Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[QC] 5 lý do bạn nên chọn mua điện thoại chính hãng

TTKM
1/2/2015 3:14Phản hồi: 147
[QC] 5 lý do bạn nên chọn mua điện thoại chính hãng
Đứng trước lựa chọn các sản phẩm công nghệ từ nhiều thương hiệu nổi tiếng luôn khiến nhiều khách hàng băn khoăn, đặc biệt trong bối cảnh thị trường giờ đây đã có rất nhiều nhà bán lẻ được ủy quyền trở thành các đại lý chính thức của những thương hiệu hàng đầu thế giới: sản phẩm hàng xách tay hay chính hãng? Giá cả hay dịch vụ hấp dẫn ? Thương hiệu cũng như thâm niên của nhà bán lẻ?

Sau đây là 5 lý do bạn nên “tậu” cho mình một chiếc smartphone hay máy tính bảng chính hãng, quyết định này sẽ mang lại bạn nhiều ưu đãi hấp dẫn hơn bạn mong đợi đấy:

1) Chính sách đổi trả 20 ngày: Thoải mái đổi trả, dù lỗi hay không

Tìm cho mình một sản phẩm smartphone, máy tính bảng yêu thích cần rất nhiều thời gian; tuy nhiên, rủi rỏ ở những mặt hàng công nghệ là không thể tránh khỏi, bên cạnh đó, sau một thời gian “tìm hiểu” sử dụng, không ít khách hàng tỏ ra không hứng thú với “dế yêu” và muốn thay thế bằng một sản phẩm khác phù hợp với nhu cầu cá nhân hơn. không hứng thú với “dế yêu” và muốn thay thế bằng một sản phẩm khác phù hợp với nhu cầu cá nhân hơn. Hiểu rõ tâm lý này của khách hàng, hệ thống Hnam Mobile đã mang đến dịch vụ đổi trả hấp dẫn: 20 ngày đổi trả miễn phí. Xem chi tiết <tại đây>

Hnam Mobile luôn lắng nghe và mang đến những chế độ hậu mãi tốt nhất dành cho khách hàng.

2) Đại lý ủy quyền chính thức của các hãng công nghệ
Khi “chọn mặt gởi vàng” tại hệ thống bán lẻ đã được ủy quyền trở thành đại lý chính thức của những nhãn hàng nổi tiếng như: Apple, Asus, Oppo…bạn sẽ được nhận những sản phẩm tốt nhất, giá cả phù hợp cũng như được hưởng đầy đủ những chương trình khuyến mãi hấp dẫn kèm theo. Ngoài ra chế độ bảo hành, hay những chương trình chăm sóc hậu mãi cũng là những yếu tố đầy hấp dẫn của hàng chính hãng dành cho các bạn.

Những sản phẩm Zenfone chính hãng giá bán tốt – kèm ưu đãi rất “hút” khách tại Hnam Mobile

3) Mở rộng bảo hành 24 tháng – yên tâm trải nghiệm
Khi chọn mua các sản phẩm chính hãng tại Hnam Mobile, bạn có thể dễ dàng “nhân đôi” thời gian bảo hành chính hãng với dịch vụ bảo hành mở rộng cao cấp - Hnam Care kết hợp với công ty bảo hiểm uy tín AAA. Chỉ với một mức phí rất hợp lý, nếu chiếc smartphone chính hãng của bạn bị “ốm” sẽ được sửa chữa và thay thế linh kiện chính hãng miễn phí 100%.

Đặc biệt, dịch vụ này không giới hạn số lần sửa chữa đối với các hư hỏng nằm trong phạm vi bảo hành của nhà sản xuất dành cho sản phẩm. Trường hợp linh kiện chính hãng để thay thế đã hết hàng, bạn sẽ được đổi ngay một sản phẩm mới mà không tốn thêm bất kỳ chi phí phát sinh nào.

4) Dịch vụ hậu mãi đa dạng, mang đến quyền lợi cho người tiêu dùng
Không chỉ tập trung phát triển hệ thống bán lẻ, Hnam Mobile còn chú trọng rất nhiều đến khâu dịch vụ bảo hành và chăm sóc khách hàng.

