[QC] Honda Ô tô Việt Nam – Thành công đột phá từ những giá trị cốt lõi

TTKM
15/1/2015 1:25Phản hồi: 154
154 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngocminh1212
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em là em thấy trên bài có nói rồi đó bác ạ, Nói chung có cải tiến nhiều lắm đó nha. 😃
  • Thiết kế thể thao hiện đại đầy năng động.
  • Không gian nội thất rộng rãi bậc nhất phân khúc .
  • Gói tiện ích thông minh bao gồm: dung tích khoang hành lý lớn nhất phân khúc, cửa gió điều hòa hàng ghế sau, chế độ thoại rảnh tay, cảm biến lùi.
  • Niềm vui cầm lái đầy phấn khích thật sự khác biệt: công suất và mômen xoắn cực đại dẫn đầu so với các xe trong phân khúc cùng lẫy chuyển số thể thao tích hợp trên vô lăng; Hộp số vô cấp CVT ứng dụng công nghệ Earth Dreams đột phá; Chế độ lái tiết kiệm nhiên liệu ECON Mode và Chế độ ECO Coaching.
haiduoi2310
ĐẠI BÀNG
9 năm
@EvianNguyen em cũng chỉ giỏi gg thôi :D hộp số 7 cấp chỉ có ổ những dòng hạng sang thôi, vậy xài City cũng thơm đấy nhỉ
DietTaker
ĐẠI BÀNG
9 năm
@haiduoi2310 Giá bình dân mà xài hộp số hạng sang, oách quá các bác nhỉ. Bác hòn đá thật khéo chọn
haiduoi2310
ĐẠI BÀNG
9 năm
@DietTaker tuy là 7 cấp ảo nhưng cho cảm giác lái tốt, thấy chạy ngon hơn taxi vios bác ạ
EvianNguyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
@haiduoi2310 Nói chung thì em thấy City khá là ok và đáng đồng tiền để mua trong phân khúc này. Đối thủ chính của em City này là Vios nhưng mà em thấy Vios chia ra nhiều loại, không tạo cảm giác đặc biệt và luôn thấy nhan nhản trên đường như làm xe taxi chẳng hạn. Mất cái chất của nó
EvianNguyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nói chung là các bác bữa nào ra đại lý nói chạy thử, đảm bảo cảm nhận được sự khác biệt ngay. Em mới đầu chỉ chạy một chút thôi mà cảm giác lái đã rất đã rồi. Hy vọng các bác chạy cũng cảm thấy thế hehehe
ngoài giá trị cốt lõi ra thì nó cũng rất biết cách lấy lòng người việt nam bằng những chương trình như tôi yêu việt nam vậy
EvianNguyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
@haiduoi2310 Hình như bác hơi quá, xe hơi mà cạnh tranh cùng tới xe máy về độ tiêu hao nhiên liệu, lại thần thánh lên nữa. City tiết kiệm thì tiết kiệm thôi bác, so sánh vậy em thấy hơi quá
ngocminh1212
ĐẠI BÀNG
9 năm
@haiduoi2310 Lo là lo cuối năm nay thuế không giảm mà em City còn hot nữa thì người hóng giá như em chỉ có nước khổ thôi bác. Chắc có khi em mua xe cũ quá. Nhưng mà thấy City cũ mà vẫn có giá quá trời.
