Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Q-mobile S11] Cài driver, root, UP ROM, quản lí bằng PCsync, thủ thuật, phần mềm, game.... cho s11

phuongve
16/7/2012 12:55Phản hồi: 15.838
15.838 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chỉ post ảnh, ko đánh giá. Tác giả có yêu cầu đánh giá đâu.
hatova
ĐẠI BÀNG
11 năm
kkkkkk6 ơi: rom của bạn rất đẹp nhưng mình gặp vấn đề: mình ko cần xài a2sd, mình đã xoá nó, vậy mà cài ứng dụng cứ reboot, reboot xong ứng dụng chưa được cài đặt.
hatova
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hatova kkkkkk6 online rồi, giúp mình
kkkkkk6
TÍCH CỰC
11 năm
@hatova Bạn không dùng app 2sd thì có thể factory reset máy để xóa các thiết lập của app2sd hoặc vào restore - advance restore - restore data để khôi phục lại app2sd như ban đầu và không động đến nó nữa
ai cho mình xin cái chụp ảnh gốc của s11 ko?
và khuyên mn dùng sm6 thì đừng cài links2d vào...cài vào hậu quả khó lường.mình bị treo máy...cài ứng dụng dis...nói tóm lại nhiều lỗi. hic
@VL Hackerboy Sm6 ko cần cài link2sd, bộ nhớ ext có đến mấy trăm mb cho bạn cài phần mềm và trò chơi, cài thêm link2sd làm gì
@skyfire tại mình có biết đâu...dùng titan up lại sotf có linsks2d xong lỗi tè le...mà có cái chụp ảnh góc của s11 ko cho mình xin vs...cái ics+ này chụp có 1 tí mh à.hic
kkkkkk6
TÍCH CỰC
11 năm
@VL Hackerboy Này bạn https://www.dropbox.com/sh/0qhy4l8xdg4a98m/J771Bjq4hU/app zin s11/CameraOpen.apk
Thực ra khi mod rom thì giao diện chỉ là chuyện nhỏ. Cái chính là hiệu năng của rom, còn hiệu suất là của các bạn. Tại vì sao mỗi lần ra rom mới mình toàn bắt các bạn.phải cài lại toàn bộ rom, bởi vì trong lúc mod đã phải chọc ngoáy vào phần lõi của rom, bằng chứng cụ thể nhất là bản sm5 và sm6, mình có thay gì về giao diện đâu, nhưng phần lõi đã chọ ngoáy rất nhiều, khác rất nhiều so với sm5.
Mình ko nói rõ thì một số lại ko hiểu, cứ nghĩ là chỉ thay mỗi giao diện mà bắt ng khác phải up nguyên cả bản rom mới, như thế là phản khoa học, dù sao ở đây cũng là một cộng đồng.
xin lỗi cho mình sửa lại là cảm nhận với post ảnh nha
@nampd
CAO CẤP
11 năm
hehe, để tí nữa test xem sao 😁
vẫn đang dùng SM6 ổn định, mượt mà, pin tốt nên ngại nghịch quá,hihi, cảm ơn bác kkkkkk6 đã chia sẻ :D
ae nào test thì show hàng lên nhá =))
bac kkkkkk6 ơi? có bản úp bằng flashtool ko ạ?
@monquabian Dùng restore cũng đc, xong thì vào recovery mod mà wipe data đi thì cũng ko khác gì up bằng flashtool
kkkkkk6
TÍCH CỰC
11 năm
@monquabian Như bác Skyfire nói bạn factory reset máy thì nó cũng như nhau cả mà, nếu trong thẻ bạn chỉ để duy nhất bản qsense thì chắc chắn làm sao nhầm được sau khi restore xong boot hiện chữ android revolution và giao diện HTC là đúng
kkkkkk6 lấy kernel bên xda (những cái dành cho tiết kiệm pin),, bổ thằng boot.img ra rồi nhét vào xem có đc. Nói thật mình mới làm thành công đc một vài phần nên pin chưa đc ổn định, vụ này vẫn đang nghiên cứu, vì nó liên quan đến rom s11 chỉ một phần, mà đòi hỏi kiến thức sâu hơn chút nữa. Còn nhiều vấn đề của cuộc sống hiện thực để quan tâm nên mình ko thể chuyên tâm đc hết về mấy món mod này.
làm đúng theo hướng dẫn nhưng nó vẫn là bản sm6 của bác skyfire...hỏng... 😔
@monquabian Bạn có restore nhầm ko vậy, làm gì có chuyện đó. Trừ cái màn hình khởi động ko thay thế đc. Bạn đã khởi động hẳn vào bên trong chưa.
@skyfire em vào kiểm tra máy rồi...vẫn là bản sm6 của bác...à tới đoạn backup và restore...em ấn restore thì nó lại quay lai ấn backup xong ấn restore mới tìm thấy file...úp rồi khởi động lại nhưng vẫn thấy room của bác...chỉ em với...😁
@monquabian Bạn đặt hẳn tên thư mục là Qsense4 đi
bản sm6 của bác skyfire là chuẩn lắm rồi...nhưng em thích nghịch nên úp dùng cho thích... hơi hiếu động chút. :p
kaisv7n
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ai up rom qsense4 thì cho vài tấm ảnh xem nhé 😁
Em vao restore nhung no bao la ko tim thay file...an restore thi no quay lai... Em da giai nen bang 7zip roi ma. Cha hieu sao nua...
Sent from my Sm6 using Tinhte.vn
kkkkkk6
TÍCH CỰC
11 năm
@monquabian Vậy bạn giải nén ra có thấy folder 2012-12-07.20.49.34 ở trong đó không? Mình chưa thấy trường hợp nào bị như vậy :eek: có thể bạn hãy bỏ hết các bản rom khác trong thẻ nhớ ra để duy nhất qsense thôi
kkkkkk6
TÍCH CỰC
11 năm
😁 đã bảo là rút nguyên si giao diện HTC one X bản rom revolution rồi mà các bạn
Có thấy mà.trước khi up em vào cả file ấy rồi ấn kiểm tra từng mục nữa... em kiểm tra kỹ rồi mới úp vẫn ko tìm thấy file...bó tay...

