[QC] Mobiistar ra mắt smartphone chạy hệ điều hành Android 4.0- Touch Kem 430

Hư Trúc
28/8/2012 4:41Phản hồi: 604
[QC] Mobiistar ra mắt smartphone chạy hệ điều hành Android 4.0-  Touch Kem 430
Sau thành công đúng như những tiên liệu ban đầu về dòng điện thoại thông minh Touch S series, bao gồm Touch S01 và Touch S02, hãng sản xuất điện thoại di động Mobiistar tiếp tục tung ra thị trường những dòng điện thoại thông minh giá thấp: Touch S03 và Touch Kem 430... nhằm đáp ứng nhu cầu tiêu dùng của nhóm người có thu nhập thấp tại thị trường Việt Nam. Trong đó, nổi bật là mẫu điện thoại di động thông minh có tên khá ngộ nghĩnh: Touch Kem 430!

Ngọt ngào với “Touch Kem 430”
Nhóm phát triển sản phẩm của Mobiistar đã đặt tên cho dòng điện thoại thông minh “chiến” nhất của hãng tính đến thời điểm này là “Kem” 430. Tên của dòng điện thoại mới này nghe “là lạ”, khác với những dòng điện thoại trước đó. Giám đốc điều hành Mobiistar Ngô Nguyên Kha giải thích: “Sở dĩ chúng tôi đặt tên cho dòng điện thoại thông minh mới là “Kem” vì dòng sản phẩm này chạy hệ điều hành Android 4.0 có tên mã là IceCream Sandwich. Việc chọn tên như vậy, còn để người dùng hiểu rằng đây là chiếc điện thoại chạy phiên bản mới nhất cuả hệ điều hành Android”. Còn dãy số 430 đi sau, chính là kích thước màn hình: 4.3inch.

N90_3D Rendering (1).jpg
Để “chạy” phiên bản mới nhất của hệ điều hành Android phổ biến nhất hiện nay trên thị trường, Kem 430 có cấu hình: bộ xử lý ARMv7 tốc độ 1GHz với chip xử lý Qualcomm MSM7227A, GPU Adreno 200, ROM – 4GB, RAM – 512MB, camera có độ phân giải 5 megapixel... Với cấu hình này Touch Kem 430 hoàn toàn có khả năng hỗ trợ người dùng những tác vụ thông thường trên một chiếc điện thoại di động thông minh hiện nay như các ứng dụng giải trí: chụp ảnh, nghe nhạc, xem phim, chơi game...; làm việc: lướt web, gởi và nhận mail... Bù lại, với việc “tiên phong” sử dụng hệ điều hành “kem”, Touch Kem 430 mượt mà và nhanh khi “touch” các ứng dụng trên màn hình so với những phiên bản 2.0 của hệ điều hành Android trước đó. Cũng như những dòng điện thoại hiện nay của Mobiistar, Touch Kem 430 được thiết kế hai SIM, trong đó có một khi SIM được thiết kế dành riêng để chạy mạng 3G.

Touch Kem 430 đã được nhà sản xuất Mobiistar tính toán hợp lý khi thiết kế màn hình có kích thước 4.3inch. đây là kích thước hình ảnh được đánh giá là “chuẩn, vừa phải” cho những người dùng điện thoại thông minh hiện nay. Kích thước trên phù hợp với mọi giới, mọi nhu cầu. Màn hình của Touch Kem 430 có độ phân giải WVGA 480x800 pixel, 16,7 triệu màu đem lại hình ảnh sắc nét và rực rỡ hơn. Touch Kem 430 còn được thiết kế khá sắc sảo, tạo sự yên tâm cho người dùng.

thong so ky thuat.jpg

Với cấu hình và kiểu dáng thiết kế như vậy nhưng giá cả của Touch Kem 430 đang được đánh giá là khá mềm, vượt trội so với những dòng điện thoại thông minh hiện nay đang bán trên thị trường khi nhà sản xuất Mobiistar công bố mức giá trên thị trường là khoảng 3,6 triệu đồng.

Mobiistar Touch S03
Sau thành công của hai phiên bản Touch S01 và S02 trên thị trường, hiện nay nhà sản xuất Mobiistar đã “gia cố’ phân khúc smartphone giá dưới 3 triệu đồng, vớimẫu sản phẩm mới, có tên là Touch S03.

S03_ white (1).jpg

Dù giá thấp như vậy nhưng Touch S03 cũng có cấu hình khá “ngon lành”: bộ xử lý ARMv7 tốc độ 1GHz với chip xử lý Qualcomm MSM7225A, GPU Adreno 200, ROM – 512MB, RAM – 512MB, camera có độ phân giải 3.2 megapixel... Điểm yếu của Touch S03 so với Touch Kem 430 là màn hình chỉ có kích thước 4 inch. Touch S03 cũng được thiết kế hai khe cắm SIM, trong đó có khe cắm dành riêng cho SIM được hỗ trợ 3G, ngoài ra còn có các kết nối khác, cần thiết cho người dùng như wifi, GPS... Ông Kha cho biết: “Việc gia tăng mẫu S03 trên thị trường là nhằm gia cố vững chắc cho dòng điện thoại thông minh giá thấp trên thị trường, tạo ra cơ hội mua sắm cho người dùng. Họ sẽ có nhiều cơ hội lựa chọn tùy theo khả năng tài chính của riêng mình”. Độ chênh về cấu hình không có sự khác biệt lớn nhưng độ vênh về giá cả là “vấn đề lớn” đối với nhóm khách hàng có thu nhập thấp như sinh viên, công nhân, viên chức văn phòng...
604 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

armado
ĐẠI BÀNG
12 năm
Touch Kem là Touch Kém à !? 😁
Baragon
ĐẠI BÀNG
12 năm
@.win8pro. hết cãi được gì giờ lại lí sự cùn! ..sao ko vào mấy thread tôi vừa nói mà la liếm? được cái dày mặt ở thread MBS là giỏi!
.win8pro.
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Baragon cãi cái gì bạn, ở hang MBS là khựa mà, còn gì phải cãi nữa , đúng chưa nào
@Mr.pr0 mình có con Q dùng gần 2 năm nay. thỉnh thoảng tháo ra thổi bụi mà chưa bị sửa chữa thay thế gì hết. dù đã vặn nát ốc:p . nó cũng như con MBS đó. chưa kể giờ công nghệ cao hơn
Mấy hnay đồ Tàu khựa tràn lan trên Tinhte thế nhỉ

