[Q&A] Thảo Luận Về HTC Desire HD/ Inspire 4G

caddish12
9/12/2010 6:30Phản hồi: 11.083
11.083 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác nào chỉ em cách cài đặt gprs với 3g với :mad:
Bác vào Setting/Wirelss&Networks/Mobile networks (có ghi set options for roaming, networks, APNs)/Access Point Names. bác sẽ chỉ nhìn thấy hien len APNs và không có gì cả, bác ấn vào menu/new APN. Phần Edit access point: Name: dat mobifone. APN: m-wap. username: mms. Pass: mms. bác back nó ra sẽ thấy ở APNs hiện lên mobifone. bác kích vào nó la ok. Ngoài màn hình sẽ hiện lên E.
Chúc bác thành công.
em dùng mạng vianaphone thì phần APN để cái j thế :cold: . thanks bác trước
tuan_ok
ĐẠI BÀNG
13 năm
APN : m3-world
.....
.....
To Caddish : tình hình là em máu con DHD lắm rồi . Định thứ 7 này xuống SG quất 1 em tại Đại Phú Minh luôn . Giá em nó h la 13,4 rồi . Không biết hàng đây có OK không . Hay là chịu khó ngồi nhà chờ hàng FPT về cho nó an toàn ....? cho em 1 lời khuyên . Em thấy bác nói cái vụ cầm vào thân máy mà tụt sóng nghe cứ ghê ghê

Em thích Adroid mà máu chụp ảnh quoay phim lắm , nhưng nghe chừng con DHD chụp ảnh thấy xấu quá . Như Bác chụp đó . 8 chấm mà cứ nhòe nhòe , bác có thể up thêm 1 số ảnh chụp phong cảnh và quoay phim ban ngày được không . Xem 2 cái video của bác thấy BT , chất lượng quoay và ảnh có khi không bằng con Galaxy si9000. Quoay trong quán Kara thì cứ cà giật cà giật . Ngày xưa em dùng con N82 chụp và quoay có vẻ nét và khỏe hơn nhiều . Ảnh của DHD cứ ảo ảo mà nhòe nhòe . Em cũng đang kết Si9000 , nhưng con này camera 5. và không có đèn Flash . Không chơi đêm đc ..hix

Bác có lời khuyên nào cho em nên chọn 1 em vợ màn hình to , chạy Adroid mà chụp ảnh quoay phim Ok không?

Em kết camera N8 , chụp và quoay thì khỏi bàn . Nhưng mà vọc tính năng thì Syban nó đơ đơ, chán ngắt ...

Em ít tiền nên chọn kỹ tí ...
N4m_n0oJ3
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác giống em, ít tiền nên chọn kỹ, em khuyên bác nếu mua thì ráng chờ chính hãng, ko nên nóng, đã ít tiền mua nhầm hàng xịt thì...:banghead:
cũng gần sắp có rồi, em cũng rất sốt ruột đây, nhưng ráng chờ chắc cú
u chung ý tưởng với mình ......u ở đâu, khi nào chính hãng về mình w u ra xúc lần 2 cái cho hoành tráng 😁........chờ đc 4 tuần rồi....hơn 10 ngày nữa thôi...cố lên ....:rolleyes:
Các bác ơi , em máu lắm rồi , chiều đem cục xiền xuống Sài Gòn đập luôn . nhưng thấy các bác nói , em đỡ máu chiều xuống xem máy nó như thế rồi tính sao (không khéo máu quá em đạp luôn ) , có bác nào tư vấn máy cho em với. Mình cafe . Uống rượu đêm ..
dinosaour
TÍCH CỰC
13 năm
em thích cái case của bác này,trong máy chắc chắn quá,mà kiếm ở VN chắc ko có rùi 😔

http://www.tinhte.vn/tin-tuc-gioi-thieu-151/otterbox-commuter-case-cho-htc-desire-hd-review-542927/
Đúng là chất thật...đợi a e mua DHD nhiều nhiều để có nhiều đồ chơi về VN 😃
evildeadhn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các bác cho em hỏi DHD có xem được video dạng .mkv và phụ đề dạng .srt không?
lechien219
ĐẠI BÀNG
13 năm
anh em mình luận nhiều vui quá. Mình mua của NC từ lúc còn 15.5t hic bây giờ chỉ còn 13t đến 14t rớt ghê...thôi máu là múc thôi.
Nói chung dùng em này cũng chưa phàn nàn gi lắm.
như bác nào vừa trích cái vỏ Case của Otter đấy. nhưng mình thích kiểu defender hơn. trông nó ngầu hơn..mà chán vào trang web của nó đang là Coming soon lại phải đợi.
N4m_n0oJ3
ĐẠI BÀNG
13 năm
kiểu defender nó thế nào bác, pót lên xem cái,hiz, cái thằng IP nó nhiều đồ chơi kinh, vừa chính thức công bố là đã có cả đống phụ kiện, còn DHD thì ...:sleep:
mong nó chính hãng sớm sẽ có thêm nhiều anh em nhập hội, kaka, có em 1 vé
các bác ai biết cách lưu lại danh bạ ko . ý em là sau khi factory data reset vẫn lấy lại được danh bạ mình lưu trên máy ấy . mong các cao thủ chỉ giáo sớm mới mua trả biết nghịch cái j cả
caddish12
TÍCH CỰC
13 năm
Kái này thì con DHD nhà mình chiến sạch, kài rocker player vào, tha hồ mà koi nha, phụ đề cũng chiến tuốt, phim 1-2G--->> xưa rùi diễm, xem cho mà lòi con mắt mí bác lun 😁:D:D:D:D

