[QC] Ido Việt Nam chính thức là nhà phân phối máy nghe nhạc Iriver tại Việt Nam

idoaudio
30/7/2012 5:5Phản hồi: 297
297 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

fessy1102
TÍCH CỰC
12 năm
toàn dở hơi đi so sánh điện thoại với máy nghe nhạc
pó tay thật
Với smartphone thì ngày nay ta có thể làm dc nhiều hơn thế này, liệu đây là bước đi sai lầm...:rolleyes:
7 con này đẹp. Sớt cả 7 thì ngon.
Chán mấy bố tinh tế mà commet chẳng có chút gì là tinh tế, smartphone có đủ hết các chức năng, nghe nhạc thì cái máy điện thoại tàu cũng nghe nhạc được, còn được thêm cái loa to nữa, vậy thì người ta bỏ ra cả chục triệu mua cái Walkman Z để làm cái lol gì?

Chưa bao giờ nghe nhạc với một cái máy nghe nhạc chuyên nghiệp và một cái tai nghe kha khá chút thì đừng có mà comment, nếu cảm thấy hài lòng với khả năng chơi nhạc của smartphone thì thôi im mồm hộ cái, cái gì cũng có giá của nó, đối với mình, chưa có một con điện thoại nào cho mình thấy thỏa mãn về khả năng chơi nhạc của nó cả, dùng máy nghe nhạc chuyên dụng vẫn tốt hơn nhiều.
loveyouhp
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Bugamama biết lol là gì ko mà dùng linh tinh,nó ko phải là lz đâu nhé! 😁
@loveyouhp biết, nhưng dùng thế cho nó vuông =))) bạn thông cảm, lúc đó đang ức chế, với cả mình hay sinh hoạt bên voz, mặc dù không đúng nghĩa nhưng bên đó vẫn hay dùng như vậy vì cách phát âm na ná nhau :D
iDratini
TÍCH CỰC
12 năm
@Bugamama Ờ, na ná!!😔
LOL là Laugh Out Loud đó, cưới lớn tiếng mà về VN nó thành...
fessy1102
TÍCH CỰC
12 năm
@iDratini Đứa nào cười tao đấm phát chết luôn
Mình thấy bạn nào ko thích có thể đi ra chứ đừng dìm hàng kiểu : mua dt nghe cho sướng,khi thực sự thích thì âm thanh từ mấy cái đt ko thể đáp ứng dc đâu,mình biết ko ít người có thể bỏ ra tới vài chục triệu để sắm combo: máy nghe nhạc+ tai nghe,vậy tại sao họ ko mua mấy cái đt cao cấp hiện nay vậy ?
toàn các bác bảo nghe trên đt chứ cần gì máy nghe nhạc, đến chán.cũng k trách các bác ấy đc, tinhte ít người chơi âm thanh mà chơi đt là chủ yếu. riêng về khoản này voz trội hơn tinhte nhiều. ido hoạt động bên voz nhiều nên mình cũng quen mặt rồi.hehe
đáng lẽ k vào cmt đâu,tại mình fan sony
nhưng thấy 1 số cmt k chịu dc
đi so sánh nghe nhạc dt với máy nghe nhạc
có bác lại phán hàng Tung của,nói thật các bạn nha,k phải hàng nào của Tung của cũng kém,cũng tệ,chắc suốt đời chưa nghe qua YUIN pk1 là gì
1 máy nghe nhạc như walkman Z giờ có khi hơn cái smartphone mà các bạn xài đấy
p/s: tại hơi mát kiểu k biết mà cứ học đòi,còn về con này có nghe nói,nghe tương đối tốt,nhưng ở VN chưa phồ biến lắm,k dc như walkman,SanSa....
@prettylife.1505 chuẩn men đó bạn, nếu có tiền thì mua điện thoại, mp3, máy ảnh , máy ghi âm 😆
fessy1102
TÍCH CỰC
12 năm
@prettylife.1505 tại tâm lý hàng tàu mà bác 😃. Yuin pk1 thì cứ phải gọi là cục than xấu xí nhưng khi đeo vào thì chỉ có .
cũng đc đấy cho những ai còn trẻ trung thích màu mè hay làm quà sinh nhật cho người iu (nếu dân teen). Đẹp.
Vì có quá nhiều nên em chỉ trích vài cmt của các bác 😃