Vấn đề là khi em ấn restore thì nó quay lai CWM ban đầu và hiện chữ no file...ở dưới nữa...

kkkkkk6
TÍCH CỰC
11 năm
Bạn monquabianzombie1998 bị md5sum lỗi md5sum do lỗi file hoặc sai đường dẫn 2 bạn sau khi giải nén phải chép nguyên cả folder "clockworkmod" vào thẻ chứ không phải chỉ folder "2012-12-07.20.49.34" không, folder "clockworkmod" là mặc định thì cwm mới nhận ra file nếu không bạn sẽ thấy "no file" hoặc md5 sum error.
Trường hợp file lỗi thì không thể vì mình đã test và bạn hatova đã up được
hoaidieu177
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kkkkkk6 bạn giúp mình cái vụ Link2SD với
kkkkkk6
TÍCH CỰC
11 năm
@hoaidieu177 Trước khi up rom mình đã update link2sd và khi gắn kết mình thấy có vẻ đôi khi hơi lạ bạn tạm thời không dùng link2sd vậy nhé app2sd thì vẫn chạy tốt nhưng link2sd thì để mình kiểm tra lại 😃
hoaidieu177
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình mệt mỏi mỗi khi dùng Link2SD lắm rồi , cứ đứng ở màn hình thứ ba mãi , ức chế quá :mad:
Giải tán vụ link2sd đi
Làm cái qsense này, kkkkkk6 vất vả nhỉ, mình chưa up, nhưng nhìn qua giao diện là biết
kkkkkk6
TÍCH CỰC
11 năm
@skyfire Thực ra mất thời gian mấy vụ tweak thôi bác còn giao diện là rút ruột nguyên bản rom HTC one X từ xml đến ảnh

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019