Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[QC] Nên mua TV bao nhiêu inch?

Hư Trúc
7/11/2012 2:52Phản hồi: 173
173 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

pegasus3390
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lazada bán hàng mắc. Hàng điện tử thì có thể lên Nguyễn Kim, hoặc các trung tâm điện máy vẫn ngon hơn. Bận quá thì cũng có thể lên website của các trung tâm điện máy đặt hàng. Chất lượng và hàng hóa vẫn tốt hơn nhiều
mewkuli
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình thì 32 hoặc 42 là hợp lý
cứ to nhất trong tầm tiền mà múc thôi!
Nói chung là càng to xem càng sướng, dù chỉ mới đủ xiền để sắm 42 in thôi...
Càng to càng khoái
Nhà phòng khách để cái 42 còn thấy nhỏ 😁
Tuỳ thuộc vào khoảng cách ngồi xem để mua ti vi VN thì từ 30-40 inch là ok. Còn bạn nào nhà rộng thì chơi 60inch.
Tuy nhiên mình chưa mua vì h các kênh chuẩn 16:9 còn ít và đắt hi vọng 2 năm nữa các kênh đó trở lên phổ thông và rẻ hơn. Lúc đó nâng cấp tivi luôn thể
jessehung
ĐẠI BÀNG
11 năm
sao không hỏi men tinhte nhỉ
100 inch nếu có một căn phòng đủ rộng.
Toàn chém gió đang xem 60 inc còn thấy chán. Tính 84 inc
K&D
ĐẠI BÀNG
11 năm
mua làm chi nhiều TV vậy ? đúng là quảng cáo, bày vẻ ra cho lắm để người ta mua TV
lesud
TÍCH CỰC
11 năm
phòng ngủ để cái 32'' nhưng không hài lòng vì thấy hơi nhỏ, biết vậy hồi đó làm luôn con 42 coi Đua xe, bóng đá cho đã 😁
@lesud Hồi xưa mình cũng thế, mua luôn 1 lúc 2 em 32inch (1 cái mình xem, 1 cái biếu ông bà già ở quê), giờ xem phim cũng thấy hơi nhỏ. Kiếm ai bán lại cái 32inch để mua cái 42inch. Hihi
Theo mh tivi 32" mà full HD đặt ở phòng khách là phù hợp với gia đình việt nam.nhà bự hơn thì 40".nhưng mh thấy 40"fullhd xem chương trình tivi ở việt nam thì rất rổ.

Send from my andép đến từ Mỹ Tho Đại Phố
nvtcom
ĐẠI BÀNG
11 năm
tùy theo phòng mà chọn kích cỡ TV cho phù hợp, nhưng với hiên tại thì tivi 84" ko phải là quá to, dùng tốt 😃
nhà em đang dùng con TV 21" màn hình cong 😁
lazada giờ quảng cáo mạnh quá nhở
đag định mua cái 84 inch của sony đây =))
Mình ở phòng khách 32. Phòng ngủ 42. Mình Xem là chủ yếu chứ khách nào đến nhà để xem tivi đâu. Hihi.
Cho_Chet
TÍCH CỰC
11 năm
15,5 inch coi trên lap có đc tính ko nhỉ??!! :p
Với em cứ tầm 40-42 inch là vừa😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119