[QC] Mobiistar Kem 452 “đình đám” đã “tái xuất giang hồ”!

Hư Trúc
4/12/2012 3:11Phản hồi: 364
[QC] Mobiistar Kem 452 “đình đám” đã “tái xuất giang hồ”!
Hình 1.jpg
Tặng kèm pin sạc dự phòng công suất 2200mAh​

“Anh Cả” của các dòng điện thoại thông minh của hãng mobiistar là Kem 452 đã “tái xuất giang hồ”. Đây là dòng máy đã tạo nên uy tín của mobiistar trong thời gian gần đây trên thị trường điện thoại di động thông minh Việt Nam.

Chưa kịp mua đã hết hàng
Giữa tháng 10 vừa rồi, anh Quốc Mạnh (Q.3, TP.HCM) nhờ người quen giới thiệu một chiếc điện thoại thông minh nhưng phải đáp ứng những tiêu chí: ngon, đẹp và… rẻ. Người bạn của anh Mạnh đã không ngại ngần khi giới thiệu dòng Kem mới nhất của mobiistar vừa xuất hiện trên thị trường, đó là Kem 452. Sau khi ngó qua sản phẩm anh đã đồng ý mua dòng điện thoại trên. Một tuần sau, anh Mạnh tìm mua thêm một chiếc Kem 452 cho vợ nhưng tại các siêu thị như Thế Giới Di Động, Viễn Thông A… đã không còn dòng điện thoại này. Anh Mạnh cho biết: “Với mức giá 4,850,000 đồng nhưng Kem 452 không chỉ hội tụ đủ chức năng của một chiếc điện thoại thông minh mà còn được hỗ trợ nhiều tính năng cao cấp như xử lý nhanh, độ phân giải của camera lên tới 12 megapixel là quá tuyệt vời. Chính vì những yếu tố trên mà tôi tìm mua thêm một chiếc nữa cho vợ”. Khi nghe tin phong phanh Kem 452 “tái xuất giang hồ” trong vài ngày tới, anh thường xuyên theo dõi thông tin tại diễn đàn trainghiemsmartphone.vn để chờ mua hàng.

Cũng như anh Quốc Mạnh, bạn Hồ Thanh Hà (với nick: wacige) cũng là khách hàng đang mong đợi Kem 452 trở lại. Hà chia sẻ trên diễn đàn trainghiemsmartphone.vn rằng, mong đợi từng ngày Kem 452 trở lại vì cấu hình mạnh, từ tốc độ của bộ xử lý, Ram cho đến những tính năng khác kèm theo trong máy như độ phân giải của camera cho đến thiết kế sang trọng và chắc chắn của chiếc điện thoại này.

Nhiều bạn trẻ khác trên diễn đàn trainghiemsmartphone.vn cũng chia sẻ cảm xúc mong đợi những dòng máy như Kem 452 hay Kem 432 (cũng có cấu hình tương đương nhưng màn hình nhỏ hơn, 4,3 inch thay vì 4,5 inch như dòng Kem 452) trở lại thị trường. Trong khi đó, theo đại diện của mobiistar, trong xu thế cạnh tranh giữa các nhà sản xuất trong và ngoài nước về nhóm hàng điện thoại di động thông minh tại thị trường Việt Nam, dù tự tin về sản phẩm của mình nhưng hoàn tòan bất ngờ trước sự quan tâm của khách hàng với nhóm sản phẩm của mình. “Quả thật là chúng tôi bất ngờ trước tình cảm mà khách hàng dành cho hai dòng Kem 452 và Kem 342. Tuy Kem 452 chưa về đến kho nhưng đã có hàng ngàn đăng ký đặt hàng trên trang prebook của mobiistar. Đó là tín hiệu vui khi sản phẩm được khách hàng chờ đợi”.
Hình 2.jpg
Tặng quà hấp dẫn
Không để phụ lòng người tiêu dùng đã tin yêu sản phẩm của mình, mobiistar sẽ tiếp tục sản xuất và phân phối hai dòng điện thoại thông minh Kem 452 và Kem 432. Đại diện của hãng cho biết, kể từ ngày 04/12/2012, “Anh Cả” của dòng họ nhà Kem sẽ chính thức xuất hiện tại các điểm bán lẻ trên toàn quốc với giá không đổi so với lần bán trước đây. Cụ thể, Kem 452 có giá 4,850,000 đồng, còn Kem 432 có giá 3,990,000 triệu đồng.

