[Q&A] Thảo Luận Về HTC Desire HD/ Inspire 4G

caddish12
9/12/2010 6:30Phản hồi: 11.083
11.083 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tình hình em cũng như các bác,đang rất máu em này,em cũng đã đợi khá lâu,ngày nào cũng vào trang của fpt với viettel shop để kiểm tra xem em này đã bán chưa,vậy mà chờ hoài vẫn mãi không thấy thông tin gì.Có bác nào biết thông tin khi nào e ấy được bán chính thức ở Việt Nam không,giá tầm bao nhiêu thế ....? Hàng xách tay ngoài Hà Nội thấy mỗi nhật Cường bán 14tr3 nên đang đắn đo😔
thongdtk3
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ha noi co DaiPhuminh ban 13.4 rồi đó bạn ... Có 1 số nơi bán dước 14 rồi.. xách tay
lechien219
ĐẠI BÀNG
13 năm
NC được đó.. mình mua từ NC. Nói chung đã máu là múc thôi. Mình nghĩ khoảng14 là ok đc rồi..
eqthanhhien
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nói chung các bác mua hàng xách tay nên kiểm tra thật kỹ, và tuần đầu tiên được đổi mới cũng nên kiểm tra kỹ lưỡng, test nhiều vào.
còn các cửa hàng bán hàng xách tay nói chung cũng chán lắm, chỉ vì lợi nhuận thôi.
- Nhật cường (mình mua ở đây mấy em rồi) nhưng không bảo hành màn hình, giá đắt, hàng cũng không được tốt (trên muare.vn có bài về em legend mua ở nhật cường bị lỗi màn hình, đi bh màn hình. Nhật cường lại đổi main khác,...)

[MENTION=654321]nokia n8[/MENTION] (mình vừa bán với giá 9,5tr) nói chung có một số cảm nhận như sau:
- Thiết kế nhôm nguyên khối -> chắc chắn, đẹp, nhẹ
- Màn hình Amoled sáng, đẹp (nếu ai không thích giao diện mặc định có thể sử dụng SPB mobishell 3.7)
- Cảm ứng mượt nhất trong số nokia phone
- Ứng dụng cũng khá nhiều
- Chơi game HD khá (không bị giật, lag)
- Lướt web không tốt lắm (nên sử dụng opera)
- Bàn phím ảo không được tốt
- Nghe nhạc (flac), xem phim (phụ đề, ...) quá tuyệt vời
- Chụp ảnh quá đẹp, quay phim cũng đẹp
- Pin tuy 1200 nhưng cũng được 2 ngày

==> chả hiểu sao em nó thi thoảng tự reset (bực mình quá -->>bán luôn)

PS! Mình đã dùng nhiều dòng HTC (từ thời O2-> Cruise, Legend, desire) quá chất luôn. Kết hợp giữa công việc và giải trí
các bác ơi cho em hỏi cái. em mới chuyển từ iphone qua nên còn nhiều điều không biết mong các bác chỉ giúp. em mới mua con DHD nhưng mỗi lần nhắn tin nhấn ký tự là nó rung, em tìm cách tắt rồi nhưng không cách nào chỉnh được. các bác chỉ em với để vậy thấy khó chịu quá. mong các bác giúp đỡ em. thanks các bác nhiều
caddish12
TÍCH CỰC
13 năm
Em xin trả lời thế này k bít có ích cho bác k:

Lần trước bác có hỏi hay ai đó hỏi về phím bấm ra loạn xạ, em xin có chút guide:

-Vào soạn tin nhắn nha.
-nhấn vào cái nút hinh kái micro có ghi chữ EN đó,nằm ở góc bên tay phải phía dưới.
-chọn settings, rùi chọn text input, xong rùi bỏ chọn prediction đi ,thế là ok nhá.
Nếu mún pro hơn thì thế này
- màn hình chính bác chọn menu.
- chọn language and keyboard.
- xong rùi chọn text input như trên,rùi bỏ chọn prediction đi, thế là ok nhá.

*còn việc rung thì bác cũng vào text input như trên, rùi bỏ chọn vibrate when typing đi, thế là thỏa mãn nhá.

