[QC] Philips sẽ mang bom tấn lõi tám vào thị trường Việt Nam

TTKM
21/7/2014 2:58Phản hồi: 247
[QC] Philips sẽ mang bom tấn lõi tám vào thị trường Việt Nam
Vào cuối tháng này, nhãn hàng Philips sẽ góp mặt vào thị trường điện thoại Việt Nam với hàng loạt mẫu điện thoại mới với giá cả vô cùng cạnh tranh. Trong số đó, ấn tượng nhất có lẽ là flagship Philips I908 với cấu hình mạnh mẽ và kiểu dáng thanh lịch, sang trọng.

Đối với Doanh nhân, điện thoại không chỉ là vật dụng hỗ trợ hằng ngày trong quá trình làm việc mà còn được xem như là món “trang sức” tô điểm phong cách sống và thể hiện gu thẩm mỹ của họ. Do đó, để đáp ứng với những nhu cầu này, cuối tháng 7 này, Philips sẽ mang đến thị trường Việt Nam sản phẩm điện thoại thông minh I908, một sản phẩm đáp ứng hoàn hảo các nhu cầu cao cấp của người dùng.

Thiết kế
Nhìn chung, điện thoại Philips Xenium I908 có thiết kế đẹp, phong cách. Như các dòng điện thoại Philips chính hãng được sản xuất theo các chất lượng tiêu chuẩn Châu Âu. Philips I908 tạo cho người dùng cảm giác chắc chắn và mạnh mẽ khi sử dụng. Với gam màu tối chủ đạo, cùng nắp lưng giả da cá tính, Philips I908 mang đến phong cách doanh nhân lịch lãm, sang trọng đầy cuốn hút. Sở hữu độ dày chỉ 8,8 mm, cho dù màn hình rộng nhưng bạn vẫn cầm nắm rất vừa vặn trong lòng bàn tay.

Cấu hình
Sản phẩm sở hữu bộ vi xử lý lõi tám MediaTek mạnh mẽ nhất hiện nay với tốc độ 1.7Ghz. Cùng với bộ nhớ trong 16G + 2G Ram, đây là sản phẩm khá lý tưởng cho những công việc đòi hỏi cấu hình mạnh như chơi game thể loại nhập vai, xem phim, lướt web, push mail, các tác vụ văn phòng phục vụ cho công viêc. Máy sẽ vẫn đảm bảo chạy mượt mà với các tác vụ đa nhiệm. Với những người “tham lam”, bộ nhớ trong kết hợp với thẻ nhớ ngoài lên đến 32G của I908 đảm bảo lưu trữ thoải mái dữ liệu cần có.Với những cải tiến công nghệ ngày nay, hầu như cấu hình các sản phẩm điện thoại ngày càng gần gũi với chiếc máy tính xách tay, và I908 cũng vinh hạnh nằm trong số này.

Ngoài ra, theo đúng trào lưu của giới trẻ, điện thoại trang bị camera sau 13 Mpx cùng camera trước 5 Mpx, đảm bảo ghi lại được tất cả các khoảnh khắc đáng nhớ trong cuộc sống. Camera sau của I908 có kèm thêm đèn flash kép và ống len F2.2. Với máy ảnh trước, chuyên dùng cho chụp hình selfy nên I908 hỗ trợ ống kính góc rộng lên đến 88o, giúp bạn có thể bắt lấy hình ảnh của nhiều người trong một bức ảnh. Giơ tay lên và chụp cả nhóm bạn đang nhốn nháo phía sau nào!

Một điểm cộng nữa dành cho I908 là màn hình full HD 5” độ sắc nét cao hơn 36.5% so với màn hình retina với độ phân giải 441ppi, đảm bảo hiển thị tốt các hình ảnh ngay cả khi chúng được phóng lên với mức cực đại. Màn hình sẽ cho bạn cảm giác hào hứng hơn khi trải nghiệm các thể loại giải trí như xem ảnh, chơi game, xem phim.