Và cũng để tri ân khách hàng đã tin yêu các sản phẩm của mình, trong lần tái xuất này, khách hàng khi mua các sản phẩm Kem 452 và Kem 432 sẽ được tặng pin sạc dự phòng thay vì tặng viên pin thứ hai kèm theo máy như trước đây. Theo lời giải thích của mobiistar, trong một clip giới thiệu dòng điện thoại Kem 452, chuyên gia đã chia sẻ ý kiến: “Sao mobiistar không tặng kèm một viên pin sạc dự phòng cho người mua thay vì tặng viên pin thứ hai?”. Ý kiến của chuyên gia này lập tức được cộng đồng hưởng ứng. Từ đó, mobiistar đã có một quyết định: khi chọn mua Kem 452 và Kem 432 sẽ được tặng viên pin sạc dự phòng. Cũng cần nói thêm về viên pin sạc dự phòng này hữu ích như thế nào với người dùng điện thoại thông minh của mobiistar. Viên pin này có thiết kế xinh xắn và nhỏ gọn, dễ dàng mang theo trong những chuyến đi chơi xa mà không sợ máy hết pin. Dung lượng của viên pin sạc này là 2200 mAh, khi chiếc điện thoại di động hết pin, chỉ cần cắm cáp kết nối chiếc điện thoại với viên pin sạc dự phòng…, máy sẽ đủ năng lượng cho các hoạt động cần thiết: GPS, thoại, chụp hình, kết nối mạng xã hội… theo nguồn tin từ mobiistar, trong thời gian tới, một số sản phẩm mới ra mắt được tặng viên pin sạc này.
Hình 3.jpg
Box: Cấu hình của Kem 452 và Kem 432
Kem 452 có cấu hình mạnh: bộ xử lý hai nhân tốc độ 1GHz, GPU PowerVR SGX 531; màn hình 4.5inch có độ phân giải qHD 960x540 pixel, ROM 4GB (trong đó dành chép dữ liệu 1.5GB, chép ứng dụng 1GB); camera có độ phân giải 12 megapixel… Kem 452 đã được tích hợp những tính năng mới như trang bị 2 micro giảm ồn và nhiễu, mở khóa màn hình bằng nhận diện khuôn mặt. Dung lượng pin của Kem 452 là 2050mAh.
Hình 4.jpg
Kem 432 có cấu hình mạnh: bộ xử lý hai nhân tốc độ 1GHz; GPU PowerVR SGX 531, màn hình IPS 4.3inch, độ phân giải WVGA 480x800 pixel, ROM 4GB (1.58GB dùng chép dữ liệu, 0.92GB để cài các ứng dụng), hỗ trợ thẻ gắn ngoài 32GB, camera có độ phân giải 8 megapixel, chế độ chụp Panorama, chạm lấy nét, nhận diện khuôn mặt… Pin của Kem 432 có dung lượng là 1500mAh.
Hình 5.jpg
Xem thông tin chi tiết tại:
Fanpage: www.facebook.com/mobiistar
Forum: www.trainghiemsmartphone.vn
Website: www.mobiistar.vn
364 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cho_Chet
TÍCH CỰC
11 năm
Đùa chứ xét về design mình đã ko "cảm" rồi.....chứ chưa nói đến tính năng!!
@Cho_Chet chúc chú ra đảo vui vẻ:rolleyes:
@Cho_Chet Chúc vui vẻ bên ấy!.
leoxuu
TÍCH CỰC
11 năm
@Cho_Chet Ra đảo bình yên nhé
Quảng cáo hay vậy ko biết dùng rồi ra sao
@annaphuong Ra đảo là sao vậy bác???
ghê nhể
khan hiếm hàng cứ như là nexus ý nhể:rolleyes:
Và Hư trúc cũng "Tái Xuất Giang Hồ" cùng Mobii Sờ Ta🆒
(Hay còn gọi là "Mòmẫm Sờ Lung Tung"😁)
chứ12Mb quá xá đỉnh đi mất
@shinichiblack 12Mb tuỳ vào chất lượng thui 😆 cái 12Mb của nó ko so đc với 8Mp của iphone hay sámung đâu, ko có cửa với LG hay nokia lun 😃)
@nickdowload cái này thấy cũng đúng,thằng bạn xài cái mobistar camera 5Mb mà thua con 9780 của mình chụp hình xa......
ndt192
TÍCH CỰC
11 năm
@shinichiblack hả Mb j đây bác?
Kenny
CAO CẤP
11 năm
nghe tên hài vãi
ReD EyeS
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Kenny Vậy theo bạn những cái tên công ty như Apple, google, yahoo... Hay tên hệ điều hành Window, jelly bean, ice cream sandwich... nghe có hài không? ;)

