[Q-mobile S11] Cài driver, root, UP ROM, quản lí bằng PCsync, thủ thuật, phần mềm, game.... cho s11

phuongve
16/7/2012 12:55Phản hồi: 15.838
15.838 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chưa ai backup được ROM hả,phải ko vậy??
có cách nào để xoá mấy cái quảng cáo trong app free nhỉ
Các bác cho em hỏi cái cảm biến xoay của máy này với xoay thang không sao, xoay ngang ra thì cứ bị nghiêng sang một bên .chơi mấy game có cảm biến như need for speed toàn phải để màn hình chéo sang một bên rất khó chịu 😔. Có ai bị như em không xin giúp đỡ với

Sent from my Qmobile-S11 using Tinhte.vn
@vanban00
Canh cảm biến lại là OK. mình cũng bị khi mới mua máy.
Còn làm ntn thì trên tinhtế đã có bài hướng dẫn đấy
@thanghn_01 Đây là 2 file mà bạn cần!
Mà mình nghĩ chỉ cần canh cảm biến lạ là ok. Trên tinhtế có bài hdẫn đấy.
bootanimation.zip
bootaudio.zip
@viettanpt chỗ nào vậy bạn, sao mình tìm mà không thấy nhỉ?
@thanghn_01 Mình nhớ đã đọc 1 bài của ai đấy không nhớ rõ có hướng dẫn cái phần này.
Thôi sẵn hôm nay rãnh post vài dòng đỡ bạn phải mất công tìm. Chỉ mong chủ nhân đừng "ném gạch" tội em.
Các bước thực hiện:
1. đưa máy về Factory mode: giữ cùng lúc phím volume Up+down rồi power cho đến khi hiện ra 2 dòng 1. Factory Mode và 2. Recorvery Mode.
dùng phím volume up de chọn Factory Mode-> xuất hiện một list mới.
2. dùng volume down chọn số 3. "Item test" gì đó rồi phím menu để chọn.
3. Để điện thoại ở vị trí cân bằng (trên mặt bàn chẵn hạn) -> chọn Sensor calibrating hay G sensor. sau đó save lại rồi reboot máy là xong.
Mà mình thấy cũng chỉ cải thiện chút ít thui. Good luck!😁
bac lam on cho minh xin driver dc khong vi minh lam mat dia driver theo may roi minh thank truoc
@haiduong0075 link mình vừa up nè, down ngay nhé, MF dạo này hay del file và blook nick lắm

http://www.mediafire.com/?lod8l2r5b2huw82
Tình hình là mới mua Q-S11 hôm qua, nhưng sao nó vào mạng chậm . Không hiểu tại sao. Pro nào giúp hộ cái, load google cũng lâu, vào CH play cũng báo ngắt kết nối liên tục. Chả down đc cái gì. À mà cho mình hỏi luôn, cái này không có trình Quản lí tác vụ như của Galaxy Y thì tắt ứng dụng chạy ngầm như thế nào vậy các bác. Sẽ thanks nhiệt tình ạ.
@aoe.info vào bằng GPRS thì nó chậm là điều đương nhiên, wifi sẽ khác hẵn

Còn muốn tắt ứng dụng ngầm thì vào cài đặt => ứng dụng => rồi chọn buộc dừng các ứng dụng ko xài
zprox
TÍCH CỰC
12 năm
@aoe.info lên CH play tìm mấy cái app task manager đó bác,máy mình chạy nhanh vèo vèo mà nhỉ
@zprox Bạn cài đặt như thế nào vậy, mình cài cấu hình viettel, vào cài đặt mạng, chọn ưu tiên gprs rùi mà chậm lắm. Máy bạn đợi khoảng bao lâu thì load xong hêt CHplay vậy. Mình thì đợi lâu lắm, mà thỉnh thoảng còn báo ngắt kết nối cơ ạ
zprox
TÍCH CỰC
12 năm
@aoe.info bạn xài gprs hả,mình xài wifi,gprs chỉ đọc báo bằng opera mini thì ok nhất thôi
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
@aoe.info Chạy bằng GPRS thì phải chịu thôi, ko có cách gì mà nhanh ên đc đâu.
Còn quản li tác vụ thì vào market mà tải task manager về mà dùng.
Em xài sim D-com, nhưng không biết cài cấu hình GPRS như thế nào. Nghe thiên hạ đồn rằng phải cài đặt thông số như D-com thì mới vào mạng nhanh đc.Có ai biết cài cho con S11 này dư thế lào không
@aoe.info nhanh hay chậm không phải là do cài đặt cấu hình thông số D-com mà là do thiết bị đầu cuối của bạn có hổ trợ công nghệ 3G hay không. còn con s11 chỉ được tối ưu công nghệ EDGE/GPRS nên nó chỉ hổ trợ tốc độ vậy thôi vậy thôi
Mình xài GPRS, nhưng chậm lắm. Load trang google cũng lâu. Hay phải đổi thông số gì đó
@aoe.info bác này nói mãi mà k hiểu hỹ 😃
GPRS thì cứ đi bộ tà tà ngắm cỏ cây hoa lá
còn muốn nhanh chóng thì cứ wifi mà tiến
Em thì đơn giản thấy nghe gọi sms ổn,
Root xong xài link2sd quản lý mấy apps đỡ chạy ngầm, tiết kiệm pin tốt
Nhưng em nghĩ android thì phải nhanh chút chứ, đằng này 5p mà chưa xong google thì phải có vấn đề rùi...😔
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
@aoe.info Cái đó thì còn hên xui, có thể trong lúc bạn truy cập, mạng của bác có vấn đề hay bị nghẽn mạng, hay mất tín hiệu GPRS gì gì đó. Duyệt web thì nên dùng Opera sẽ tối ưu hơn trình duyệt mặc định của máy
Tình hình là máy của em không download đc bất cứ cái gì trên CH play hết. Thậm chí là phần mềm có 87.6kb. Em không hiểu tại sao. Phần mềm lớn thì down tầm 90% thì máy báo lỗi không tải về đc. Có ai help không😕
sao máy e cài setcpu vô xài hok dc e vô phần
Governors nó không hiện gì hết có bác nào giúp e với
nhatthekhoa
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác cho em hỏi , khi root máy rồi , xóa đi một số ứng dụng , dùng một thời gian bị lỗi , cần bảo hành thì làm cách nào . có thể khôi phục máy về trạng thái ban đàu không ? em mới dùng android lần đầu nên không biết , nhờ các bác giúp đỡ . muốn root mà run lắm .
phuongve ơi,
- root máy để can thiệp vào những việc mà nhà sản xuất không cho người sử dụng can thiệp. Vậy khi root xong (mở khoá), chỉnh máy theo ý mình xong -> unroot (khoá lại) có được không? Ví dụ: chỉ khi cài phần mềm (lên thẻ) thì mới root, sau đó đóng lại để những ai không biết thì không vô tình chạm đến.
- mặc định nhà sản xuất đã có phân vùng ẩn để recovery mode thì có cần phải sao lưu system/app lại không? Vì khi cần thì chỉ recovery lại là máy lại y như mới xuất xưởng (factory reset)./.
Tks.
@phuongve Cám ơn phuongve nhé, bài viết của bạn tấ rõ ràng, dễ hiểu và đã áp dụng theo từng bước -> thành công 100%. 😃
Bây giờ chủ yếu là tìm PM nào tương đương đã mặc định trong máy mà không cho link2SD, cài để dùng. Còn cái trong máy thì đóng băng lại thôi. ;)
Cho mình hỏi HĐH Android có PM nào "ghost" được giống Win không bạn? nếu có thì mọi việc sẽ đơn giản hơn rất nhiều nhỉ.

