[QC] Nghía qua “Bảo bối công nghệ” của nhóm BB&BG

TTKM
17/8/2015 14:15Phản hồi: 55
[QC] Nghía qua “Bảo bối công nghệ” của nhóm BB&BG
Với nhiều phim ngắn gây sóng cư dân mạng vì sự hài hước và vui vẻ, các thành viên nhóm BB&BG hiện đang là nhóm “trai xinh gái đẹp” có sức ảnh hưởng lớn với giới trẻ. Những “bảo bối công nghệ” mà các thành viên trong nhóm lựa chọn sử dụng, chắc chắn nhiều bạn cũng rất quan tâm phải không nè?! Bây giờ thì hãy cùng lục ví các thành viên để xem họ hi-tech thế nào nha!

Giá sinh viên nhưng cấu hình phải thật chất
Ai cũng nghĩ chắc hẳn các thành viên trong nhóm phải sử dụng các “bảo bối” thuộc hàng khủng lắm. Vì smartphone gần như đã trở thành một phần trong công việc của nhóm rồi còn gì?! Các thành viên phải liên tục cập nhật các trang mạng xã hội, fanpage của nhóm, của cá nhân để quảng bá, giao lưu nè, phải thường xuyên có những tấm hình đẹp, video thật chất để phục vụ công chúng nè… Ấy vậy mà sự thật không phải như thế đâu nhé, nhóm trưởng BB Trần cho biết bạn hiện đang sử dụng sản phẩm mới nhất của Lenovo- chiếc Lenovo A2010 với giá bán cực kỳ phải chăng dành cho học sinh sinh viên. Chỉ 1.690.000 VND nhưng Lenovo A2010 sở hữu Android Lollipop 5.1 mới nhất, vi xử lí lõi tứ 64-bit với RAM 1GB, màn hình 4.5” vừa vặn khi cầm tay và đang được bán độc quyền tại hệ thống Thế Giới Di Động và Điện Máy Xanh. Quả thật không nghĩ là với cấu hình này lại có mức giá hời đến vậy! BB Trần cho biết anh chàng cực thích Lenovo A2010 còn ở chỗ điện thoại có thiết kế nhỏ nhắn nên dễ dàng bỏ túi và thời lượng pin sử dụng được cả ngày nữa đó.

Muốn nghe nhạc cực hay nhưng không tốn tiền
Ai cũng thích có một chiếc smartphone nghe nhạc thật chất để có thể nhún nhảy cả ngày mà không chán! Mà đương nhiên để nghe nhạc thật phiêu thì chất lượng của sản phẩm công nghệ phải thật tốt! Trên thị trường hiện nay không thiếu những sản phẩm hi-tech về âm nhạc có chất lượng trên cả tuyệt vời và giá cả cũng…nằm ngoài “tưởng tượng”. Tommiez- cô nàng nhí nhảnh và đáng yêu nhất nhóm cực kì yêu thích nhạc Hàn Quốc và thường thích nghe nhạc cùng bạn trai Thịnh Nguyễn, sau đó tập nhảy cover lại vũ đạo bài hát. Vậy Tommiez sẽ thích sản phẩm nghe nhạc như thế nào?

Cô nàng đã chia sẻ rằng bạn không cần thiết phải có một sản phẩm riêng để nghe nhạc đâu. Về công nghệ thì tính tiện dụng là quan trọng nhất. Tốt nhất là đầu tư cho một chiếc điện thoại có luôn tính năng nghe nhạc thật hay. Như vậy tiện lợi hơn! Tommiez không nghĩ là mình sẽ tốn quá nhiều tiền cho một sản phẩm công nghệ để nghe nhạc. Vài triệu một chiếc máy nghe nhạc đương nhiên “tiền nào thì của nấy”, nhưng thực ra nếu chịu khó tìm hiểu, chắc chắn phải có một sản phẩm hội tụ đủ 2 yếu tố quan trọng nhất: chất lượng tuyệt vời và giá cả cực kỳ phải chăng! Và thật may mắn khi khám phá ra Lenovo A319 với giá không thể bình dân hơn 1.490.000 VND, một smartphone giá rẻ đến từ Lenovo nhưng tích hợp công nghệ âm thanh Dolby Digital Plus - vốn chỉ hiện diện trong các dòng điện thoại cao cấp khiến từng giai điệu nghe đã hơn và sống động hơn rất nhiều. Máy có tận 3 màu trắng, đen và đỏ phù hợp với nhiều đối tượng nữa đó. Các cô nàng mê thời trang tha hồ mà lựa chọn nha!

Thích smartphone màn hình lớn nhưng “ví tiền” hơi mỏng
Bạn có biết là giới công nghệ từ lâu gần như đã có một quy luật bất thành văn: màn hình càng to, giá thành càng cao! Dưới 3 triệu thì quả thật là đừng mơ có màn hình lớn! Thậm chí ở những phân khúc cao cấp, một sản phẩm còn được làm ra 2 phiên bản tương tự nhau và đương nhiên cái nào có màn hình to hơn thì giá thành cao hơn! Nhưng mà đã dùng smartphone ai cũng muốn dùng màn hình lớn để dễ sử dụng và xem phim, nghe nhạc, lướt web… cái gì cũng đã hơn phải không nè?

Nhóm trưởng BB Trần chia sẻ rằng các thành viên trong nhóm đều thích sử dụng smartphone màn hình lớn để có thể xem lại những video “bựa” của nhóm và cùng nhau lăn ra cười. Nhưng các bạn đều quan tâm về việc giá thành hợp lí với tính năng để không bị vượt quá “chi phí cho phép” khi mua smartphone nên Lenovo A536 – với mức giá chỉ 2.290.000 VND là sự lựa chọn không thể hợp lí hơn.