lena_vy
ĐẠI BÀNG
9 năm
@haiduoi2310 Bác thì được cái hơi làm quá thôi bác. Oto mà chạy bằng xe máy thì cơ bản là không thể đâu. Vì xe oto nặng hơn, máy làm phải tải hết được xe nên cần phải có nhiều lực hơn, tốn xăng hơn xe máy nhiều. Tuy nhiên, City tầm 6l cho 100km thì chia ra cho 4 nó cũng hơn xe máy rồi. :p
haiduoi2310
ĐẠI BÀNG
9 năm
@DietTaker thầy gg dạy lại em thôi, từ khi ngả ngửa với con city trong fuel challenge mới gõ về ẻm nhiều nên biết chút chút
EvianNguyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thực ra bác nào chạy xe lâu ngày, quen tay thì phù hợp việc sử dụng lẫy, có thể canh chỉnh tốc độ chạy tên đường, qua việc click nút trên lẫy lên xuống. Nếu ai chưa quen thì khó điều khiển, tuy nhiên theo em, các bác chạy thử thì sẽ thấy thích thôi, em thấy qua nhiều trường hợp rồi
DietTaker
ĐẠI BÀNG
9 năm
@EvianNguyen Thế dùng nó khi nào là phù hợp vậy bác
EvianNguyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
@DietTaker Khi nào bác thấy đường thoáng thoáng thì sử dụng cho nó đã, đi nội thành mà kẹt xe thì sử dụng không cảm nhận hết được, bác có thể đưa ra cao tốc Long Thành -Dầu giây để thử, nếu bác ở SG
Thấy mấy bố Hàn xẻn nhìn chán quá, thể nào giá nó rẻ thế
EvianNguyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
@muabaysg được cái hàng của HQ thì nhiều option, bác nào thích nhiều đồ chơi thì triển, em thì thực dụng, bền, lâu, tốt thì mới mua thôi, như em City thì em đang ngắm mãi 😁
Sam_Koligin
ĐẠI BÀNG
9 năm
Honda Việt Nam nhìn đẹp quá. Sẽ đến lúc người việt mình yêu thích và dùng hàng Việt nhiều hơn nữa. 😃😃😃
@ngocminh1212 bây giờ người ta chỉ còn quan tâm thương hiệu thôi còn hàng Nhât hay lắp ráp Việt Nam đều không quan trọng lắm, cứ giữ vững chất lượng thì ai cũng mê
ngocminh1212
ĐẠI BÀNG
9 năm
@muabaysg Việc tiêu chuẩn hóa tại các nhà máy là điều tất yêu rồi nên mình không cần lo bác ạ. Thuong7 hiệu lâu đời nên nó có những giá trị cốt lõi nhất định đúng không bác?
EvianNguyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ngocminh1212 nguyên một nhà máy đặt tại Vĩnh Phúc thế kia mà, hàng lắp VN bây giờ là ngon rồi, so đo nước ngoài với VN rồi than phiền về giá mãi thì chẳng bao giờ mua được em nào cả, lắp ở đây em thấy chạy ngon chán 😁
ngocminh1212
ĐẠI BÀNG
9 năm
@EvianNguyen Cứ nói mà không làm thì cũng không có khá được. Ráp ở VN thì Vn chứ công nghệ vẫn là của Nhật nên em chẳng bao giờ lăn tăn. Em chỉ lăn tăn cái khoản làm sao kiếm đủ tiền để rước 1 em City về cho nó vui cửa vui nhà thôi. :D
haiduoi2310
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em đang so sánh với kết quả thi nhiên liệu thôi chứ ngoài thực tế tât nhiên là khó đc do nhiều điều kiện khách & chủ quan. Chiếc ôto nặng gần gấp 7 lần con xe máy, nhưng ăn uống nhỉnh hơn chút xíu thì cũng đang nói lắm chứ. Các cụ cứ so thêm với Vịt hay Accent xem e nói không quá đâu ạ
lena_vy
ĐẠI BÀNG
9 năm
@haiduoi2310 City đứng đầu phân khúc về tiết kiệm rồi nên Vios và Accent không so bì được là đúng rồi. Cái này thì em hoàn toàn đồng ý với bác.
xe con di good morning la dc rui
ngocminh1212
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ntuan2775 Nói cứ như bác thì người ta chế ra nhiều mẫu xe để làm gì, rồi siêu xe nữa. Theo em thì xe con phải chọn con nào trong tầm tiền của mình mà có thể đáp ứng được các tiêu chí về tốc độ, an toàn, độ bốc khi lái. Mà những cái này thì em thấy City nổi bật nhất rồi.
haiduoi2310
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ntuan2775 Chọn xe theo nhu cầu, nếu như bác cũng hợp lý nhưng con KIA là hatchback chỉ lòng vòng thành phố thì ok thôi bác. Nếu chọn con 5 chỗ cho gia đình, City vẫn ngon hơn về không gian nội thất và động cơ so với Hàn xèng chứ bác
EvianNguyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
@haiduoi2310 Em Kia chỉ hợp luồn lách hoặc phục vụ cho nhà nào mà không gian diện tích không có thôi. Chứ xe bé thế chạy lòng vòng xíu, ngồi mỏi chân ngay liền. City được chấm điểm ở cái không gian, rộng duỗi chân ra được
ngocminh1212
ĐẠI BÀNG
9 năm
@EvianNguyen Xe bé nhiều khi tiện dụng thật nhưng mà em lại cảm thấy tù túng. Đi phố thì tầm như City là vừa đủ rồi, lại còn khoản tiết kiệm nữa thì em nghĩ City là ổn hơn Kia nhiều đó bác.
