[QC] Màn hình E Series - Giải pháp cho văn phòng đa năng

TTKM
27/8/2015 1:4Phản hồi: 38
[QC] Màn hình E Series - Giải pháp cho văn phòng đa năng
Đối với các doanh nghiệp vừa và nhỏ, việc sử dụng một thiết bi cho nhiều mục đích khác nhau là rất cần thiết. Với cách dùng này, người dùng vừa tiết kiệm được chi phí nhưng lại không hi sinh quá nhiều về mặt công dụng của máy móc. Về mặt máy móc, màn hình là thiết bị rất khó để sử dụng chung, bởi mỗi một người sẽ có những nhu cầu khác nhau, như xem video, thiết kế, chơi game hay lướt web. Để có được một màn hình đa năng như thế này, tấm nền là điểm quan trọng nhất. Đó là ưu điểm mà các sản phẩm màn hình Dell dòng E series được trang bị.

Thiết kế

Màn hình Dell E2416Hv

Các sản phẩm thuộc dòng E series được thiết kế cứng cáp, sang trọng phù hợp với nhiều mục đích khác nhau, từ sử dụng cho văn phòng cho đến chơi game hay xem phim. Thừa hưởng kiểu dáng vuông vức cổ điển của dòng UltraSharp, với khác biệt duy nhất là đường viền không mỏng bằng, E series không bị lỗi mốt khi đặt trong bất kì môi trường làm việc nào. Mặt chân đế được thiết kế vuông vức, và phần thân đỡ có một khoanh trống để người dùng có thể đi dây cho gọn gàng. Đó là ưu điểm mà hầu hết các sản phẩm thuộc phân khúc trung cấp không có được. Mặc dù không thể xoay ngang dọc như các màn hình UltraSharp cao cấp, nhưng các sản phẩm thuộc dòng E series có thể lật nghiên tới trước 5 độ và ra sau 21 độ, nên người dùng có thể sử dụng ở nhiều góc độ khác nhau.

Tấm nền

Dell E2216Hv

Dòng sản phẩm E series được trang bị các tấm nền TN với kích thước từ 20 đến 24 inch, với độ phân giải chung cho toàn bộ các sản phẩm là 1080p. Do sử dụng tấm nền TN, nên góc nhìn của các màn hình này tuy không rộng lắm nhưng vẫn là khá đủ dùng. Kết hợp với khả năng điều chỉnh cơ động như đã nói ở trên, việc sử dụng đa nhiệm cho màn hình này là hoàn toàn dễ dàng. Đơn cử như đối với các nhân viên văn phòng nặng về marketing, khi cần phải thiết kế mẫu một vài hình ảnh đơn giản, khi sử dụng các màn hình E2016Hv hay E2216Hv với kích thước lần lượt là 20 và 22 inch tương đối nhỏ, họ vẫn có thể bố trí trình bày với nhiều nhân viên khác tương đối thoải mái. Ngoài ra, khi đem các thiết kế mẫu này lên các màn hình E2416H kích thước 24 inch của sếp với cùng tấm nền TN, chất lượng của mẫu thiết kế vẫn giữ đúng với ý đồ ban đầu. Độ sáng chung của cả dòng E series là 250 nits, đủ để hoạt động trong nhiều điều kiện môi trường ánh sáng khác nhau. Tốc độ phản hồi của màn hình là 5ms, tương đối dư để sử dụng với các mục đích văn phòng thông thường, và đủ để đem lại các trải nghiệm game tốt. Màu sắc trên các tấm nền TN luôn được hiển thị trung thực, và không quá rực, dẫn đến người dùng có thể sử dụng màn hình lâu mà không gặp phải hiện tượng mỏi mắt.

Dell E2316H

Cổng kết nối
Bên dưới đáy của màn hình là nơi Dell trang bị các cổng kết nối nguồn và màn hình cho sản phẩm. Điểm đặc biệt ở đây là bên cạnh kết nối VGA truyền thống, các sản phẩm thuộc dòng E series không được trang bị kết nối HDMI cũng như DVI thường thấy ở các màn hình trung và cao cấp, mà được thay bằng cổng kết nối DisplayPort 1.2 đem lại khả năng kết nối với các thiết bị phát hình mới, có thể tái tạo màu một cách trung thực nhất. Nằm giữa cổng cắm nguồn và xuất hình là khe cắm thiết bị âm thanh dạng nằm ngang (soundbar), phù hợp cho những đối tượng người dùng muốn có được sự gọn gàng và đồng bộ hóa trong cùng một không gian.