Kết hợp với những đối tác hàng đầu ở nhiều lĩnh vực như: Ngân hàng Shinhan, công ty bảo hiểm AAA, GrabTaxi…Hnam Mobile đã ra mắt hàng loạt dịch vụ cao cấp như: Trả góp 0% lãi suất, Bảo hành mở rộng 24 tháng, hay như những ưu đãi đi taxi miễn phí dành cho khách hàng… Đến với Hnam Mobile để được hưởng ngay 365 ngày dịch vụ ưu đãi hấp dẫn nhất!

fb_wiko_tet_2015 (1).jpg

Chương trình khuyến mại hot nhất hiện nay của Wiko & Hnam. Mua smartphone trúng xe SH, VESPA. Xem <tại đây>

5) Hnam Mobile – hệ thống bán lẻ 9 năm hoạt động uy tín trên thị trường
Tiên phong trong lĩnh vực bán lẻ sản phẩm công nghệ trong suốt gần 9 năm hoạt động, đến nay hệ thống Hnam Mobile đã có mặt trên khắp các quận thành khu vực TP.HCM với số lượng 12 showroom. Vừa qua, hệ thống đã liên tiếp đón nhận tin vui khi nhận những giải thưởng như “Nhà bán lẻ xuất sắc khu vực miền Nam” từ Samsung Mobile Việt Nam hay giải “Asus Best Partner 2014” với thành tích đơn vị bán lẻ Hỗ trợ dịch vụ xuất sắc từ Asus Việt Nam, và điều quan trọng hơn hết là Hnam Mobile đã luôn nhận được sự quan tâm ủng hộ từ người tiêu dùng trong suốt gần 9 năm qua – đó thực sự là nguồn động viên to lớn dành cho hệ thống.
Hnam nhận danh hiệu “Nhà bán lẻ xuất sắc khu vực miền Nam” do Samsung trao tặng.

Với kế hoạch phát triển khẳng định chỗ đứng trên thị trường công nghệ, mang đến nhiều lựa chọn hoàn hảo cho người tiêu dùng TP.HCM, Hnam Mobile tin tưởng với những sản phẩm chính hãng kèm dịch vụ hậu mãi cao cấp sẽ làm tất cả khách hàng hài lòng với lựa chọn của chính mình.

Website: www.hnammobile.com
Hotline: 1900.2012
147 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phamkimhao
TÍCH CỰC
9 năm
Mỗi lần thấy TTKM, tại hạ lại thấy nhớ Hư Trúc quá đi mà.
Matmun1995
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phamkimhao bác giống em
kingofpain
TÍCH CỰC
9 năm
100 lý do không mua hàng ở hnam !!! (xem nhattao.com biết thêm chi tiết)
@kingofpain Nếu muốn biết cty, cửa hàng nào buôn bán ra sao, các bạn hãy vào trang web tìm kiếm, gõ tên cty, cửa hàng đó rồi điền thêm hai chữ LUẰ ĐẢO.

Ví dụ nếu bạn muốn biết về của hàng tên Uy Tín Cuội, các bạn hãy gõ: Uy Tin Cuoi lua dao.

Sau khi đọc xong rồi thì các bạn sẽ có sự chọn lựa...

