Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[QC] "Hai Gã Ngông" đã tìm được lời giải đáp

TTKM
6/5/2015 7:25Phản hồi: 92
[QC] "Hai Gã Ngông" đã tìm được lời giải đáp
Còn nhớ, khi Na Sơn post lên đoạn clip rằng anh và Bùi Thạc Chuyên sẽ “lên đường đi tìm niềm tin” trong một “hành trình 0 đồng”, cộng đồng đã vội xôn xao và gán ngay cho anh và Chuyên là “hai gã ngông”, “thời buổi này mà còn sống bằng niềm tin”. Ngông nữa không khi giờ đây họ đã cán mốc Đà Nẵng và cán đích trong hành trình đi tìm niềm tin của mình!?

Đây là hình ảnh hai nghệ sĩ đang “lên đỉnh” cùng anh em Huế trên đèo Hải Vân, được gửi và chia sẻ trên Facebook Official Vespa Vietnam – đơn vị đã nhận vai trò kết nối cả hai với cộng đồng trong suốt hành trình của họ.

Một sự cuồng “không hề nhẹ” trên gương mặt, trong nụ cười và hành động của cả hai khi thành phố Đà Nẵng đã ngay tầm mắt họ, minh chứng hùng hồn cho sự tồn tại của ‘tình anh em”, của niềm tin “sống phong cách, khách quý muôn phương” mà trước đó, Thạc Chuyên vẫn còn đôi chút hoài nghi và cộng đồng thì thi nhau “ném đá”!

Điểm lại những gì họ đã trải qua trong hành trình thì đúng thật như Na Sơn nói: “Bốn bể là nhà, đâu đâu cũng có anh em!” Mở đầu là việc được hỗ trợ 2 chiếc Vespa Sprint 150cc và Vespa GTS 150cc mới cáu để thực hiện hành trình. Sau đó là được cô gái ở phố Hàng Bún góp cho một ít lộ phí và được anh em ở Ninh Bình cho xăng. Đoạn đường khởi đầu có vẻ gian truân nhưng rồi cũng trơn tru, trôi chảy. Kẻ lạc quan đang gật gù “tình em là có thật” thì đột nhiên, xe Thạc Chuyên thủng lốp ở Huế. Bơm thì không mang mà gọi mãi chưa thấy ai đến giúp. Niềm tin tưởng đâu là vỡ vụn thì xa xa đoàn xe Vespa của anh em Huế trờ tới, cứu “hai gã ngông” một “bàn thua trông thấy”.

Anh em Ninh Bình “ứng cứu” xe của Na Sơn cùng bình xăng đã cạn. (Ảnh: FB Vespa)
Nhưng hành trình của họ cũng không hẳn chỉ toàn những thách thức. Chuyến đi cũng đã mang lại cho hai anh em cơ hội gặp gỡ những người bạn cùng sở thích, cùng đam mê và cùng một niềm tin như mình. Họ đã cùng an hem Thanh Hóa có một bữa tối hội ngộ tràn đầy niềm vui, đã cùng anh em Vinh đến thăm chung cư cũ cho những shot ảnh đầy cảm hứng, đã cùng tắm hồ Cu Đê với anh em Đà Nẵng sau khi cùng đoàn anh em Huế chinh phục đèo Hảo Vân bằng Vespa. Xem chừng hai gã ngông đã thật sự chinh phục được “muôn phương” bằng lối sống phong cách và nghĩa tình của mình. Đến Đà Nẵng, họ vẫn 0 đồng nhưng mấy ai giàu có niềm vui và niềm tin như họ!

