các bạn!
dv4000
ĐẠI BÀNG
15 năm
Cho mình hỏi cách copy danh bạ từ IP vào Outlook????Many thks!!!
robby
CAO CẤP
15 năm
bạn có thể dùng chương trình swapitunes (lên cydia để cài) khi bạn syns nhạc thì bạn nhấn vào nó 1 cái để nó giấu nhạc, video, hình ảnh của bạn đi, khi syns xong thì nhấn để cho nó show ngược trở lại!

lưu ý cài này không áp dụng cho các app được vì các app mà syns bằng itunes vẫn sẽ bị mất như thường 😁 chỉ áp dụng cho media thôi nha bạn!

chúc vui vẻ

bạn vào phần info rồi chọn contact rồi chọn vào cái ô bên cạnh nó sẽ hiện ra cho bạn lựa chọn thì bạn chon outlook! nó sẽ hỏi bạn 1 câu gì đó bạn chọn Merg....(không nhớ chữ đó là gì nữa :D) rồi bạn nhấn syns là ok!

cẩn thận nếu làm sai contact trong ip của bạn sẽ mất hế đó :D

để tránh tình trạng mất hết bạn copy file contact trong máy bằng winscp lại trước để phòng hậu quả :D có gì còn chép ngược lại được :D

chúc vui

nếu bạn lo lắng như thế sao không mua bản Modem FW 2.2 mà dùng để unlock bằng phần mềm được!
XSim bây giờ chưa thật sự ổn định nhưng nó cũng đã làm nhiều người cảm thấy hài lòng rồi bạn à:D nên bạn cũng có thể yên tâm về nó. giá cả thì theo tôi biết thì nếu mà mua có bảo hành, test thoải mái thì khoảng 400k . loại nào thì không cố định là tốt được vì phụ thuộc vào từng cái ip thì sẽ hợp với xsim nào hơn! tháo lắm xsim thì bạn tự làm được k phải mang ra tiệm đâu bạn à:D sim vina, mobi \. ,,, cũng đều ok cả cho đến thời điểm này!

ok sẵn lòng giúp đỡ bạn thôi! sinh ra để phục vụ mà :D:D:D:D:D
bác ơi,em mới mua IP QT chẳng biết gì ngoài nghe gọi,nt,game và biết cài app,nhac,...thông qua itune..Đọc trên diễn đàn nhiều bài HD mà ko có bài nào cho người thực sự gà như em.Bác có thể bỏ thêm ít time chỉ cho em:
-cách cài game, từng loại app down,theme trên này về đc ko
-cách đổi logo mạng,nhạc SMS
-có cách nào sync với PC mà những video,muíc..trong IP ko bị mất khi các file đó đã xóa ko?
...
Bác đã giúp thì giúp ccho trót,giúp em tỉ mỉ từng bước.máy em đã có intaller,cydia,em đã down ssh-no wifi.pc site... mà ko biết dùng.Các cao thủ cố giúp em nhé nhưng nếu ko chỉ tỉ mỉ là em ko làm đc đâu.
Thank các bác tỉ tỉ lần!
Hỏi: Em lỡ đổi Language thành tiếng Hàn nhưng khi em muốn đổi lại thành tiếng Anh thì em nhấn vào chỗ đổi Language nhưng nó lại thoát ra màn hình chủ T_T em phải làm sao bây giờ
robby
CAO CẤP
15 năm
mình hiểu sự băn khoăn của bạn lúc này, và ai khi mới dùng ip cũng thế! nên bạn không phải ngại 😁

nhưng thực chất để mà chỉ hết những cái bạn nói ở trên đây thì hơi dài dòng và nhiều khi bạn đọc cũng chưa chắc đã hiểu được nữa nên tôi có ý kiến nhu thế này

nếu bạn ở SG thì mai lúc 15h mời bạn đến họp hội IP TP.HCM để gặp tôi, tôi sẽ giúp bạn tất cả những cái thắc mắc của bạn.

nếu bạn k ở SG thì cũng rất khó để chỉ cho bạn vì nói, viết ra đây thì tất cả mọi người đã nói rồi, bạn đọc vẫn k làm được nên cũng khó lăm! bạn có thể cho tôi địa chỉ mail tôi ngồi sẽ viết hết những cái bạn cần và liệt kê cái wed bạn cần dowload... để bạn có thể tự làm, nhưng tôi nghĩ chắc chắn tôi viết ra cũng không chi tiết bằng gặp và nói chuyện!

chúc bạnvui vẻ, sẵn sàng giúp bạn khi có thể

trả lời:
bạn có thể khơi động lại máy hoặc reset all setting để máy chạy ổn định và có thể về luôn tiếng anh cho bạn đó!

nhớ là reset all setting nha chứ không phải là Erase all content and setting nha bạn

chúc vui vẻ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019