Kết luận
Các sản phẩm màn hình Dell thuộc dòng E series hướng đến đối tượng người dùng trung cấp và văn phòng cỡ vừa và nhỏ, đòi hỏi có sự đa năng cao trong nhu cầu tận dụng thiết bị. Mặc dù không được trang bị tấm nền cao cấp, nhưng tấm nền TN vẫn đảm bảo được sự trung thực về màu sắc, và đó cũng là tính năng mà nhiều người dùng thuộc phân khúc này hướng đến. Thiết kế vuông vức và có nhiều chi tiết nhỏ tiện dụng sẽ giúp cho người dùng thoải mái bố trí không gian làm việc một cách gọn gàng nhất có thể.

Dell E2016Hv có giá tham khảo 2.400.000 VNĐ, E2216Hv có giá bán tham khảo là 3.100.000 VNĐ. Sản phẩm được bảo hành đổi trả miễn phí trong 3 năm.

banner LCD KM.jpg
Mua LCD Dell được tặng tai nghe

Thông tin khuyến mãi: Từ ngày 23/08/2015 đến ngày 31/09/2015, khách hàng khi mua một chiếc LCD Dell E2016Hv hoặc E2216Hv do Công ty Viễn Sơn phân phối sẽ được tặng kèm một tai nghe Creative EP-50 trị giá 200.000 VNĐ.

Bảo Nguyễn/ Nguồn Dell.com​
38 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

BengPr0
CAO CẤP
9 năm
Sao ko thấy nhắc gì đến tần số dòng quét của cái màn hình này nhỉ. Nếu ko được hơn 60hz thì làm sao mà chơi game cấu hình cao đc.o_O. Mà rất chi ghét cái tấm nền TN, nhìn cứ mờ mờ. Độ sáng max 250 nit cũng hơi thấp, chỉ ngang với màn hình mấy con laptop 17 inc.
@BengPr0 màn Dell giờ làm gì còn con nào dưới 60Hz nữa đâu
có S234L rồi mua con này làm ze'
minoan
CAO CẤP
9 năm
không có link mua hàng à?
Dòng E nhìn mau nhức mắt kinh dị, bên CTY mình mua Dell dòng E khó chịu quá
tuyetson98
TÍCH CỰC
9 năm
U2515h mà chiến thôi ko phải lăng tăng
văn phòng hạng sang à 😁
Stuart
TÍCH CỰC
9 năm
Kiểu dáng xấu quá.
iamcuong
TÍCH CỰC
9 năm
Em hỏi ngu cái.

Em đang cố kiếm body 1 con Thinkpad T420s gì đó, để làm case, rồi nối với một màn hình ngoài (kiểu kiểu như con màn hình DELL này)

Vậy có cần chú ý gì không ạ?
- Về card màn hình?
- Về....

Cám ơn các bác
anhhoang02
TÍCH CỰC
9 năm
@iamcuong Bác mua Màn về lắp vào là chạy thôi.
Ko liên quan nhưng nhiều bác coder lương 20-30tr ngồi máy tình 12/24h tại văn phòng nhưng vẫn chỉ đc cấp cái màn hình cổ lỗ bé tí, làm việc rất khó chịu. Các công ty nhất là các cty cntt nên xem xét lại vấn đề này.
Kahny La
TÍCH CỰC
9 năm
@Niem hy vong lương cao vậy thì tự cấp cho mình 1 cái làm việc cho hết khó chịu, công ty nhiệt liệt hoan nghênh tinh thần tự giác
@Niem hy vong Trước tiên phải bảo vệ mình bạn ạ, lương cao thế mà không biết chi tiền cho cái màn hình à?
U2415H cũng chỉ 5tr5, đáng bao nhiêu so với cái iPhone, MacBook mà phải nghĩ?
Cty có nghĩa vụ trang bị máy tính nhưng ko có nghĩa vụ phải trang bị cái NV muốn.

