Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[QC] Android 2 sim Q-mobile S11: Những điểm đáng sở hữu?

Hư Trúc
20/6/2012 5:13Phản hồi: 951
951 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Rất tốt, cấu hình của em này con cao hơn cả con LG Optimus One P500 của mình nữa: CẤU HÌNH Q-MOBILE S11:
  • Hệ điều hành: Android 2.3 Gingerbread; 2 kho ứng dụng Google Play Store, Q-Store
  • 2 sim 2 sóng online
  • Màn hình: 3.5” HVGA độ phân giải 480*320 pixels, cảm ứng điện dung đa điểm
  • CPU: 800MHz
  • Bộ nhớ: 512MB ROM, 256MB RAM
  • Thẻ nhớ: 32GB T-Flash card
  • Camera: 3.2 MP cho phép quay phim, chụp hình. Tính năng chụp cảnh rộng 3600 Panorama
  • Kết nối: WiFi, GPRS, Bluetooth
  • Cổng giao tiếp: Micro USB, jack 3.5mm
  • Kích thước: 114x62x12.5mm
  • Pin nguồn: 1300mAh
So sánh với LG Optimus One P500:
  • CẤU HÌNH LG P500:
  • Hệ điều hành: Android 2.2 Mới nâng cấp lên 2.3.3
  • 1 sim 1 sóng
  • Màn hình: 3.2” HVGA độ phân giải 480*320 pixels, cảm ứng điện dung đa điểm
  • CPU: 600MHz
  • Bộ nhớ: 512MB ROM, 256MB RAM
  • Thẻ nhớ: 32GB T-Flash card
  • Camera: 3.2 MP cho phép quay phim, chụp hình.
  • Kết nối: WiFi, GPRS, Bluetooth
  • Cổng giao tiếp: Micro USB, jack 3.5mm
  • Kích thước: -
  • Pin nguồn: 1500mAh
Hoan nghênh và ủng hộ các bạn được sở hữu em này "Made in Vietnam" Mình sẽ nhanh chân lấy 1 em tặng cho vợ yêu!
sonne1990
ĐẠI BÀNG
12 năm
ủng hộ q-mobile hàng dù sao cũng có 1 chút ít VIỆT NAM
huy_cuong
ĐẠI BÀNG
12 năm
@sonne1990 Nơi bán hiếm!
giá ngon đấy. Cấu hình như trên thì gần bằng em samsung galaxy ace mà giá chỉ bằng 1 nửa.
giá khỏi chê luôn;)
q128
TÍCH CỰC
12 năm
Chưa có bài trên tay em này nhỉ
ko bik máy dùng chip gì nhỉ?
3G mạng VN cùi bép mà đòi 3G...sắp lên 4G xớt 4G luôn đê.😁
thaison0803
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ăn căp giao diện cuat bọn SS
sao cái ông Hư Trúc này toàn thấy đăng mấy cái quảng cáo, mà hàng tàu khựa này thì tốt nhất nên có bài đánh giá chi tiết chứ còn bê nguyên cái quảng cáo của hãng sx lên thì chả tin đc mấy phần, Hắc Ka Phone đấy, cấu hình cứ gọi là, nhưng thực tế thì force stop liên tục, cảm ứng loạn, cắm sạc vào cái là cảm ứng vứt đi, em này có cầm qua rồi, màn hình rỗ, màu sắc xấu, 2 sim tốn pin kinh khủng, chưa kể ko có 3G thì gần như vứt đi rồi, xài sờ mắc phone mà ko có 3G thì ....
@AZwarrior Ko quảng cáo thì ko có cai 4fum cho bác vào chém gió và chê ỏng ẹo. Hàng chưa cầm mà phán như đúng. Bỏ 2t ra muốn màn super amoled hay retina. 4inl luôn, 3d nữa. Chém là giỏi

