Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Q-mobile S11] Cài driver, root, UP ROM, quản lí bằng PCsync, thủ thuật, phần mềm, game.... cho s11

phuongve
16/7/2012 12:55Phản hồi: 15.838
15.838 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phuongve: Cái này chắc mai phải ngồi vẽ lại rùi ...!!!! Bjo phải off..!!! Để mình vẽ lại rùi up lại !!! ^^
Bác nào giúp e với. Hôm qua chả hiểu nghịch kiểu gì mà cái màn hình home của em nó lại mất môt nửa phần trên và phần dưới thành ra màu đen. Che luôn kả một phần của hình nền. H k pít làm thế nào cho nó full màn hình lại đc. Hx
reset máy đi xem dc k.......ram lag quá
@svheodtbn Thì e reset rồi mà. Có đc đâu. Để chiều e post ảnh lên cho ae xem, chứ cứ nói thế này thì khó lắm. Khổ nỗi dùng dt k post đc.
Tình hình là rất tình hình.. đã bị mất thanh statusbar, điên thế, mình sửa toàn bộ ninepatch ngon lành rồi, compline thành công, copy vào là không thấy hiện nữa, điên thật.
tình hình e vẫn chưa sửa dc cái .....build.prop .....kick 2 vào trang đều R/O rùi vẫn k sửa gì trong đó dc..... ai chỉ e phát....sửa 2.3.6 => 4.0.... đi trêu bạn...hi thanks.
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
@skyfire Mình là mình tự hào nhất cái đó đấy. Vắt óc suy nghĩ mãi mới nghĩ ra đc cái giải pháp đó. 😁

forum lúc rày ko cho up file zip nữa nhỉ, có 2kb mà phải kiếm chỗ khác up😔

http://www.mediafire.com/?yufp7ga03s4tbpu
@phuongve biết là hay nên mới xin chứ ;). Cám ơn nhé
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
@skyfire File đã xử lí hết rồi nhé, chỉ việc replace thôi, cơ mà chưa chắc hợp với giao diện sáng sủa của bác😁
@phuongve Thế nên bây giờ mới phải đi đổi lại cái bàn phím
@phuongve Đúng là đc cái lọ thì mất cái bình gốm sứ. Bây giờ muốn đẹp lại phải chỉnh một đống thứ, ngại quá.
lekonu
ĐẠI BÀNG
12 năm
the nhở 8G có 99k mà thẻ 4G 160 hả,trời
mình xài win xp nên chạy flash tool v2 k đc, nên down cái flash tool v5 chạy nhưng cái giao diện v5 hơi lạ, các pác nào rành cách up rom = flash tool v5 thì hướng dẫn cụ thể từng bước với.