Hay là vì là tên tiếng Việt nên nó mới hài nhỉ?:oops:
@ReD EyeS ý bác ấy là tên tiếng anh thì tiếng anh hẳn,việt thì việt hẳn,trung quốc thì trung quốc hẳn (lenovo) chứ nửa ta nửa tây chỉ tổ giật gân chứ không biết của nước nào, không phải nghĩa của cái tên.đề nghị hãng
" mua bí sờ tất" đổi tên "toọc kẽm " thành " Mút kem star" hoặc ,"cảm ứng kem"," mobikem"
ReD EyeS
ĐẠI BÀNG
11 năm
@queen17 Đó là tâm lý của mỗi người. Đến khi nó trở nên quen thuộc thì chẳng có gì là hài cả.

Thí dụ Nokia Lumia, Samsung Galaxy... Chẳng phải cũng nửa nạc nửa mỡ sao bạn?

Bất cứ thứ gì cũng có sự khởi đầu.
@ReD EyeS Ơ hay, sao lại đi so sánh Nokia Lumia, Samsung Galaxy với cái vụ Kem này nhỉ??? Khập khiểng quá đi bạn ah!!!
Mọi người mua ủng hộ hàng Trung Quốc để cho China dân giàu nước mạnh để tăng cường cậy lớn ăn hiếp bé đi. mại vô mại vô......................:p
bác Hư Trúc toàn lăng xe cho Qmobile,HK phone...>>mấy hãng tàu.
@r10sherk Qmobile là thương hiệu đtdđ của Cty viễn thông AnBình telecom ở Hà Nội bác ơi. Chỉ có hardware là thuê TQ gia công thôi. 😁

Thật bó tay với knowledge của dân ... vờ nờ ... 🆒
@Tần Mãn Phong đây là link đến Qmobile của pakistan và ấn độ , bác vào xem nó khác gì không nhé. mình tự hào về Qmobile vì xuất khẩu đt đi khắp thế giới rồi mà chả báo cho anh em mừng gì cả.xin lỗi các bác mình sáng sớm đang đánh răng xúc miệng để đi cày nên lời nói hơi có mùi.... thuốc súng.
http://mobilepricespakistan.pk/QMobile_mobile_prices
http://mobiles.sulekha.com/qmobile-mobile-india.htm
@missteen Em chỉ xin lỗi bác 1 điều duy nhất rằng thương hiệu Q-mobile của ABtel Hà Nội là có dấu - sau chữ Q nhé. Còn Qmobile (Q viết liền mobile) như bác biết là của Ấn Độ rồi. 🆒
@Tần Mãn Phong bạn chỉ hiể. Được đến thế thôi à,thương hiệu khi ở vn thì nó cải thế nào chả được.thế nhìn trên cái đt bạn có thấy cái gạch ngang đấy ko,vào trang của pakistan có thấy mẫu nào của qmoblie việt nam không,nếu có thì ng ta nhái qmobile của bạn phải ko.đọc xong cm biết là trẻ con thế nào rồi.
Nghe tựa đề quảng cáo phát ớn!.
sản phẩm của Việt Nam?
Cho_Chet
TÍCH CỰC
11 năm
Ý mình là để sửa bài cm đc dài hơn, chứ ko pải tem 😁
albatron
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đúng là Hư Trúc!!!! tra lại tự điển đi, đến Tiếng Việt còn viết sai thì QC làm gì tùm lum thế
@bidemyside Cậu này ăn nói thật quá đáng... Mở miệng ra là chửi người khác ngu với nguy hiểm. Cậu hãy tự lấy tay mà sờ vào trán mình xem chính bản thân mình đã đúng chưa mà đi chửi bới người khác: Tự điển và Từ điển đều có nghĩa như nhau, chỉ khác là Tự điển là cách dùng cũ mà thôi... Chính MOD Hư Trúc mới dùng từ sai: "Phong thanh" bằng "Phong phanh" và các mem đã góp ý (dù có thể MOD typing nhầm, nhưng đã là một bài quảng cáo thì nên check thật kỹ để tránh những hạt sạn không cần thiết).