Em post bằng dt nên k post hình dc. Post bằng em dhd này nhanh vãi hàng. Hỳ hỳ hỳ, đánh bằng bàn phím giống của iphone nè mí bác, bấm nhanh lắm.
stinhte
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em cũng mua ở nước ngoài đây! Mà mua tại nơi nó sản xuất luôn! Cực nản cho 2 cái nắp nhựa ở phía sau! Nhất là cái nắp pin! Tháo ra tháo vào chỉ khoảng 5 lần là hỏng cái mấu ở phía trên, bên trong cái nắp nhựa (Mặc dù thao tác rất cẩn thận và đúng theo hướng dẫn)! Ngay lúc vùa mới lấy xong tháo ra tháo vào có 2 lần đã bị! Thế là đổi cái nắp mới luôn! Em bán hàng nó lôi ra 1 bịch toàn cái nắp này! Hỏi ra thì hầu như chú nào cũng bị cả! Giờ mới thấy các bác nhà mình thật ''dẻo'' tay thật! Chẳng thấy ai bị cả! Hay là bị mà ko nói....! Bác nào rảnh thử tháo ra và nhìn cái mấu bên trong phía trên xem có bị ''choét'' ko? rồi confirm em cái! Em đang tính biến pin con này thành pin kiểu IP thôi! Chẳng bao giờ tháo ra nữa! Dùng vĩnh cửu! :mstickle:....Mà dùng nhiều 1 tí là cũng bị lag đấy nhé! Giống như các mem ở XDA đã xác nhận.
Chất lượng màn hình tốt (Nhớ phải tăng sáng)! Pin thì...khá nản, vì màn hình ngốn nhiều quá, khoảng 80% pin tại cùng 1 thời điểm chạy. Nghe nhạc bằng headphone thì phê hơn IP rất rất nhiều! Mặc dù đôi khi tiếng metal khá chói (Tất nhiên là cả 2 đều dùng headphone đi kèm máy nhé). Đang cố dùng cái chức năng location mà nó chập chờn quá....!

---------- Post added at 01:23 AM ---------- Previous post was at 01:14 AM ----------

Mà máy em là thẻ scandisk 8g và class 4! Ở nhà mình làm ăn lếu láo quá! Đi mua máy toàn bị luộc đồ không à....!
Đc thẻ 8GB Class 4 là sướng rồi bạn ơi, bình thường class 2 mà.
Đang xài, chỗ nắp khi sim bị hở, rất dễ bị bụi vào. Loa hơi bé tí.
Vấn đề lag và nhanh hết pin mình đã fix đc. Standby chỉ bị -5mA. Giờ dùng rất hài lòng 😃
caddish12
TÍCH CỰC
13 năm
Bác nỳ nói đúng nè, sau khi phá hoại em nó xong, lúc đầu cũng hơi điên điên, bi h xài thấy rất tốt, có bác nào xài gần hêt bộ nhớ trong của máy giống em hok? Còn có chừng 500mb ah hý hý hý. Thẻ 8g của của em cũng sắp đầy rùi, e k có để film nhá, em.có để sẵn mấy cái rom vs backup trong thẻ, đề phòng đang lúc phá hoại em nó, nhỡ may hư vào đúng lúc cần xài thì.....pặc.....pặc...về lại nhu cũ hehe
caddish12
TÍCH CỰC
13 năm
Bác sướng thế,mua ở nơi sản xuất lun, em thì mua dc đồ xách tay vondafone hehehe. Được mấy bác kia an ủi nên cũng không còn " nóng máu nữa ùi".
Nói thạt với bác lalaf em gỡ cái nắp pin vs nắp sin không dưới chục lần mà vẫn bình thường đóa bác. hải
Vì em post bài up rom, root, nên máy hay bị treo, em phải khởi động lại bằng cách...tháo pin ra, chứ hết cách rùi khì khì khì.
Còn nắp sim thì em nghiên cứu làm sao cho ci nắp nhựa nó khít nên cũng tháo ra vô hoài, vả lại em dùng sim vịt teo, mà lại cóa kái sim vinaphone mỗi tháng tặng 500mb, nên ngày nào nhiều việc bận quá, phải đi hox từ sáng đến tối là khuya về em lại tháo sim vịt teo ra,thay sim vina vào...như cơm bữa zay. Nên bài của em post khuya lắm, khoảng 12-3a.m
Chúc bác may mắn dzới em nó nha.
Bác nên học cách phân biệt thẻ chính hãng và thẻ hồ cẩm đào đi,sau này có dịp mà dùng.
Thường thì vs thẻ micro sd thì thẻ chính hãng sẽ có chữ in đẹp trên mặt thẻ, có ghi chữ class 2 or 6, có vòng tròn bao quanh số class, mặt sau có ghi chữ made in taiwan hay đâu đó,nhưng phải là màu vàng nhạt, còn in màu trắng thì chắc chắn là của em...china rùi đó hỵ hỵ hỵ.
caddish12
TÍCH CỰC
13 năm
Tin vui cho anh em nhà DHD chúng mình, đã có bản vá âm thanh loa ngoài nhỏ của em nó, có thể nhận thây rõ sự khác biệt, do 1 nhà phát triển thực hiện, chưa được đưa thẳng vào rom, phải update qua thẻ hoặc fastboot, để mai em tiến hành thử nghiệm, xong sẻ chia sẻ cho ae, tỉ lệ thương vong của đợt này rất cao(cho rom thoai hihi).
Thay vào đó thì các bác sẽ k có hiệu ứng dolby và srs(do tác giả còn gà đây).
Qua việc này có thể thấy k p do loa của em nó nhỏ mà do trình xử lý tín hiệu số (dsp- digital signal processing) không dc htc tận dụng đầy đủ, tác giả đã lập trình lại trong module điều khiển phần cứng dsp và đã tăng dc mức âm thanh lên.
Hy vọng trong bản update tới, htc sẽ sửa lại lỗi này
(khỏi chê âm thanh của em nó nữa nhé)
tuan_ok
ĐẠI BÀNG
13 năm
:banghead:$:banghead:
Bác có cách nào mua giúp anh em mấy cái nắp pin sơ cua được không
Thanks