Pin
Thương hiệu điện thoại Hà Lan vốn luôn được nhắc đến bởi thời lượng pin “khủng”. Philips I908 cũng được trang bị nguồn pin vô cùng mạnh mẽ. Hơn nữa, với công nghệ Xenium độc quyền chỉ có ở Philips, I908 cho thời gian chờ lên đến 45 ngày – một thời gian chờ kỷ lục cho smartphone mà hầu như các sản phẩm của thương hiệu hiện nay như Samsung, Nokia vẫn chưa đạt tới. Giờ đây, những chuyến công tác xa, những chuyến du lịch ngắn ngày sẽ trở nên thoải mái hơn khi mọi thứ cần thiết cho công việc và giải trí được tích hợp trong một thiết bị nhỏ gọn, phong cách và hơn hết là không cần phải lo ngại cho việc gián đoạn kết nối.

Với tầm giá dưới 7 triệu, I908 quả thật làm hài lòng hầu bao khách hàng. Siêu phẩm quả thật là một đối thủ đáng gờm với LG G2 hay Galaxy S4. Với mức giá dự đoán này, I908 có thể làm nhiều “ông lớn” lo lắng trong cuộc đấu tranh về giá.
247 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

J4f
TÍCH CỰC
10 năm
Cấu hình bình thường, quả pin hứa hẹn. Chờ xem!

Sent from my X9006 using Tinhte.vn mobile app
@J4f công nghệ Xenium là công nghệ gì vậy ? smartphone nào bây giờ chẳng cho ngủ sâu ? với mtk nó lại tiết kiệm điện nhất thì xenium chỉ còn là quảng cáo . Bọn Sony có "công nghệ " Stamina đấy, tiết kiệm được bao nhiêu so với 4000 mAH của Lenovo ?
J4f
TÍCH CỰC
10 năm
@kb75 Nói vậy bạn chưa dùng đt Philips bao giờ. Còn Stamina chỉ là phần mềm giúp tắt bớt các kết nối, app chạy ngầm,... nhằm tiết kiệm pin. Bạn nói Stamina là công nghệ thì thôi rồi. Stamina đâu có "nổ" bằng Samsung.
@J4f vậy xênium là công nghệ quái gì ? cũng chỉ tắt mấy thứ không dùng thôi
J4f
TÍCH CỰC
10 năm
@kb75 Đồ mù chữ
Em yêu màu xanh, em yêu hoà bình, em ghét chiến tranh. Đừng mang bom vào nước em. 😁:p
Rất đẹp ,chíp hơi cùi 😁
@ViệtNamChampions Chip Mediatek đứng top 2 thế giới đó bạn, chiếm thị phần 12% cao hơn Exynos 8% và các dong chip khác. Snap chiếm 68% và sẽ tiếp tục giảm thị phần trong năm 2014
Chip MediaTek xài có ngốn pin nhiều như mấy chip kia k nhỉ @@
@lhlan 😕 8 nhân này so với 4 nhân con sky 850 cái nào ổn hơn v
@teruka Không siêu tiết kiệm pin, cùng một lượng pin như nhau mediatek tiết kiệm hơn các chip khác khoảng 20 - 30% tuỳ tối ưu.
hlacom
ĐẠI BÀNG
10 năm
@teruka Media tek mình dùng trên oppo ways thấy không nóng như snapdragon, pin thấy cũng bình thường( do con này pin 3000mA)!
lhlan
TÍCH CỰC
10 năm
@teruka Chưa được dung sky 850 bác ạ. Chịu thôi.
lhlan
TÍCH CỰC
10 năm
Để xem nào, thèm quá. Pin thế này không biết có làm xệ túi không!

