[QC] Học gì để được các nhà tuyển dụng "săn đón"?

Hư Trúc
13/9/2012 5:54Phản hồi: 146
146 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thực tế là học nhiều nhưng designer làm được việc chỉ trên đầu ngón tay thôi! Muốn học tốt design thì cần niềm đam mê. đào tạo một lớp thiết kế và mỹ thuật. Kỹ thuật thì google hoặc download video về mà học là có thể làm được việc thậm chí đẹp hơn học ở FPT rất nhiều
evol4ever
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu thật sự có năng khiếu và tố chất thì nên học những nghành nghề này còn nếu không thì đừng vì những quãng cáo mà lao vào nhé. Bắt buộc phải có năng khiếu và tố chất mới tiến xa trong nghành này được.
caulathien
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bài này ở trong mục "Tin PR - Khuyến mãi'" và tiêu đề đã thêm chữ
rồi mà các bạn cứ chém là sao nhỉ?
Lại QC cho FPT
Tiếng anh thì dốt, vẽ thì không biết nhưng rất thích học ngành này, tiếc thật :p
@tienduong1368 Đánh trận lớn cần có vũ khí tốt. không ôn luyện và đam mê. Học gì cũng thế bạn ah. Ngành này theo mình không nhất thiết phải giỏi vẽ đâu?
kaynhok
ĐẠI BÀNG
12 năm
phải nói có nhiều bạn hài thật,bài đăng ở box tin pr-KM,đã vậy còn có chữ QC thế mà nhào vào sủa,hay thật
các mợ đừng nhầm FPT Arena với FPT nhá 😆 em học FPT Arena đây và học phí hoàn toàn có thể tự túc 😃) mới hết năm 1 mà mỗi tháng e cũng tự kiếm đủ tiền trang trải cho bản thân roài hehe
hylan_metal
ĐẠI BÀNG
12 năm
Học trường nào chã được! Phù hợp với khả năng, điền kiện hiện tại của mình là được.
Học trò làm nên tên tuổi cho ngôi trường chứ trường lớp không làm nên tên tuổi cho học trò! 😃
bữa nay tinhte có xì- tây mới, post bài quảng cáo cho DN lên trang 1
Học là một chuyện có được cơ hội hay không lại là chuyện khác!!
mr.kirokiro
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái này học phí cũng trên mây nên mới giàu nhanh ;)
mr.kirokiro
ĐẠI BÀNG
12 năm
em nghèo. học xong 1 kì chắc nhà em ra đường tạm trú 😁
gaumeo46
TÍCH CỰC
12 năm
Thực sự đọc cm các bạn nghĩ đến mà nản luôn
Là con người ARENA các bạn ko biết được bọn mình sẽ ntn đâu mà nói như vậy thì ko đáng chút nào.
Ở đây môi trường tốt các bạn tự do thoải mái làm gì mình thích ko ai cấm các bạn cả.
FPT thì cũng chỉ là đại diện cho toàn thể ARENA thôi
Ai thực sự thích ngành này đều kiếm ra một mức lương xứng đáng với nó
học nghê và theo nghề là 2 vấn đề hoàn toàn khác nhau nên ai thích và đam mê cái gì cứ học cái đó cho nó có hứng thú...hơn là học cái mình ko thích rồi chẳng đâu vào đâu hết
@Kenlove86 chuẩn men, kết suy nghĩ của bạn.
mr.kirokiro
ĐẠI BÀNG
12 năm
đúng rồi đấy, cơ mà boy kế toán bị ném đá ác quá 😔
leonheart
TÍCH CỰC
12 năm
cựu sv arena đây.... có mấy cha ko biết gì mà phán ghê thế... sách của arena (english) nếu chịu khó nghiên cứu thì rất hay nhá.
gunzok
TÍCH CỰC
12 năm
cũng muốn học cái này lâu rồi nhưng chưa quyết định được có nên theo ko , và giờ học arena ở HN thì chỗ nào tốt các bác nhỉ , ngoài FPT ra 😁
Mọi người cứ nói FPT chỉ đi PR. Nhưng nếu FPT không có thực lực thì cũng không trở thành 1 tập đoàn CNTT mạnh của VN. Được mấy trường ở VN theo đúng nghĩa là đại học để nghiên cứu? Và được bao nhiêu người chấp nhận theo con đường nghiên cứu thay vì kiếm tiền? ĐH FPT chất lượng và học phí tỉ lệ thuận thôi.
Giáo trình tốt và giáo viên tốt không có nghĩa là sinh viên sẽ tốt. ĐH ko phải là mẫu giáo, tự học là nhiệm vụ của sinh viên. Nếu có điều kiện thì có thể chọn 1 môi trường tốt, nó không phải là điều mang lại thành công nhưng là yếu tố tuyệt vời, vậy nên tại sao lại cứ nói FPT này, FPT nọ.
e cũng là sinh viên năm cuối FPT Arena đây, đang làm project, các sư huynh rành 3Ds max animation giúp đỡ e với =(
sắm được cái máy làm film 3D cũng là cả một vấn đề chưa nói tới học phí

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019