Na Sơn trong một “sáng tác ngẫu hứng” của Thạc Chuyên khi đến thăm một chung cư cũ cùng anh em Vinh. (Ảnh: Facebook Official Vespa Vietnam)
92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

HuluHala
TÍCH CỰC
9 năm
Uhm 😃 ngông thật, nhưng họ có nghề 😃 chứ giả sử người thường như mình coi, đi ra đường xui xui là có áo vàng ngoắc lại :rolleyes:

Thế là tốn :rolleyes: bể sô
@HuluHala nghề éo gì bọn này, quảng cáo xe cho bọn vecpa , thực ra nuôi hết rồi, béo rồi, pr thôi. toàn giả ngông giả khổ ngửa tay đi xin, nhưng thực ra là no như muỗi.
peterpan80
TÍCH CỰC
9 năm
@HuluHala bác ko có tốn đâu...chỉ để chiếc xe lại thôi... 0 đồng mà...😁:D:D
@haiandduyen bạn có biết tên 2 NAG này ko vậy, t nói chứ, dù họ đi xe gì, chứ trong VN họ đi đâu cũng có bạn bè vẫy gọi chứ đừng nói là Vespa
huck23
TÍCH CỰC
9 năm
@haiandduyen Chắc bác này không biết ông NS kia là ai... =)))))))
Ngông dạng vừa vừa vừa thôi ! ;)
Mở đầu là việc được hỗ trợ 2 chiếc Vespa Sprint 150cc và Vespa GTS 150cc mới cáu để thực hiện hành trinh..
...Niềm tin tưởng đâu là vỡ vụn thì xa xa đoàn xe Vespa của anh em Huế trờ tới, cứu “hai gã ngông” một “bàn thua trông thấy”.
@Nokfev chuẩn vãi nồi! mới đọc đấu đó "0đ" gì gì đó. thế thì xăng đâu mà đi haha
ko hiểu mục đích cái bài quảng cáo này luôn
@huycuong7290 Ngông ở chỗ dùng Vespa đi phượt, trong thời kì giá xăng đang tăng 😁 "ngông" quá đi chứ =))
vespa chống lưng thì 2 bác đi tới tàu luôn cũng đc 😁
@tinhcmnte close topic
@tinhcmnte Tới Italia chứ
ifone3g
TÍCH CỰC
9 năm
Thích phượt kiểu này lắm luôn mà không có ai tài trợ mình như thế khá khà 😁
Sprint thì ok, chứ GTS 150cc leo đèo Hải Vân thì hơi quá sức với em nó 😁
duyht86
ĐẠI BÀNG
9 năm
@gauto988 Hehe đèo hải vân mà bác làm như kinh lắm 😆
@duyht86 Xe số chạy còn nóng máy huống gì xe tay ga hả bạn?
mrkissn
TÍCH CỰC
9 năm
@gauto988 Chuẩn luôn
@gauto988 GTS 150 thì k đến mức vậy đâu b ah. xe đi nó có dừng ỏ chân dốc rồi lên đâu nên k đến nỗi thế mình đi gts 125 thấy vẫn bt vượt mấy cáo dóc dựng và khá dài luôn 😆
nokia5510vn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chiêu trò của vespa
@nokia5510vn Thì họ đã đề chữ
ngày đầu bài rồi còn gì nữa?
tinhte có mục ký sự ko nhỉ ?, đâu có qc gì ?
@MrBach248 Tiện đây, AE tinhte up luôn số ĐT và tỉnh, thành phố đang sinh sống để AE nào đi qua cần SOS thì gọi...😃
@kidi_ldk ừ hay nhỉ, mình ở quảng bình, mời anh em tinhte về chơi
Chỉ khéo quảng cáo, ko đọc hết nhưng nhìn cái xe thấy thích
vietboy1
ĐẠI BÀNG
9 năm
Phượt choes gì mấy ông này. Đi xe quảng cáo cho vespa. Đi tới đâu có đội hầu cần tới đấy. Nói chung là giả tạo và khắm khú. Đi xe quảng cáo thì nói là quảng cáo bày trò thách đố đi phượt với 0 đồng. Nhảm cbn nhí!
vietboy1
ĐẠI BÀNG
9 năm