Em còn trẻ tuổi, kinh nghiệm chắc chẳng bằng các bác trên đây, nhưng về cá nhân cũng có vài ý kiến, mong các bác hiểu, nếu sai cũng thông cảm cho em:
- 1: có đt có thể nghe nhạc thì dùng máy nghe nhạc làm gì: xin thưa với các bác, không phải ai ( trong đó có em ) đều thích và muốn dùng 1 đt để thay thế nhiều loại máy khác ( ví dụ đt có chức năng chụp ảnh, nghe nhạc...thì bỏ luôn máy ảnh, máy nghe nhạc đi, và chỉ dùng đt thôi là đủ ). Với những ai có đòi hỏi tương đối về âm thanh hoặc muốn dùng những sản phẩm chuyên biệt, họ vẫn tìm đến máy nghe nhạc, dàn âm thanh như một điều tất yếu. Đòi hỏi 1 chip xử lý âm thanh riêng phục vụ cho nghe nhạc với 1 máy đt là rất khó khăn. Với nhiều máy đt, chương trình nghe nhạc gần như chỉ để cho có, và đủ. Em cũng từng dùng qua nhiều máy đt ( tuy toàn máy tầm thấp ), nhưng thấy rất ít máy cho cảm giác tạm hài lòng khi nghe ( nhất là với máy BB8800 của một bác ở trên 😔 đánh giá của riêng bản thân về BB88xx, tuy có thể nghe nhạc, nhưng chẳng thể nói là hay )
- 2: về việc "phá sản nhanh thôi": ^^ khi nào vẫn còn nhiều người như em, vẫn cần một máy nghe nhạc và tai nghe riêng, thì chắc hẳn những Xuân Vũ, Ido, Huymp3, 3k....còn đứng vững. Hơn nữa, những cửa hàng này đều không phải mới ngày một ngày hai kinh doanh
- 3: về việc đổi nhà phân phối Ido thành "ai dồ": :D em thấy khá buồn cười về cmt này, Ido thì chắc nhiều bác đã biết tên khá lâu, vì cũng coi như là một trong những thương hiệu uy tín. Mong các bác thể hiện sự TINH TẾ trong cách nói và tôn trọng với những người kinh doanh chân chính
- 4: dù là hàng TQ hay gì đi nữa, dù chúng ta có ghét TQ đến đâu, cũng nên thừa nhận rằng, nhiều sản phẩm của họ có những mức giá vừa tầm với chất lượng, mà với nhiều thương hiệu của các nước khác ( kể cả VN ) đều khó đạt được. hơn nữa về tai nghe và máy nghe nhạc nó đi liền với sở thích và thẩm mỹ âm nhạc của mỗi người, em thiết nghĩ đừng nên bó buộc và giữ những thành kiến của mình quá ^^

Chỉ vài lời, không có ý định gạch đá hay tranh cãi, mà chỉ là bày tỏ 1 phần quan điểm, hoặc coi như là "bênh" những nhà phân phối sản phẩm âm thanh như Ido, chúc các bác ngày tốt lành :D

ps: chúc mừng Ido một lần nữa :D ( nếu em có chiếm nhiều diện tích quá và không hợp lý thì em xin lỗi Ido và các bác, em sẽ xóa ngay ạ ^^ em vừa cmt bên kia nhưng nghĩ thế nào lại lon ton sang đây viết cả tràng :( )
fessy1102
TÍCH CỰC
12 năm
@trinhvuhoang1994 mình dùng picture mà.
Vào trang eemoticons.net rồi nhúng vào comment là xong...
@fessy1102 đk rồi,thak bro
@k3aniem cái giá để có HTC one X kèm tai nghe beats ???
caphi
TÍCH CỰC
12 năm
@the_gazette Tưởng đâu đề tài này không mấy ai quan tâm. Ai dè lại đụng chạm lòng tự ái của các bác, thành ra một chủ đề nóng. Bác nói đúng đó, nghe nhạc trên điện thoại tất nhiên k thể bằng máy nghe nhạc. Nhưng để lựa chọn thì đa số sẽ chọn điện thoại vì sự tiện dụng và cũng k quá cầu kỳ.
đọc cm ngứa k chịu đc =)) chắc đây mới là lần đầu nghe tên ido
có bố còn phán phá sản sớm =))
đến chịu với mấy cái thành phần trẻ trâu này.
shinobi0502
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hãng gì lạ hoắc. Bây giờ dân trí cao lắm rồi. Tùng của không xài đâu
fessy1102
TÍCH CỰC
12 năm
@the_gazette hề hề 😆 cố gắng là đc :D.
@fessy1102 hiii, cảm ơn bác đã động viên :D
binhchuoi
ĐẠI BÀNG
12 năm
@the_gazette pota pro thì thừa sức lên ! yên tâm mà chiến , pota chứ có phải denon 1xxx hay senn HD 5xx đâu =)) mà ko kéo được
@binhchuoi 😁 thế thì em tích lúa dần dần thôi
7 cô gái của nhóm T-Ara
nói chung la tuy nhu cau cua moi nguoi thoi.

