Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[ Q-SMART S20 ] HỎI ĐÁP VÀ CHIA SẺ

mr.bean1990
10/4/2013 12:41Phản hồi: 4.009
4.009 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

http://en.paperblog.com/review-cherry-mobile-s280-burst-483855/
Sao giống nhau vãi cả luyện là 1 à
mr.bean1990
ĐẠI BÀNG
11 năm
@binkaboy1994 con này ko có logo trước mặt kính nhìn đẹp hơn :eek:
mr.bean1990
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ai có file đồng hồ mặc định Q-smart dạng apk không cho mình xin đi .
songnhiteen
ĐẠI BÀNG
11 năm
ủa e vừa cài viber xong nhưng ko có danh bạ,lần trước có mà,kì za ta
up rom hay gì đó có bao h bị hư máy luôn hay hk nhỉ...?
Rom s280 3g hơi kém. Còn lại thì ok. Cảm ứng fix rất tốt

Sent from my Burst S280 using Tinhte.vn
@mr.bean1990 ban oi..mjh bi dung o man hinh logo sau khi uprom cherry thi phai lam the nao ha ban..giup minh voi
@nhattien_pi up bằng cwm tàu hay english
@t1eulongnu tau do ban oi..mak minh up rom nao cug bi dung o man hinh ca?...bun qua
@t1eulongnu ak mak ban co like tai cwm eng k ..cho minh di..mjh cai vao chay thu?...thanks..hj
Ae nao hoi ttbh xem ho to cai man hinh trong ( ko phai man hinh cam ung ) bn tien ho nha to k goi dc thank nhiu

Sent from my rk29sdk using Tinhte.vn
trinhtin
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ai up dc rom này rồi thì tạo 1 bản Backup bằng CWM cho mọi người với nhé
các bác ơi. máy ko root thì có up rom đc ko. mà up rom có dễ ko. tại e chẳng biết gì =.=
Trinhtin đại gia bán lens, máy chụp ảnh mà cũng xai Q-mobile nữa hen..Bữa nào mua lens fix mình giá rẻ nha :p
Cac bac hoi giup em caiman hinh trong ( k phai man hinh cam ung) nhiu vay may em bi vo man hinh trong rui

@ha hoang lan Anh e k ai giup ak bun qua k co may de voc neu bit dc tam thang nua em thi xong la em comeback

mr.bean1990
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ha hoang lan Khu vực miền Bắc:
20 Lê Đức Thọ, Mỹ Đình, Từ Liêm, Hà Nội.
Tel: 84-4-37669223 Fax: 84-4-37669224
philiat
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có ai chạy rom cherry, thỉnh thoảng tự động reboot kg nhỉ?
hoang_1434
ĐẠI BÀNG
11 năm
@philiat có lỗi này cơ à @@!
philiat
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoang_1434 Cherry công nhận mượt, vào menu,phone,contact nhanh hơn, máy mình dùng đang chạy ứng dụng browser,hoặc camera thì tự reboot. Viber vẫn kg call đc.
@philiat Có tình trạng reboot hả bạn mình xài 2 ngày nay thấy ngon lành , Viber mình đã test zới tụi bạn dùng bt nhé ;)
chờ rom mới ,hehe
philiat
ĐẠI BÀNG
11 năm
Co
Có thể do mình dung titanium chỉnh chưa chuẩn gây lỗi reboot.

Còn viber mình cài bản moi nhất kg gọi đc 😔
cho mình hỏi nếu muốn mua pin s20 phải ra ttbh mới mua đc à.. mình ở hà nội thì phải ra ttbh ở lê đức thọ à @@
quyet12a4
ĐẠI BÀNG
11 năm
@huang_ta_paint Uh, ra Lê Đức Thọ, 65k/1pin
các bác cho em hỏi em cũng mới tậu em s20 này nhưng nghe nhạc chưa đc mượt lắm, có cách nào cải thiện không? máy từ lúc mua đến giờ cũng gần 1 tuần nhưng chưa root vì em chẳng bít làm ntn,chỉ sợ đang yên đang lành lại dở chứng thì chết em, em là con gái nên cũng low tech mấy khoản này lắm ạ
@thuytientran Bạn dùng phần mêm walkman này xem , dành cho máy không cần CWM tàu cũng cài được , nghe nhạc êm và không vấp ;)
http://www.mediafire.com/?9996trbzrjdu65g
quyet12a4
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thuytientran Máy nghe nhạc vấp là do RAM đang sử dụng nhiều do các chương trình chạy ngầm đang hoạt động. Khi mua máy về mặc định nó chạy ngầm Facebook, mail, cập nhật hệ thống....Nếu bạn dùng thêm các chương trình chạy ngầm khác như Yahoo, twister... thì Free Ram ít đi, có khi trống 30-50MB. Nếu root mình tắt được 1 số phần mềm hệ thống thì Free Ram nhiều hơn, cài được phần mềm Titanium Backup để khôi phục, sao lưu dữ liệu, thích thì xoá phần mềm rồi ko lại bật nó lên,,,,Nói chung theo mình con gái ko nên root 😁
tan512
TÍCH CỰC
11 năm
@quyet12a4 Mình nghĩ do rom nhiều hơn ấy
Lúc trc mình để ram nhiều hơn 120mb vẫn vấp như thường
Rom v132 chắc duoc fix cái vụ ít file hệ thống nên thấy muot hơn ấy
@Huỳnh Trọng Anh Tài thanks a lot, em đã cài và nghe thử, khá êm, thỉnh thoảng mới vấp tí xíu ko đáng kể, nói chung là em hài lòng với phần mềm nghe nhạc này, tuy thích dùng tunewiki vì có cho hiển thị lời bài hát nhưng thôi từ giờ em sẽ dùng phần mềm này để nghe thôi vậy
hi cac tiền bối, em là mem mới. cho em hoi là sau khi e up rôm chery bút, sao khong vao duoc Chplay zj, help voi
mr.bean1990
ĐẠI BÀNG
11 năm
@foolish2011 khôi phục cài đặt gốc
tan512
TÍCH CỰC
11 năm
ANh em thử cái cwm english này xem có chạy không
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2057511
Lảm theo hd nhá
songnhiteen
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tan512 vậy là chưa làm được tiếng anh rồi
tan512
TÍCH CỰC
11 năm
@songnhiteen Mình chán quá rùi
Bây h việc quan trọng là thi Tốt nghiệp vs ĐH lên đc xì pho rùi mới tính tiếp vụ con s20 này
@tan512 bác tân thi khối nào vậy. mình thi khối a. có tài liệu hay kinh nghiệm nào hay thì cho mình với nhé. mình có trang này hay lắm. bác vô thử nhé. ở tab tài liệu đó http://chuyendeonthi.wordpress.com/category/tai-lieu/
tan512
TÍCH CỰC
11 năm
@phOenIx137 Mình thi khối A TPHCM luôn
Quê mình ở VLong
tan512
TÍCH CỰC
11 năm
Cái này quá tuyệt vời
Pro thì vào đây xem
http://www.tipidcp.com/viewtopic.php?tid=33536&page=1
Không nên dịch xem truc tiep sẽ chính xác hon có cả software trên TTBH luon đó