note: Khi mình đã vào recovery mode và back up xong data, sau đó chọn wide data nhưng nó hiện ra gần 10 dòng:
no
no
no
...
yes --- del all user data
no
no
..
Vậy xin hỏi các pác nếu chọn dòng " yes --- del all user data " thì nghĩa là du liệu toàn bộ trên máy bị xóa hết hay sao. Vụ này mình hơi gà nên ai có lòng thì chỉ bảo tận tình với nhé.
@maylacaidinhgi
Hic hic k ai giúp mình với à .. oa oa oa
Solo man
ĐẠI BÀNG
12 năm
@maylacaidinhgi Đúng rồi.
cái phần mềm virus đó đc dùng thử 4 ngày sau đó là 20k mỗi tháng.mà mình xài lâu h chả thấy vr nào cài vô mắc công nặng máy hơn thôi.
tommy_9788
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mấy bác ơi cho em hỏi mấy bác sạc pin cho S11 mất mấy tiếng thế? Bt em mất khoảng 2~2.5t. Nhưng s hôm nay nó sặc nhanh ghê. 12h20 cắm sạc mà 12h40 pin từ 18% đã đến 52% r. Có khi nào bị chai k nhỉ? e sạc đúng cách lắm mà ??
@tommy_9788 theo nguyên lý là thế mà, dưới 50% thì sạc nhanh lắm, từ từ lên cao chậm. k tin cứ xem 10% lên 11% so vs 99% lên 100& rùi biết
tommy_9788
ĐẠI BÀNG
12 năm
phuongve: Bác ơi điện thoại e k để paper dc như bác. Nó k hiện hết được, bác share cho em cai nền của bác nun đi. chứ e dơn zề xài được có 1 nữa à 😔
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
Cái của mình đang xài là cái down ở đó chứ đâu, chẳng khác gì cả
tommy_9788
ĐẠI BÀNG
12 năm
để tí nữa e post screenshot cho bác xem. H phải đi học đã 😆
s11 có phân vùng thẻ nhớ đc không mấy bác
Cậu Minh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu như cảm thấy thiết bị chạy Android mà mình đang sử dụng có dấu hiệu chậm chạp thì sử dụng để khởi chạy các ứng dụng, các tập tin đa phương tiện...thì All-In-One Toolbox là 1 lựa chọn hoàn hảo cho vấn đề này.
All-In-One Toolbox được cung cấp miễn phí trên Google Play. Bạn có thể dể dàng theo dõi tình trạng hoạt động của hệ thống bên trong thiết bị, như tình trạng RAM, ROM, bộ nhớ ngoài (SD Card), CPU, lượng PIN hay các ứng dụng chạy ngầm trong hệ thống. Ngoài ra, All-In-One Toolbox còn cung cấp cho bạn các lựa chọn tăng tốc và giảm tải hệ thống bằng các lệnh tùy chọn và công cụ phù hợp. Tại giao diện chính (Info), nêu muốn thực hiện nhanh thao tác giảm tải và tăng tốc hệ thống, bạn hãy ấn vào dòng lệnh Quick Boost để ứng dụng tự động thực hiện công việc.
Nếu muốn tự mình lựa chọn và thực hiện thì các chức năng trong nhóm Tools sẽ giúp bạn. Tại đây lần lược có các lựa chọn dọn dẹp và tối ưu hóa thiết bị cho bạn lựa chọn. Với tùy chọn này, yêu cầu bạn phải có 1 số kinh nghiệm về hệ thống để có thể chọn đúng các lệnh mình cần để tránh các lệnh gây ảnh hưởng đến hệ thống khi sử dụng.
Ngoài ra, với All-In-One Toolbox, bạn có thể dễ dàng thiết lập tăng hoặc giảm các ứng dụng chạy nền khi khởi động thiết bị, lựa chọn di chuyển qua lại dữ liệu từ thiết bị sang bộ nhớ ngoài và nhiều tiện ích khác đang chờ bạn khám phá.
Điểm trừ duy nhất của ứng dụng All-In-One Toolbox là chỉ hiển thị lượng Pin và nhiệt độ hiện tại của nó chứ không đưa ra tùy chọn nào giúp tối ưu hóa thời lượng Pin, và Battery Booster sẽ là lựa chọn tuyệt vời cho việc này. Mời bạn cùng tải về và trải nghiệm tại đây.
ai giúp voi !!!!! m lỡ xóa mất cái ch play giờ làm sao khôi phục lại được?? thank!!!
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
Tin vui là: cơ bản mình đã kết thúc công việc.😃
Tin buồn là: mình làm biếng viết bài quá.😔
Cậu Minh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phuongve đúng đấy, bác chả phải vội, cứ dùng và tận hưởng em nó đi đã 😁, bác dùng thấy ổn (thử hết chức năng từ lúc 100% pin đến hết) rồi post. vì em dùng bản rom của bác skyfire có 1 ưu điểm lớn là khá tiết kiệm ram (em đã cài khá nhiều phần mềm), có 1 lỗi là bị ép động ứng dụng linh tinh trong khi ram và bộ nhớ trong ngoài khá nhiều (ép các game, pin xuống mức 15% là thanh thông báo bị ép...) :(
nói chung mọi người đều mong chờ bác ra bản rom như Steve Jobs ra iPhone bác phuongve:D
cảm ơn bác :D
@Cậu Minh hi.các bác vui quá 😃
Solo man
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dragoncb Bác về ngắm em P700 của bác đê.😁
Vào đây mà làm giề.;)
@Solo man hi.mình cũng dung q-mobile s11 mà.chẳng lẽ k dc vào đây ah

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế