[QC] Một ngày với Sony Smartband Talk

TTKM
1/6/2015 0:46Phản hồi: 84
[QC] Một ngày với Sony Smartband Talk
Ra mắt thị trường không lâu, SmartBand Talk đã tạo được nhiều cảm tình với các bạn trẻ vì thiết kế rất gọn gàng mà vẫn giữ được phong cách năng động. So với chiếc SmartBand thế hệ trước của Sony thì SWR30 nổi bật với màn hình E-Inkcong 1.4 inch, hiển thị tuyệt vời ngay cả dưới ánh sáng có cường độ cao như ánh sáng mặt trời. Bạn không còn phải lo lắng quá nhiều về tình trạng hoạt động của chiếc vòng tay này vì SmartBand Talk có khả năng hoạt động liên tục không tắt màn hình đến 3ngày, đảm bảo cho việc theo dõi thông tin của bạn không bị gián đoạn.
Khả năng hiển thị tuyệt vời ngay cả dưới ánh sáng có cường độ cao như ánh sáng mặt trời

SmartBand Talk sẽ giúp bạn bắt đầu ngày mới bằng một chuỗi rung liên tục. Chức năng báo thức thông minh này sẽ đánh thức dựa trên chu kỳ ngủ thu nhận được. Chỉ cần cài đặt khoảng thời gian bạn cần dậy, SmartBand Talk sẽ tính toán thời điểm rung hợp lý để giấc ngủ của bạn được thoải mái nhất. Nhờ tích hợp hai cảm biến gia tốc kế và cao độ kế, chiếc vòng đeo tay này có thể theo dõi bạn trên từng bước chân trong ngày, thu thập tất cả thông tin vận động từ cơ thể bạn như thời gian đi bộ, số bước chân, thời gian chạy, năng lượng tiêu hao… và lưu tất cả lại trong nhật ký, hoạt động độc lập không cần duy trì kết nối với điện thoại. Nhờ vậy, SmartBand Talk tính toán được những thông số vận động của riêng bạn và giúp bạn đưa ra các mục tiêu hợp lý.
SmartBand Talk giúp Thu thập các thông tin hoạt động hằng ngày như thời gian đi bộ, số bước chân, thời gian chạy…

Điểm đáng lưu ý và cũng là nổi trội là chính là hệ thống loa và micro được tích hợp ngay trên SmartBand Talk. Khi có cuộc gọi đến, vòng tay rung lên và bạn chỉ bấm một lần để trả lời và trò chuyện mà không cần sử dụng đến điện thoại. Hoặc, bằng cách ra lệnh cho SmartBand Talk bằng giọng nói, bạn có thể dễ dàng thực hiện cuộc gọi mà không cần phải lấy điện thoại ra. Ngoài ra, bạn cũng có thể xem tin nhắn, tin nhắn trên Facebook, Viber, Zalo, Email… ngay trên chiếc vòng đeo tay hằng ngày. Điều này sẽ rất thuận tiện cho bạn khi bạn đang di chuyển trên đường, đang rất bất tiện trong việc phải lấy điện thoại ra xem.
Nghe gọi và ra lệnh bằng giọng nói dễ dàng với SmartBand Talk

Với khả năng bảo vệ thiết bị đạt chuẩn IP68, bạn sẽ yên tâm sử dụng dù đó là môi trường nhiều bụi hay ngay cả những ngày mưa. SmartBand Talk ngoài ra còn có khả năng chịu được áp lực nước ở độ sâu 1.5m trong thời gian tối đa lên đến 30 phút.

Cuối ngày, chỉ cần một chạm với chiếc điện thoại thông minh của bạn bằng công nghệ NFC Một-chạm, hoặc qua vài thao tác kết nối Bluetooth đơn giản, tất cả những thông tin về hoạt động trong ngày của bạn đều được đồng bộ ngay qua ứng dụng Lifelog. Tất cả thật dễ dàng với chiếc vòng đeo tay ở bất cứ nơi nào bạn muốn.
Kết nối điện thoại dễ dàng với chức năng Một-chạm NFC
Nhiều sự lựa chọn với bộ dây đeo màu sắc trẻ trung

SmartBand có 2 màu (Đen/ Trắng), và bạn có thể lựa chọn thêm bộ dây đeo với 4 màu khác như xanh, đỏ, hồng, xanh lá. Với giá bản 3,99 triệu rất vừa phải cho một người bạn đồng hành trong những ngày năng động của bạn. Hiện tại Sony đang có chương trình ưu đãi hấp dẫn cho Smartband Talk – SWR30, khách hàng chỉ cần sử dụng ứng dụng Xperia Lounge để được hưởng ưu đãi này. Tham khảo thêm tại đây
84 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Điện thoại BlackBerry 10 kết nối được không chủ thớt!
@cuongcon1980 ồ mình mới check lại là đọc được notification.. nhưng mà đúng là giá chưa có thơm lắm! 😔
@vinhphucng25 Vậy em này kết nối với BlackBerry 10 co bị giới hạn tính năng nào không? Mình thích thiết kế của Em này.
@trunghai.huynh mình không bít em này có thể kết nối với BB10 ko nữa nhé. Nhưng mình chắc chắn Pebble Watch thì xài tốt với BB10 10.3.1 trở lên! :p
ko đẹp bằng withings tính năng tương tự
dksue
ĐẠI BÀNG
9 năm
iphone 6 kết nối được ko ạ??
Đang dùng 1 cái, rất tuyệt. Chỉ có điều voice control không chính xác cho lắm(chắc do e tiếng anh dở qúa)

E đang có 1 đống uứng dụng free của smartband talk, bác nào cần thì lh

Và bác nào có uứng dụng "smart dialer for smartband talk" thì cho e xin với
@vpkh2007 Bạn vào trang này để tải ưngs dụng Aptoide, tất cả uứng dụng của smartband talk đều đc free, ngoại trừ smart dialer for smartband là ko có thôi. Cài đặt aptoide như appstore.vn bạn nhé

http://m.aptoide.com/installer?lang=EN
@ubeo Bạn vào trang này để tải ưngs dụng Aptoide, tất cả uứng dụng của smartband talk đều đc free, ngoại trừ smart dialer for smartband là ko có thôi. Cài đặt aptoide như appstore.vn bạn nhé

http://m.aptoide.com/installer?lang=EN
ubeo
TÍCH CỰC
9 năm
@nguoigacdem_95 Thì tớ cũng cài cái này về nên mới down được bản Clocki 1.51
Nó ko có bản mới hơn. Định hỏi xem bạn có v2.61 ko mà.
@ubeo Bản đó mình cũng đang tìm mà ko có, chắc vì dùng free nên ko có bản cập nhật
cái này mới cần hơn smw này, ở bển họ chuộng hơn 😁 lấy cái nửa vời làm gì phí tiền, cái nào phải ra cái đấy vừa đẹp vừa tốt lại bền
Ios dùng đc ko hay chỉ androi vậy mn
dahily
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Dũng gas Cái này hỗ trợ android 4.4 trở lên bạn nhé 😃
cuongcon1980
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chiều ra mua bộ dây thay cho màu mè
Thật tiếc nó lại không kết nối với hệ điều hành Loliplop 5.01. Trước 4.4.4 thì ok, xài được 3 tháng. Vừa rồi nâng lên 5.01 thì ko sao kết nối được nữa. Đã mang ra trung tâm BH Sony nó không nhận cái đó. Thế mới củ chuối. Nó cho số của Trung tâm bảo hành ở SG hướng dẫn chán cũng chả được. Tôi hiện đang ở Nha Trang, chưa có dịp về lại HN, tìm đến cái cửa hàng tôi đã mua Smartband talk R30 để cuốc vào mặt tụi Sony. À, tôi xài ĐT N910c.
chung_nthanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Tuannamcao Không biết bác dùng đt nào, em dùng Z2 lên 5.0.2 vẫn kết nối ầm ầm.
DatHyunbin
TÍCH CỰC
9 năm
@Tuannamcao liệu có phải đt bác có vấn đề gì hay ko,chứ máy mình đang chạy android 5.0.2 bt mà?
dahily
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Tuannamcao Bạn thử nhấn nút nguồn rồi nhấn tiếp nút tăng âm lượng, giữ hai nút cùng lúc đến khi nó rung mấy cái (làm vài lần sẽ được)rồi kết nối lại xem sao. Nó sẽ reset lại đó. Mình xài Android 5.0.2 thấy bình thường ah.
damdaika26
ĐẠI BÀNG
9 năm
thix quá
clock1990
ĐẠI BÀNG
9 năm
Xài Ngon, Mổi tội cái Voice Control ý ẹ quá. Nhận diện giọng nói chưa được tốt
trông giá thì ngon quá, nhưng đang dùng BB10 mà lại ko kết nối đc nên đành đeo đồng hồ truyền thống vậy
banvatoi03
ĐẠI BÀNG
9 năm
4 tr 1 em như thế này cũng ngon đấy chứ
Đắt quá mà không tương thích nhiều đt, bạn nào biết có con nào có tính năng tương tự mà kết nối được nhiều loại smartphone giới thiệu cho anh em biết đi
Có dùng đc cho iphone ko các bác nhỉ
cuongcon1980
ĐẠI BÀNG
9 năm
@whitesnight24 Ko dùng đc bạn ơi... Ios thì applewatch thôi
ttthanh14
TÍCH CỰC
9 năm
Em này dùng ngon mà. Pin rất tốt. Mình thích thế này hơn là Smartwatch. Đi đường tiện vô cùng
minoan
CAO CẤP
9 năm
thật không thể tin được
jeansdad
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có bác nào dùng ứng dụng lounge chưa ạ ? Mình làm theo hướng dẫn thấy hiện mã khuyến mãi và bảo được giảm 20% nhưng mình không hiểu giảm 20% với việc đề mức ưu đãi 500.000 thì có liên quan gì đến nhau không ? Bạn nào hiểu thì giải thích giúp tẹo nhé. Mình cũng thấy hay hay, định quất. Giá mà 3.990.000 lại được giảm 20% thì khá ok, lựa chọn với pepble sw là 2.799.000 (giá ở giobien.vn). Ngoài ra thì mình muốn hỏi về khả năng kết nối với Lollipop và thời lượng pin của em này. Tks
dahily
ĐẠI BÀNG
9 năm
@jeansdad Bạn chỉ cần cài ứng dụng Xperia Lounge trên điện thoại, mở nội dung khuyến mãi trên Xperia Lounge, sẽ có rất nhiều chương trình ưu đãi trong đó. Chương trình giảm giá đến 20%, SmartbandTalk giảm 500K đó bạn. Ngoài ra mình thấy nó có cái app "Ưu đãi đặc biệt" gì đó, nhập thông tin của mình vào đó, đến Sony Center nó có mấy cái chỗ chạm NFC, chạm vào là mua được giá khuyến mãi.

Kết nối với Lollipop thoải mái ah bạn, mình kết nối với Z3 Compact 5.0.2 ok luôn. pin xài bình thường được 3 ngày ah.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019