Kái này thì bác vào people -->>menu ---->>>export to sd card, rùi bác chọn muốn backup danh bạ từ máy ra thẻ hay từ sim ra thẻ -->> bấm ok, thế là ok nhé, tha hồ mà vọc vẹc đi bác. Em khuyên bác nên lưu cả sim và máy vào thẻ lun cho chắc đạn, xong lên market tìm thằng contact2sim pro, thế là khổi lo trên máy có mà trên sim không có số nhé, cứ thế mà chiến đi bác.

Àhh, cho pà con nào mún vọc vẹc mà k mùn cài lại phần mềm, vào market chọn menu rùi setting, tìm chỗ nào có chữ restore data để khi mình cài lại máy thì nó tự động down hết về máy những app mà mí bác đã kài.
Cách khác là mí bác dùng Titarium backup, thế là lưu zo mà xài, khì nào cài lại máy thì restore nó ra hen, mí bác nào quan tâm thì qua mấy box khác tham khảo nhá....!

Được dó, các bác ráng đợi một chút đi, đợi hàng chính hãng cho nó chắc đạn, xong rùi vào đây cook rom với em nhen, xong rùi lỡ hư mà mang đi bảo hành, để tụi nhân viên nó bít bác "nấu" rom thì nó không bảo hành đâu kakakaka.
N4m_n0oJ3
ĐẠI BÀNG
13 năm
kaka,bác này cook bên android dễ die ko, die cứu được ko, em chưa xài andoird bao giờ, trước giờ toàn xài Sym, cook, hack vọc đủ thứ hết rồi, die máy như cơm bữa, nhưng Sym die máy chỉ cần flash lại là xong,nhiều lúc tháo banh máy ra coi thử xem nó có gì bên trong,kaka,con ghệ nó cứ la hoài bảo hư rồi sao,hihi,còn Android chưa biết thế nào,để chờ ku HTC ra chính hãng em này đem về xào nấu chung với mấy bác cho vui, em học hàng hải nên ko chuyên ngành về mấy cái này, chỉ tại cái tính thích vọc vạch thôi,kaka,nhiều khi nghĩ đáng lẽ mình nên học IT,có máu ghiền :inlove:
tùy máy, có máy thì dễ die, có máy thì khó die, HTC cũng thuộc loại bền về phần này hiếm thấy ai up rom mà die nên bác yên tâm
Android máy vào đc bootloader thì vẫn cứu được! nên bác yên tâm đi.
trước giờ e mới thấy 1 vài loại máy chết như dell streak,... 😆
còn nhưng loại bền như motorola, HTC,.. 😃)
ko có bác nào chỉ dẫn hack root hay cài fw j nhỉ . mua cái máy để nguyên từ lúc mua đến h . chưa tìm hiểu được j cả
tuan_ok
ĐẠI BÀNG
13 năm
*** trong box này đã có hết cái mà bác cần *** ko chịu tìm gì cả

bác thông cảm mới chia tay ios để đến với android có j chưa hiểu bác bỏ quá . 😢
caddish12
TÍCH CỰC
13 năm
Ok, em đã làm 1 bài hướng dẫn chi tiết cho mấy bác về root rom và s-off và up rom rồi đó, tham khảo và ủng hộ em nhá;
link: Root, S-of, up rom cho HTC Desire HD.

---------- Post added at 09:58 PM ---------- Previous post was at 09:58 PM ----------

Vào xem nhá pà kon cô bác.
em nhớ có bác hỏi về copy danh bạ từ máy khác vào DHD. không rõ đã có bác nào trả lời chưa? Nhưng em vừa làm được nên cứ xin phép đưa lên:
Vào Transfer Data (em mua máy đã thấy có rồi)/ next/select your old phone (có Apple, BB, HTC, LG,Motorola,Nokia,Samsung, Sony,Other...) chọn old phone của bác đang dùng/sau đó chọn model của máy bác đã chọn/bật bluetooth của máy cũ/sau khi tìm được máy cũ rồi sẽ hỏi tiếp transfer Contact, Calendar, SMS. Bác muốn transfer cái nào thì click cái đó.ok là xong. Chúc vui!
hic.e cũng máu quá.hỏi thằng uyenmobile hôm trước ông kiemsima báo máy còn seal.hôm sao pm ông badboytintin thì nói a ra ngoài làm rồi máy không còn seal.hic.muốn mua hàng chất sao khó quá.mua ở AT hay Uyen giờ các bác.e ở tỉnh nên không coi máy xong rồi chạy về được.
Em ở VT . Chắc chiều xuống đi lượn vài vòng mấy cái Baclong , yến nhi, dại phú minh ..xem sao ..

