Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Q-mobile S11] Cài driver, root, UP ROM, quản lí bằng PCsync, thủ thuật, phần mềm, game.... cho s11

phuongve
16/7/2012 12:55Phản hồi: 15.838
15.838 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Solo man
ĐẠI BÀNG
12 năm
À cho mình hỏi về cái SetCPU sao lúc mình vào nó chẳng hiện xung nhịp gì cả, cả mấy phần mềm ép xung khác nữa cũng chẳng cái nào hiện, mình cũng đã root bằng unlock root rồi, có trường hợp nào là root không hoàn toàn không bạn,hay là do phần cứng không hỗ trợ, hay là do rom k hỗ trợ? mong bạn giải đáp.
@Solo man Bạn phải flash được kernel đã
Một lần nữa, thiệt sự cảm ơn bác (chú / thým) phuongve. Các bài viết của bác rất chi là bổ ích cho con S11. 😃
Hix, seo con của mình gắn vào là tự nhận driver USB lun, ko cần cài đặt gì cả, nhưng mà cài PC Suite gì á dùg ko dc T_T
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
Mình ko có tạo swap file, vì nhu cầu với mình như thế là đủ.😁 Với lại nghe bảo tạo swap file như thế, chẳng đc mấy nữa thì sẽ đi bụi cái thẻ nhớ, vì nó bị truy xuất liên tục liên tục. Để bữa nào rảnh lôi cái thẻ 4G ra nghịch thử xem.:D
Mình cũng ko có chơi ép xung luôn. S11 này dùng chip MTK 6573, nghe bảo là con 6573 chỉ có 650 mhz thôi, nhưng đã đc qmobile OC lên sẵn 800 rồi. Bác mà đẩy em nó lên nữa coi chứng đứt bóng à.:D

Còn về muốn biết root thành công hay ko, thì mình đã nói ở page 1 rồi đấy: vào menu xem thử có super user chưa, hoặc cài unblock facebook vào, nếu đổi DNS và sửa host đc thì có nghĩa là đã root thành công rồi.
Solo man
ĐẠI BÀNG
12 năm
.
Mình muốn biết nguyên nhân tại sạo nó lại k hiện xung nhịp lên ấy,mình cũng đâu có ý định ép nó làm gì đâu, định cho nó về mặc định cho đỡ nóng máy với tốn pin thôi. 😆
Solo man
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhiều lúc cay cú ram con này lắm.nhưng mà ngĩ lại.....nó có 2 trịu thui.hic hic.đành ngậm ngùi chịu đựng.😔
Solo man
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mà tại sao cứ phải đầu đọc thẻ mới được nhỉ???
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
@Solo man Có card reader mới phân vùng thẻ được. =)
hờ, cái này mắc cười thiệt. Lúc đang cài thêm thì nó báo là bộ nhớ k đủ, k thể cài được, xem thì chỉ còn 10mb
vứt đó, thoát hết, đi lòng vòng về mở em nó lên, trống tới 139mb
chả hiểu sao, chỉ biết vui 😁
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
Mới bổ sung ở page 1, các phần mềm và games cho S11

-Phần mềm: http://www.tinhte.vn/threads/1385167/#post-20853107
-Games: http://www.tinhte.vn/threads/1385167/#post-20874587

Đồng chí nào thấy còn các phần mềm hoặc game nào hay thì bổ sung nhé.
@phuongve phuongve ui cho e hỏi..hnay e mua cái thẻ nhớ 8GB thay cái thẻ 4GB thì app bị unknow hết(tất nhiên là những cái e chuyển sang thẻ nhớ),vậy mà lúc trước bộ nhớ máy vẫn còn free hơn 50MB nhưng giờ mặc dù mấy cái ở thẻ SD mất đi mà ở máy còn thậm chí là ít hơn 50MB ý,vì là e k dùng link2sd nên chỉ chuyển đc 1/3 sang thẻ nhớ đấy..vì còn ít quá mà nhìu app tự dưng thành chưa cài nên RESET FACTORY máy,để nguyên SD để còn cài lại mấy App bị mất kia..nhưng giờ cái màn hình khởi động của nó chạy cả tiếng đồng hồ r mà k thấy lên zì cả,lúc ms khởi động e thấy nó ghi là RECOVERY MODE và sau đó là NORMAL REBOOT (e đã ROOt máy r),e xem giúp e với :-ss
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
@Frankie Nguyễn Factory reset rồi thì wipe data, rồi wipe cache này kia cho sạch xong rồi reboot lại thử xem
Solo man
ĐẠI BÀNG
12 năm
để trong đt mình vẫn phân vùng sduwowcj mà
@Solo man bạn cho cái HD phân vùng đi
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
@Solo man Để trong ĐT thì phân vùng kiểu gì?:mad:
Nỗi quan tâm NHẤT bây giờ là làm cách nào cài ClockworkMod Recovery 5.0.x.x lên con QMobile S11 này để thực hiện sao lưu / khôi phục toàn bộ chiếc S11 (nghe nói nó tựa như Norton Ghost trong Windows 😃 ). Khi có bản sao lưu rồi thì chúng ta vọc thoải mái hơn, có lỗi gì thì cứ backup bản sao lưu trước đó lại, mà nhanh máy nữa.

