Q10 Hay 9900? Cách Kiểm Tra Q10 Xịn?

IP4HKW
21/7/2014 16:3Phản hồi: 7
Thân chào ae Tinhte nói chung và BBer nói riêng,
Đầu tiên xin mọi người đừng bảo em sao ko search trước khi hỏi, bơi vì em đã search rồi và các bài đã có đều từ 2013, đến giờ thì mọi thứ khác nhiều rồi.

Em có vài thắc mắc của newbie cần các bác giải đáp hộ:
1. Theo các bác, thời điểm này thì nên chọn 9900 hay Q10 và tại sao. Nhờ các bác bỏ qua yếu tố giá cả. Em chỉ quan tâm sự tiện dụng, dễ dùng, đáp ứng tốt các tác vụ thông thường như nghe gọi, nt, lướt web, FB, và pin. Cũng xin các bác đừng bảo em với một những nhu cầu trên ko mua android hay ios vì đơn giản là em thích BB phím vật lý.

2. Trước giờ, chiếc BB duy nhất mà em sử dụng là 8700 Movistar, nên kinh nghiệm ko đầy lá mít nên nhờ các bác giúp em các bước để mua 1 em Q10 của thương gia, vì chính hãng thì ko có gì để nói.

3. Nhờ các bác đánh giá giúp em nếu Q10 3G liên tục, FB, web, mail, nghe gọi cường độ trung bình thì trụ được bao lâu?
4. Q10 có nhất thiết dùng BIS ko hay 3g là đc. Và giữa Bis ko giới hạn và 3g ko giới hạn thì cái nào ngon và kinh tế hơn.

Xin các bác đừng trách em hỏi nhiều, vì em muốn gắn bó lâu dài với BB nên muốn tìm hiểu kỹ chút. Thank all!
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

IP4HKW
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sao ko ai giải đáp thắc mắc của e nhỉ.
Mac18
TÍCH CỰC
10 năm
Mình chỉ thắc mắc tại sao chính hãng bạn ko thích lại thích mua của thương gia 😃
siverrally
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình chọn Q10, vì đơn giản nhất, Q10 k cần BIS BES gì cả.
@siverrally Chuẩn. BIS BES giờ chậm lắm, gần như không vào được.
Nhiều câu hỏi của bạn đã có trả lời trên 4rums. Bạn chịu khó tìm vì nguời nhiệt tình bây h hiếm lắm. 😁
Cá nhân mình thấy như sau:
1.Nhu cầu của bạn đơn giản thì Q10 Ok.
Lưu ý: tiện nhưng không dễ dùng !
2.Thương gia hên xui. Tùy vận.
3.1 ngày nếu để ở 3G (lướt 3G liên tục thì..)
4.Mình thấy 3G khong giới hạn hay hơn (nhiều data tốc độ cao hơn). Theo một số bạn confirm thì bis ko giới hạn vẫn bị trừ tiền ??!! Lạy chúa !
Hi vọng có ích cho bạn.
IP4HKW
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Thcomcom Thanks bạn, mình có tìm rồi, chủ yếu muốn biết Q10 có đáng dùng ko thôi chứ đã thích e ý lâu rồi.
Ý mình để 3g liên tục là để check mail, skype, fb với bạn bè, chứ ko lướt web hay xem phim gì cả bởi mình hiểu q10 ko dành cho những tác vụ này.
Tại sao lại ss và đắn đo giữa 99 và Q10 nhỉ? 1 con OS7 vs 1 con BB10..
Và link kiểm tra Q10 đây. Thêm http vào nha. vì acc chưa gửi link đc
://bbvietnam.com/threads/blackberry-q10-hang-dung-ne.36810/#post-397566

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019