[QC] Cuộc thi ảnh “GRANDE – Đẳng cấp của sự sang trọng” công bố những tác phẩm xuất sắc thắng cuộc

TTKM
28/11/2014 1:48Phản hồi: 99
[QC] Cuộc thi ảnh “GRANDE – Đẳng cấp của sự sang trọng” công bố những tác phẩm xuất sắc thắng cuộc
Dòng xe Yamaha Grande ra mắt là một dấu mốc đặc biệt quan trọng với công ty Yamaha Motor Việt Nam (YMVN). Hình ảnh mềm mại, thời trang, đầy đẳng cấp của Grande đã mang đến một cảm nhận rất khác cho thương hiệu Yamaha, vốn nổi tiếng với những dòng xe mạnh mẽ, thể thao và nam tính. Để đánh dấu sự kiện này, Yamaha Việt Nam đã tổ chức cuộc thi ảnh “Grande – Đẳng cấp cùa sự sang trọng”. Với cuộc thi này, Yamaha Việt Nam muốn tạo ra một sân chơi để những người tham gia thể hiện tài năng của mình, qua đó khám phá những nét đẹp tiềm ẩn từ chiếc xe Grande xinh đẹp.

Chỉ trong vòng một tháng phát động, ban tổ chức (BTC) đã nhận được gần 1.000 bài dự thi gửi về tham dự vòng 1 cuộc thi. Trong số đó, BTC đã dựa trên số lượt bình chọn cũng như chất lượng thẩm mỹ để chọn ra 20 người bước vào vòng thi thứ 2.

Vòng 2 của cuộc thi, kéo dài từ ngày 14/11/2014 đến hết ngày 21/11/2014, là nơi khả năng sáng tạo và cảm thụ cái đẹp của những người tham gia thật sự được thử thách. Với tiêu chí đánh giá không chỉ dựa vào chất lượng của hình ảnh, mà còn đòi hỏi những người tham gia phải sáng tạo ra một “câu chuyện” thú vị thể hiện được cái hồn của Grande qua từng khoảnh khắc bắt được, vòng 2 của cuộc thi đã làm lộ ra những “viên ngọc” thật sự. Qua một thời gian cân nhắc và đánh giá, BTC đã trọn ra những tác phẩm đặc sắc nhất cả về thẩm mỹ, cảm xúc và giá trị sáng tạo khi thể hiện hình ảnh Grande, để trao những giải thưởng chung cuộc. Sau đây là những tác phẩm xuất sắc đã dành chiến thắng.

Giải nhất - Lê Đình Khôi - TP.HCM.jpg

GIẢI NHẤT: trị giá 41.990.000 VNĐ hay 01 chiếc xe Yamaha Grande phiên bản Deluxe

Bộ ảnh của tác giả Lê Đình Khôi

Giải nhì - Lê Vũ Huy - Hà Nội.jpg

GIẢI NHÌ: trị giá 20.000.000 VNĐ

Bộ ảnh của tác giả Lê Vũ Huy

Giải ba - Tăng Hoàng Yến - TPHCM.jpg

GIẢI BA: trị giá 10.000.000 VNĐ

Bộ ảnh của tác giả Tăng Hoàng Yến

Giải khuyến khích - Hoàng Vũ Đạt - TP.HCM.jpg
Giải khuyến khích - Lâm Minh Khang - TPHCM.jpg Giải khuyến khích - Nguyễn Đình Quân - TPHCM.jpg Giải khuyến khích - Phạm Thị Thanh Nhàn - TPHCM.jpg Giải khuyến khích - Võ Đoàn Nhật Thành - Đà Nẵng.jpg Giải khuyến khích - La Nguyễn Thành Nhân - TP.HCM.jpg Giải khuyến khích - Đặng Thanh Tùng - Hà Nội.jpg
GIẢI KHUYẾN KHÍCH (7 giải): mỗi giải trị giá 2.000.000 VNĐ

Bộ ảnh của các tác giả: Lâm Minh Khang, Đặng Thanh Tùng, Phạm Thị Thanh Nhàn, Võ Đoàn Nhật Thành, La Nguyễn Thành Nhân, Hoàng Vũ Đạt, Nguyễn Đình.

Giải bình chọn nhiều nhất - La Nguyễn Thành Nhân - TPHCM.jpg
GIẢI BÌNH CHỌN NHIỀU NHẤT: trị giá 4.000.000 VNĐ

Bộ ảnh của tác giả La Nguyễn Thành Nhân

Giải sáng tạo - Đặng Thanh Tùng - Hà Nội.jpg
GIẢI SÁNG TẠO: trị giá 2.000.000 VNĐ

Bộ ảnh của tác giả Đặng Thanh Tùng
Cuộc thi ảnh “Grande – Đẳng cấp của sự sang trọng” đã khép lại với những ấn tượng tuyệt vời. Ban tổ chức hy vọng, thông qua những tác phẩm xuất sắc trong cuộc thi lần này, hình ảnh chiếc xe Grande sang trọng và đẳng cấp sẽ tiếp tục trở thành nguồn cảm hứng cho cuộc sống của những người phụ nữ Việt Nam xinh đẹp và quyến rũ.

