Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Q10 tự động tắt máy khi còn 10% pin

aikno_9
11/7/2014 9:58Phản hồi: 10
Các bác cho em hỏi ngu, Q10 của em toàn đến 10% pin là auto tắt nguồn. Em muốn tắt chức năng ấy để như các máy BB OS 4/5/7 tắt sóng nhưng không tắt nguồn ạ. Em muốn hỏi làm như thế nào ạ? Hay là tại máy em bị lỗi pin?
Xin chân thành cảm ơn các bác.
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

siverrally
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hôm bữa Q10 mình còn 12%, mình thay sim xong khơi động lên còn 10% nó tắt máy. mình hết hồn nhưng vẫn khởi động lại, lúc khởi động xong xài bt, pos tay
Thế là như nào hả các bác? 😔
siverrally
ĐẠI BÀNG
10 năm
nghĩa là pin dưới 10% máy tắt để tiết kiệm pin, nếu cần thì mở lại, mình nghi đây là 1 chức năng vô lý của BB keke, để hnay để pin <10% xem sao.
@siverrally mở lại khởi động lên tắt luôn bác ạ 😔
Nghi là quả pin có vấn đề rồi bác ạ (Pin ảo) Căn bản trên BB10 chưa có cái chức năng "tiết kiệm pin" như bác nói đâu ạ 😁.
@khacthuan9009 pin ảo tức là bị hỏng hả bác? em dùng vẫn vô tư 2 ngày bình thường ạ 😔 em tưởng là q10 nào cũng thế :v
@aikno_9 Không hẳn là hỏng, chỉ là nó báo ảo thôi (Thông thường máy sẽ tắt nguồn khi pin hết điện Pin =< 0%, nhưng ở đây máy báo >0% mà vẫn bị tắt nguồn, tất nhiên là ko đi kèm cài đặt gì khác. Nói tóm lại là máy báo còn % pin trong khi thực ra là pin đã hết rồi). Theo em nghĩ nó là như thế chứ chẳng phải là do room hay cài đặt gì gì ở đây cả, có thể các bác có ý kiến khác, tốt nhất là bác thay cục pin khác vào và up lại room khác để kiểm chứng 😁. Chỉ là báo % sai thôi còn dung lượng pin ko ảnh hưởng nên, nếu chấp nhận được thì "sống chung với lũ thôi" :D
siverrally
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình mới xài Q10, hôm trước pin <10% nên bị vậy, mấy nay chưa có time để tést lại
máy em 4% chưa tắt.
Xử lý pin ảo tại đây :

http://bbvietnam.com/threads/chia-se-khac-phuc-loi-pin-ao-tren-z10-1-cach-hieu-qua-don-gian-va-khoa-hoc.39817/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019