55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bộ nhóm nầy dám xài mấy cái đt lenovo nầy thật à 😁 :D
Ta Duy
ĐẠI BÀNG
9 năm
@NHNQ đăng nhập like cho bác cái ! vãi cả quảng cáo
@NHNQ Các bác này đổi hết avatar rồi. e đổi với 😆
Cu_Phuc
ĐẠI BÀNG
9 năm
quảng cáo theo kiểu viết quá nhiều trên tinhte thì ko có cửa đâu, chỉ cần vài dòng thôi
Nhóm này toàn sài iphone 5s 6 6 plus nhé cái này quảng cáo nhà tài trợ nha bác giả danh idol card màn hình chấm cơm
meratin_271
ĐẠI BÀNG
9 năm
toàn 3d, bóng cả lũ
@congalete em không vấn đề bóng hay không bóng bác , em nói về cái avata đó của thánh nickname cảrdmanhinh nổi tiếng ạ . bác ko thấy ai cũng để hả
@lzzz_adnguyen_zzzl khó tính quá, ng ta troll nhau chứ có j đâu.
@congalete bác thông cảm bác không biết cái huyền thoại của thằng cardmanhinh =.= , em ko ưa mặt nó , em bỏ qua vì em không muốn chửi bác ạ , ko thấy ai cũng để avââ mặt nó hả bác , là để troll nó , chửi nó
@lzzz_adnguyen_zzzl haha, mình jo muốn nổi tiếng như hắn mà ko dc đấy
HieuVoSG
ĐẠI BÀNG
9 năm
@@
Lenovo hãng sản xuất máy tính lớn nhất thế giới mà điện thoại thấy ít người xài quá nhỉ
phải gọi là các thým ấy mua mấy con lenovo dùng sim rác, sim chính là iphone 6 hoặc 6 plus thì may ra còn tin :3
quảng cáo thật ko thể tin đc
delta.khiem
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hanie nghỉ là dẹp nhá, thích mỗi Hanie thôi :rolleyes:
moon3002
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sao có nhiều card màn hình fake vậy cà ...
Đt lenovo cũng phình phường thoai
Gom tiền mua lennuvo cho giống người nổi tiếng đê.
Vãi cả quảng cáo.
Soidatinh
TÍCH CỰC
9 năm
Bắt đầu thu hút bằng người nổi tiếng.
heorung52
TÍCH CỰC
9 năm
Nhóm này chắc chỉ biết tới Iphone mà lại đi QC cho Lé nồ Vồ
lưu xacơ
TÍCH CỰC
9 năm
Lại quảng cáo cho a lenovo KLQ nhưng con
Xiaomi Redmi Note 2 cấu hình siêu mạnh, giá 125 USD này mà về VN khỏi quảng nổ đắt như tôm
Nhìn cái nhóm này là đéo ưa rồi.
Màn hình càng to giá càng cao???vậy là iphone từ xưa chắc là toàn loại rẻ.😆 .nói thật là rất ghét kiểu quảng cáo kiểu này.nói về 1 vấn đề nào đấy để cuối bài chốt lại về 1 cái sản phẩm nào đấy.đúng kiểu quảng cáo hkphone thời trước
P/s:youtube mình cũng chả xem nhóm này,chỉ xem 5s,Trắng mấy cái review đt
nduyminh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Quảng cáo thì nói mẹ là quảng cáo, ghét quảng cáo kiểu này, rẻ tiền
@nduyminh Ơ, bạn không thấy title là
à
nduyminh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lovese7en25

thấy và biết là nó quảng cáo, nhưng mà bảo là thực tế nhóm này xài toàn lenovo thì hơi ngứa tai, bài báo này viết nghe phản cảm vl (_ _")
@nduyminh kệ mấy đứa nó đi bạn =))), thấy mấy thằng đó mặc đồ như gì gì ấy... =))
@nduyminh cái quan trọng của quan trọng là ng mời ng nổi tiếng quảng cáo để đánh vào giới trẻ, ko lẽ mời ông già bà già lên, mà ko xài thì đâu có sao, quảng cáo thôi mà
orochisaka
ĐẠI BÀNG
9 năm
từ ngày lenovo về đội anh khựa bựa thì éo ưa nổi! không bao giờ dùng!
Wasimodo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@orochisaka Xưa h Lenovo cũng của China mà, hay lộn qua Moto, điện thoại thì không biết chứ laptop Lenovo quả cũng bền thật, làm con Thinkpad T420s xài 3 năm vẫn chạy tốt.
vunt
TÍCH CỰC
9 năm
@Wasimodo Dây chuyền sản xuất, chỉ tiêu chất lượng, thiết kế... dòng Thinkpad thì mua lại của IBM mà bác, bác thử các dòng khác đi rồi biết 😁
Wasimodo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vunt Có thằng bạn xài cái IdeaPad S405 cũng >2 năm nay chưa hư bất kì cái gì, pin vẫn còn cầm được 40p luôn, nhưng về phone thì chưa xài, bạn bè cũng chưa thấy đứa nào gắn bó lâu dài để hỏi thực tế mà cách thiết kế của nó lại không thích nên cũng không mua xài thử.
orochisaka
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Wasimodo hì... lộn em Moto roài :3 sự thật chưa dùng pc lenovo... dùng con dt lenovo được tuần bị mất... mà chán óm nên không tiếc lắm 😁
Xạo lol dell thể ngửi nổi, tụi BBBG xài toàn Lenovo giá 1tr7 :LMFAO: Hài vãi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019