---------- Post added at 07:39 AM ---------- Previous post was at 07:35 AM ----------

Style mobile hôm trước chỉ có máy lock từ pháp
Daiphúminh thì - em tặng anh cái thẻ 2G ....!
Nhật Cường không lấy bh giảm được 600k - cũng được
Các bác cho e hỏi 1 câu hơi gà,khi đi mua DHD xách tay nên kiểm tra những gì là chuẩn nhất ạ....?
caddish12
TÍCH CỰC
13 năm
Bác chịu khó đọc kĩ lại topic nhá, em và mấy bác khác có trả lời rùi đó.
Để khi nào em tổng hợp, liệt kê ra ở trang đầu cho mấy bác biết.

---------- Post added at 11:23 AM ---------- Previous post was at 11:18 AM ----------

Em dã có hướng dẫn chi tiết và hiệu quả nhất cho việc S-off, nâng cấp firmware& rom cho DHD, S-on, SimUnlock các bác tham khảo tại đây:
link: Caddish12

Em hướng dẫn cả cách phục hồi trạng thái xuất xưởng, tức là S-on và rom gốc của HTC, xem như máy của các bác hoàn toàn mới toanh.

P/S: Đã có hướng dẫn SimUnlock cho bác exciter79
dinosaour
TÍCH CỰC
13 năm
lúc em mua thì em chẳng kiểm tra gì cả,vì em nó nguyên seal,kiểm tra cũng ko đc 😁
nếu được bóc tem nguyên seal thì khỏi phải bàn,chỉ sợ không đc như thế thôi 😔
stinhte
ĐẠI BÀNG
13 năm

@ caddish12: Cảm ơn bác cho thông tin bổ ích! Ở bên này riêng về thẻ nhớ thì nó luôn bảo hành trọn đời bác ạ! Nên cũng ko lo về vụ hàng giả lắm!

@
ilovepiaggio: Để tới đây em đến của hàng đó hỏi xem nếu nó bán lẻ, a quên bán xỉ thì bao nhiêu...1 kg?

@ vuhaphuong1: Em mua ở bên Đài loan bác ạ!

---------- Post added at 01:30 PM ---------- Previous post was at 01:26 PM ----------

stinhte
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em mới sưu tầm được cái này, thấy cung hay hay, chia sẻ cùng các bác, đặc biệt là dành cho bác nào mua hàng lướt hoặc hàng xách tay! Hy vọng sẽ ko ai bị gà và cái bọn bán hàng lếu láo sẽ ko còn đất sống!
Cấu trúc và ý nghĩa các thành tố của số IMEI:
Số IMEI luôn gồm 15 chữ số theo dạng: NNXXXX-YY-ZZZZZZ-A. Trong đó, sáu chữ số đầu (NNXXXX) của IMEI được gọi là TAC (Type Allocation Code), hai chữ số tiếp theo (YY) được gọi là FAC (Final Assembly Code), sáu chữ số kế tiếp (ZZZZZZ) là số sêri của máy, chữ số cuối cùng (A) là số dùng để kiểm tra. Chi tiết hơn:
- NN: Hai chữ số đầu của IMEI được gọi là Reporting Body Identifier, dùng để nhận dạng tổ chức nào đã cung cấp số IMEI cho nhà sản xuất ĐTDĐ (thông thường, số IMEI được bắt đầu bằng số 35 hoặc 44, đây là số do tổ chức BABT cấp - www.babt.com).
- XXXX: Bốn chữ số kế tiếp được gọi là Mobile Equipment Type Identifier, dùng để nhận dạng chủng loại (model) ĐTDĐ.
- YY: Hai chữ số này được gọi là FAC (Final Assembly Code), dùng để xác định xuất xứ của sản phẩm (đã được sản xuất hoặc lắp ráp ở quốc gia nào). Cần lưu ý rằng một nhà máy có thể có từ hai mã số FAC trở lên để tránh trường hợp số IMEI bị trùng lặp khi số lượng sản phẩm vượt quá con số một triệu, bởi số xêri ZZZZZZ chỉ bao gồm sáu chữ số).
- ZZZZZZ: Số xêri của sản phẩm.
- A: Số dùng để kiểm tra. Số này được tính dựa vào 14 chữ số đã nêu theo một thuật toán cho trước. Có thể căn cứ vào số này để biết số IMEI có hợp lệ hay không.
Nhìn chung, dựa vào số IMEI, ta có thể xác định được model của sản phẩm, xuất xứ. Tuy nhiên không có quy tắc chung trong việc đánh số model và xuất xứ, đánh số thế nào phụ thuộc vào nhà sản xuất. Bảng bên dưới là thông tin về một số xuất xứ đối với các loại máy nhãn hiệu Nokia:
YY (FAC) Nước xuất xứ
06 France
07, 08, 20 Germany
10, 70, 91 Finland
18 Singapore
19, 40, 41, 44 UK
30 Korea
67 USA
71 Malaysia
80, 81 China
(Ví dụ: Nếu số IMEI của máy Nokia là 350880-10-195032-8 thì có nghĩa là ĐTDĐ đó được sản xuất tại Phần Lan. Nếu IMEI là 350893-30-952659-2 thì máy ĐTDĐ được sản xuất tại Hàn Quốc).
Cách xem số IMEI
Có nhiều cách để xem số IMEI: xem trực tiếp trên vỏ máy và thông qua phần mềm của máy. Muốn xem trực tiếp trên vỏ máy, phải tắt nguồn, tháo pin để xem số IMEI ghi trên mặt sau của thân máy. Muốn xem số IMEI thông qua phần mềm, ta bấm *#06#. Cách này có thể dùng cho tất cả các loại máy. Một số loại (như Siemens), nhà sản xuất cho phép xem số IMEI thông qua menu của máy. Một số loại khác (như Nokia, SonyEricsson,...) cho phép xem số IMEI thông qua các menu dịch vụ (service menu), bằng cách bấm vào các mã số bí mật (đối với máy Nokia ta phải bấm *#92702689# để xem số IMEI gốc của máy).
Cách kiểm tra tính hợp lệ của số IMEI
Thuật toán dùng để tính toán số này như sau:
Bước 1: Nhân đôi giá trị của những số ở vị trí lẻ (là các số ở vị trí 1, 3, 5,...,13), trong đó số thứ 1 là số ngoài cùng phía bên phải của chuỗi số IMEI.
Bước 2: Cộng dồn tất cả các chữ số riêng rẽ của các số thu được ở bước 1, cùng với các số ở vị trí chẵn (là các số ở vị trí 2, 4, 6 ... 14) trong chuỗi số IMEI.
