[QC] Cuộc hành trình "Giấc mơ Tết"

TTKM
6/2/2015 1:48Phản hồi: 32
[QC] Cuộc hành trình "Giấc mơ Tết"
Tết - ngoài là dịp sum họp và nghĩ ngơi, còn là khoảng thời gian để mọi người nhìn lại năm cũ rồi sắp xếp gọn gàng mọi thứ cho năm mới. Từ những thứ rõ ràng như nhà cửa, công việc, đến những điều khó định hình như mục tiêu, dự định, và đặc biệt là ước mơ. Tết 2015, Microsoft - Lumia đã thực hiện một cuộc hành trình đặc biệt để tìm hiểu và đồng hành cùng những ước mơ này, cuộc hành trình "Giấc mơ Tết".

Rong ruổi khắp những cung đường tại Sài Gòn và Hà Nội, chúng tôi tìm kiếm những bạn trẻ cá tính, năng động và sẵn sàng chia sẻ để hỏi về "giấc mơ Tết" của họ. Hàng trăm người được hỏi, hàng trăm câu chuyện và ước mơ khác nhauu: theo đuổi niềm đam mê âm nhạc, thực hiện được mục tiêu du lịch và chụp ảnh khắp cả nước, tìm được người yêu hay thậm chí là... có con, mỗi người đều có một ước mơ Tết cho riêng mình.

Có người chỉ ước mong một điều đơn giản, như anh bảo vệ thân thiện Anh Tuấn ở Hà Nội: "Tết nào tôi cũng chỉ có một mong ước nhỏ nhoi là không phải trực Tết để có thể cùng quây quần đón giao thừa với những người thân yêu."

Có người ước mơ với nhiều suy tư, trăn trở: "Tết không chỉ là đôi ba ngày mồng một, mồng hai, nó còn là cả một khoảng thời gian dài rộn ràng, nô nức chuẩn bị trước đó. Từ khi lên thành phố, tôi đã không còn được trải qua những ngày chuẩn bị Tết đó nữa, ước mong lớn nhất của tôi cho Tết này, chỉ đơn giản là được về quê sớm, rồi cùng với gia đình đón Tết như những ngày trẻ thơ..." - Hương Giang, quản lý nhà hàng.

Và đặc biệt, có người dành toàn bộ ước mơ của mình cho người khác, điển hình là Thành Đông - cậu chủ quầy hàng sách từ thiện: "Mình mong muốn công việc bán sách thuận lợi và phát triển hơn. Càng nhiều người ham đọc sách thì sách càng được nâng niu, và mình càng có nhiều cơ hội đem tấm lòng của mọi người đi giúp đỡ những hoàn cảnh khó khăn ở vùng sâu, vùng xa.”

Những ước mơ luôn đáng được trân tròng, dù lớn hay nhỏ, dù hướng về ai. Lumia hân hạnh được đồng hành cũng những ước mơ này bằng cách mình có thể, đó chính là những chiếc điện thoại Lumia dành tặng cho những người có ước mơ đáng trân trọng nhất. Với hy vọng có thể tiếp thêm động lực trên con đường đi đến ước mơ của mỗi người, và là một món quà Tết thật ý nghĩa!