(Hôm trước mình đọc có bạn hỏi tìm PM để đóng băng những PM không sử dụng (vì đôi khi nó tự động update, chiếm tài nguyên hệ thống) thì có có thể dùng Link2SD cũng được đấy, mình đã sử dụng thử được rồi)
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
@huy_dm1 Rom manager và CWM. Mà nghe bảo là CWM chưa cài đc trên s11. Mà mình thì ở xa TTBH, đi về cả 200km nên chưa thử cài CWM😁 Bác nào ở gần TTBH thì làm chuột bạch cài Rom manager và CMW vào thử xem:D
@huy_dm1 Mình đã Backup được ROM của S11 theo kiểu dùng Script, ko cần CWM, ROM Manger và Titanium Backup.

Khi cần phục hồi thì mình chỉ cần Flash bản ROM đã backup đó lại.

Cách này vô tình mình vọc con MT6516 nên biết được.

Lúc nào rảnh, mình sẽ viết 1 bài chi tiết.
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
@nguyenquochoang Khi nào rảnh làm 1 bài chi tiết nhé thím😁
thnam35
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình cũng đang xài e này, mọi thứ đều ok nhưng có một trở ngại vô cùng to lớn là nó không nhận được wifi phát ra từ máy laptop (mình dùng Connectify và cả Vitual rounter), trong khi các máy khác thì nhận và lên mạng bình thường, bạn có cách nào nâng cấp hay gì gì đó để nó bắt được sóng wifi phát từ laptop thì chỉ mình với nhé (k thui tốn mấy trăm k mua tenda nữa,hix), thanks
@thnam35 M ban đầu cũng bị như b, sau 1 buổi tìm tòi thì đã làm đc. Dùng Connectify_Pro_3.4.0.23678, b search nhé. Trc hết dùng cái tự tìm drive card wifi theo hướng dẫn này http://dantri.com.vn/c25/s119-507683/tuyet-chieu-phat-wifi-tu-laptop-su-dung-windows-7.htm. Sau đó cài Connectify_Pro_3.4.0.23678 thì nó sẽ tự phát wifi. M dùng USB 3G để vào mạng trên laptop, sau đó dùng laptop làm như trên để fát wifi cho con S11.
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
@thnam35 Mình dùng connectfity trên cả win7, win8 đều phát wifi cho s11 xài đc cả. Thử trên nhiều laptop khác nhau đều đc hết. Thử phát từ ADSL và USB 3G đều đc hết😁
Sau khi xém thành cục chặn giấy vì thiếu bước cấp quyền cho file .Pak
tìm hiểu cái ADB thì chỉ cần 2 câu lệnh sau có thể lấy được cái máy lại và mod thành công.
Code:
adb remount
adb shell
chmod 666 system/framework/framework-res.apk
Chúc may mắn 😃
Tình hình là em tải mấy thứ từ CH play về, nhưng sắp xong thì máy báo là Tệp gói không hợp lệ, có ai biết tại sao không?
bomvodo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hay qua ban oi cam on nhiu

Sent from my Qmobile-S11 using Tinhte.vn
có cách nào xóa đc.
Lock screen của S11 không bạn ơi ?
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
@luongtuandb Dùng Go locker, hỗ trợ nhiều kiểu theme, nhiều kiểu khóa và mở khóa khác nhau.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019