Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[QC] Máy in SP 111 Series không kẹt giấy : huyền thoại mới của RICOH

TTKM
20/11/2014 23:17Phản hồi: 52
52 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quảng cáo gì mà chán vậy :v, muốn mua ko biết chỗ nào mà mua luôn :v
Mr.Paighnim
ĐẠI BÀNG
9 năm

Xem qua clip này cũng thấy kết kết... nhưng còn nhiều vấn đề cần thắc mắc:
Giá máy thế nào ? Giá hộp mực bao nhiêu ? Giá mỗi lọ mực bao nhiêu ?
Linh kiện rời sẵn hay không ? Giá thế nào ??????
Hiện này các dòng máy in laser đen trắng của HP và Canon đang khá phố biến.
Em đang có ý định sắm một con máy in mới cho công ty, em này có vẻ ngon đây mà không viết khi nào bán và rổ giá ra sao.😁
LiemPT
CAO CẤP
9 năm
Mình vẫn đang mơ ước có một máy in mà in được không dây từ tất cả các nguồn như PC, smartphone, tablet. Hoặc một cục đấu nối thêm nào đó mà khi cắm máy in bất kỳ nào vào cục đó thì các máy khác đều in không dây đc từ cục đó.
Về kỹ thuật ko khó và nhu cầu thực sự rất cần nhưng ko hiểu sao ko có đơn vị SX nào làm? Bây giờ ở VP in qua mạng thì máy tính nối trực tiếp với máy in cứ phải bật thì máy khác mới in được. Hoặc phần mềm Anyprint cho Mac, Win để in từ tablet, smartphone thì cứ phải bật máy tính mới in được từ tablet, smartphone. Rất bất tiện.
smx105
TÍCH CỰC
9 năm
@LiemPT Mấy cái loại này đầy rẫy ra, mình dùng con HP1525 gần 2 năm nay rồi. Bạn chịu khó tìm hiểu đi, rất nhiều loại từ hầu hết các hãng.
LiemPT
CAO CẤP
9 năm
@smx105 Trơi ơi, công nghệ ePrint này mình tìm hiểu từ 2010 rồi, nhưng bất tiện và ko trực quan, khi in phải email đến địa chỉ email tương ứng với mỗi máy in, chả nhìn thấy nó hiển thị, căn lề (preview) trước ra sao trước khi in.
Kể cả tính năng Airprint của Apple thì tiện dụng hơn là ko phải email nhưng chỉ có một số máy in hỗ trợ và chỉ dùng cho HĐH iOS.
Hãy đọc kỹ cmt nhu cầu của mình.
smx105
TÍCH CỰC
9 năm
@LiemPT Đấy là bạn chưa biết đc hết các tính năng, ePrint là của HP thôi nhé !

AirPrint bao gồm chính xác các chức năng bạn đang expecting, Android thì có google cloud print và 1 số app hỗ trợ cả AirPrint, ngoài ra mỗi hãng đếu có các app riêng cho phép print từ mobile.

Về preview, căn lề thì cái này là thuộc về software không phải Hardware. Tất cả các máy in hỗ trợ các tính năng trên đều là Network/Wireless printer, nên việc print từ bất kỳ máy tính nào đến printer mà không cần đến máy tính chủ là điều đương nhiên.

Vấn đề của bạn là chưa phân biệt được feature của software và hardware.
mufasa
TÍCH CỰC
9 năm
văn phong của chú Phước đọc vô rất thân thiện 😁
khanh toan
ĐẠI BÀNG
9 năm
ở tp hcm, các bác biết chỗ nào sửa chữa, nạp mực cái canon 2900 hộp mực 12A rẻ chỉ em với.
erosle
TÍCH CỰC
9 năm
@khanh toan em tìm thấy ở đây rẻ này bác
http://mucinnguyenvu.com/
sinbad911
ĐẠI BÀNG
9 năm
Search nhiều nơi ở sg chưa thấy nơi nào bán dòng này cũng như giá cả
catpv
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không có cái gì ngon bổ lại rẻ hết.

Dòng Ricon có nhược điểm là nóng sẽ dừng không chạy. Tiền mực rẻ, nhưng cũng 150k/túi, đặc biệt là chưa có gạt vài trống để thay, đổ được 2 lần mực là phải thay cả cụm, mà cái đó lại tiền triệu.

Ưu điểm là chất lượng in tốt, dó có mực xịn, và ít giắt giấy thôi.

Túm lại là HP thần thánh vẫn phù hợp nhất.
sinbad911
ĐẠI BÀNG
9 năm
k thấy ở đâu bán Ricoh SP 111Su, chỉ có Ricoh SP 111 ở phong vũ thôi
@sinbad911 http://mucinricoh.com/ricoh/may-in/may-in-ricoh-sp-111-mono-laser-printer---khong-ket-giay-6466.html

Cung cấp đầy đủ thông tin về máy in, linh kiện, mực đổ cho máy in Ricoh.
sinbad911
ĐẠI BÀNG
9 năm
có ai xài rồi k, cho ý kiến cái 😁
NH Thịnh
ĐẠI BÀNG
8 năm
Haiz, bài ghi từ 21/11/2014 tời thời điểm này là 07/2016 rồi đợi các bác trả lời em đã sắm 1 em ricoh.
sinbad911
ĐẠI BÀNG
8 năm
2 năm rồi nhỉ, ai xài qua rồi cho ý kiến xem có nên mua hay k
mascehuy
ĐẠI BÀNG
7 năm
@sinbad911 Không nên mua. Vì 2 con này không bằng con Canon 2900
sinbad911
ĐẠI BÀNG
7 năm
có con nào in, scan và copy giống con Ricoh Sp 111SU chỵ ngon ngon k