Tham khảo toàn bộ tác phẩm dự thi vòng 2 tại: http://thianhgrande.yamaha-motor.com.vn/#danh-sach-bai-thi-vong-2
99 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nói thật là em vào topic này k có xem xe, mà xem cái khác 😁
hoangsbk3
ĐẠI BÀNG
9 năm
@DucHoang7799 Mình thì không đọc comment mà xem avatar của bạn trước
@hoangsbk3 khè khè 😁
zaizai_88
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình xem gái.. ko xem xe. xe xấu òm
vào đây ngắm gái là chính 😁 ai giống em không? :rolleyes:

mẫu xinh quá trời quá đất.
Nói thật là mấy con mẫu đẹp , thằng dưới nghĩ sao :p
DzatBuon
TÍCH CỰC
9 năm
đúng là mẫu giải 1 đẹp thật.
Sang trọng = xe + gái 😁
Bức được giải nhất, nhân vật chính và cảnh đằng sau có vị "lẫn" về sắc độ không ? Không có khoảng hở đẹp để ảnh thoáng hơn.
@vuzap giống như kiểu mới tập pts hay kéo cyan quá tay vậy mình ko nghĩ đây là gam màu ^^
mẫu xinh thật
umumti
CAO CẤP
9 năm
Mẫu quá xinh, cảm ơn photoshop.
Em chả quan tâm xe Yamaha cùi bắp giá trên trời kia, mà em quan tâm các em mẫu ngon quá. KLQ nhưng mình thấy 2 em dưới này mới đáng giá nhất nè (Hai em giải nhất nhì nhìn quá chuyên nghiệp thành ra nó giả tạo đểu đểu thế nào ấy). Anh em đồng ý không?

Tấm thứ 2 chụp ở đâu mà có cảnh giống bên Châu Âu vậy nhỉ?
tấm hình nền là đẹp nhất
s2xmrt9x
ĐẠI BÀNG
9 năm
mẫu ở tấm giải 3 xinh quá @@
s3095453
TÍCH CỰC
9 năm
xe này ở ngoài chạy cũng được, dáng ok 😁
Những tấm ảnh "vì môi trường" vẫn đẹp hơn nhiều, lol
thích 2 bạn mẫu này quá. :3
earl_grey
TÍCH CỰC
9 năm
Cuối cùng toàn các thợ ảnh chuyên nghiệp được giải, tính quảng bá của chiến dịch coi như bằng không, thật thảm hại cho mấy ông truyền thông Yamaha, thảo nào chả ai biết đến sự kiện này. Thêm nữa, ảnh cuối cùng đang điều khiển xe máy mà không đội mũ bảo hiểm, ai nói rằng đó là nghệ thuật, mình nói rằng mình đồng ý, nhưng sai luật, và đúng ra sẽ bị cấm lưu hành quảng bá tấm ảnh đó.

Em mình đang đi Grande, và mình đánh giá nó cao hơn Lead rất nhiều, nhưng chiến dịch quảng cáo này của Yamaha coi như thất bại!
@earl_grey Ý kiến của bác rất đúng, quảng cáo đi xe máy phải đội mũ BH mới đúng luật, như quảng cáo bên nước ngoài đi xe là đội mũ bảo hiểm.

Bác nói đúng quảng cáo xe máy bên nước ngoài, đi xe kèm theo mũ, cũng có nét đẹp riêng và ko phạm luật.

@earl_grey Nói thật nhé,mình cũng chả quan tâm đến thành công hay thất bại của các cuộc thi này đâu.Thành công hay thất bại thì ra đường nhìn xe là biết ngay thôi.
earl_grey
TÍCH CỰC
9 năm
@meodihia_cool À ha, vậy ra bạn không quan tâm... Còn việc thành công hay thất bại của riêng một chiến dịch quảng cáo không tác động hoàn toàn hay được dùng hoàn toàn để đánh giá cho thành công trong bán hàng của sản phẩm.
@earl_grey Họ tổ chức mà lại còn ko quan tâm bạn nói chuyện buồn cười.
tất nhiên họ có những tiêu chí của họ,
nhưng theo mình thấy những chiến dịch thi ảnh quảng cáo xe từ trước đến h của yamaha và các hãng khác ở VN chẳng có gì ấn tượng và cũng chẳng lan truyền được điều gì cả.
xe này thuộc dạng êm nhất trong tất cả dòng xe ga tại vn rồi, nhưng độ bốc thì vẫn kém.

em thích 2 mẫu này 😁 đề nghị share info , em đầu tiên có vẻ nhiều người thích , nói chung chân dài mình dây, nhà giàu nhìn không bánh bèo, sang sang là em thich :3
đã đc info em 1 : Tăng Thị Hoàng Yến :3

em này thi hơi bánh bèo để cho các bạn teen :D
Tuấn Hugo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lzzz_adnguyen_zzzl Em ảnh đầu tiên là Tăng Thị Hoàng Yến. Fb bỏ chữ Thị ra :D
@Tuấn Hugo thks bác nhé :3 fb vào hơi bánh bèo xíu :D
thaingo84
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Tuấn Hugo Nghe lời bác Google Tăng Thị Hoàng Yến thì nó ra... mém té ghế =))
Tuấn Hugo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thaingo84 Bác GG thì Tăng Hoàng Yến thôi. Chứ mấy e này có bao h để tên thật đâu 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019