Đứng trên góc độ quản lý DN sẽ thấy các nhân viên có suy nghĩ như bạn gần như không có đường thăng tiến.
hanaken
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nonut Bộ máy công ty mún mang gì là mang,thay ji là thay hả bác...đang nói máy công đâu nói máy ở nhà đâu...Mà CNTT thì nhìu cái bản quyền ko mang về nhà đc nữa chứ
quoctien82
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Niem hy vong Chẳng có cty nào trả lương 20-30 mà cho máy tính cùi hết bạn. Nó thường đi tương xứng với nhau. Mình ko nói 100% nhưng đa số là thế
@hanaken Bạn đã thử xin sếp của bạn chưa?
Cái chúng ta đang nói chỉ là cái màn hình chứ không phải là cái HDD hay USB Flash Disk bạn nhé.
long_pn
TÍCH CỰC
9 năm
Dòng P và U khác nhau cái gì các bác?
nhuthuan96
ĐẠI BÀNG
9 năm
không liên quan nhưng cái tai nghe nghe hay phết
haiduong87
ĐẠI BÀNG
9 năm
có cái nào 16:10 ko mấy bồ?
longly89
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bác rảnh tư vấn cho e nên lấy màn Dell nào tầm 27'' để vừa làm việc vừa giải trí xem phim tốt với '.'
Amuadi.Com
TÍCH CỰC
9 năm
5 năm này mình rất thích màn hình của DELL, dòng cao cấp thì màn hình đẹp lắm, còn dòng thấp cấp thì màn hình xem như không xem. Cuối cùng ra phong vũ lần nào mua cũng mua LG, vì dòng cao cấp của DELL không có tiền mua, còn dòng cấp thấp của DELL thì màn hình í ẹ quá, có mỗi màn hình của LG là cho ra chất màu ok nhất
duckpro9x
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Amuadi.Com Đọc mãi vẫn ko hiểu, bác chê dell khen lg thì nói hẳn ra 😃
Amuadi.Com
TÍCH CỰC
9 năm
@duckpro9x Mới sửa lại câu từ, xem lại đi bác... hihi, post vội quá nên chưa kịp đọc lại câu từ
Em thì thích Viewsonic
Mới mua con dell p2314h... màn hình đẹp, đủ dùng...
long_pn
TÍCH CỰC
9 năm
@forever12800 Dòng P cũng là AH-IPs mà bạn, giữa P và U khác nhau gì ?
@long_pn Cái này thì Dell nó ko quy ước rõ ràng lên mình chỉ phân biệt theo panel, thiết kế và giá cả thôi nhé

E: Đây là dòng LCD giá rẻ sử dụng panel TN, chủ yếu dành cho dân văn phòng, tiệm nét, những người ko có nhu cầu cao về chất lượng hình ảnh
-----
S: Đây là dòng màn hình gương, tức là ko có lớp vỏ nhám chống lóa bên ngoài (cho lên xem phim hay chơi game thì hình ảnh rất tươi và thật), thiết kế viền, chân đế gọn gàng và đẹp hơn. Panel trừ TN ra thì dùng đủ loại.
-----
P: Cũng giống như S đây là dòng phổ thông phục vụ nhu cầu giải trí, xem phim với chất lượng hình ảnh chấp nhận đc (nhưng ko có màn gương ). Panel trừ TN và VA thì chủ yếu là e-IPS hoặc AH-IPS
-----
U (UltraSharp): dịch ra có nghĩ là "siêu sắc nét", là dòng cao cấp nhất của Dell lên chất lượng hay thiết kế khỏi phải bàn cãi nhé. Nhưng chú ý 1 điều là dòng này chia ra làm 2 phân khúc:
+ Gamer: dành cho các gamer ít tiền nhưng vẫn đòi hỏi chất lượng hình ảnh đẹp nhất có thể, hay nói cách khác là dòng này tương tự như dòng S hay P( U2312hm, U2412hm, U2713hm...)
+ Dân chuyên đồ họa : đây là dòng siêu cao cấp của Dell, với khả năng hiển thị 1.07 tỉ màu ( 8 bit, 10 bit), full all các cổng kết nối. Độ phân giải 4k Ultra HD 3840 x 2160. Panel thì chỉ có AH-IPS trở lên, khác biệt lớn nhất với các dòng thấp hơn chính là bố trí các bóng đèn LED (Backlight Technology). Từ dòng E,S,P tất cả đều sài W-LED, nhưng chỉ dòng này mới có G-LED hay GB-LED cao cấp hơn rất nhiều. Và giá cả thì tất nhiên là cũng tương tự như mấy em Ngọc Trinh
P/S: Sơ lược thế thôi, còn thím muốn tìm hiểu sâu hơn thì tự google nhé
@forever12800 Thế bác ơi bik dòng nào Ngọc Trinh giá tầm 5 triệu ko ạ? Em đg định múp 1 em về dựng phim (có thể trả cao 1 tí nếu hàng ngon)
@long_pn Dòng U có đủ cổng kết nối hơn, đặt 2 kon P2314h vs U2414 thì mình thấy con U2414 cho hình đẹp hơn, con S2340L thì màu hơi rực màn kính bị chói.
Nhưng đk chỉ cho phép mình chọn P2314h, và cũng đủ nhu cầu dùng
Duy1393
TÍCH CỰC
9 năm
công ty mình dùng e2316. nói chung cũng tạm được, nhìn không mỏi mắt, độ sáng khá, hình ảnh khá đẹp.
bạn nào so sánh dòng E vs dòng S,U,P thì khập khiễng rồi.
U2412M nhé bác!

U2415H ở đâu bán mà giá đó vậy bác 😆 mà U2415H e nghẹ lạ quá :d
@forever12800 Mình gõ nhầm, xin lỗi và xin đính chính là U2414h
quoctien82
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không co cổng HDMI thì hơi bị kén khách rồi, 1 thiếu xót quá to,

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM