[Q&A] Thảo Luận Về HTC Desire HD/ Inspire 4G

caddish12
9/12/2010 6:30Phản hồi: 11.083
11.083 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuan_ok
ĐẠI BÀNG
13 năm
:banghead: ẹc 16,5 giở còn 14 .... chưa dc 1 tháng nữa😢😢 😷:cold::mad:💀
Cho mình hỏi hàng xách tay phiên bản quốc tế với hàng chính hãng khác nhau như thế nào vậy mấy pro...mình gà mấy vụ này ......với lại như bro ở trên nói hàng xách tay chỉ cần cài soft nào đó là có tiếng việt...nó có dịch đúng ko ah. =.="....e mún mua lắm rồi mà bỏ 13,14 chai ra nên hơi thắc mắc 😔(....
shin83hn
TÍCH CỰC
13 năm
bác mua lúc đấy thì hấu như là những con mới xuất hiện ở Vn đắt là phải thôi, em thì không ham vẫn đang chờ đây ạ. Thế các bác đang bảo vệ em nó thế nào ạ, hiện tại chưa có case hay ốp lưng cho em nó, theo mình các bác có thể sử dụng bao da của HD2 trông cũng pro lắm đấy
dinosaour
TÍCH CỰC
13 năm
em cũng đang tìm case cho em nó nhưng chưa ra.Hiện tại thì cứ lưng trần mà chiến thôi ạ
tuan_ok
ĐẠI BÀNG
13 năm
kiếm hoài ko có bao da , nên e dùng tạm cái bao nhung của ip cho e nó bác a,màn hình thì e cũng ko dán hehe
hehe e mới mua con này đc 2 3 tuần up rom h overclock lên 1,53 ghz dùng thik lắm 😆
caddish12
TÍCH CỰC
13 năm
Bác up thế nào, chụp hình quay phim lên cho ae koi đi, làm cho topic sôi nổi tí chứ bác, em cũng khoái khoản này,nhưng chờ vài tháng nữa rùi em mới kill em nó. Bác nhớ post hình lên cho anh em coi vs hướng dẫn lun nhen.
Mà bác có rom gốc để up lại k,cho em xin đi, mấy hnay bận quá,chỉ có thời gian post vài bài lên thôi chứ chưa đi nghiên cứu khoản up rom vs overclock dc...mag chậm như kon sên, bun we' mừ.
shin83hn
TÍCH CỰC
13 năm
Vừa vào NC giá hôm qua là 14tr5 bây giờ còn 14tr290 như vậy là giảm được 210k, tham khảo hầu hết các cửa hàng thấy giá đang down dần rồi hehe, chắc hàng FPT sắp có rồi các bác ơi:dance:, giá đang xuống từng ngày ạ
shin83hn
TÍCH CỰC
13 năm
Theo em bác nên dán màn hình vào ạ, của một đống tiền như thế
dark.online
ĐẠI BÀNG
13 năm
mua miếng dán cho HDH ở đâu vậy anh, em chả thấy chỗ nào bán cả
caddish12
TÍCH CỰC
13 năm
Bác tìm k thấy là đúng roài, em mới dán xong vừa khít lun bác ơi! Bác ra chỗ thế giới di động, cống hiến cho nó 80k, nó sẽ cắt cho bác 1 miêng vừa khít màn hình.
Em cảnh báo cho bác nào chưa dán thì hãy dán đi, đừng để hư màn cảm ứng thì đừng có than van đó nhoa! K thì để nguyên miếng dán hd2 lúc mua dt nó cho, đừng để mất tiền oan cho kái màn cảm ứng nha mí bác . K rẻ chút nào đau!
N4m_n0oJ3
ĐẠI BÀNG
13 năm
vn lúc nào cũng đi sau, chán thật, chờ dài cả cổ chưa thấy thông tin khi nào có chính hãng,hiz
các bác cho em hỏi dán màn hình em này ở đâu(HCM nha) mấy bác
minh_86
ĐẠI BÀNG
13 năm
Màn hình nó không chống sước hả các bạn? Đang có ý đinh mua sách tay của 1 người . Giá 13tr5, Các bác thấy thế nào?
caddish12
TÍCH CỰC
13 năm
Có chống xước,nhưng chỉ là 1 miếng mỏng dính chỉ đủ bve thôi,bác đừng lạm dụng. Vì vậy nên ngta mới có miếng dán cho bác.
Bác mua hàng xách tay thì cũng dc, nhưng p.chú ý lựa máy cho kĩ, đừng nghe nó khen hay gì gì mà nguôi lòng, bác phải kiểm tra xem thân máy có trầy xước gì k, mở nắp pin ra koi có ghi chữ made in taiwan k,nếu ghi made in china thì e nghĩ bác nên koi lại hoặc bỏ ý định đi.
Nếu mún bít hàng world hay k thì khởi động lại máy, nếu nhìn thấy logo lạ khi khởi động, ví dụ như logo màu đỏ đỏ mà k p là chữ quietly brilliant thì đó là hàng unlock,bác nên xem kĩ, đừng để bị như em, thiệt thòi.
Mun kiểm tra thì có 1 code: *#*#4636#*#*
Bác bấm xong nó sẽ ra 1 app có tên là test, bác chọn các chức năng như ktra imeil, tên sản phẩm, version os, lung tung ở đó, để mây hôm nữa em post lên trang đầu cho mí bác coi+hình ảnh.