Sent from my iPad using Tinhte.vn
V’t
TÍCH CỰC
10 năm
MediaTex à? Hình như Philips bây giờ là hãng tàu rồi thì phải ???
Trong số các smp philips ko có con nào tên philips l908 cả???
http://www.philips.co.in/c/cell-phone/28754/cat/#smart-phones
Đang chờ con Philips X2566 nhưng nếu nó thuộc về tàu rồi thì next luôn :oops:
@lumia62o Mediatex giờ chíp nó cũng khá hơn trước rất nhiều rồi bác à, anh em mình cũng nên " gỡ" dần định kiến đó thôi, công nghệ mà, nó hãng Tex nó cũng phải tự nâng chất lượng để tồn tại chứ, Đài Loan đó, nó chẳng chịu lép vế mãi đâu
raiso
TÍCH CỰC
10 năm
Quả Pin thật vãi đạn, hóng xem đánh giá trên tay thế nào đã 😁
@raiso Máy 5 inch mà pin 3000mAh thì bình thường thôi chứ có gì đâu mà vãi đạn bạn?
weixiao
TÍCH CỰC
10 năm
@chaukyo 😃 trừ máy cao cấp thì dòng bình dân ít có 3000 lắm bẹn ơi
mascehuy
ĐẠI BÀNG
10 năm
@weixiao Lenovo p780 và S860 là cao cấp hay bình dân vậy, bạn
weixiao
TÍCH CỰC
10 năm
@mascehuy bình dân 😁
@mascehuy Philips W6610 pin 5.300mAh bạn ơi! ;)
dxmanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
không biết chất lượng về tốc độ và cảm ứng thế nào. nhưng về Pin thì quá ổn với các dòng của Philips