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
riverlong
TÍCH CỰC
12 năm
@Kiwiii Toàn phán bừa, thế thì bác lập cty sản xuất linh kiện cho VN đi, máy của VN nhg chưa có khả năng thì vẫn có vài thứ phải đặt hàng bên đó thôi
ngoc_cpuhp
ĐẠI BÀNG
12 năm
@loveyuramcha bạn ạ,máu mủ ruột già mà bạn nói mình chưa thấy đâu,thế bạn thử bắt tay vào xây dựng 1 thương hiệu điện thoại việt vs tất cả những thứ from vietnam hết đi xem bạn có thành công ko, comment của bạn quá lệch lạc vs topic của thread này
thứ nhất,cái việc samsung đặt nhà máy ở bắc ninh nó không liên quan gì đến việc chủ thread giới thiệu 1 chiếc điện thoại thương hiệu Việt Nam ở đây cả,bạn có chắc là samsung sử dụng toàn bộ linh kiện họ tự sản xuất
Thứ 2,cái tình yêu nước mà bạn nói ấy,thay vì nói như thế bạn nên mua các điện thoại thương hiệu Việt,của các công ty Việt Nam phối hợp sản xuất như FPT,Qmobile,Mobistar..để tăng doanh,góp phần đưa thương hiệu họ nổi tiếng..để nta còn đóng thuế cho nhà nước,đấy mới là yêu nước theo bạn nói =)).Bạn có biết Apple đóng bao nhiêu tiền thuế cho chính phủ Mỹ ko😆
1 vài dòng viết như thế để bạn biết nhận thức ra được cái đường đi của chính mình😃)
@lucas_mufc Đừng so sánh với Apple vì đó là công ty hàng đầu tg, tất nhiên phải có quy trình chặt chẽ, thuê lao động TQ gia công còn chất lượng thì ko chê vào đâu đc. Còn mấy cái qmobile mobiistar v.v thì theo bác là lấy hàng chính gốc của TQ về cộp mác VN hay cũng quy trình chặt chẽ của 1 cty Công Nghệ Hàng đầu VN qua đó thuê lao động gia công như Apple ?
@Kiwiii Đừng ác cảm tử thế chứ bác , trước đây em cũng dùng qua những dòng này, khá bất ngờ vì chất lượng của ^^ nó đấy 😃 Em thì em ngr hzcoi đây là sản phẩm của VN, nên ủng hộ
hieu xdav
ĐẠI BÀNG
12 năm
giá tốt cho một em cấu hình vừa phải
toàn hình pts, ko có đc tấm nào thực tế à?
@junjihoon muốn xem thực tế thì bạn ra siêu thị xem là được
@thecuong_87 đâu phải ai cũng rảnh, ng ta ko rảnh nên mới phải xem trên web chứ
@junjihoon đã xem web thì đừng nói là đã dùng pts ok, xem web mà nói như vậy thì xem làm gì
@thecuong_87 thế người ta làm mấy cái clip trên tay để làm gì vậy bạn? ng ta lặn lội đến những sự kiện ra mắt để chụp những tấm hình thực tế về làm gì vậy bạn? ở nhà tung mấy tấm hình pts quảng cáo lên là đc rồi =))
cấu hình ntn thì hơi yếu so với các smartphone trên thị trường bây h
exchangeu
TÍCH CỰC
12 năm
@jellybean Tất nhiên giá rẻ hơn khá nhiều.
@jellybean Bạn nên so sánh giá rồi mới so sánh cấu hình chứ.
@jellybean giá bỏ đâu , chẵng lẻ mong 1 cai dt giá 3tr chạy dual core , Ram 2GB , camera 8 chấm
@jellybean thế trong tầm giá 3,6tr cái nào cấu hình ngon hơn vậy bác, ủng hộ hàng việt cũng tốt nhưng buồn 1 cái rớt giá và cũng khó tiễn nếu hết bh 😁
@jellybean giá tiền như thế này là khá tốt cho 1 chiếc đt bây giờ
tungjty
TÍCH CỰC
12 năm
Android đã dần trở nên phổ thông đối với các tầng lớp nhân dân.
Mai mốt nhà nhà Android, người người Android tha hồ sướng nhé 😁
thiet ke qua dep 😆
@tuanduy1121985 Thiết kế vậy chỉ tạm được thôi . Phải như này nè camer nằm giữa trên đầu loa nhạc nằm 2 bên ở dưới ,giảm 1cm chiều cao máy ,màn hình vẩn 4.3" .2 mặt trước sau vậy là đẹp hết ý keke 10 điểm