Mấy hôm nay ngâm cứu vụ này mà chưa ra ngô ra bắp gì hết...:p
Các bạn dùng chương trình này mà phân vùng nhé (phiên bản mới), mình dùng và phân vùng đã OK (chọn Type của phân vùng thứ 1 và 2 cho thẻ nhớ đều là FAT32 nhé - riêng con S11 phải "chơi" vậy nó mới chịu)

MiniTool PartitionWizard Home v7.0 Portable.rar - 4,88mb - http://www.mediafire.com/?yot618bhsh32ly7

- Cắm thẻ vào đầu đọc (ko được dùng chức năng đọc thẻ trên ĐT để phân vùng, mà rút thẻ ra cho vào đầu đọc thẻ chuyên biệt)
- tạo trên desktop thư mục ABC, copy TOÀN BỘ dữ liệu đã có trên thẻ vào thư mục này, để sau khi phân vùng xong, ta lại copy lại dữ liệu này vào thẻ nhớ.
- chạy tool đã tải bên trên, định dạng toàn bộ thẻ nhớ. Chọn Resize/New Partition và làm tiếp như hd TẠI ĐÂY.

Không làm được nữa thì...chịu chết!!!.

;)
@nguyenquochoang thanks! để tối về mình nghịch theo cách của bạn😁
Solo man
ĐẠI BÀNG
12 năm
chon chế độ sao chép dữ liệu rồi phân vùng bình thường, mình tạo luôn cả một phân vùng swap luôn. mỗi tội là....không chạy được.ý mình là không chuyển được apps sang ấy.
Em này có cài đc flash k? Tớ cài mãi mà k đc cái flash 11 dành cho armv6 😔

Sent from my Qmobile-S11 using Tinhte.vn
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
Ghi âm cuộc gọi dành cho s11:

Nhiều bạn thắc mắc, phải dùng phần mềm nào để ghi âm cuộc gọi trên s11. Thực tế thì trên s11, k cần cài thêm phần mềm nào cả, mà khi thực hiện cuộc gọi, chức năng ghi âm có sẵn trên s11.

screenshot_0717180927.png screenshot_0717180935.png

Khi thực hiện cuộc gọi, các bạn bấm nút menu, rồi bấm bắt đầu ghi âm. Như thế cuộc gọi của bạn sẽ đc ghi âm lại. File ghi âm sẽ đc lưu dưới định dạng 3gpp, trên thẻ nhớ, trong thư mục PhoneRecord
Solo man
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho hỏi cái nha, về cái việc phân vùng thẻ nhớ khi nó vẫn nằm trong đt ấy, mình dùng cái mini.... gì gì đấy giống mn hướng dẫn thì vẫn phân vùng được bình thường, thậm chí vào hdh Ubuntu nó cũng báo có 2 phân vùng một cái ext2 một cái fat32. mà sao dùng link2sd vẫn k tạo liên kết được, lúc bật link2sd lên thì nó cũng hỏi chọn ext2 hay ext3 hay .... mình chọn ext2, nhưng ấn tiếp thì nó bảo là k thể tạo gắn kết rồi là có thể máy bạn k tương thích vs ext2, hãy thử với fat32 hoặc ext4 hay sao ấy, mình cũng thử vs hết tất cả mọi định dạng của linux rồi nhưng đều k được. nhờ mn giúp nha.
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
@Solo man Mình nghe bảo là để trong ĐT thì phân vùng ko đc, hoặc là phân vùng đc mà ko dùng đc gì đấy😁 Chứ mình cắm vào card reader, phân vùng rồi cắm vào máy là dùng link2sd đc thôi. Mà với s11 này thì khi phân vùng phải chọn định dạng FAT32, mấy địng dạng kia link2sd ko nhận.
tuananh031
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phuongve thay
bác phuongve làm cái recovery backup như thế nào thế. cho mình xin cách làm nhé. mình mò trên diễn đàn mà chưa ra.
Solo man
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thì mình đã nói lúc đầu nó báo một cái ext2 vs một cái fat32 mà.chẳng hiểu sao lại k được.hic. 😔 thôi đành phải đi mượn lấy cái đầu đọc vậy. :(
phuongpr
TÍCH CỰC
12 năm
Có bạn nào chỉ cho mình chi tiết cách flash CWM vào máy đc ko? Mình đọc hướng dẫn của mấy bạn nhưng ko hiểu sao ko thể nào vào đc cái màn hình xanh như đã hướng dẫn. Dù đã ấn power + volum up, hoặc power + 2 nút volum nhưng cũng ko đc.
Solo man
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình còn chẳng cài được CWM luôn. chả biết có cài được cho máy này k nữa, mà thậm chí vào thẳng phần mềm rồi chọn reboot to recovery đang còn k vào được nữa là.
Solo man
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình thấy con này còn khá nhiều vấn đề phải bàn đấy, nào là CWM, nào là danh bạ lỗi, nào là ép xung, rồi tạo swap...thỉnh thoảng còn k nhận được cuộc gọi vs tin nhắn nữa, chắc phải định cư lấy vài năm ở đây mòn mỏi chờ lấy bản room cook thôi.haizzzzz......
@Solo man Không có gì phải lăn tăn, bạn cứ thực hiện đúng như các thớt về S11 đã post. Tớ đã làm ngon lành cành đào.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019