Bước 3: Nếu kết quả ở bước 2 là một số chia hết cho 10 thì số A sẽ bằng 0. Nếu kết quả ở bước 2 không chia hết cho 10 thì A sẽ bằng số chia hết cho 10 lớn hơn gần nhất trừ đi chính kết quả đó.
Ví dụ: số IMEI là 350880-10-195032-A, trong đó A là số kiểm tra cần phải tính toán.
Bước 1: 10, 16, 0, 0, 18, 0, 4
Bước 2: (1 + 0 + 1 + 6 + 0 + 0 + 1 + 8 + 0 + 4) + (3 + 0 + 8 + 1 + 1 + 5 + 3) = 42
Bước 3: A = 50 – 42 = 8
Như vậy số IMEI hợp lệ phải là 350880-10-195032-8.
Đối với các bạn thích lập trình và muốn tự mình làm một chương trình nho nhỏ dùng để kiểm tra tính hợp lệ của số IMEI, xin giới thiệu một đoạn mã viết bằng Visual Basic.
Function CheckDigit(sIMEI As String) As String
Dim iDigit(0 To 14) As Integer, i As Integer, iCD As Integer, sCD As String
If Len(sIMEI) = 15 Then
For i = 1 To 14
iDigit(i) = CInt(Mid(sIMEI, 15 - i, 1))
If i Mod 2 = 1 Then
iDigit(i) = 2 * iDigit(i)
If iDigit(i) > 9 Then iDigit(i) = iDigit(i) - 9
End If
Next
For i = 1 To 14
iCD = iCD + iDigit(i)
Next
If iCD Mod 10 = 0 Then
sCD = "0"
Else
sCD = CStr(((iCD 10) + 1) * 10 - iCD)
End If
CheckDigit = sCD
Else
CheckDigit = "Invalid IMEI"
End If
End Function
Một số thủ thuật:
- Các mạng di động ở nước ngoài thường có một thiết bị gọi là EIR (Equipment Identify Register - đăng ký nhận dạng thiết bị). EIR cho phép kiểm soát và có thể khống chế các ĐTDĐ với số IMEI nằm trong một danh sách cho trước (gọi là danh sách đen - blacklist). Điều này rất hữu ích nếu bạn bị mất máy, bạn chỉ cần thông báo với nhà cung cấp dịch vụ mạng và ĐTDĐ bị mất sẽ không thể sử dụng trong mạng đó nữa. Ở Việt Nam chưa có thiết bị EIR nên chưa có cách nào khống chế các máy bị mất cắp hoặc các máy không hợp pháp. Thế chóng, nếu chẳng may bị mất máy, bạn cũng có thể nhờ nhà cung cấp dịch vụ di động truy tìm người đang sử dụng máy của bạn (dù bạn không nhớ số IMEI của máy bị mất). Phương thức truy tìm này dựa trên nguyên tắc: Khi thuê bao di động thực hiện bất kỳ cuộc gọi nào, tổng đài sẽ ghi lại số IMEI, số thuê bao, số thuê bao người được gọi, ngày giờ thực hiện cuộc gọi dưới dạng các bản ghi cước. Việc truy tìm có thể theo trình tự sau: Xem lại các bản ghi cước trước ngày mất máy để truy từ số thuê bao di động của bạn ra số IMEI. Sau đó xem các bản ghi cước sau ngày mất máy để truy từ số IMEI ra số thuê bao đang sử dụng máy. Nếu thuê bao này không có thông tin rõ ràng (chẳng hạn như thuê bao trả trước) thì có thể xem tiếp các số điện thoại khác có liên quan để từ đó truy ra người đang sử dụng máy của bạn.
- Đa số các loại máy đều có thể thay đổi được số IMEI bằng cách kết nối ĐTDĐ với máy tính và dùng các chương trình chuyên dụng. Máy Nokia đời DCT4 hiện nay được xem là chưa thể thay đổi được số IMEI.
- Phân biệt máy thật/giả: Số thứ 15 (số cuối cùng) trong dãy số IMEI chính là “bùa hộ mệnh” cho bạn loại trừ máy lên đời. Để phân biệt máy thật/giả bạn bấm *#06# hay *#92702689# để xem con số thứ 15 của dãy số IMEI gốc trong máy. Nếu số này và số 15 trên tem dán sau lưng máy trùng với nhau bạn có thể yên tâm. Trong số IMEI, con số thứ 15 này không dùng, nó được tính ra từ 14 con số đầu tiên, nên trên các tem giả có thể con số này không trùng với IMEI của máy và quan trọng là chưa có thông tin nào cho thấy có thể thay đổi con số cuối này trên máy.

