[Q-mobile S11] Cài driver, root, UP ROM, quản lí bằng PCsync, thủ thuật, phần mềm, game.... cho s11

phuongve
16/7/2012 12:55Phản hồi: 15.838
15.838 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Reboot system now (khởi động lại máy)
apply update from sdcard (update file zip từ thẻ nhớ)
wipe data/factory reset (xóa dữ liệu, khôi phục cài đặt gốc)
wipe cache partition (xóa phân vùng cache)
backup user data (backup dữ liệu người dùng, như danh bạ, tin nhắn, các app,....)
restore user data (restore lại dữ liệu)
--------------
Hình như chỉ backup được những gì cài trên máy thôi nha mấy bạn ơi
@lamquangct thì đúng rồi. hôm rồi mình cài cái pm quản lý rồi backup nó chỉ back up mỗi những thứ thuộc về bộ nhớ máy thôi
ai biết chương trình nào nghe nhạc hay hay, đẹp đẹp cho s11 không ? 😃
quan trọng là nghe theo folder được
@minminmin12 bạn thử vào CH Play rồi search app này thử xem JetAudio Basic
Cấp cứu...cấp cứu...Sau khi cài GO Launcher Ex, mềnh lỡ freeze thèn "Trình khởi chạy" để cho đỡ tốn RAM, ai ngờ khởi động lại thì bị đứng ngay màn hình boot thứ 3 (chưa vào được tới màn hình Lock Screen).

Giờ ko biết cách nào Unfreeze nó lại cả. Các bác giúp mềnh với. Thanks you!.
@nguyenquochoang tốt nhất là đừng đụng gì đến mấy cái liên quan đến hệ thống,máy đã ko có rom sẵn rồi chỉ có nước ngồi đợi thôi
oh yeah! Phước chủ may thầy. Mình làm được rồi.
@nguyenquochoang cách sửa sao vậy bạn, chia sẻ để sau này có ai bị thì còn biết đường mà sữa chữa
@everyday0805 có lẽ bạn lên quay lại #81 và làm bước khôi phục cài đặt gốc của bạn phuonve thì đc
làm sao bỏ cái tính năng khóa màn hình khi đang chơi game nhỉ ?!
Mình chơi need4speed mà cứ đến thời gian khóa là nó khóa à 😔(
k lẽ chỉnh thời gian khóa tăng lên ???
@phuongve hôm rồi thấy bạn đưa lên pic tổng hợp cái app giúp download film trên youtube về đùng k nhỉ? mình xem film trên youtube vs viet tv mà chả biết làm tn để tải về. theo bạn thì mình leen dùng pm hỗ trợ gì
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
@anhminh_sd http://www.tinhte.vn/threads/753545/
@phuongve vụ này k thành rồi bạn à. 😃 k có pm nào như vậy
ai đã backup thành công rom rồi hướng dẫn mình với
mọi người ơi. có ai biết cách nào để chỉnh lại cái sensor của s11 không vậy. chơi game nó cứ bị lệch sang 1 bên. sao con galaxy y nó có chức năng chỉnh lại cái này mà s11 nhà mềnh lại không có nhi?
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
Dĩ nhiên nó chỉ backup trên máy thôi, vì file backup nó lưu qua thẻ mà. Nghĩ đơn giản thế này. Thẻ của các bạn 4GB, xài hết 3GB, chỉ còn lại 1GB, nếu kêu nó backup luôn thẻ thì nó backup 3GB đó rồi lưu trên cái thẻ chỉ còn trống có 1GB kiểu gì? 😁
komodovn
ĐẠI BÀNG
12 năm
NFS Shift chơi có giật không các bác, mình thấy nó 97MB hãi quá chưa thử.
@komodovn cực kì mượt nhé
tải về chơi đi, khoái lắm
@komodovn 97MB nhưng là data của nó nằm trên thẻ nhớ, cài vào bộ nhớ trong của máy có ít àh 😁
komodovn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@everyday0805 Cám ơn các bạn mình đã cài và cài thêm mấy trò khủng nữa, đúng là chơi mượt sướng thật :rolleyes:
yên tâm là không giật nhé , mình chơi cả apl5 nữa cơ mà
bạn nào rảnh post video game cảm biến chuyển động cho mọi người tham khảo(game đua xe .)test cảm biến
Cho mình hỏi sau khi mình phân vùng thẻ nhớ như chủ thớt hd rồi, thì cái phần mà mình phân vùng nó nằm đâu zậy, sao mình thấy dung lượng thẻ chỉ còn lại 3Gb thôi, 1Gb kia đâu mất tiu zậy
À mà có ai convert video cho s11 k, cho mình xin cái thông số đi, mình convert sang 480x320 nhưng video xem bị giật, không bik có phải do mí cái bit rate kg phù hợp kg nữa, ai giúp mình với
@tranlu phân vùng kia bạn sẽ ko thấy đc đâu, trừ khi bạn dùng phần mêm MiniTool PartitionWizard Home (hoặc phần mềm khác tương tự) mới thấy đc phân vùng đó thôi

còn soft convert thì bạn vào google tìm phần mềm Format Factory, hỗ trợ cả tiếng việt dùng rất tốt, mình đang xài nè

HD sử dụng. Mở phần mểm lên => chọn "Tất cả định dạng sang mp4" => "Thiết Lập" => Kích thước video => 480x320 Mobile Standard => Đồng ý => Thêm tập tin => chọn file video => Xong chọn Đồng ý rồi bắt đầu là xong
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
@tranlu Cái phần phân vùng đó nó ẩn đi mà
@tranlu Nếu bạn không thích 4mat factory thì dùng Xilisoft Video Converter Untimate ấy. Convert phim HD về xem sướng lắm 😆 Cơ mà dung lượng cũng phải 1.5Gb (Max hết bitrate và độ phân giải là 320x480)
bạn ơi update thêm mấy game đua xe đi 😔 alp5 đi :((

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019