Quảng cáo xe thì cứ cho mấy ẻm chân dai ra mà đi, đưa mấy lão vừa già lại vừa tinh tướng, lại còn giả vờ "phuot với 0 đồng" thì choé nó ngó. Tộ xư!
GiT
TÍCH CỰC
9 năm
Thông báo rầm rộ, gây sốt trên các trang mạng xã hội thì được nhiều người giúp là đúng rồi, để các nơi thể hiện sự "mến khách" của mình mà. Trong khi nếu thực tế lặng lẽ đi một cách âm thầm rồi sau khi kết thúc cuộc hành trình, làm một thống kê xem kết quả sẽ khác nhau như thế nào.
Dù rằng xã hội có người tốt kẻ xấu, nhưng theo thực trạng xã hội hiện nay thì người tốt thích ẩn mình trong yên bình còn kẻ xấu thích thể hiện thì hoàn thành chuyến đi sẽ khó khăn hơn rất rất nhiều.
Đã có một cộng đồng hỗ trợ ở phía sau thì chuyến đi này chỉ tầm cỡ 'phượt' hay 'xuyên Việt' hoặc 'du lịch dã ngoại' thôi chứ chưa đủ thách thức để nâng tầm lên thành "lên đường đi tìm niềm tin" trong một "hành trình 0 đồng".
Kết luận: Một chiêu trò quảng cáo, đánh bóng tên tuổi, không hơn. Chưa đủ tầm để dùng từ NGÔNG.
tamcuong1991
ĐẠI BÀNG
9 năm
có 2 người đi thì lấy ai chụp mấy cái ảnh đó
@haiandduyen Các dòng Vespa từ Sprint, Primavela hay GTS từ năm 2013 đến giờ cải tiến nhiều lắm rồi bạn, nó kêu nhỏ hơn nhiều ngang ngửa honda thôi. Còn sau đó thì tùy thuộc vào cách sử dụng của người dùng, chịu khó thay dầu, thay lọc dầu, dầu máy....10k km thì thay bi, dây curoa, lọc gió thì xe chạy rất ok, các dòng gần đây thì hao xăng hơn các hãng của Nhật một chút thôi, thôi thì chấp nhận vì xác vespa làm bằng thép nên nặng đít 😁
@gauto988 10km thì tu bổ 1 lần à thâm quá bác à :D :D
@bacsidien94 10k km = 10.000 km đấy bạn 😃
bun_lope
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bacsidien94 Bác kia nói 10k km chứ không phải 10km, bác coi kỹ lại nha :rolleyes:
hungthieuk
TÍCH CỰC
9 năm
Nhãm bà cố, quảng cáo thì cho mấy em chân dài váy ngắn vào mem tt hưởng ứng liền, còn làm trò này thì lừa nhau quá đáng
Tào lao.
Mấy thánh đọc tiêu đề rồi hãy comment , QC thì người ta muốn nói sao không được miễn là đạt được mục đích truyền tải thôi, họ thành công rồi đấy 😁
Kazu
ĐẠI BÀNG
9 năm
đi không đồng mà lại được người khác cho xăng cho tiền cho ăn thì nói làm gì, đấy cũng là tiền chứ cái gì.., ví dụ vừa đi vừa làm việc vặt kiếm ra tiền, bán cái này cái nọ qua ngày đoạn tháng thì còn khâm phục.
..chưa bàn đến việc quảng cáo.
@Kazu Bán 2 chiếc Vespa đi. Mua con cub ghẻ chạy tạm -> Mỗi ông thừa được 90tr một ông, tha hồ đi mấy vòng đất nước mà chẳng được 😁
vhoangvl
ĐẠI BÀNG
9 năm
đi 0 đồng mà không thông báo thì k có ai giúp đỡ , nhưng nếu đi thật sự 0 đồng mà sống = tình nghĩa mà về thông báo là đi 0 đồng thì không ai tin ............ VN mình là thế đấy .....
Phan - Minh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bài viết chắc chắn mang tính chất quảng cáo 🆒
Tin hay không, tùy bạn 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119