Bonus thêm 1 trang check imei nhé! http://www.numberingplans.com/?page=analysis&sub=imeinr

International Numbering Plans, © 2001-2024

International Numbering Plans provides a variety of tools in the field of telecommunication for businesses, law enforcement agenncies, governmental organisations or regular users. The services are centered around (mobile) numbering plans, billing...
numberingplans.com

Và cuối cùng để có được sự giải thích các thắc mắc của bác về mọi vấn đề (Vd như số emei như này thì máy thật hay máy dựng, sao the nhớ lai là 2g, class2, tự nhiên máy bị die......) thì bác cứ contact voi HTC qua cai trang email này nhé! Tụi HTC này làm ăn đàng hoàng lắm, trả lời email rất nhanh và tận tình! http://www.htc.com/hk-en/CS_Mail.aspx
caddish12
TÍCH CỰC
13 năm
Đã sửa lỗi âm thanh bé, và làm cho nó kêu to hơn, xin mới các bác thưởng thức
link: Fix.....caddish12

@stinhte: thanks bác cho thông tin.
stinhte
ĐẠI BÀNG
13 năm
Máy bác nào bị lag thì theo cái hướng dẫn này nhé! Và việc làm này cũng cải thiện đáng kể battery life đấy! http://www.youtube.com/watch?v=UxpIPZ_va18&feature=player_embedded
anhnam87
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tình hình là sau 1 thời gian máy mình bị 2 vấn đề nho nhỏ mong các bác giúp đỡ.
Có thể là từ lúc mình cài đặt chương trình goto mỗi lần tin nhắn đến nó lại hiện ra 1 cái bảng thông báo nhiều tin nhắn đến thì làm mình cảm thấy phiền phức quá mong các bác chỉ mình cách tắt bỏ.
Vấn đề thứ 2 là màn hình nó bị mất hiệu ứng thời tiết mà mình ko biết làm thế nào để bật lại. Bình thường mỗi lần thời tiết (Mưa, gió, nhiều nắng v v...) thì nó sẽ hiện hiệu ứng trên màn hình còn giờ thì chả thấy đâu nữa. Hjx hjxx
hiệu ứng thời tiết ngoài màn hình thì khi bạn làm cái widget thời tiết lại với đồng hồ nó mới hỏi có để animation không.
còn vấn đề thứ nhất e vẫn chưa hiểu ý bác
caddish12
TÍCH CỰC
13 năm
vì em không biết chươngt trình goto là gì nên cách ngon nhất là bác gỡ chương trình đó đi, ok....?hehehehe
Theo như em biết thì tất cả các chươngt trình có điểm chung là nếu bác muốn sửa cái gì thì vào setting của nó, chọn menu í, xong rồi bác bỏ chọn ở cái gì có tên là display on screen or receive message gì đó, em không cài nên chỉ bít chung chung thế thui.

vấn đề thời tiết thì bác không update thời tiết cho nó thì nó sẽ k ra mây mưa gì đâu, bữa giờ bác có lên wifi hay gì đó không.... update nó đi, quan trọng là setting cái location cho em nó, để nó biết thời tiết ở đâu mà dự báo.

---------- Post added at 07:10 PM ---------- Previous post was at 07:07 PM ----------

Bước vào giai đoạn thi cử căng thẳng, tạm biệt mí bác nhé, 2 tuần sau gặp lại. Em tạm ngưng đây! bibibibi ( có gì hay ho lâu lâu em vào xem hỳ hỳ hỳ)
Các bác có chạy được các Clip nhúng trên VnExpress hay xem vtc.com.vn không ?

Sao tôi không xem được, trước HD2 xem tốt mà , hay cần bản 2.2.1 nhỉ
lechien219
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác nào giúp mình vụ này với..
À mình bổ sung thông tin là Mình mua từ NC. bản rom này khi mua về thì đã thấy như vậy.Mình đã hack root và S-off ok.Mình định úp rom cook Android Revolution HD 1.9.2.2 Do vậy mình không biết máy mình xuất xử ơ đâu nữa. Mình làm theo chỉ dẫn của bạn Stinhte tra imei thì có thông tin như sau:
các Bác xem nhé:

Information on IMEI 352668042464832
Type Allocation Holder HTC
Mobile Equipment Type HTC Desire HD A9191
GSM Implementation Phase 2/2+
IMEI Validity Assessment
>|<
Very likely
Information on range assignment
Est. Date of Range Issuance Around Q1 2010
Reporting Body British Approvals Board of Telecommunications (BABT)
Primary Market Europe
Legal Basis for Allocation EU R&TTE Directive
Information on number format
Full IMEI Presentation 352668-04-246483-2
Reporting Body Identifier 35
Type Allocation Code 35266804
Serial Number 246483
Check Digit 2

theo số liệu là hàng Châu âu (không rõ là của nước nào)
cavecave
ĐẠI BÀNG
13 năm
cho mình hỏi bạn mua Desire HD ở nc có cần phải unlock gì ko hay là bản quốc tế? 😔 mình không biết nhiều về mấy vụ này. thanks
Máy ở NC là máy Đài Loan, không phải Unlock nhưng Rom taiwan thôi, không phải Rom Asia - Lành hơn Rom Europe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019