[QC] Cuộc thi đánh giá ColorOS với Rom khác - Trao tay Find 7a

TTKM
8/8/2014 2:30Phản hồi: 187
[QC] Cuộc thi đánh giá ColorOS với Rom khác - Trao tay Find 7a
ColorOS là bản Rom Android được tùy biến với rất nhiều tính năng hấp dẫn, được cài đặt sẵn trên các điện thoại của OPPO. Với mong muốn mọi người tìm hiểu nhiều hơn về hệ thống ColorOS và khuyến nghị các bạn đang dùng ColorOS chia sẻ kinh nghiệm sử dùng và thủ thuật

ColorOS Team tổ chức một event viết bài cảm nhận đánh giá trúng OPPO Find 7a. Trong hoạt động này, chúng tôi hi vọng sẽ đón nhận những bài có ý tưởng sáng tạo, độc đáo, thể hiện được niềm đam mê của các bạn yêu thích ColorOS, qua đó nhân rộng kiến thức, hiểu biết của mình cho tất cả mọi người.

“ColorOS là hệ điều hành di động được tùy chỉnh cao từ hệ thống Android gốc nhằm phục vụ thói quen của người dùng di động từ các quốc gia khác nhau. Dựa trên triết lý "Vẻ đẹp & Công nghệ", thiết kế của chúng tôi hướng tới mục đích cung cấp trải nghiệm người dùng đơn giản nhưng đầy thú vị cùng với thể hiện đồ họa hoàn hảo. Người dùng sẽ cảm thấy ngạc nhiên trước vẻ đẹp của công nghệ.

ColorOS được thiết kế với tư duy về người dùng. Chúng tôi liên tục trao đổi với người dùng của mình trong quá trình phát triển để có thể cùng hợp tác và liên tục cải thiện sản phẩm hướng tới sự hoàn mỹ.”

Chủ đề:

“ĐÁNH GIÁ ROM COLOROS VỚI ROM KHÁC ”​

1. Đối tượng dự thi
- Đối tượng dự thi: Tất cả mọi người.

2. Thời gian
- Thời gian đăng bài dự thi từ ngày 01/08/2014 đến ngày 31/08/2014
- Thời gian công bố kết quả : 04/09/2014

3. Giải thưởng
- 1 Giải nhất: điện thoại Find 7a trị giá 10.490.000đ
- 2 Giải nhì: mỗi giải một tai nghe Bluetooth ilike trị giá 1.500.0000đ
- Giải cho người tham gia: mỗi giải một Ollie
- 5 Giải cho người bình chọn chính xác nhất: mỗi giải một Ollie
Nội dung chi tiết cuộc thi: http://forum.coloros.vn/forum.php?mod=viewthread&tid=1758
187 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hàng tầu à, không dám chơi. Có mấy bộ film HD không che bản quyền của mình hay cài trong máy, biết đâu nó lại gửi ngầm về DATA center của tầu thì sao.:p Cái gì có thể mất, chứ dữ liệu quan trọng là không thể để mất. 😁
@tungamg nó copy chứ có phải xóa đi đâu mà ki bo vậy bác :D
vphuc161
TÍCH CỰC
10 năm
@tungamg bạn này làm chức lớn lắm nè sợ bị theo dõi
hoangngo123
ĐẠI BÀNG
10 năm
vừa chia tay em R1 , máy đắt cấu hình bình thường và rất nhiều lỗi , mua chưa được 30 ngày đổi 1 lần , qua mấy ngày tiếp theo màn hình có điểm chết , máy nóng khi dùng cả 3G vs wifi , chụp hình bị cháy sáng v.v.......... nhược nhiều hơn ưu nên bye bye em nó rồi . em không tin những gì mà oppo quảng cáo nữa . bỏ ra số tiền lớn không xứng đáng
@hoangngo123 Bác bỏ ra 8tr mua con TQ không thấy tiếc hả bác.
hoangngo123
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nguyenquocnghi mua xong dùng không được tốt nên nhượng lại cho thằng em , oải với mấy hãng này quá , cũng vì cả tin thôi ae a , hixxxxxx
@hoangngo123 Đồng ý với bác. Ko có cảm tình với oppo.
vphuc161
TÍCH CỰC
10 năm
@hoangngo123 bán lại 2 tr tôi mua liền khỏi nói nhiều
K biết Việt Nam thần thánh của ta có làm được con ốc cho điện thoại chưa , mà mấy bạn cứ chê này chê nọ, trong khi mình chưa bằng 1/100 của nó.
@colintran2006@yahoo.com sr bác em quote nhầm thằng
@konken1987 Một chút văn hoá tẩy chay là cần thiết cho người Việt Nam
@trankhacchan Mình là người tiêu dùng, tức là mình có quyền lựa chọn. Đắn đo gì mà k bỏ ra chút tiền tậu hàng HTC thay OPPO... Tự kỉ...
@colintran2006@yahoo.com Like mạnh bài bác, bác có account facebook hay gì không, làm bạn cái đi.
huyminh1560
ĐẠI BÀNG
10 năm
đẹp ghê nhưng vẫn hơi lag
ko có hảo cảm với máy TQ cho lắm...
Mới tậu con N1 mini, thấy cũng ok, thực chất nếu bát bỏ khái niệm xuất sứ, OPPO cũng là hãng khá là sáng tạo về thiết kế lẫn Rom, trải nghiệm thử thì sẽ cảm nhận được.
khoind
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chưa bao giờ có ý định mua oppo

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
manh_it
ĐẠI BÀNG
10 năm
Không ăn thua, Galaxy J Ngon bổ hơn! 😁
Có dịp trải nghiệm ColorOS rồi và mình rất thích bản ROM này. Tuy nhiên mình lại không thiện cảm với Oppo, hi vọng thời gian tới ColorOS có thể chạy trên những máy Android của hãng khác
@kekk G2 có kìa
Nói chung tổng thể lúc trên tay con find 7a là chụp hình đẹp màn hình rất đẹp. Tuy nhiên xài lâu dài chả bít dc mình cug chả khoái hãng này. H điện thoại thiếu gì cái ngon
1 là ROM Stock GPE
2 là :

bác nào hay quay film xxx với người yêu thì cẩn thận nhé, nó tự tải về sever bên TQ thì vỡ mồm. Nên mạng xem film jav lại thấy ai quen quen thì coi như xong... tan đời trai gái.
@onlinegame24h thôi xong film mình rồi😔
ngocphan1
ĐẠI BÀNG
10 năm
hàng tàu cho dùng thử, xài thử 30 ngày chán thì trả lại còn được
chứ ko bao h bỏ tiền túi ra mua 1 con tàu khựa với giá hàng triệu
mikikendo
ĐẠI BÀNG
10 năm
đây bài dự thi em đây :
Em đã từng xài oppo Way S dc 6 tháng thì tự tay em up lên rom ColorOS cho nó luôn, mua cái ĐT 8T mà chờ mòn mỏi mới dc lên ColorOS (nhưng HĐH vẫn là 4.2.2), rất là nhiều tùy biến nhé : nào là vuốt thanh bên trái màn hình xuống để vẽ ứng dụng mình cần vào nè (vọc đúng 2 lần chẳng đụng tới vì ko hữu ích) , nào hiệu ứng thời tiết (chả thấy đẹp ko bằng HTC), mở nhạc khi tắt màn hình ( vuốt vuốt trên màn hình mà lúc dc lúc ko =)), mà nói thật đa số a e nghe nhạc bằng tai nghe ít ai nghe loa ngoài), chạm 2 lần mở màn hình ( giống Nock On của LG nhưng 10 lần thì 2 lần ko dc), Camera chụp tệ hơn và góc chụp hẹp hơn lúc chưa UP,...
Ram thì lúc chưa up mới mua về hay UP lên ColorOS vẫn toàn chiếm trên 750Mb (máy ram 1G) mặc dù mới Format máy =)), máy ko phải rẻ mà thuộc phân khúc tầm trung nhưng vô lướt Face 40p out ra ngoài màn hình là bị delay 1s 2s rất rõ, thậm chí lúc quay số gọi cũng delay mấy giây, chỉnh tỷ lệ màn hình chuyển động xuống mức 0.5 vẫn delay. Bạn bè mượn máy gọi nhờ nó vô quay số thấy delay hỏi hàng xách tay nước nào vậy .^^.
Sau khi dc trải nghiệm "tuyệt vời" với máy Way S và rom ColorOS thần thánh của OPPO e đã phải bán rẻ 3T5 để bù thêm tiền mua S4 =)).
P/s : OPPO là cty rất biết lấy lòng KH các bác đừng khinh thường, điển hình là họ QC rất hoành tráng ở mọi nơi, có điều mua cái máy 8T xài 6 tháng mà vẫn cứ 4.2.2 mới thật là haiVL.. Nghe đâu Flagship Find 7 trên chục triệu cũng đang ở ngôi nhà 4.3 chứ ko ngóc đầu lên nổi 4.4 =))
@mikikendo Mới chuyển từ z1 sang 7a. Gõ 2 lần mở màn hình rất nhạy mà. Màn hình 7a đẹp, có điều cái color os hơi nặng nên ngoài màn hình home ko dc mượt như các hãng khác chứ chạy các game nặng phà phà. Máy ảnh cũng ngon, ăn đứt lg. Nói chung mình đánh giá cao oppo find 5 và 7
mikikendo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@gacon_vn Bác ít so sánh =)). 1 máy hơn chục củ vả lại là Flaship mà ko mượt còn mún thế nào ^^. Máy ảnh bác hết chuyện so sánh với LG nổi tiếng Camera kém nhất trong các hãng lớn =)), bác từng xài sony chắc phải nghe tới Z2 chứ nhỉ =)), thử so đi biết Camera Z2 thế nào, 50M trên Find 7 chỉ là thuật toán thôi em đã thử và tốt chứ ko xuất sắc như QC và e vẫn có dành tiền mua Z2
nevercry_hp
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mikikendo sax..xem giá tiền thế nào chứ? Nói chung là cứ so mấy con cùng chip như LG G, Find 5, XZ thì biết ngay..trước bán con find 5 cũng định gía XZ> find 5 > LG G..con find 5 thì thích nhất là cái color os, rất nhiều tiện ích cử chỉ rất hay, chỉ vuốt vuốt cái màn hình tắt mà làm đc rất nhiều việc..chuyển sang dùng con z1 thấy khó chịu vãi vì cứ phải bấm phím nguồn, bật tắt đèn pin hay next bài hát cứ phải mở màn hình hay cài pm phụ trợ...
P/S : update android ko ham chỉ cần update cái nhân android mới là cần thiết..chứ ko giống bọn SS chỉ thay cái vỏ rồi đem hù mấy con gà cứ làm như update nhanh lắm..vãi..
@mikikendo E dùng qua rất nhiều dòng, e đánh giá dựa trên sự công bằng. Giá của z2 nó đắt hơn 7a 5 củ. Nếu so z1 thì 7a nhỉnh hơn.
@gacon_vn Đúng rồi, và sau 1 thời gian xem thằng nào giảm giá nhiều hơn. Chắc chắn Z2 sẽ giảm giá nhiều hơn Oppo.
Rồi sẽ có các seeder vào nói các câu tương tự như thánh ở dưới cho mà xem. anh thù mấy chú thế này.
bác nào cho tớ mượn cái oppo 7a để đánh giá chút 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019