Bạn cũng có thể xem hết 100 điều ước ngay tới tại đây và chia sẻ ước mơ của bạn tại website: www.caydieuuoc.com
32 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bé thì thích Tết nhưng lớn lên rồi. Cơm áo gạo tiền, lại không mong Tết đến sớm. Giá như 3,4 năm Tết 1 lần thì tốt biết mấy. Đó là điều ước của mình.
@EmGiaKhang Thì phải QC mới có tiền duy trì web để ae có nơi tung gió chứ. Với lại khi có tiền các bác ý cũng nhẹ nhàng hơn. Nhỡ có quá lời thì cũng đc chiếu cố. Còn ít tiền quá, người khó chịu, quá lời tí là đi ngay😁 mình thấy QC nhiều cũng ko sao. Trừ sp của Khựa ra thì OK hết.
@EmGiaKhang Khi Quảng cáo thì tiêu đề đều có hai chử QC đấy thôi. nếu thấy QC nhãm thì đừng xem... haizzzz
@Screenwiter Thế cũng có thằng quote. thành cmn công roài.. ô ze :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:
@Hiep Quang Hiep Cùng quan điểm
Tết giờ chỉ mang ý nghĩa thủ tục, nhớ ngày xưa tết đến cả người lớn lẫn trẻ con đều vui vì đó mới đúng là ko khí ngày tết, bây giờ tết càng ngày càng chán, chỉ có bọn trẻ con là vui thôi
@T07 Tết vẫn vui như ngày xưa, chỉ có người lớn là ko còn vui như ngày xưa nữa thôi.
Nghe xuân sang thấy trong lòng mình ứa gan
Tết nhứt đến nơi ko có money lì xì.
* Mỗi độ xuân về lòng người vốn dĩ phơi phới mong chờ với bao hoài bão trong năm mới, nhưng thời cuộc ngày càng khó khăn, cuộc sống cơm áo gạo tiền bao lo toan vất vả nên mùa xuân đến nhiều khi ko trọn vẹn niềm vui.
@Runglathap008 Tết đến biết bao lỗi cực nhọc. Liên hoan liên miên, trưa nay vừa liên hoan Khoa, chiều liên hoan đội bóng. Tối mai liên hoan anh em chơi thân với nhau. Sáng ngày kia về quê vợ(sêu Tết bố mẹ vợ). 28,29 vẫn đi làm, off 30 mùng 1, mùng 2,3 đi trực. Mùng 4 về quê vk chúc Tết. Chưa kể cv bận rộn, thăm thú họ hàng. Nghĩ đến Tết mà hãi 😁 Ngoài niềm vui của con trẻ thì đúng là một nỗi cực nhọc của những người đi làm.
@Hiep Quang Hiep Vẫn còn đá bóng à, ngon nhể. Vk quê ở đâu
@Runglathap008 Vẫn chứ bạn, bóng đá là niềm vui mà. Quê vk ở tận TB quê lúa 😁
ruaconbaccuc
ĐẠI BÀNG
9 năm
anh bảo vệ có đôi mắt đẹp trai
duongdoi
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ruaconbaccuc đẹp mới chun vào đó đc đấy bạn ạ... 😃
@ruaconbaccuc mắt đỏ phê cỏ 😁
Giấc mơ Tết của em đơn giản thôi: Windows 10 trước Tết cho con Lumia của em.
Anh MS cho em đi...o_O
xversion1
TÍCH CỰC
9 năm
Tết ước có gái đẹp da trắng chân dài mặt xinh mông cong ngực to núm nhỏ tròn hú hí cả ngày không biết anh sốp có giúp đc ko?
ttthanh14
TÍCH CỰC
9 năm
thấy trên TV anh em dưới Đà Nẵng cào trúng liên tục @@ gatô thế!
em có 1 ước mơ
em có 1 khát khao
1 cái lao và 1 cái đao
khoa_pv
ĐẠI BÀNG
9 năm
tết chỉ ước được bên gia đình xum vầy là vui lắm rồi như mẹ mình nói"bon chen cả năm tết không ở bên gia đình thì đi đâu?"
xitrumhonhu
ĐẠI BÀNG
9 năm
chỉ cần cái Iphone 6 plus 64GB gold là đủ. 😃
Anh em mơ ước tao nhã quá, em chỉ có nhiều xèng, càng nhiều càng ít 😁
Mình ước mơ tết này quê mình có con đường mới để đi lại.Chứ tết gì mà đường lầy lội không muốn đi đâu cả.
congthach
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cơm áo gạo tiền làm đầu mình ước thưởng tết kha khá 😆
@congthach Thái Bình nhà m đây rồi
ltxuan57
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đã gửi điều ước hi vọng chỉ Microsoft đọc được thôi, hi vọng trong cơ quan đừng ai đọc được nhé. Điều ước của mình cũng chẵn ai giúp được gì đâu. Buồn.
đã mất công ước thì ước cho nó bõ chứ 😁
ƯỚC mơ của mình nho nhỏ là có một ngôi nhà thật là to ... kaka ... phải như vậy để còn cố gắng mọi người .
huynhtri9xxx
ĐẠI BÀNG
9 năm
cho mình hỏi có tầm 2.5 củ thì mua máy nào ok nhất. mình cũng nghe zenfone xài mau hết pin với lỗi nhiều lắm
@huynhtri9xxx Cầm 2,5 củ ra xóc đĩa. Làm phát. Cầm 5 củ có nhiều sự lựa chọn. Quá chất

Gửi từ tinhe.vn app hay văng của cuhiep
e ước có samsung s5
Chỉ cần sếp trả đủ thưởng tết để vợ con em nó đỡ khổ là tốt rồi, ước mơ có đấy thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019