Sent from my LG-P500 using Tinhte.vn
@KyNuConTrinh Bác này có cái nik name quá tuyệt, ý kiến của bác quả là hay, like. Bác hỏi lại bác kia khi nào có em nào 2tr mà Super Amoled -4 inch nhớ anô em nha.
@AZwarrior Hàng người ta chưa có mà bác này xài rồi, tỏ vẽ nguy hiểm gớm
@AZwarrior bố chém quá đấy bố ạ, cầm qua bao h chưa mà phán như thánh sống thế bố trẻ, đừng lôi HKT à nhầm HKphone ra so, dùng thử đi hãy nói, cầm nghe gọi con này rách cũng 2 ngày rồi chưa hết pin nhé, với giá 2tr thì còn muốn cấu hình như nào, nó ko có 3g nên mới có giá đấy nhé, ngu mà rất nguy hiểm
Chỉ hơi lo lắng về 256MB RAM, liệu có đủ cho hầu hết các tác vụ, nếu là 386MB như Wildfire thì ổn và tương xứng hơn với cpu 800MHz. Ngoài ra thì mọi thứ đều rất ổn
không có cảm tình với Q Q 😆
songokubb
ĐẠI BÀNG
12 năm
6t xuống tầm 1t mua là vừa,k 3g xài chán òm.

Sent from my SHW-M110S
ktstuan83
TÍCH CỰC
12 năm
Ủa!! Topic này đã có rồi mà, đây http://www.tinhte.vn/threads/1325972/! Hay là bác hutruc đang làm PR cho Qmobile😁
lovepda
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hiệu năng mà 1 cái máy giá chỉ có 2tr mang lại như thế là ổn rồi. Nhiều bác đòi hỏi vô lý quá. Đòi hỏi cao như các bác thì cứ lấy tầm 15-16 củ để xúc con S3 hoặc OneX về mà xài. Quan tâm mấy dòng này làm gì để rồi lăn tăn. Còn về vụ 3G thì hên xui, tùy người. Mà cũng không có đâu cái chân lý: smartphone là phải có 3G. Vậy thế Iphone đời đầu không phải là smartphone à? Cũng không có 3G đấy, nhưng mà cũng hàng chục triệu sản phẩm được tiêu thụ đấy.
nemo1560
TÍCH CỰC
12 năm
@lovepda sao cứ thích lấy những sản phẩm bình dân so với sản phẩm cao cấp vậy ?, nếu cái nào chất lượng và cấu hình như nhau, vậy tại sao mình phải bỏ cả đống tiền ra để mua rùi đi so với cái thiết bị rẻ hơn nhiều....
@lovepda So với cái thời cách đây 5 năm hả bác?
taitv
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giá vậy là quá tốt....2 sim, android...Thik hợp cho ai mún dùng thử android
đẹp đó chứ, với cái giá 2tr thì quá ổn, không 3G cũng ok mà, zờ wifi thì la liệt cắm quán cf nào chẳng có, cơ quan nào chẳng có. 2 sim online thì quá tuyệt còn gì. ủng hộ cho Q-Mobile, tiếc là đang xài nô 71 chưa có xiền
falasa
ĐẠI BÀNG
12 năm
giá dưới 2 tr là ngon lắm r :-j tất nhiên làm sao so sánh dc với các hãng lớn kia
Gphone123
TÍCH CỰC
12 năm
QC mấy em này trên tinhte chỉ có tốn tiền thôi Q-mobile ạ :">
làm gì làm chứ xi mát phon mà không có 3g, gps thì thôi rồi
@thainguyenkhoa Bác đổi cho em một em nhé, em có con No 5230 - 3G, em lấy con wifi chuẩn N là ok rồi.
@thainguyenkhoa Không có 3G thui bác ơi, có wifi và gprs đấy chứ. Giá 2tr mà đc như thế thì ngon lắm rồi, phù hợp túi tiền của nhiều người.
@dinhthang1706 Ý mình là định vị toàn cầu ấy
giá cũng hợp lý

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019