tomcruise23
ĐẠI BÀNG
9 năm
Honda AB bán gần triệu sao không tính zô luôn
DietTaker
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tomcruise23 Về dòng xe máy thì Honda là nhất rồi bác nhỉ. Có khi nào vài năm nữa dòng xe hơi tương lai cũng được như vậy không
Honda CRV bán gần 1nghìn triệu thì phương án lựa chọn tốt nhất vẫn là sử dụng và mua con xe Mazda CX5
ngocminh1212
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sangodep Con CRV này thì em cũng có nghe qua rồi bác. Tầm 1 tỏi bỏ ra cho em nó cũng xứng đáng mà. Vì mỗi con có một lợi thế riêng, tùy theo nhu cầu mà sử dụng chứ bác. CRV thì được cái nội thất rộng rãi, cảm giác lái thì tốt. Em chưa có tiền chứ nếu có tiền thì City là con đầu tiên em mua, thêm chút tiền nữa thì mua CRV thôi.
lena_vy
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sangodep Hàng Nhật vẫn tốt hơn chứ bác. Em thấy hàng Nhật được cái bền đẹp mà lái cũng ngon. Chứ như xe Hàn nhiều option nhưng đôi khi có những cái chỉ làm cho đẹp, cho có chứ mình cũng chẳng dùng tới nhiều. Như vậy thì nhiều khi lãng phí lắm bác.
dashboard
TÍCH CỰC
9 năm
thương hiệu người ta xây dựng bao nhiêu năm thành công là đương nhiên. và theo như bác nói thì xe nào xứng với giá thành đây. thánh phán
ngocminh1212
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dashboard Không phải là em hoàn toàn phủ nhận những thương hiệu khác nhưng mà mỗi người cũng có ý kiến riêng của mình. Xứng hay không xứng cũng do quan điểm chủ quan nên cũng khó mà định lượng lắm. Với em thì em quan trọng động cơ của một chiếc xe, cảm giác mà một chiếc xe mang lại cho người lái nữa. Vả lại trong thời điểm giá cả cái gì cũng tăng như hiện nay thì cơ bản em nghĩ City là một trong những lựa chọn hàng đầu rồi bác.
hoale07
ĐẠI BÀNG
9 năm
honda vẫn là đẳng cấp ...của giới bình dân
ngocminh1212
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoale07 Động cơ là một trong những động cơ mới nhất, công nghệ thân thiện với môi trường, tiết kiệm nhiên liệu đứng đầu phân khúc nên em nghĩ City rất đáng để mua. Còn về mặt giá cả như vậy là ổn, thích hợp cho những người thích cảm giác lái xe và muốn mua xe nên với em thì Honda là niềm mơ ước rồi. Còn bình dân hay không là tùy cách nhận định của bác thôi ạ.
haiduoi2310
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoale07 chưa hiểu ý bác lắm. Bình dân hay không bình dân thì có quan trọng. Xem Hòn 2 bánh tới 4 bánh vẫn chạy đầy đường. Chắc bác cũng 1 thời ngồi trên con Dream thần thánh
lena_vy
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoale07 Bình dân hay không thì em chả quan tâm. Em chỉ quan tâm bề ngoài City nhìn đã và chạy thì bốc thôi. 😃
ngocminh1212
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lena_vy Xe thì chỉ cần bốc thôi là cũng ăn đứt được khối thứ rồi. 😁
hoale07
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tùy quan điểm của từng người thôi.
Quan trọng là kỳ vọng và túi tiền của người mua em nó.
Thích cảm giác lái xe và muốn lái xe thì chọn xe nào chả được 😃😃😃😃😃
EvianNguyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoale07 uầy, bác nói thế sao được, nếu thích cảm giác lái xe thì xe ưu tiên những xe nào vận hành tốt, bốc, cảm giác vô lăng đã, đâu thể chọn đại được được bác 😁 City thường hay dược chọn ở những lí do này đấy.
ngocminh1212
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoale07 Bác nói đúng về cái cảm giác lái đó. Quan trọng là mình lái như thế nào và cảm giác khi ngồi trên xe. Cơ mà em thấy City chạy bốc lắm bác. Cứ thử sẽ cảm nhận được ngay.
dòng xe honda co ve dc chuong tai vietnam
lena_vy
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thanhdo49th Xe máy thì Honda là trùm rồi mà bác. Xe oto thì mấy năm gần đây xe cũng được cải tiến liên tục nên em thấy cũng đang chiếm được cảm tình của nhiều bác lắm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019