[QC] Khám phá đất nước với ứng dụng Culture Explorer, tham gia cuộc thi tìm hiểu về đất nước

TTKM
28/7/2015 0:20Phản hồi: 100
[QC] Khám phá đất nước với ứng dụng Culture Explorer, tham gia cuộc thi tìm hiểu về đất nước
Có câu “bụt nhà không thiêng”, thường những gì cho ta cảm giác thân thuộc thì chúng ta lại càng không để ý đến. Ai cũng cho rằng mình quen thuộc với nơi mình đang sống nhưng liệu “quen thuộc” có phải là biết hết mọi thứ về nơi này?

Có những địa điểm bạn đi qua hàng ngày, nhìn thấy thường xuyên nhưng có bao giờ bạn tự hỏi tại sao lại có những công trình này, phía sau chúng liệu có gì đặc biệt?

Việc khám phá đất nước, tìm hiểu về nơi mình sống không bao giờ là quá muộn. Chỉ cần chúng ta quan tâm hơn, xem việc hiểu về nơi mình sống như một việc phải làm thì không điều gì là không thể. Vì thật sự, sống ở đâu phải biết sâu về nơi đó.

“Culture Explorer” - một ứng dụng hữu ích cho việc tìm hiểu những địa điểm của đất nước, người bạn đồng hành không thể thiếu cho các cuộc hành trình của bạn ở mọi nẻo đường.

Điểm nổi bật của ứng dụng này chính là sự tiện dụng, có thể chỉ dẫn cũng như cung cấp các thông tin vô cùng hấp dẫn về các địa điểm thú vị mà bạn quan tâm.

Chúng ta không những có thêm kiến thức về các địa điểm mà còn có thể chứng kiến những đổi thay của chúng trong suốt những năm tháng lịch sử qua những bức ảnh đầy sinh động theo các cột mốc thời gian. Từ đó, có thể tự tin mà nói về đất nước, giới thiệu cho bạn bè.

Ngoài ra, bên cạnh việc ra mắt ứng dụng này, để bày tỏ niềm trân trọng và yêu mến đối với thiên nhiên tươi đẹp, nền văn hóa đa dạng, giàu bản sắc của Việt Nam, Samsung còn tổ chức cuộc thi “SAO PHẢI LÀ NGƯỜI LẠ TRÊN CHÍNH QUÊ HƯƠNG MÌNH?” với nhiều giải thưởng vô cùng hấp dẫn.

Các bạn có thể tham gia ngay bây giờ bằng cách:
Bước 1: Người chơi truy vập vào trang web http://cultureexplorer.com.vn/để đăng ký trở thành thành viên của chương trình

Bước 2: Người chơi chọn 1 trong 4 khu vực (Hồ Chí Minh, Hà Nội, Đồng bằng Sông Cửu Long & Miền Trung) để khởi đầu hành trình khám phá.

Bước 3: Người chơi lần lượt trả lời 10 câu hỏi ngẫu nhiên trong thời gian quy định cho mỗi khu vực. Người chơi có thể tải ứng dụng Culture Explorer để tham khảo nội dung trả lời câu hỏi. http://bit.ly/cultureexplorer

Bước 4: Người chơi nhận được thông báo điểm thưởng tương ứng với câu trả lời đúng sau khi hoàn tất phần thi trả lời câu hỏi và có thể tăng thêm điểm thưởng

Còn chần chừ gì nữa mà không tham gia ngay nào các bạn!
100 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sao cho Android kô nhỉ?
à của ss quảng cáo 😁 :D
Chả thèm tìm hiểu e cũng biết Vn đứng thứ 6 trong top các nước có điều kiện sống kém nhất.
Tinh tế đưa tin nhá
Dangkhoa1612
ĐẠI BÀNG
9 năm
@quocanh_ltk quá liên quan, công nhận tào lao hết sức
TrungDungSi.
ĐẠI BÀNG
9 năm
đúng là bụt nhà không thiêng ,, chính tỉnh mình sống nhiều lúc còn không biết hết các công trình nổi tiếng ,
kungfu9
CAO CẤP
9 năm
Quảng cáo thâm thiệt...ko biết hãng nào quảng cáo luôn...treo giải để người xem lần theo con đường mà họ gắn đầy những thông tin quảng cáo mà họ muốn...:mad:
VuTea
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tìm hiểu cấu tạo của đất và nước nào. Ôi ngữ pháp của mấy chú Tinhte.
hình chụp chả có chắc lọc cái gì cả, chụp thì ám xanh, đường chân trời mà méo xệch.
tôi ko cần biết là quảng cáo cho ai, làm việc cho ai, nhưng chụp như thế thì đừng up lên mạng.
@bacsidien94 quảng cáo của SAMSUNG :v
thirellouma
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tưởng hay, hóa ra câu hỏi toàn mang tính google, ngày tháng, số liệu. Đúng kiểu học sử ở phổ thông. Chán!
quảng cáo :v
Không có cho iOS nhỉ.
Có vẻ thú vị đây :3 Đã đăng ký :3
Việt nam mình thay đổi quá nhiều và quá nhanh nhỉ các bác, klq nhưng em thấy bức ảnh cuối công nhận là chụp bị ám xanh, đường chân trời mà méo xệch quá ạ
vinh009
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Nhatcuong_mobile cái này dùng hiệu ứng và photoshop hết rồi mà bác muốn ám 7 màu cũng được .Mà công nhận có cái app này cũng tiện, đi dụ lịch bạn bè nó nói còn biết đường trả lời chứ ngay quê mình mà chẳng biết thì quê độ lắm đấy
akb48
TÍCH CỰC
9 năm
Lâu lâu mới thấy Samsung tổ chức 1 event hay thế này đấy, cái nào có giải thưởng là mình khoái những phải tham gia được à =))
cu.tin
TÍCH CỰC
9 năm
cái app này có tải về rồi nội dung có khá nhiều, kho ảnh cũng đạt chuẩn HD nữa nói chung là có đầu tư đấy mấy bác 😁
vaan
TÍCH CỰC
9 năm
kết mỗi giải thưởng :p ,mà công nhận game này dể chơi nhưng khó trúng à :v vì để được điểm cao chẳng phải chuyện dể dàng
hd7770
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vaan tham gia thế nào vậy bạn :eek: , S6 năm mơ mới thấy chứ thực tại chưa được sở hữu 😔
liberty.city
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hd7770 cao điểm nhất mới được S6 còn vào top 22 thì được 3 chiếc còn lại nha, có link facebook đăng nhập vào nhanh lắm cơ mà có app hỗ trợ thì trả lời câu hỏi nhanh hơn
type zero
TÍCH CỰC
9 năm
xem trên màn hình 1080p cực nét 😃

đó là điều kiện sống thôi chứ dám cá với bác là phong cảnh VN mình là đứng top đấy nhé cái Sơn Đoòng là 1 ví dụ mà cảnh đẹp điều tập trung ở miền Bắc và Trung hết 😔
gaito
ĐẠI BÀNG
9 năm
down về làm cảm nang du lịch được, nội dung phong phú quá
cái ảnh chụp tp hcm nhìn ảo nhỉ mấy bác
inori
TÍCH CỰC
9 năm
@Thu Phạm 238 ảo thật nhưng phù hợp với màu nền chủ đạo của logo Samsung đó 😁 .Lâu lâu thấy Sam ra được 1 cái app hữu ích
@inori em chẳng biết nhưng nhìn nó cứ bị nhức mắt làm sao ý bác ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019