Kiểm tra sản phẩm tặng kèm,nguyên vẹn hay k, test luôn, đừng nghe nó nói hàng tốt rồi nên k test, bọn nó ba lăm lắm.

Rùi bác xài thử, cảm ứng thế nào, chuyển màn hình có mượt k hay là bị giựt giựt. Ktra kamera vs kamera recorder xem có lỗi hồng ảnh k (chụp vào chỗ trắng)

Cuối cùng là bảo hành. Nêu bác dc bhanh thì xem phiếu bhaho, nhớ đọc kĩ, diều kiện thế nào, cho đổi spham k?
Sau khi mua xong thì bác chạy lên diễn đàn thảo luận xem ae có phát hiện ra lỗi bất thường gì k để bác còn đổi dc sp khác....
Chúc các bác may mắn, mua dc những sp tốt.
N4m_n0oJ3
ĐẠI BÀNG
13 năm
em chưa xài hàng HTC bao giờ, nếu có time xin bro post luôn hình ảnh mấy phụ kèm theo của em nó (thẻ nhớ, sac, pin, cáp...) để em nhìn còn biết, chứ em thấy mấy thứ đó dể bị luộc lắm, nhất là pin + thẻ.
bro giúp giùm gà mới,cám ơn bro rất nhiều, đợi chừng nào tậu xong ae box mình làm quả off hoàng tráng hen,kaka (trước chơi game khoái đi off lắm,hjhj)
minh_86
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thanks bạn! hàng lock rồi lấy code nhập vào là hàng quốc tế phải không bạn? Bạn đó sách tay về nguyên hộp chưa bóc nilon luôn. Nên cũng tin tưởng.
caddish12
TÍCH CỰC
13 năm
Đúng roài, cho kái code thì unlock liền, nhưng bác nên tháo hộp ra xem hàng world, hay code unlock có chạy hay không....?
Tại sao lại "không nên chạm tay vào vùng hông máy" vậy bác caddish12?
caddish12
TÍCH CỰC
13 năm
Chỗ đó là vúng nhạy cảm của wifi đó bác đụng vào thì sóng sẽ tụt như lời của bác shin83hn nói đó, em để ý thấy nếu chỗ bác mà wifi hơi íu thì đụng zo là cứ...bịch bịch bịch mà rơi thui. Còn vừa vừa thì tụt 1,2 cột. Còn bán mún k tụt thì còn 1 cách là ngồi ...dưới cột wifi đó, hỳ hỳ hỳ!
eqthanhhien
ĐẠI BÀNG
13 năm
chờ lâu cũng mệt nhỉ, hôm nay muốn mua lắm rồi
shin83hn
TÍCH CỰC
13 năm
Hiện tại thì cứ miếng dán HD2 mà chiến thôi, dùng luôn bao da cầm tay của HD2 cũng ok lắm

---------- Post added at 09:31 AM ---------- Previous post was at 09:30 AM ----------

Bác này OC rồi thì hướng dẫn anh em đi

---------- Post added at 09:35 AM ---------- Previous post was at 09:31 AM ----------

Bên hông đấy là chỗ thu phát sóng wifi bác ạ, nói chung cũng không ảnh hưởng nhiều lắm đâu, nếu đúng như bác chủ thớt nói thì mình có cầm tay vào đấy thì sóng wifi nó cũng chỉ tụt khoảng 1-2 vạch là cùng mà wifi kể cả còn 1 vạch vẫn sử dụng tốt bác ạ

---------- Post added at 09:37 AM ---------- Previous post was at 09:35 AM ----------

Thế thì bác cứ hàng xách tay nguyên seal mà chơi ạ, yên tâm luôn, hàng này bác có thể sang bên cellphoneuk, bên đấy toàn hàng xịn luôn
phuquoc70
ĐẠI BÀNG
13 năm
Của mình cầm vô tư các Bác ạ,không hề mất sóng gì hết,nói chung con này xài mình rất hài lòng.Nhân tiện đây các Bác cho mình hỏi la nguyên bản HDH Androi này khi xuất xưởng là nhà sản xuất họ cài lên máy hay trên thẻ nhớ vậy Bác (Giống như Blackberry thì cài vào room của máy) nếu cài trên máy mình chuyển qua thẻ nhớ được không?.Mình mới dùng androi nên chưa rành lắm,có Bác nào biết giải thích giúp mình
up rom h overclock lên 1,53 ghz<---cái này là sao vậy bro..mình hôk hỉu j hết trơn ^^....mới xài android lần đầu
caddish12
TÍCH CỰC
13 năm
K
Tức là up rom mới, mà trong rom mấy bro xda-develope lập trình cho máy sử dụng tối đa công suất cpu, ở đây là 1.53ghz, làm cho máy chạy nhanh hẳn, nhưng đi kèm là máy có thể nóng hoặc nhanh xún tưổi thui. Trò này chơi cũng dễ nghiền,nhưng cũng dễ đau lòng lắm, em nó chạy có 1ghz mà đẩy lên 1.53ghz thì bác cũng p bít cpu "mệt" đến cỡ nàobđúng hem. Giống như OC cho cpu máy tính zay.
dinosaour
TÍCH CỰC
13 năm
Em để ý dưới nắp pin có 2 chấu đồng,chắc nắp pin là ăng ten wifi luôn.Con em cầm chặt vào đấy tụt có 1 vạch wifi ---> vô tư mà chiến

hic hic,Disire HD là cài sẵn HDH Android 2.2 trên NAND rồi bác,ko như HD 2 là cài trên thẻ nhớ đâu.Bác tháo thẻ ra vẫn dùng ok hết
shin83hn
TÍCH CỰC
13 năm
Dán vô tư mà bạn cùng màn 4.3" với nhau thôi, Còn chỗ phím cứng của HD2 đâu có dính gì đến miếng dán bạn ơi
phuquoc70
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mặt sau hơi rối mắt tí nhưng nhìn cũng Pro mà Bác,em dán màng hình bằng miếng dán của HD2 nè có vấn đề gì đâu Bác,nhìn vẫn đẹp.Hay là tại em mê em nó quá rồi nên nhìn sao cũng thấy đẹp ta,hehe
shin83hn
TÍCH CỰC
13 năm
Muốn cài phần mềm sang thẻ nhớ bác có thể làm theo hướng dẫn như ở đây http://www.tinhte.vn/tin-tuc-gioi-thieu-151/htc-desire-se-duoc-cap-nhat-android-2-2-vao-cuoi-tuan-nay-449905/index11.html#post5046736. Trước mình dùng Desire nhưng khi lên 2.2 thì mặc định nó vẫn cài ứng dụng vào bộ nhớ máy, mình làm theo hướng dẫn của bác này thì mọi ứng dụng khi cài sẽ tự động cài vào thẻ nhớ
shin83hn
TÍCH CỰC
13 năm
Chờ hãng chính hãng ra mắt khi đó sẽ nhiều người sử dụng DHD. Mình nghĩ qua tết anh em làm quả Off đầu xuân gặp mặt giao lưu DHD là chuẩn luôn

---------- Post added at 11:43 AM ---------- Previous post was at 11:42 AM ----------

em đã viết bài hướng dẫn rồi đó, theo kinh nghiệm thì 1 số rom đã có thể overclock rồi
http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-cap-firmware-280/huong-dan-root-s-off-cai-hboot-recovery-cho-desire-hd-545013/
phuquoc70
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thanks Bác vậy mà mình cứ tưởng androi 2.2 mặt định là cài app lên thẻ nhớ chứ hic không ngờ lại phải làm qua nhiều khâu quá hic
Các bác dùng trước có kinh nghiệm Android và Up Rom DHD cho tôi học hỏi tí …
Các khái niệm: Thế nào là
- Thiết lập S-OFF
- PermROOT
- HBOOT
- ClockWork
- SuperCID
- SimUnlock
- Cài đặt Visionary
- CÀI ĐẶT RECOVERY
- ClockworkMod Recovery
- Gold card

Các bước cần phải có để UpRom cook - từ đầu nha
Nên up qua thẻ hay qua máy thì an toàn hơn
Khi cần làm thế nào để quay về ban đầu được - kiểu như bỏ Hspl với WinMo ý

Thanks
Tôi mới mua DHD và sử dụng android lần đầu, các bác cho hỏi làm sao mà biết máy mình đã root rồi hay chưa?
tuan_ok
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn vào market seach cái Terminat Emulator , bật gõ vào chữ su nó hiện lên dấu # là đã root rồi , còn không hiện thì chưa
caddish12
TÍCH CỰC
13 năm
Hình như em có đề cập về miếng dán ở trên rùi mà, bác mang ra thế giới di động nó cắt cho , 80k, tha hồ mà đẹp, k bị hụt mất 1 phần như miếng dán cho hd2 lên em nầy.
Mặt sau của kon này nhìn cũng pro ma bác, nhìn thân máy bằng nhôm đẹp...
Em có cách giải quyết hở nắp pin, nhưng k dc thẩm mỹ cho lắm, lấy 2 miếng giấy nhỏ, 1 để phía gần 2 chấu anten, 1 miếng để phía dưới thẻ nhớ, rùi đậy nắp sim lại, miếng nhựa này vào vừa khít, k bị bay ra tí nào, khe hở chỉ còn như khe nắp pin, nhưng vì phía bên trong không có nhựa phủ dư ra ngoài như nắp pin nên mình vẫn còn nhìn thấy ánh sáng chiếu vào, nếu dc thiết kế như phần ép vào thân của nắp pin thì sẽ k thấy ánh sáng nữa. Mí bác mở nắp pin ra koi thử đi.

Mí bác này nói chuẩn k cần chỉnh, qua tết ae mình làm 1 quả off cho sướng kái koi, tiện thể xem mấy bác có thủ thuật gì mới vs trang trí cho em nó thế nào
dark.online
ĐẠI BÀNG
13 năm
thanks bác nhìu nhá, khi nào em DHD của e về e dán ngay lập tức, mà máy e mua bên uk mà cái thẻ nhớ vẫn chỉ là 8Gb class 2 thui nhở, theo các bác có cần thêm tí xiền quất cái 16Gb class 6 ko nhỉ....
PS: anh em nếu off đợi qua tết khoảng nửa tháng đc ko?time đó e ở quê đón tết rùi.😁
tuan_ok
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình trang trí vợ mình như thế này hehe 🆒

đúng ra mình hide luôn cái thanh stutus mà như thế thì screenshot không được nên để tạm chụp phát cái đã ,còn 4 Screen nữa mà mình làm biếng quá🆒 ,
hình bác đẹp thế, cái setting dọc bác làm ntn thế?
tuan_ok
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hình thì bác dùng PSD tạo hình riêng cho mình .dùng LauncherProPlus Add ScreenApp vào thanh DỌC , còn đây là Tut
Máy mình dùng :
BattStatt
Beautiful HomeWeather
Desktop Visualizer
gtav simi Clock
SwitchPro
TypoClock
Icon ecqlipse
LauncherPro Plus
Wallpaper Set And Save

Xu hướng

Bài mới