[Q-mobile S11] Cài driver, root, UP ROM, quản lí bằng PCsync, thủ thuật, phần mềm, game.... cho s11

phuongve
16/7/2012 12:55Phản hồi: 15.838
15.838 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

pb của bác skyfire khởi động sao lâu vậy ... màn hình boot thứ 3 đen xì tưởng bị gì chứ
Công nhận Box này sống dai thật. Đã trên 500 tờ rồi. Còn cái chuyện "báo pin" ảo hay không thì mình chắc chắn 100% là có ảo trong đó. Làm gì có chuyện mà nghịch ngoáy một máy Android gần 30 phút mà pin không hao tý nào. Ngoại trừ điện thoại ấy sử dụng năng lượng từ ánh sáng mặt trời hay sức gió gì đó. Chỉ có những điện thoại đời cổ màn hình đơn sắc bé tí tẹo thì mới ít ảo chút thôi, chứ không phải là tuyệt đối không ảo. Lệ thường thì khi pin sạc đầy 100% thì người dùng cảm giác pin xuống chậm hơn, khi còn dưới 30% pin có cảm giác hết nhanh hơn. Giống như khi đổ xăng vào xe máy vào oto vậy. Thực ra nguồn năng lượng và nhiên liệu tiêu thụ giảm dần đều tương đối nhưng từng giai đoạn có thể có sự đo báo sai lệch chút ít. Hơn nữa, với điện thoại, mỗi bản rom đều có sự đo báo khác nhau. Việc wipe pin cũng như format lại "đồng hồ cân đo đong đếm" của điện thoại vậy mà. Nhưng cũng tương đối thôi. Mình nghĩ các bạn dùng bản rom nào cảm thấy ổn định, vừa mắt, và tổng thời gian sử dụng pin tương đối là OK rồi. Đừng quá chú ý làm gì đến cái "phần trăm" pin cho nó mệt. Một máy Android mà cầm cự được chừng 48 tiếng với những tác vụ thông thường là quá tốt rồi.
48 tiếng thì hạnh phúc quá. Định cất con S11 đi, nhưng nghĩ tiếc cái bản rom do do chính tay mình mod, lại thôi 😁
@skyfire Bản QS3 của bạn mình dùng được khoảng 2 ngày đấy (nghe gọi bình thường, không game, tổng thời lượng dùng GPRS đọc tin tức khoảng 30 phút). Vậy là ngon với một máy 2 sim rồi. Trước đây có dùng một máy 2 sim rất ưng ý về khoản pin nhưng không phải là Android, nó là LG GX200. Mình thấy bạn có quá nhiều "tác phẩm" với S11. Và S11 cùng rom mod đã gắn với nick skyfire của bạn gần như là một "thương hiệu" của Box này. Cất làm gì bạn. Ngoại trừ bạn có một niềm đam mê khác. Mà như bạn nói đấy, chúng ta có quá nhiều điều thiết thực phải gắn bó hơn là những chuyện mốt miếc kiểu này. Tất nhiên là không đam mê không làm được gì nên chuyện. Nhưng cũng có một lẽ khác là "Cơm áo không đùa với khách thơ", đúng không?
her mình thích cái giao diện của qsence nhưng lõi thì sm6 xài sướng hơn nên lấy cái này chút cái kia chút hehe.h nói chung là hài lòng tks các bác nhá
Cậu Minh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vanquoc_dakdoa lấy như nào ???
Thì vô lấy mấy cái như sytem ui frame setting ....thấy cái nào thích thì láy ùi về bỏ lại vô rom của sm6 thôi.
kkkkkk6
TÍCH CỰC
11 năm
vodanhml đó là 1 bug của data2sd dùng tốc độ cao hơn nhưng lâu lâu khởi động máy lại bị chỉ cần khởi động lại là hết bạn wipe hết mọi thứ tức là máy phải build lại cache điều này rất là lâu rom nào cũng vậy nhưng restore xong đâu cần wipe vì có vài thứ sẽ mất đi ví dụ thanh dock rosie.
hoaidieu177 nó liên quan rất nhiều thứ do kernel xperia nhưng 100mb là giới hạn rồi đừng cố thêm có vấn đề đấy 😁
hatova
ĐẠI BÀNG
11 năm
cách sửa lỗi md5 mismatch: sửa tên thư mục ngắn hơn, k có khoảng trắng, mở file nandroid.md5 xóa chỉ chừa lại 2 dòng có chứa boot.img và recovery.img.
@hatova đc không đây ... tks đã . test
hoaidieu177
ĐẠI BÀNG
11 năm
sao mình dùng Rom SM6 , đã cài hoàn tất app2sd nhưng sao mình cài được một vài game là nó báo thiếu dung lượng dù còn trống gần 200mb
hoaidieu177
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoaidieu177 bác skyfire giúp em với
Rom qsen có cài dùng được cái A2SDGU giốm sm6 không vậy ?
Hình như không ai bị như mình, chắc là tại máy rồi huhu. Tình hình là ở bản qs3 mọi thứ vẫn ok lắm, mọi chuyện bẳt đầu xảy ra khi mình up lên bản Sm5. Tốc độ cài game + app cứ phẢi gọi là chậm hơn cả kinh hoàng. Rồi tiếp tục up bản Sm5u. Không thay đổi, hic. Và hi vọng Sm6 ko bị nữa, nhưng lịch sử đã lặp lại. Cài app 2mb, 2 phút trong khi trước đó chỉ mất khoảng 20s. Titanium backup restore 23 app nặng 90mb mất gần 30 phút. Hic, bác skyfire giúp e khắc phục với!