trước từng dùng qua 2 em dòng 9@9... rồi. mua xong xạc đúng 1 lần đi công tác với sếp gần 2 tuần chưa phải sạc pin và đã bị sếp trấn lột 😁
@dxmanh Thôi xcmd trăm hoa đua nở rồi
Sao Phillips mà giống tung của vậy? Chắc thuê fox làm trọn gói rùi,
kêu thì kêu bốn nhân, bốn lõi, tám nhân, tám lõi cho nó đúng. bày đặt văn với vẻ: lõi tứ, lõi tám. nghe trái cả tai:eek:
Chả bao giờ quan tâm đến số nhân xủ lý nếu lớn hơn 2😃😁
bernerasu
TÍCH CỰC
10 năm
@phungtriminh
bác đã dạy hồi xưa rồi, tình hình hiện nay nên bỏ bớt mấy cái tung của đi
@phungtriminh Sao chói tai bạn, công nghệ người ta nghiên cứu và phát triển, đưa ra cho bạn xài không trân trọng thì thôi còn đi dìm hàng. Tư duy vậy phát triển không nổi là đúng rồi.
madi3d8
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phungtriminh Bác quá soi mói
@colintran2006@yahoo.com ý bác kia là cách dùng từ, 4 nhân & 8 nhân là cách dùng từ thuần Việt, còn lõi tứ với lõi bát là cách dùng từ Hán Việt
Pin ngon quá.
Ủng hộ thoai.
Sao ko dùng chíp S600 nhỉ ? Có phải ngon hơn ko :p
@HoangThuongGiaLam Chip Snap 600 thua xa chip lõi 8 1,7mhz, nếu cùng 1 lượng pin như nhau thì Mediatek dùng sướng hơn nhiều.
@HoangThuongGiaLam Chip Snap 600 thua xa chip lõi 8 1,7mhz, nếu cùng 1 lượng pin như nhau thì Mediatek dùng sướng hơn nhiều.
@colintran2006@yahoo.com Lạy thánh tui ko tin đâu :p
@HoangThuongGiaLam Ong khong tin dem snap 600 ra day, tui mang con cui mia nhat gionee e7 mini 8 nhan, test du cac loai test deu hon han diem so snap 600. Xiaomi 8 nhan thi chap het tat ca snap 600 cung ko so noi hieu nang voi no.
Hàng Tàu mác Hà Lan!
Thật ra hãng TCL nó mua lại thương hiệu này lâu rồi còn đâu.
@dangphucvn Cho quả nguồn bác ơi. Ko thì tội đội bạn lắm.
Trước em toàn mua đồ Sanyo. Từ sau bữa bị mua lại em tránh xa luôn. Tiếc là vẫn dính cái tủ lạnh.
@spsp Bữa vào dienmaycholon mua e máy giặt, nghe thằng nhân viên nói là giờ của Trung Của rồi nên chuyển sang mua cái LG luôn, Block e nó luôn
@dangphucvn Haizzz, TCL mua lại mảng di động của Alcatel chứ Philips nào?
Em chỉ cần pin 2 ngày bét nhè là xúc luôn
tg791147
TÍCH CỰC
10 năm
MediaTek thì không thích rồi, thật đáng tiếc..
@tg791147 Nên suy nghĩ lại đi 😃 Những chú MediaTek giờ ko như xưa đâu. Đang xài cái Acer Iconia A1-810 có 4 nhân MediaTek, lúc đầu chỉ đơn giản nghĩ là mua về nghịch, sau hơn 1 tuần xài thấy chẳng thua gì con Nesus 4 nhân. Chưa kể MediaTek cực mát và ko tốn pin. Đấy là con tablet đầu tiên mình xài Android mà có thể trụ hơn 4 ngày với cách mình sử dụng mạnh. Mặc dù pin nó chỉ ~5000mAh
stillo
ĐẠI BÀNG
10 năm
Màn hình 5 inh với mật độ điểm ảnh như bài viết là 441ppi thì độ phân giải màn hình phải là full HD chứ không phải HD nhé, quảng cáo cũng nên có kiến thức tý nhé, ghi màn HD người dùng chắc chắn sẽ nghĩ là 720p giảm giá trị cái máy đi nhiều đó! Sửa lại đi
@stillo Ủa bạn đọc không kĩ hả.mình thấy ghi là full HD mà.đọc kĩ rồi hãy cm bạn ạ
@stillo Một điểm cộng nữa dành cho I908 là màn hình full HD 5” độ sắc nét cao hơn 36.5% so với màn hình retina với độ phân giải 441ppi, đảm bảo hiển thị tốt các hình ảnh ngay cả khi chúng được phóng lên với mức cực đại. Màn hình sẽ cho bạn cảm giác hào hứng hơn khi trải nghiệm các thể loại giải trí như xem ảnh, chơi game, xem phim.
@stillo đọc kỹ hơn nhé - chưa gì mà la người ta rồi.
" Một điểm cộng nữa dành cho I908 là màn hình full HD 5” độ sắc nét cao hơn 36.5% "
@ngoctusun Full HD sắc nét hơn 36.5% man hình retina cua iphone còn j.441ppi(full HD) cua l908 cao hơn 326 ppi của iphone.
Philips là của Hà Lan hay của tàu ma nhiều thím nói của tàu vậy?
@junphuc17945 thế thì lật mác con iphone lên xem =)) nói thế cũng nói
Wasimodo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@junphuc17945 Đang tìm thông tin về cái này, bạn có link không share mình với. Thanks!
@Paul40 vậy là xác định Philips lun rồi 😁
mà cũng ko ảnh hưởng tới mình lắm vì nào giờ ko có chơi với Philips =))
@junphuc17945 Vẫn chủ sở hữu là ở Hà Lan, còn sản xuất, gia công ở Trung Quốc thôi bạn! Các hãng lớn khác đều làm vậy mà bạn!
Đúng là quản cáo. Nổ tung trời luôn. Philip bây h là của tàu khựa rồi chứ đâu còn của Hà Lan nữa đâu. Hãng philip đã bán dòng điện thoại của mình cho tàu để tập trung cho mảng điện tử dân dụng.
Còn chip media tek kia có lõi 16 thì cũng đến thế thôi. các cụ dạy tiền nào của ấy
Cá nhân mình thì từ lúc philip về tay TQ thì nó cũng xuất hiện trong danh sách block luôn
@colintran2006@yahoo.com Đúng là TQ vẫn có những sản phẩm công nghệ rất tốt nhứng cái tốt đó thì ít mà những công ty làm ăn không tốt thì lại nhiều nên nó mới bị kì thị đấy.Bản thân mình đang dùng 1 số thiết bị của TQ sản xuất cũng rất tốt.
@Trần Thanh Vương Ky thi chi la thieu so, da so van dung hang TQnen thi phan smartphone cua TQ moi dung top 5 the gioi chi sau samsung va apple, bo xa may thuiong hieu con lai nhu HTC, Sony, LG, Nokia .....
@Trần Thanh Vương Mình nói ở đây là mảng điện thoại philip vì philip đã bán mảng này cho TQ rồi. Mình đã đọc thông tin này trên chính TT luôn. con philip vẫn là hãng điienj tử của Hà Lan chỉ là họ ko sx ĐT nữa mà tập trung vào điện tử dân dụng vốn là thế mạnh của họ
@nguyendathp À cái này thì mình không biết. Cảm ơn bạn đã cho mình biết.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019