Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[QC] Grande và Nozza - Mỗi xe một cỡ, mười phân vẹn mười

TTKM
26/1/2015 1:26Phản hồi: 97
97 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Theo mình thì động cơ blue core của Grande ok hơn nhìu. Máy nổ rất êm, tắt hay đề máy đôi khi ko khác nhau nhìu. Nhà có con nhỏ, dễ quấy lại càng an tâm. Khi chạy thì lướt nhẹ, máy êm lắm, ko phải gồng lái như mấy con tay ga khác. Chưa kể đến việc nhờ blue core mà xe nhẹ hơn nữa kìa
Mình chọn xe thì theo kiểu dáng, vì chiếc nào hợp gu thì chạy nhìn đẹp dáng hơn, ra cá tính hơn. Ở Grande ưng nhất những khoản này:
. Đèn pha trước cách điệu từ hình ảnh viên kim cương
. Phần đuôi xe cong vút lên trong xe có vẻ nhẹ nhàng hơn hẳn
. Bảng đồng hồ điện tử này còn có thêm một chức năng thú vị, đó là thanh trạng thái cho biết liệu mình có đang chạy tiết kiệm hay không.
@nan na
Động cơ blue core của Grande good dữ lắm mn 😆 xe nhẹ hẳn nên chạy lái gì dễ lắm, nhất là chị em gái mà gồng chạy mấy con nặng thì cũng nguy hiểm lắm. Với lại Grande ít hao xăng lắm nha, đường SG kẹt cứng vậy thì tầm 54km/l đấy
Cũng mới chạy Grande đc 1 tuần nè. Kích thước chiếc này lớn hơn, nên khu vực để chân, mặt sàn, độ cao tay lái, độ cao yên xe tạo đc sự hợp lý tạo nên tư thế ngồi thoải mái và có tác dụng tôn dáng cho phái nữ. Về động cơ thì Grande cải ........ blue core nên làm cho xe nhẹ hơn, dễ lái. Máy nổ êm nữa, ko gây tiếng ồn.
Ông yamaha quảng cáo thuê em mẫu như này thì còn lâu mới bán được hàng,được mỗi điện nước,còn mặt tiền thì thảm hoạ PG
buihungkb
TÍCH CỰC
9 năm
@Cả trái đất EM nói thật với bác, mới đầu em cũng chỉ nhìn mỗi hàng họ, thấy mấy bác bên dưới chê nên em mới kéo lên xem mặt =]]
Mẫu xấu mỗi cái mặt thôi mà các bác la ghê quá 😃
quá đẹp
ngqnamanh
TÍCH CỰC
9 năm
Em nó đầm quá nhỉ nhất là đẳng saucưỡi thì tuyệt 😃
synguyen7989
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình lên tinhte đọc nhiều bài về xe, thấy đa phần ken yamaha máy chạy bốc hơn honda, mà đi ngoài đường toàn honda, hjc chỉ nói tay ga thôi thì ab, vision, lead đầy dường
pqd1910
ĐẠI BÀNG
9 năm
Quảng cáo cứ quảng cáo nhưng còn lâu mới phủ nhận được sự ổn định của Honda. Mình mua con RSX mâm đúc từ tháng 3-2009 đi đến giờ được 10 vạn km rồi nhưng cũng chỉ có thay dầu và căng xích (đã thay bộ nhông xích). Năm chắc rửa xe được 2-3 lần gì đó.
Ông anh thì mua con Future Neo 2007, Lead 110 - 2007 đi cũng bét nhè hơn cả con của mình mà giờ các em nó vẫn vận hành còn ngon hơn con của mình, tất cả đều trên 10 vạn rồi.
Mọi người ra đường có thể thấy những xe honda cũ vẫn chạy rầm rầm, kể cả Dream đời tống. Nhưng mà thử hỏi những con Nouvo đời đầu tiên của YAmaha (hàng đinh ngày đó) giờ có bao nhiêu con còn lăn bánh.
Chẳng phải quảng cáo cho thằng nào cả chỉ là cá nhân thấy xung quanh mình mà ra thôi !
cuong2
CAO CẤP
9 năm
@pqd1910 Vợ em chạy con honda rsx mua 2011 mới 15km, em kĩ lưỡng chăm thường xuyên dùm, hôm trước em vợ nhờ đi mua đồ nó đưa con yamaha taurus mua năm 2009 chạy, cảm giác khi lên ga là trời ơi, sao một trời một vực ^^ nó mượt và êm + lực hơn con rsx nhiều quá, mặc dù em nó đi theo kiểu phá xe, chẳng biết rửa hay chăm sóc gì ^^.
Ra đường thấy xe Honda nhiều vì quan điểm xe Honda tốt cách đây mấy chục năm nó ăn sâu vào tâm trí con người Vn mặc dù chất lượng bây giờ thua xa ngày xưa rồi, mà người Vn thì ngại thay đổi nên dù hoda chất lượng có tệ hơn thì ngta vẫn chọn. Honda giờ chỉ được cái mẫu nhìn được thôi, chứ chất lượng so với suzuki hay yamaha thì thua xa.
lenghia.na45
ĐẠI BÀNG
9 năm
Con em người mẫu dáng nhìn chán quá
được mỗi cái dáng Dâ.. thôi
Sf.
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nozza chỉ có cái chạy đường thành phố thì ngon, chứ chạy đường có bùn thì bánh xe trơn quá mức
hongnv
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Sf. Bạn thay lốp sau bằng lốp hãng khác khoảng 400k là sẽ hết bị trơn trượt nhé ;)
Em cũng dự định mua con này sao mấy Bác chê quá đi......
Cả xe và mẫu đều không đẹp!
Mấy bạn cho hỏi xe này có lọc nhớt giấy không nhỉ
đang mún mua xe ga nozza, nghe mọi người chê làm mình phân vân 😔
Thế mua Lead đi để bọn tôi chạy xe này
ko thích Lead chút nào vì nó to và nặng, ở nhà mình đã có 1 con, kết Nozza vì nó nhỏ gọn
Thế xúc thôi không ân hận đâu. Êm va tiết kiệm bá đạo trong phân khúc
sao chỉ có 1 tắm hình ? còn xe kia đâu ? cơ mà nhìn mẫu mã xe vẫn còn xấu nhỉ...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019