Gửi từ Sm6 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@jasonanhdang Không ai giúp à?? 😕

@jasonanhdang như của bác thì bác úp lại rom đi mình cũng bị zi cài app game lau vs chuyển nhưng úp lại thì bt mà còn nhanh hơn nữa
@j3nny2010 Up lại rom sm6 có được k, bác skỳỉe bảo up lại qs3 nhưng mình trót thích pin với giao diện sm6 rồi, hic híc.

up room của bác kkkkkk6 không được hixx ... toàn bị lỗi
kkkkkk6
TÍCH CỰC
11 năm
@iLee Mọi người đều up được mà mình cũng đã test thử rồi mới up bạn bị lỗi như thế nào 😃
rom của kkkkkk6 k có cái chổ dùng điện thoại chia sẽ internet @@
kkkkkk6
TÍCH CỰC
11 năm
@vanquoc_dakdoa Mình lược bỏ rất nhiều và mình không dùng cái đó bao giờ tốn pin lắm, thứ nữa chia sẻ internet với máy có 3G chứ S11 dùng gprs vào mạng bản thân đã chậm còn chia sẻ đi đâu được nữa bạn
hỳ k phải vậy vì mình dùng pc mà kéo dấy thì phiền nên mổi lần vô mạng đều phải dùng điện thoại bắt wifi cho máy tính.nhưng k sao cài phần mềm xài cũng ok rồi 😁
Ko hiểu sao mấy bạn này up Rom nhiều lỗi vậy, làm mình run tay. Mới up xong Rom qsen 4 thấy khá nhanh, dùng A2SDGU cũng ổn, khởi động nhanh, tầm 20s à
kkkkkk6
TÍCH CỰC
11 năm
😃app2sd thì vẫn chạy tốt mình đã kiểm tra kĩ nhưng link2sd thì tạm thời ai dùng sense 4 sẽ không gắn kết nhé gắn kết là lỗi đấy mình sẽ kiểm tra lại
Mức khởi động như vậy là chậm đấy bạn ah tuy nhiên load nhiều script nên chờ 1 chút vậy dùng mượt là ok
Chịu thôi, ko giúp đc. Hoặc là cài lại qs3 cho nó lành.
Cứ thích dùng rom v4. Tốn pin kinh. Độ sụt pin của s11 chưa thấm vào đâu
neverman11
ĐẠI BÀNG
11 năm
tình hình là sau 4 tháng vọc s11 đã chán , nay đã chuyển sang s18 , nhưng chua tìm được những bản rom đỉnh như s11 , hơi buồn , 😔
bác skyfire có cái status iêu đất nc ghê !!! 😁
À có cách nào phân vùng thẻ nhớ trên điện thoại k nhỉ:rolleyes:
Bác sky còn có cái hướng dẫn gì đó với bản sm6 up bằng flashtool, mọi người cho mình với, mình dùng điện thoại mà tải cả cái rom đêý về chỉ để lấy hướng dẫn thì cực lắm.

@jasonanhdang úp lại bản sm6 vẫn đc restore đó còn phân vùng sử dụng link2sd đc mà cóa cái hướng dẫn phân vùng http://www.tinhte.vn/threads/1040065/

Hướng dẫn phân vùng thẻ nhớ để sử dụng Link2SD | Viết bởi sunrisekdt

Chúng ta đều biết link2sd là một công cụ mạnh mẽ dùng để chuyển các phần mềm trên máy vào thẻ nhớ và nhờ đó điện thoại của chúng ta có thể cài được nhiều game và ứng dụng hơn. Nhưng muốn sử dụng được link2sd thì thẻ nhớ phải được phân vùng trước.
tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019