Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Q & A] Các vấn đề liên quan đến iPhone

Cuong85
10/3/2009 15:33Phản hồi: 24.014
24.014 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thanks bạn nhưng mà tất cả nó bị đổi thành tiếng Hàn mất rùi, bạn có thể nói số ô cho mình dễ mò ko, ^^ xấu hổ ghê >.<
huhu,bác ơi e ở ngoài bắc,ko thì em sẽ mang sách vở ra gặp bác liền.Vậy bác làm ơn dành thời gian giúp em và gửi qua hoangminhtam246@gmail.com cho em với. em thực sự cảm ơn tấm chân thành của bác đối với mọi người!
ahhhhh, e đã làm rùi nhưng mà nó ko đổi lại Language cũ, T__T e làm sao bây giờ ???
Bạn vào icon Settings --> icon General --> kéo xuống ô thứ 4, dòng thứ 4 --> tiếp tục chọn dòng đầu tiên --> lại tiếp tục chọn dòng đầu tiên rồi bấm phím ở góc trên bên phải là xong 😁
Nhưng mà mình đã làm rùi, nó thoát ra màn hình chủ, có bạn chỉ mình Reset All Settings nhưng mà bây giờ nó cũng như thế tất cả các thứ đều thành chữ Hàn T_T bạn biết cách nào khác ngoài 2 cách đó ko. Cám ơn bạn nhiều nha
các đại cao thủ có thể cho e hỏi được ko
tình hình là e có 1 con 3G lock nhưng lỡ tay up lên firm 2.2.1 baseband 2.30.0 rồi ....hixhixx.
thế các anh có thể chỉ cho e biết là :

1 với firmware locked (đã jailbreak) thế này thì e có thể restore lại firmware custom 2.2.1 được ko ( để chơi game này nọ chứ firmware gốc e thấy hơi yếu )và e cũng biết là ko thể unlock được nữa rồi

2 nếu restore được thì có cần để chế độ DFU gì đó ko hay phải để tự nhiên (e đã thử 1 lần restore firmware custom để chế độ DFU nhưng nó báo lỗi gì đấy 16 hay gì thì e wên rôi )

mong các anh hãy giúp e trả lời với .. e cám ơn rất nhièu
Iphone AT&T có phải là bản quốc tế?

Em được người quen ở Mỹ gửi cho 1 con iphone ver 2.2 (5G77), firmware 2.28, đằng sau hộp máy có 1 logo nhỏ của AT&T. Theo em tìm hiểu thì iphone do AT&T phân phối tại Mỹ là bản locked chứ ko phải là bản quốc tế. Nhưng khi mới đem về, em chưa unlock gì hết, bỏ thử sim viettel vô thì nó nhận network nghe gọi bình thường. Hic, vậy là sao, bác nào giúp em với???

Thanks.
luvhuong
ĐẠI BÀNG
15 năm
Các bác ơi cho em hỏi.con IP của e tự nhiên dở chứng.em cứ cắm sạc vào là nó tắt máy,còn bật bình thường thì không sao.em đã thử cắm vào máy khác,cắm bằng sạc khác nhưng tình hình vẫn như thế.bác nào biết vụ này vào giúp đỡ em với.xin cảm ơn các bác
cuteont
TÍCH CỰC
15 năm
Có thể máy bạn đã được ghép sim trong từ bên mỹ, hoặc đã unlock bằng yellowsn0n.

Những máy đã jailbreak mới có thể restore với FW custom được.
Khi restore với FW custom không đưa máy về DFU nha bạn. Chế độ DFU chỉ dành cho FW gốc.
trieuvicasa
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình mở iphone PC suite và vào ap check update thấy nó báo phiên bản mới mình up down và up date bây giờ khi mở các ứng dụng và trò chơi đó lên nó báo không thể mở.Vậy là nó bị sao có thể cứu đựoc không?
cho mình hỏi nha: mình xài Iphone 2G, firmware 2.2.1, iphone chỉ xài cho đc 1 computer phải ko bạn? Nếu mình cài itune trên 1 máy khác, và sync lại thì mất hoàn toàn những file mà mình đã bỏ vào iphone. Vậy sao khi ra tiệm ng ta cài game cho mình? cũng sync trên 1 máy khác, nhưng những file nhạc hay phim của mình thì không bị mất? có cách nào chỉnh khi mình sync iphone trên 1 máy khác mà ko bị mất những file mà mình đã lưu từ trước ko bạn? thanks nhìu nha!!!
Cho mình hỏi với :

Em kiểm tra trong IP thì thấy báo là :

- Hệ thống có dung lượng 500M, còn dư 17,7%.
+ Bây giờ em muốn mở rộng bộ nhớ này lên mong các bác hướng dẫn với.
( có các bài lâu rồi nhưng em không tìm thấy, mong các bác thông cảm 😃 )
Mình dùng 2G, 2.1!
robby
CAO CẤP
15 năm
bạn muốn reset all setting thì như thế này nha😁 ngoài màn hình chắc chắn bạn nhìn được cái icon của setting chứ (hình mấy cái bánh răng đó) bạn nhấn vào đó! nó chạy rồi hiện ra 1 cái bảng bạn lại nhìn bên phía tay trái đầu dòng có những cái icon bạn tìm cái nào có cái icon mà hình bánh răng (giống như cái icon setting đó) nó chính là general bạn chọn nó, rồi hiện lên 1 cái bảng bạn chọn dòng cuối cùng của bảng đó (nó là reset)nó hiện tiếp lên 1 bản nữa bạn chọn dòng đầu tiên rồi nó hỏi có xác nhận không thì nhấn vào phím màu đỏ thê là reset all setting :D hoặc bạn có thể liên lạc với tôi để tôi giúp bạn vì tôi cũng biết một chút tiếng hàn :D

trả lời:
1. ở FW 2.2.1 gốc đã jailbreak thì bạn vẫn restore FW 2.2.1 custom bình thường điều này ngay cả bản quốc tế cũng đang dùng như vậy mà bạn :D
2. nếu đã jailbreak xog thì bạn chỉ cần nhấn shift và restore FW custom là ok! nếu bạn đưa về DFU rồi restore FW custom thì nó báo lỗi 16xx vì không phải FW đầy đủ để nó restore (đưa về DFU chỉ khi nào bạn restore FW gốc thôi bạn nha!)

bạn kiểm tra cái sạc của bánem sao? có thể là cái khớp nối ở trên IP bị chập nên khi cắm sạc vào nó chập làm tắt nguồi IP thì sao? bạn nên kiểm tra nhanh và rút ra liền tránh tình trạng chập nguồn nha bạn

chúc các bạn vui vẻ
luvhuong
ĐẠI BÀNG
15 năm
Cho minh xin duong dan cua nhac chuong cho tin nhan cho IP FW 2.2.1 di nha ban
Thanks nhieu
robby
CAO CẤP
15 năm
trả lờiL:

bạn chỉ có thể giữ lại được nhạc, video, hình ảnh thôi! còn các app mà cài bằng itunes sẽ mất hết nếu sync bằng máy khác 😁

muốn giữ lại nhạc, phim thì bạn cài phần mềm swapitunes, giữ hình ảnh thì bạn cài swapcameraroll vào trước khi sync bằng máy tính khác thì bạn nhấn vào 2 cái đó (chỉ nhấn 1 cái nó chạy rồi không có biểu hiện gì đâu, bạn kiểm tra bằng cách vào ipod xem sẽ k còn nhạc với phim trong đó nữa tươg tự như hình ảnh cũng thế) xong rồi bạn sync bình thường rồi sync xong lại nhấn vào 2 cái đó để nó xuất hiện trở lại

chúc vui vẻ

của bạn đây /system/Library/Audio/UISounds
tin nhắn có tên là sms-received(1-10).caf

nếu những app đó mà bạn dùng app thuốc thì không thể mở được vì bạn up lên phiên bản mới và thuốc hết tác dụng rồi :D

còn nếu mà app đó dùng có bản quyền thì ít khi bị trường hợp như vậy lắm

chúc vui vẻ
bạn nói là những app cài từ itunes cũ sẽ bị mất phải ko? vậy những app mà cài = cydia, hay cài những app như theme cài từ ssh no wifi có bị mất đi ko bạn? hay chỉ là những app cài từ itune mới bị mất thôi? thanks bạn hiền nhìu lắm!!!!
Ban oi, cho minh hoi tiep nhe. Voi FW2.2.1 thì làm sao chuyen doi pin va song wifi thành dạng sôq được vậy bạn. Cám ơn rất nhiều
@robby : Bạn giúp mình với, bài của mình trang 11 đó. Sắp hết chỗ để cài phần mềm rồi 😔
mình muốn tạo 1 tài khoản trên itunes .. và đã làm theo hướng dẫn của diễn đàn ...nhưng đến phần cuối (CREDIIT Card: chọn None ) mình không tìm thấy chữ NONE ..và bỏ qua thì không làm được tiếp nũa..co bác nào chỉ dạy cho mình không nhỉ Cám ơn rất NHIỀU.
Có bạn nào có nhạc DJ cả tiếng Việt và Tây ...hot ,máu, hay gửi cho mình với bà con ơi vạn lần CÁM ƠN...
:eek:o7dt: có web thôi, bạn đăng ký r vào down về nhớ :rofl8yi: http://vn88.com :biggrin9gp: http://houseklub.co.cc :rolleyes5cz: http://dianguc.vn :rolleyes5cz: Okey :laugh8kb: mình biết chừng đó thôi :dull8ay:
Mình vừa phát hiện ra 1 bên loa của iphone 3G của mình rất bé (bên phải). Bên trái rất to. Không biết để chỉnh cân bằng ở chỗ nào.Bác nào biết chỉ cho mình nhé.Cảm ơn các bác
robby
CAO CẤP
15 năm
một bên là loa còn một bên là micro đó bạn! chứ không phải 2 loa 2 bên đâu mà chỉnh nha 😁

chúc vui vẻ

chỉ những app nào cài bằng itunes mới mất thôi nha bạn! muốn kiểm tra kỹ thì bằng cách nhấn và giữ icon lâu để khi nào nó rung lên, cái nào có dâu "X" là sẽ mất khi sync bằng itunes còn cái nào k có "X" thì không mất được!
Bạn ơi ! Cho mình hỏi với IP có phầm mềm thu âm cho :
-Cho cuộc gọi trên IP
-Cho những thông tin bên ngoài cần thu âm ( giống như thiết bị thu âm vậy đó )
Cám ơn trước nha.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019