(Cũng có thể cty, của hàng đó bị vu khống, nói xấu
Cũng có thể lùa đảo,)
@tackekon Xem comment của tôi ở trên nhé
@kingofpain Hàng mắc hơn chỗ khác vài xị ah bác.
red_black
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kingofpain Ok! Chất lượng thế nào thì không biết vì có khi hên xui mà. Nhưng mua online thì: mua 1 máy - ship 150k, mua 2 máy cùng lúc - ship 300k, 3 máy 450k...
hungvtpt123
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình tính mua Ipad không biết bảo hành có như bên Fpt? Và phụ kiện có đảm bảo? Mình chưa dùng sản phẩm của Apple nên không có kinh nghiệm 😔
phamkimhao
TÍCH CỰC
9 năm
@hungvtpt123 Bạn cứ qua hnam, bên ấy có mấy Bác công nhân chăn Gà đã có bằng "Anh hùng lao động thời kỳ đổi mới" do chủ tiệm cấp.
xxvideoxx
TÍCH CỰC
9 năm
@hungvtpt123 Bạn lên mua hàng apple chính hãng để đc bảo hành 1 đổi 1 trong 1 năm mặc dù nó chả hỏng đâu...😁mình mua iphone 4 hàng dựng china mà 4 năm nay ko có dấu hiệu hỏng ..hàng apple xịn thật..😃
studynguyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hungvtpt123 mấy bạn đừng mua của FPT, mình dính 1 cú với họ là mình mua cái laptop Sony tại Fpt. Mấy em nhân viên tư vấn nhiệt tình lắm, nào là hàng chính hãng, bảo hành 1 năm, bla bla... Mua xong về xài thấy cũng tạm, đến tháng trước bị hư mang ra họ bảo hành thì họ nói là hết bảo hành thì anh phải mang đến Sony care, mình cũng mang đến care thì mới phát hiện ra laptop mình mua là hàng xách tay chứ không phải chính hãng. Mà giá lúc họ bán cho mình lại ngang ngữa với hàng chính hãng :( nhớ lúc đó mới là sinh viên nên chẳng biết gì và bị gạt ngon lành.
@hungvtpt123 Mình mua iPad hàng chính hãng ở Hnam rồi, cũng bảo hành như kiểu FPT thôi bác! Chính hãng cả mà😁
phamkimhao
TÍCH CỰC
9 năm
Hôm trước định qua Hnam. Sau lại thôi, vì ỉ ôi đủ điều.
Em cứ ai bảo đi mua giùm cứ TGDĐ mà quất.
@phamkimhao MUa ở TGDĐ mà đắt thêm à. K biết cg tư vấn. hài
haigt11392
TÍCH CỰC
9 năm
ai cũg muốn mua đt chính hãng. quan trọng họ ít tiền nên đành mua hàng ngoài vì rẻ hơn vậy.
HNam trc rộ cái 520 e ra đó mua 1 con và bị lỗi phím chụp ảnh . nghĩ vẫn cay :v trong khi con nv quả quyết máy bt
LongLak
TÍCH CỰC
9 năm
Vâng Hnam. em vẫn có nhở cảnh mặc quần áo đồng phục đi học (bên trong cầm theo 15triệu) đi mua ip5s, vào cửa hàng không ai tiếp, chắc do mình mặc đồng phục, lúc hỏi xong về ip5s và rút tiền ra thì tự nhiên có 2 bạn rất ư đẹp gái đến hỏi mà mình không kịp trả lời. Cuối cùng, mình tặng các e ấy mấy câu: "Sao lúc tao vào không đứa nào thèm hỏi h tao rút tiền ra nhiều đứa hỏi thế, mấy e ấy xanh mặt và câm nín nghe mình nói..." kekeke.
Kết luận: không bh và mãi không bh mua hàng của Hnam,
ruaconbaccuc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Hiep Quang Hiep này bạn,bạn bảo ai "cút". Tôi thấy bạn trai trên nói hoàn toàn hợp lý,chả có gì sai cả,đơn giản khách vô tận quán mua mà ko mời,đứng vênh mặt lên nhìn thì có ai là không tức. Và nói câu như bạn longlak nói cũng chả có gì sai. Ko hề có 1 từ nào xúc phạm hay chửi mắng ai.
Còn bạn,bạn xem lại đạo đức của bạn đi,nếu đặt trường hợp bạn là cái thằng nhân viên bán hàng nói câu "cút". Xem người ta có chửi bạn là thằng mất dạy,vô học không,hay người ta đánh bạn bờm đầu rồi cũng nên.
Thì tôi chỉ nói vậy thôi,vì bức xúc bạn khinh người vô cớ,và bạn xem đi,coi trong cái topic này,ai là người ủng hộ bạn,hay họ cũng rất bức xúc như tôi khi nghe bạn phát biểu như vậy
LongLak
TÍCH CỰC
9 năm
@nguoiquaduong61 Cám ơn bác nhiều. hs của mình cũng 2x chứ k phải là teen bác ợ. khi vào cũng hỏi rất đàng hoàng nhưng nhận lại. Chắc bác k ở hoàn cảnh lúc đó bác k hiểu đc. Còn cái em xinh xinh ấy chắc cũng chỉ bằng về tuổi. Vậy thôi ah. Cám ơn bác đã nhắc nhở.
LongLak
TÍCH CỰC
9 năm
@Cả trái đất Dạ vâng cám ơn ạ. Chắc tại nhiều người ăn mặc chắc đẹp hơn. Còn "cháu" chỉ là đồng phục đeo balo thôi a. Lúc vào rất đàng hoàng hỏi về máy nhưng ntn chắc phải ở hoàn cảnh thì mới hiểu. Cám ơn. **thân ái**;);)
@LongLak mình rất thích vậy nhiều ông mặc đẹp chắc j hôm bữa mình mặc áo thun, quần cộc đi mua cho thoải mái nhân viên cang ít bu thì càng khỏe
Hnam không có ở ngoài HN nhỉ??? 😁
@Hiep Quang Hiep Hnam chuyên trái PK và chơi hàng renew bán với giá brandnew nguyên seal.
Bên đó chăn gà khá là chuyên nghiệp. Có vấn đề xảy ra là y như rằng đẩy nhân viên ra nói chuyện, còn QL trốn biệt. Để KH chán mà về

