[QC] Đánh giá Mobiistar Touch S02

Hư Trúc
31/7/2012 5:30Phản hồi: 372
372 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình muốn hỏi đt này có nghe FM được ko vậy, FM radio với RDS là sao ah

thông tin sp thì bảo là có

lên mạng thì có người bảo không

cảm ơn.
Mua mấy đồ này về cất vào tủ chờ khi nào có cuộc thi ném điện thoại tổ chức ở VN lôi ra dùng ko khéo lại dc cái giải 🆒

Sent from my IM-T100K using Tinhte.vn
FPT F8 đã ra, trừ khi con mobistar s02 giá 1tr2-1tr3 chứ còn ko thì ko bao giờ mua.
hardeeboy
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phanhuy5491 hê hê bạn yên tâm, vài tháng sau là cũng tầm 1,5củ giá đó mát quá rồi :p
đag phân vân con này với q-mobile và fpt
hardeeboy
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lphyvnl bạn cứ mua con này đi, chắc chắn sẽ làm bạn hài lòng 😃
xuanvu203
ĐẠI BÀNG
12 năm
hôm trước mình có đọc được là có bạn muon xóa đi mấy dòng chữ sau máy. dễ thôi mấy bạn bạn đi mua cục tẩy chì màu đen loại mềm (hơi hơi dầu) mình không nhớ chính xác hiệu. mình đã dùng nó tẩy không để lại một xước nào và sạch hết chữ.
o0magiz0o
ĐẠI BÀNG
12 năm
vừa xúc em này hôm qua
dùng khá tốt
nói chung là hài lòng 😁
mỗi cái nhắn tin hơi khó
hay bị bấm nhầm phím
chắc tại chưa quen ^^
mẹ kiếp mua s02 về đem bực vào người:mad:
He con này giống cấu hình của q-smart S1 , nhưng q-smart có chíp 1GHZ cơ ai có ý định mua thì bỏ đi nha
@người quan sát Bỏ ý định mua touch s02 thì q smart cùng tầm giá có s11 hoặc s12 mới đủ khả năng làm điều ấy , như con s1 màn có 3,2 inch res 240/320 thì vẫn chưa đủ khả năng thắng touch s02 dù xung cpu cao hơn .
Vừa đi mua con máy này cho thằng bạn , con s02 này nhìn trên ảnh mình thấy nó xấu hơn s11 của q , ai ngờ ngoài đời nhìn ngon cực ,máy mình mua cho thằng bạn là con màu đen máy mới khui vỏ nên bóng loáng ,nhìn mặt truớc thích cực, trước vốn thích thiết kế của s11 hơn thì giờ mình lại thấy thích thiết kế của s02 hơn 😁
Cảm ứng của máy khá là mượt , với người mới dùng android thì mình thấy thế là quá đủ không cần đòi hỏi thêm. Màn hình chất lượng ổn , không quá đẹp nhưng không xấu ,so với mức giá của nó thì màn hình của s02 cũng là 1 điều bất ngờ ,camera chất lượng tồi như bao con giá rẻ khác , chỉ đủ nhu cầu chụp ảnh tối thiểu , chụp ở nơi đủ sáng ảnh vẫn không ngon cho lắm , zoom lên là thấy mờ ,con máy mình mua phím tăng giảm âm lượng hơi không chắc chắn cho lắm , nhiều lúc hơi chạm nhẹ nó đã nhận là mình vừa nhấn nút .
Mới dùng thử khoảng nửa tiếng nên mình chỉ có vài nhận xét qua loa như vậy , kết lại là với mức giá 1tr7 mà trải nghiệm android trên mobiistar touch s02 không uổng tiền chút nào , chỉ cần đợi phản hồi về độ bền cua máy sau một thời gian sử dụng nữa thì có thể kết luận chính xác hơn.
@final_fantasy_x_ vâng thế thà thêm 2 trăm nữa mua Samsung galaxy pocket 5300 tuy yếu thế hơn tí nhưng có thương hiệu cũng là con hàng chạy androi không tin có giá đấy hả http://dienthoaihanoi.com vào mà xem
@người quan sát Có thương hiệu nhưng con pocket nó vừa bé , vừa xấu , vừa yếu ,nhược điểm của con này nhiều hơn ưu điểm nên thật sự là thương hiệu samsung cũng không thể giúp con này hấp dẫn hơn được, nhất là khi những con smartphone giá rẻ của thương hiệu Việt đều có màn hình lớn hơn 3,5 inch đã được ra mắt , thậm chí đến con gái mình nghĩ họ cũng thà bỏ thêm một khoản tiền nữa để rước galaxy y thay vì con pocket .
@final_fantasy_x_ vâng theo bác thì em sẽ tích thêm 1 khoản nữa để mua luôn iphone 5 hoặc galaxy note 2 or lumia 920
Mình cũng phải công nhận cái câu " bỏ thêm một ít tiền " của mình nó thật lố bịch , nếu có thể cố thêm được ít tiền thì đúng là chả có gì bàn nữa cả , nhưng ý mình là sức hấp dẫn của con galaxy pocket quá kém ,chỉ xét riêng cái bộ mặt của smartphone là cái màn hình đã thấy rõ nhược điểm của con pocket : nó là con có màn hình bé nhất trong tất cả các smartphone , với kích cỡ màn hình quá bé như vậy thì sau một thời gian vọc vạch android thì hứng thú với con máy sẽ giảm nhanh chóng .
Chưa kể với khổ tay con trai thì thiết kế nhỏ nhắn xinh xinh và khá nữ tính của con galaxy pocket sẽ trở thành là điểm yếu .
domxam123
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ợ . con pocket nhìn cái màn hình mà chán, máy gì mà lọt thỏn lòng bàn tay , màn hình thì điểm ảnh to vãi .
Mà đọc trên T2 cũng thấy có nhiều người phàn nàn lỗi.
Thôi cứ chơi hàng rẻ tiền mà đẹp đẹp, giờ dt chỉ dùng 1 thời gian là đổi con khác ngay mà
Uk tui cũng thấy nó nhỏ qúa nhìn con mobiistar thấy ngoại hình đẹp hơn con pocket đến 80%
good design
các bác cho e hỏi con này thi thoảng bị mất danh bạ là lí do tại sao và sửa như thế nào ạ?
chẳng biết sao chứ, e có 1 con , dùng được 2 3 tuần j đó , cảm ứng đang trong tình trạng ngơ ngơ ngác ngác rồi , chán .
đang ngâm cứu con s01 và s02 xem ?
điện thoại Việt mà sao các bác cứ Tàu khựa thế???
Vì gốc nó là từ Trung Quốc mà bạn 😃.
con này mua ở đâu vậy mấy bác 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019