[QC] Giới công nghệ đón chờ sự trở lại của Pantech Vega Iron 2 với giá giảm đến 30%

TTKM
15/8/2015 4:9Phản hồi: 189
189 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thằng này rất lâu rồi không rầm rộ như ngày xưa, chuyển bị tháo khoi VN à!
các thương gia bán e này hình như 4 chai thì phải
camplaze
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kenny81_hp Kép nách thôi chính hãng k có đâu
PTD_201
ĐẠI BÀNG
9 năm
con này so với xiaomi mi4 thì thế nào các bác, mình thấy ngoại hình mi4 đẹp hơn rồi đó
@PTD_201 n hơn mi4 về khoảg pin và bộ nhớ còn lại thì...😁
metxalu
ĐẠI BÀNG
9 năm
cam xấu thì đừng hỏi luôn
PTD_201
ĐẠI BÀNG
9 năm
pin thông số thì mi4 thua, nhưng ko biết sử dụng thực tế thì như thê nào bác, màn mi4 nhở hơn mà :D
PTD_201
ĐẠI BÀNG
9 năm
@*LT* g3 pin thua a910 nhiều bác à, còn camera thì nghe g3 ngon hơn 😁
@PTD_201 Mình chưa bao giờ thấy nó bén gót lên trên 6h kể cả chỉ lướt web bằng wifi..
3,5h là con số mình tes khi on CoC liên tục đến khi còn 10% trong khi đó A910 đạt dc 4h50p
@*LT* Con này hiện tạo giá vẫn ngang ngử
a với G3 cho máy use nhé bạn..
- về pin thì A910 hơn G3. Cái này quá đơn giản bởi G3 phải gánh cái màn 2k. Trong khi đó A910 lại còn dc trang bị màn amoled tiết kiệm năng lượng.. pin 3k so với 3k2 của A910..
Camera của 2 máy đều khá tốt.. đều hỗ trợ ổn định hình ( chống rung ). Về camera G3 hơn A910 bởi 2 lý do.. camera trước của G3 bá đạo.. khả năng chụp đêm G3 bắt nét nhanh hơn và ảnh cũng nhỉnh hơn.. ban ngày đẹp như nhau nhưng A910 bị cam lồi cùng với tấm kính bảo vệ camera bằng nhựa.. má ơi..!
Vấn đề về cảm ứng thì Dòng Sky pantech và LG có xác xuất tử ẹo như nhau.. Sky thì tự nhiên bị liệt, loạn.. LG thì hầu hết bị vấn đề cảm ứng do sạc, cap đểu và do rơi rớt. Tại LG có viền màn hình quá mỏng nên rất dễ bị hư cảm ứng...!
G3 dùng ko mượt bằng A910 lý do ko hiểu dc.. chắc do màn 2k.. dù sao vẫn rất đáng dùng..
A910 nếu xét thương hiệu thì thua, yếu thế hơn 1 chút nhưng bù lại có màn amoled rất dsepj và thiết kế kim loại sang trong cao cấp..
@PTD_201 chuẩn đấy bác
sogoku_vn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Xiaomi redmi note 2 cho nhanh
trex
TÍCH CỰC
9 năm
ôi vãi cái giá trên mây vả lại em này ko đc. điểm gì ra hồn so vơi các loại cùng giá htc m8 sony z2 note3 ...thậm chí g3 s5 ss zen phone 2 ram 4gb...em này cũng ko đủ tuổi so bì
@trex Mình thấy đâu tệ đâu bạn.. giá của nó hiên tại vẫn 8tr2 đó chứ đã giảm đâu..
Cấu hình em nó ko thua bất kỳ mấy e bạn kể trừ zen 2 hơn ram và G3 màn 2k nhưng kẻ ko đủ tuổi có khi ngược lại vì nhựa sao bằng kim loại nhỉ ^^
Đa số là hơn nếu kể ra chi tiết từng phần cứng để đánh giá. Hiệu năng thì tât cả đều ko thể phân biệt khi sử dụng thực tế..
solarbizz
TÍCH CỰC
9 năm
6tr là giá tốt cho 1 máy từng thuộc phân khúc cao cấp s801 ram 3GB màn amoled giống ss galaxy cảm ứng rất nhạy ngay cả khi tay bị ướt. 2 quả pin 3220mah rất ổn thực tế mình từng dùng 910 pin được 2 ngày 1 pin tốt .
các bạn đừng đem so sánh với zenphone 2 vì zen2 máy phân khúc bình dân vỏ nhựa giả kim loại ,mà chất liệu đến chất lượng hoàn thiện kém hơn nhiều vào siêu thị trên tay 2 con sẽ cảm thấy rõ .
nokin
CAO CẤP
9 năm
Zen 1 làm còn sắc sảo hơn, Zen 2 lem nhem khó tả. Ông anh mua mà mình cứ bảo anh mang đi dán lột ra hay sao mép cạnh lem nhem vậy, hóa ra mép của nắp với vỏ nó làm kém quá, k nét, nhìn lượn lượn như lấy dao lam rọc.

Đồ Asus, trừ dòng thật cao cấp như main hay lap nhìn còn tạm (mà tk kiểu nông dân, k sang), còn đt hay mấy con Lap giá rẻ nhìn bèo nhèo.
Pantech Vega Iron 2 có thiết kế khung kim loại cứng cáp, đem lại cho thiết bị nét sang trọng, tinh tế và rất nam tính.
đag xài con A870 nè, mà muốn hốt con này wá 😃, dc cái màn hình lớn chơi game êm
techmanpro
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vega Iron 2 là một trong những thiết bị được giới công nghệ tìm kiếm nhiều nhất từ khi ra mắt đến nay
ngoctb08
TÍCH CỰC
9 năm
Ốp lưng sau dạng nhám chống bám vân tay
hungngoduc
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tóm lại mình hoàn toàn thỏa mãn với em này với số tiền bỏ ra (lúc mình mua máy chính hãng 8.5tr và mua thêm ốp lưng vân tay 950k). Ưng nhất vẫn là kiểu dáng nam tính, cứng cáp, màn hình thì trước đây mình không thích super amoled do dùng iphone lâu rồi nhưng dùng máy này một thời gian thì không còn ác cảm nữa. Còn những thứ khác không có gì nổi trội so với cùng phân khúc. Giá này mà hàng chuẩn thì quá ngon
tuancampha
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đang dùng Vega Iron 2, chả có điểm j phải chê ngoài cái nắp lưng hơi lỏng lẻo và dễ trầy, đi dán giả da là hoàn hảo
thiết kế iron 1 đẹp hơn nhưng màn vẫn nhỏ
linhcan90
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mấy thánh xài qua sky a900 rồi cho em hỏi tý :
- mức gía hiện tại full box 4.5 có ok ko?
- xài có hay lỗi lầm gì ko ?
- ai chơi rồi thì review em chút, thanks
@linhcan90 Giá 4,5 là máy new 100% nha bạn..
Máy rất ổn..
Có 2 nhược điểm chính..
- máy dày.. nói thẳng ra là quá dày so với mặt bằng chung.. sài ôp vào nữa lại càng dày.. ko sài thì tróc ghẻ si viền sau 1 time..
- Camera đẹp.. cực đẹp.. đẹp như Camera Bphone khi chưa cập nhật..!
Còn lại thì quá tốt
Bác nào so sánh con này với Htc E8 dual sim đi 😁
@nguyenlucky Mới mua cho vợ cái e8 dual. Tý nữa đặt cái này. Nào có test xong sẽ cho bác ý kiến

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019