Gửi từ tinhe.vn app hay văng của cuhiep
@EmGiaKhang Đồng ý với ý kiến của Bác, Bác nào muốn mua điện thoại thì tránh thằng Hnam và Cellphone ra, muốn biết tại sao lên google search.Hnam và Cellphone chuyên gia chăn gà. Muốn đảm bảo thì ra FPT, Viettel, Thế giới di động, viễn thông A, đắc sắt ra miếng.
thg.1812
TÍCH CỰC
9 năm
@duy.nguyen0804 Thằng Cellphone thấy có tiếng phết mà bán củ chuối. Nó lấy cho cái máy lem nhem ko túi đựng, ko nilon dán bọc để mình thử trước. Đến lúc đồng ý mua nó đóng gói luôn cho cái máy ý. Bảo lấy máy mới, trả lời luôn đây là máy mới 100%. Chuồn luôn! 😃
chính hãng đắt tiền hơn nên bạn bè hỏi ch hay xt thì mình luôn nói là : tao mua chính hãng , xt rẻ quá mua làm gì.
engadget.com
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mua 1 con Xperia Sola ở HNam cách đây mất năm. Xài hơn 1 tháng bị bung màn hình, bụi vào đầy. Mang ra bảo hành thì đổ thừa tại này nọ... Hàng xách tay nên cắn răng đành nhịn. Một lần thôi cạch luôn >_<
kiennams
TÍCH CỰC
9 năm
trước mua ở cellphones có 24h đổi trả 😆 về xài vội xài vàng xem có sao k để còn mang đi đổi
no1_nuker
ĐẠI BÀNG
9 năm
pr à
k có ở cần thơ s mua
thg.1812
TÍCH CỰC
9 năm
Mua hàng ở những nơi như thế này luôn luôn dc hàng cũ. Vì trả lại ko mất phí đương nhiên các máy dc trả lại đó sẽ bán ra như một sản phẩm mới 100%.
@thg.1812 Chuẩn rồi
@thg.1812 Mình thấy có ghi rõ là đổi miễn phi 20 ngày đối với máy lội thôi mà, còn nếu k thích mà trả thì sẽ mất bao nhiêu % đó mà. Nói như bạn tgdd cũng bán máy cũ hả ??
maria_hcm
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thg.1812 Trả lại mất 10% phí nha bạn nếu máy ko có lỗi của nhà sản xuất ở đây ko ghi rõ chứ chế độ đổi trả cũng ko khác tgdd là mấy vả lại h hnam bán máy chính hãng cũng nhiều nên chả # mấy chõ # là mấy
thg.1812
TÍCH CỰC
9 năm
@maria_hcm Nhưng trả lại 10 con mất 10% phí có đảm bảo 10 con đt đó được bán là hàng cũ ko? Chắc chỉ dc 1 con gọi là có, còn lại là bán mới hết. Cứ đến mua "máy đổi trả" là hết hàng mà. 😃
hungvtpt123
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thôi qua Fpt cho lành, đồ điện tử chẳng ai mong được bảo hành nhưng nghĩ đến chuyện ko may bị hỏng mà chạy tới chạy lui cãi nhau, mất thời gian thì ngán lắm @@
Nói thiệt nha, với cách mua bán thế này thì chẳng khác nào tăng thêm tính độc quyền về mọi mặt của kẻ bán, người mua thì cứ chịu thiệt thòi.... Phải như Apple kìa, mua chính hãng là mua cho dù xách tay hay xách chân gì cũng được bảo hành. Còn mua mấy cái thằng với câu Slogan : "Tao bán, Tao mới bảo hành" thì Vứt đi với cái cách làm ăn thế này. Kẻ nào thiếu khôn ngoan mới chịu mua bán theo kiểu Slogan như thế. Còn thằng Bán hàng nào theo câu Slogan đó thì nên bán cho người nhà họ dùng thôi, đừng bán ra ngoài làm chi. Tựa đề đủ cho thấy sự quản lý cũng như sự chăm sóc khách hàng quá kém với khả năng dịch vụ của người bán quá tệ, chứ chẳng cho thấy gì khác cả.
Mình thấy mua hàng ở hnam được đó chứ. Mình mua ip4 trả bảo hành gần 2 năm chả thấy lỗi phải gì!chưa vào đến cửa các e nhân viên đã mở cửa chào mời nhiệt tình luôn.