chac chan cac nha san xuat deu biet. dien thoai bay gio chi can 300k vnd la co the nge nhac duoc. tai sao ho van cu dam dau vao san xuat. ho k " ngu " den noi.san xuat de roi pha san.
theo minh hieu la nhu vay. muc tieu cua ho la danh cho nhung nguoi khac. chu k fai la da so' nhung nguoi reply trong topic nay.( trong do co ca minh 😁 )

minh thi it hieu biet ve nhac. nen chi don gian la nghe de xa stress thoi :D. ( chinh xac la chua co dieu kien de sam 1 cai may nghe ngon nen cung k biet "hang ngon" no ntn :D )
Đúng là có thể ko bán dc.vì để T-ara quảng cáo thì giờ bị tẩy chay là cái chắc.
ahxdtngh
TÍCH CỰC
12 năm
Không biết nghe hay như nào nhưng có dính Tàu khựa vào là mình đã không thích rồi. Có thể hơi tiêu cực, các bác thông cảm :|
fessy1102
TÍCH CỰC
12 năm
@ahxdtngh riêng đã ham âm thanh thì tàu khựa cũng tuốt :| bác ợh...
hoha1988
ĐẠI BÀNG
12 năm
t-ara 😆
fessy1102
TÍCH CỰC
12 năm
:D thế đã mua gì để kéo em nó chưa 😃
em chưa nghe portapro bác nghe nhạc dance có thấy phê k :D...
@fessy1102 :D em mới đang dùng sansa clip zip cả C3 thôi, tự dưng quên béng mất là PK1 thuộc tầm khó kéo
@fessy1102 Phê lắm bác cứ gọi la banh màn nhĩ , đang tinh recaple cho em nó nghe còn hay hơn nữa 😃 . Nhưng nghe nhạc vàng thì chán quá :-(
VugiaA9
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đến là hài mấy ông cmt smartphone để nghe nhạc. Tính ra một con smartphone hàng new dùng ngon lành cành đào giá bao nhiêu? Đừng so kiểu giá 2hand nhé. Chưa kể smartphone nghe nhạc nửa ngày là hết pin, về khoản âm thanh thì mình thấy cả iphone cũng xách dép cho con sansa cùi nên đừng có trẻ trâu mà phán hàng tàu với lởm nhé...
fessy1102
TÍCH CỰC
12 năm
@VugiaA9 xem ra sansa của em tốt ghê bác nhỉ 😁...
T-Ara <3
Cái này so vơi ipod nano thì sao nhỉ , đang định kiếm 1 chú đi tập thể dục
@tranluc49936 😁 cowon E2 thử xem bác, hay là x19HD vậy ( em này thì nhiều người đang săn phết )
sansa thì chất âm em thích hơn hẳn 2 máy kia, nhưng sansa thì dễ đổ bệnh quá 😔 cầm máy kể cũng hơi run bác ạ
@the_gazette Thanks ! Như vậy 7 đứa chân dài kia toàn cave bạn nhẩy ? Ko nên cưới về làm vợ . 😃
@tranluc49936 ầy, em không nói thế đâu nha 😁 nói chung là bác cứ đi nghe thử, hợp với cái nào thì mua cái đó, được thử trước mà bác. Vì em chưa nghe thử em iRiver nào đâu
nhưng E2 hình như không gắn thẻ nhớ được, nếu mua dung lượng 2Gb thì muốn nghe lossless không được mấy bài ( hôm qua em vừa thử với em C3 của em, cho mấy bài lossless vào mà nhoáng cái đã mất gần 3Gb ) 😃
binhchuoi
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tranluc49936 bạn mua walkman b mà tập TD í , mình cũng xài 1 con đi tập td , rơi rớt liên tục em nó vẫn sống khỏe mạnh , chuyên xài con này với px 200 đi tập td buổi sáng , gọn nhẹ chắc chắn mà nhìn lại thanh lịch !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019