Sent from my HTC Desire HD A9191 using Tinhte.vn
Con này ko thnua gì ss s3 luôn.............
@thtrang bạn nghĩ sao đem con này mà so với samsung s3 vậy.đề nghị đọc lại thông số kĩ thuật nếu đọc ko hiểu thì mình dịch cho nghen.
@hackertheking haha, pác ấy hơi wá tay =]]
blackraven
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thtrang :eek: Ngạc nhiên chưa? lấy cấu hình đó mà đi so với S3 à? eck. Bác có lộn ko đó?
@thtrang vãi chuan
hoibicui
TÍCH CỰC
12 năm
giá đẹp mà cấu hình cũng khá...
@hoibicui k biết phải mặt chú thật k😁
amdfanboy
ĐẠI BÀNG
12 năm
iPhone cũng Tàu mà, không thích tàu thì Galaxy S2 S3 Việt Nam...
@amdfanboy còn lg nữa chứ
@khacduan lg là hàng hàn quốc mà
@clicktoyou4 made in hưng yên
@khacduan còn SS có nhà máy ở Bắc ninh mà
Thiết kế đẹp đấy chứ ta. Vn làm đc hết thì ok, hay là chỉ rap linh kiện mua của trung quốc thôi
@Gia nguyên daklak Tất nhiên là sản xuất và lắp ráp tại Trung Quốc rồi;) Phần thiết kế hy vọng là do Việt Nam làm nhưng mình thấy đa số đều có khuynh hướng thiết kế bắt chước các hãng có thương hiệu lớn, ác cảm nhất là dòng "HKPhon.."
@DANG TRUNG kết cái cái Loa của Kem thấy đẹp + tinh tế phết đó 😃
toàn đi quảng cáo hàng TQ, tinhte có nghèo đói gì đâu mà phải vậy, giờ đọc tin trên này ko còn tin tưởng cao nữa, phải chọn lọc ra giống như xem trên zing.
xuantonpro
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoangtu1410 Đây có lẽ là một đại gia, xin đại gia lên nhớ là không phải ai ở tinhte này cũng đều có sẵn cả chục triệu để mua những sản phẩm tiên tuổi mà còn nhiều người và là đa số mọi người mức thu nhập chỉ đủ để họ có thể trải nghiệm những sản phẩm như thế này. Trung Quốc có nhiều thứ không tốt nhưng có thể sẽ không phải là những sản phẩm như thế này.
DK Master
TÍCH CỰC
12 năm
@hoangtu1410 Thế bạn có quyên góp tiền cho Tinh Tế không mà đòi hỏi Tinh Tế ko đc quảng cáo... Ko quảng cáo thì lấy đâu ra Tinh Tế cho bạn đọc hằng ngày... Tại sao cứ phải muốn vừa xem tin miễn phí mà vừa ko bị quảng cáo thế @ @ !!!!
Em khoái kem lắm.mấy chị em cũng thíck mút kem lắm ý.
lyhongson
TÍCH CỰC
12 năm
@cuongstupid "mấy chị em cũng thíck mút kem lắm ý" câu này hiểu không hết nghĩa của nó 🆒
@lyhongson Hiểu theo nghĩa đơn giản nhất.^^
@bongdu xời.điện giật thỳ tê tê.sướng mà bác😁
imoney
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy đẹp, cấu hình ok với giá vừa phải phù hợp thu nhập.
ae nào đã dùng hàng xịn rồi thì chắc ko cần cm đâu nhỉ:rolleyes:
ntanhvn01
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao ben kia ad nói gpu là 220 ta?

Sent from my Mobiistar Touch S01 using Tinhte.vn
@ntanhvn01 Bạn ơi, 220 được tích hợp trên chip snapdragon s3, những chiếc sài s3 này khoảng không dưới 10tr đâu bạn, ví dụ sony xperia s hay galaxy s2 đó bạn 😃
@ntanhvn01 mình cũng nghĩ vậy, adreno 200 chạy sao nỗi 😁
cái này đẹp nè
Toàn đặt tên nửa Tây nửa ta nhỉ. Dự là sau này sẽ có Touch SUACHUA, Touch TAOPHO, Touch CHEDODEN
van036
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cutamthat Đứa __________________________________nào
đọc__________________________________cái
này _______________________________________thì
chắc ______________________________________chắn
mắt ______________________________________liếc qua liếc lại
@cutamthat đặt theo các phiên bản Android đấy
@van036 Chắc bác cũng liếc qua liếc lại đúng không
tuananh.04
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cutamthat sản phẩm tiếp theo có lẽ là Touch Caramen đấy các bác ạ ;))
zintx
ĐẠI BÀNG
12 năm
nói như mấy bạn ở trên thì đến cả cái iphone thần thánh or SSIII ...etc của các bạn nó cũng là khựa cả đấy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019