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@Ngọc trường vinh Nhìn Avatar của ông thì biết ông máu gái rồi.
Mà máu gái thường bảnh bao.
Bảnh bao thì vào hnam nó dòm tướng ông là nó nhiệt tình.

Vậy đâu có gì lạ😃
100 lý do chọn hàng xách tay vì nó rẻ hơn mà chất lượng vẫn thế ! Có khi ngon hơn !
Nói chung là mình cạch hàng chính hãng. QC cho cố, giá mắc lòi, nói khuyến mãi và hậu mãi trả hàng cái gì? Hỏi thôi mà mặt của nv bán cứ như phù thủy nên khỏi dám trả hay đổi gì luôn.
Chất lượng đt bán tại vn của các hãng kể cả ss, lg, sony điều thua tại các nước khác về gian công và chất lượng. Như cái note edge của mình mua tại AU phải nói từ nước sơn, vỏ máy, ốc vít, màn hình thì nhìn 1 trời 1 vực với note4 bán tại vn. Đã vậy mua tại nước ngoài rẻ hơn nhiều nên mới có hàng xách tay bán tại vn. Không hiểu sao vn bán chính hãng giá cao vậy. Nhưng bây giờ mình đã hiểu nhờ 1 cửa hàng lấy giá công ty cho biết. Như note4 hiện tại là 17tr chính hãng rao, nhưng giá công ty bỏ cho cửa hàng chỉ 13tr và cửa hàng bán lại 14tr, nguyên tem chưa khui hộp. Mấy tgdđ hay vta bán ăn lời cắt cổ vì tiền mặt bằng hoành tráng quá mà.
Kết luận là mình cạch hàng chính hãng, giá cao, mà bảo hành thì đúng là hành thật, hết thời gian bảo hành mang ra ttbh sửa thì giá thay linh kiện trên mây, mua ebay rẻ bèo về thay xài vèo vèo.
Mua Hnam mấy lần, lần đầu con Xperia hỏng màn hình không lên, ra BH được ngâm 1 tuần và báo máy em bị rơi đứt cáp không bảo hành (cãi nhau chán rồi cũng ngậm ngùi mang máy về). Mang máy về đi sửa ngoài thì được báo main bị chọc vào có vấn đề, thay main và hiện nay main không có. Tức quá ban xác được 600K (mua máy 3 triệu). Lần sau mua em Lumia 520 chính hãng thì đắt hơn chỗ khác 100K, chính hãng mà mua Hnam thì đúng ngu. Mấy em bán hàng thì muốn đập vào mặt, coi mấy em Lumia 920 và Galaxy S3 nhưng mua Lumia 520 em ấy coi thường ra mặt...
@khuenama sức chịu đựng bạn cũng lớn nhỉ 😆 bị vậy mà vẫn qua mấy lần à. còn vụ tiếc 100k nữa à 😃) 2 ly cafe làm gì mà ngậm... vậy bạn.
@nguoiquaduong61 Tiếc gì 100K bạn, mình vẫn mua mà. Bữa đó cần mua cho đứa em Lumia 520 kẹt xe quá thì lụi vào chỗ đường Lê Hồng Phong. Còn 2 cây khác là Lumia 925 và HTC 8X thì không lỗi...ghét thái độ Hnam tu hồi ở Trần Quang Khải, sau này lớn lên mở nhiều chi nhánh vẫn không thay đổi...Công bằng mà nói hàng Hnam khá rẻ. Nhưng phục vụ và bh quá chán. Mình không biết bạn có quen biết họ không mà nói móc máy như vậy làm gì?
@khuenama đâu phải tại thấy lạ lạ nên e hỏi thôi 😆 chỗ nào e ghét là e chia tay luôn à 😃).
chuẩn luôn ! Gặp t cũng vậy thôi nhiều khi rẻ hơn cả triệu cũng lượn luôn cho bõ tức !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019