Hãy tìm hiểu kỹ trước khi nói nhé kẻo bị chê trách là "Biết 1 mà không biết 2" đó! Đây là ví dụ minh họa cho nó trực quan nè:

[​IMG][​IMG]
Dự lại 1 rổ gạch
Mình đã thử qua mấy em Kem này rồi, thực sự thì không được như quảng cáo đâu. "rẻ" thì khó có "ngon" lắm.
@tcl1972 Mục đích cuối cùng của quảng cáo là nhằm bán được nhiều hàng, thúc đẩy doanh số, làm cho thương hiệu được tiếp cận ngày càng phổ biến hơn, etc... Tuy nhiên, với cách quảng cáo như thế này trên tinhte, mình thấy rõ là đã phản tác dụng.

Nếu mình là giám đốc của mấy cái hãng đang nhờ tinhte quảng cáo như thế này, mình sẽ phải xem xét lại chiến lược quảng cáo, cách quảng cáo và kênh quảng cáo. Và chắc chắn rằng, mình sẽ không bao giờ ký hợp đồng quảng cáo với những người có tên như Hư Trúc vì qua các bài quảng cáo của bạn này trên tinhte, mình thấy hình ảnh của sản phẫm đã trở nên quá xấu xí trong mắt người tiêu dùng; và chắc chắn, mục tiêu kinh doanh của mình sẽ bị ảnh hưởng không nhỏ!!!

Tóm lại, quảng cáo là một nghệ thuật, và những người làm quảng cáo là những nghệ sỹ... Tuy nhiên, đừng trở thành những "nghệ sỹ hứng đá" như thế này, Hư Trúc ah!!!;)
MOBI KHỰA "TÁI XUẤT GIANG HỒ" sã máu wá àk
nhìn cũng chất, phù hợp túi tiền việt nam
Chưa bán đã hết , vẫn QC tích cực là sao ? :p
@laptop001 nhìn bác em lại nhớ win8pro... em nghĩ bác là win8pro rồi... bác cứ nói là mua hàng này là tiếp tay cho khựa... nói suy nghĩ chút đi... bác mua rồi MBS lãi MBS có đóng thuế cho nhà nước ko? hay là trốn thuế dóng thuế cho TQ... hai nhà nước mak ko có thuế lấy dek đâu ra tiền mua tàu chiến, tàu ngầm vũ khí... ko lẽ bọn khựa nó cho tiền ak... e là e thấy bác xoắn quá...
còn nói về sản phẩm MBS thì e có chút ý kiến thế này, thik đá thì cư thẳng tay e không sợ...
em không thừa nhận là sản phẩm MBS chuẩn tốt... đúng nó có lỗi, sp nào cũng vậy thôi... bản thân em đang dùng S01 đây lúc trước mua có lỗi khó chịu lắm... sau một thời gian dùng thì đc cộng đồng hỗ trợ lên 4.0 và bây giờ cực đã với 4.0 hoàn toàn ko có lỗi lầm gì cả... bác thử xem con galaxy Y vs S01 xem con SGY đắt hơn 500k đấy nhé, màn hình độ phân giải thì sao? nhìn là mún nổi mụn trong mắt, bé tí, ram thì chạy tí sạch, nói hàng tốt hả? thằng bạn em dùng làm rớt có 2 3 lần mak tiêu mẹ cái màn hình... còn S01 này em làm rớt ko dưới 8 lần nhưng vẫn trơ ra đó... nói chung là bền...
còn 452 bạn cùng phòng em đang dùng... haiz hãng bé thế mak đã được cộng đồng hỗ trợ lên 4.1.2 rồi đấy... rớt mấy lần vẫn ngon.. trong khi đó mấy con hãng lớn vẫn lẹt đẹt ở 4.0 haiz...
nói cho bác biết đa số hàng điện tự tại vn là xuất xứ từ khựa đó... ví dụ như chợ nhật tảo... vậy chợ nhật tảo cũng tiếp tay cho khựa ak? bác nói năng thiếu suy nghĩ quá... đừng có đánh đồng nhau như thế
@qw147 ông này nói ngu vãi....
Kem làm j, k chơi k chơi 😃😃
@juns2ju kem chơi làm gì...chừng nào ra mobistar chuối a mua liền 😃)
xuanbang269
ĐẠI BÀNG
11 năm
chắc là dìm hàng để tạo dư luận đây!
zippi
TÍCH CỰC
11 năm
haha đọc rồi bùn cười

các bạn nên thông cảm cho mod, mod cũng phải viết bài kiếm nhuận bút QC chứ ^^

ôi con hàng "đỉnh" haha

Mại dzo mí đứa :X
@laptop001 bác nói e nghe cũng sợ..:D