Ngoài nội dung : Các bác ơi , Thanks em 1 cái cho em sướng lên cái * cái , em mới vô mà nói thật các bác , em dọc comment của ai là em thanks người đó luôn đó . Bài viết cũng thế .. hiii..:mstickle::mstickle::mstickle: Thanks các pác . (em mới đc thanks 2 cái là do em dùng nick cũ tự sướng ..huhu:timebomb::timebomb: ) Sau này em mua máy xong em hứa sẽ cống hiến các bác bài viết hay có ích ^^
eqthanhhien
ĐẠI BÀNG
13 năm
các bác cứ bình tĩnh, sắp có hàng FPT rồi, mình cũng máu lắm rồi, nhưng phải "kìm sự sung sướng lại"....chờ tiếp...
DHD: Các bác chỉ giùm em cách bỏ đoán từ khi nhắn tin với và cài tiếng Việt nữa. Em đã tắt đoán từ đi rồi mà nhắn tin nó vẫn hiện ra. còn bật tiếng Việt rồi thì chẳng thấy hiện ra gì cả? Thks!
Các bác ơi .. tình hình em là người mê chụp hình bằng ĐT , hnay săn đc cái Link ảnh chụp của Nokia N8 .. như máy ảnh chuyên nghiệp bác à... Xao động quá ... Em DHD nhà mình chụp hơi xấu thì phải .. Bác nào có ảnh chụp close up 1 vài chi tiết gì đó và phong cảnh nữa up lên cho em xem với ....

Đây là link xem ảnh của con N8 chụp :
http://conversations.nokia.com/2010/07/09/nokia-n8-sample-images-untouched/

Em thanks các comment của các bác hết rồi .. Thank em phát cho em vui nha
Hình của N8 kinh nhỉ ..... Thua
tuan_ok
ĐẠI BÀNG
13 năm
@hình chụp ko được đẹp như bác mong đợi đâu ^^ camera của HTC đó giờ là vậy thì phải . mê e nào thì Vuốt ve em đó là ok rồi , so đo đến máy khác cũng vậy ^^ . được này mất kia mà ,chẳng máy nào là toàn diện 100% cả ;)

cố lên bác nhé :mstickle:
chào các bác
em vừa mới đc cho 1 con DHD, con này ở bên pháp. các bác có thể chỉ chổ em unlock bằng code được không ạ.
cám ơn các bác nhiều
tuan_ok
ĐẠI BÀNG
13 năm
http://www.htcimeiunlock.com/htc-desire-hd-unlock
bác mail cho nó trước rồi dùng Visa hay Paypal mua ,bạn e nó cũng vừa mua code cho máy nó ,còn máy em thì simfree nên chưa check thử:mstickle:
cám ơn bác, có cách nào khác không bác. em không có visa cũng không có paypal. có tiêm nào ở tp HCM un lock bằng code uy tín bác chỉ giúp em với
caddish12
TÍCH CỰC
13 năm
Em có.đọc trên xda hình như có unlock sim dc, để vài hôm nữa em rảnh em lên đó tìm rùi post cho ae.

Chắc em phải tổng hợp lại câu hỏi của mí bác rùi để link lên trang nhất của topic này cho pa kon tham khảo cho dễ.
cám ơn bác nhiều lắm, máy có rùi mà chưa xài được. em quắng nó ở nhà lun. chán
chờ tin bác
N4m_n0oJ3
ĐẠI BÀNG
13 năm
chắc cũng gần có chính hãng rồi, mình có góp y chân thành là anh em nào tiền bạc dư dả mà máu quá thì có thể làm 1 em xt luôn cũng đc,lỡ xịt thì làm em khác, còn nếu ko dư dả (như em chẳng hạn) thì cứ ráng kiềm hãm sự sung sướng mà chờ, hihi, chứ xịt 1 phát thì...:banghead::banghead::banghead:
còn về chụp hình em này thì ở mức trung bình thôi (tham khảo 1 số diễn đàn rồi), với lại truyền thống HTC là thế, phần cứng thì ngon còn camera thì...nhưng cũng ko đến nỗi quá tệ, nói chung với 1 em đt thì thế đc rồi, đừng mong như những đt chuyên chụp hình
dinosaour
TÍCH CỰC
13 năm
đã dùng N8 và cũng đã bán :d.em này chụp ảnh thì ngon nhưng mỗi tội con em dùng ngày reset 4,5 lần nên hoảng quá bán lun
Disire HD chụp bt thôi bác ạ,chấm cao để khoe tí thôi,với lại em nghĩ cam trên đt cũng ko thể nào chụp đẹp như máy ảnh đc,chấp nhận thôi.máy nào cũng có khuyết điểm mà
lechien219
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác vào thiết lập của Vietnamese IMe vào dòng hiển thị gợi ý từ bỏ chọn đi là đc. Sau đó bác thử lại là đc..😃

Đúng 8 chấm chỉ để khoe thôi . Nhưng lúc cần thiết lại tỏ ra hữu dụng khi bên mình không có máy ảnh khác..😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019