[QC] Q-Smart S16 & S21: Khởi Đầu Xu Hướng Android 4.1 Jelly Bean

TTKM
20/3/2013 2:38Phản hồi: 520
520 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không phải là fan cuồng đâu bác , chỉ là họ và mình đều là những người đã dùng một vài con q smart rồi đính chính lại cho những người chưa bao giờ xài q smart nên dễ nhầm tưởng thôi.
Hàng tàu cũng có dăm ba loại , chưa kể hàng tàu giờ khác xưa rồi.
Cộng đồng dùng hàng q đông hơn mobiistar nhưng hàng q chỉ có một vài con cộng đồng có đóng góp lớn và đông đảo như q mobile s11 , q smart s15 và q smart s20 thôi , còn lại đa phần các con khác đều được thảo luận rất ít , s18 của mình là một ví dụ : ra nửa năm rồi nhưng topic chính cũng chỉ có 90 page nói chuyện bâng quơ trong khi s20 mới ra mà đã 200 page rồi, trong đó có rất nhiều page chia sẻ kinh nghiệm hữu ích.
Hàng mobiistar ít người dùng hơn nhưng được nhà sản xuất hỗ trợ nhiều hơn : đơn cử ngay như việc tung ra các bản rom , bán phụ kiện ....
@final_fantasy_x_ à...thì mình cũng dùng wa nên cảm nhận nó khá bền, hok có ji phải chê ngoài pin....tại Q mobile n1o ra qá nhìu kon mà chức năng hao hao giống nhau nên hok hỗ trợ là phải
ggunf
TÍCH CỰC
11 năm
Mobistar,Qmobile,FPT 3 cái đó cuối cùng cái nào mới là đt mang đậm chất việt thế o_O đậm chất là không phải phần linh kiện mà là nó có bàn tay của người việt làm gì đó trên HDH của android đấy 😕 thấy cái nào củng chạy thuần android thôi thỳ chán quá :rolleyes: nhưng ủng hộ cái giá bình dân 😃
vandatAT
TÍCH CỰC
11 năm
@ggunf Toàn hàng Tàu gắn mác việt cả thôi 😃. Mấy con Fmobile truy ra là Ktouch gì đó 😃. Còn Qmobile thì chịu chả biết đặt hàng từ đâu.
Viettel cũng tàu nhưng ít nhất còn biết của ZTE (v8403) và Huawei (8404). 2 thằng này to phết đấy 😃.
Thằng nào cũng là hàng Tàu gắn mác Việt thôi bác à , tuy nhiên nếu chất lượng nó ổn thì vói cái giá cả bình dân đó thì chả tội gì mà không mua nếu đã cân nhắc kỹ .
2 em nó bị vùi hàng ko thương tiếc do cái tiêu đề chủ topic đặt nghe thảm :" Q-Smart S16 & S21: Khởi Đầu Xu Hướng Android 4.1 Jelly Bean"..
Thực ra chúng ta ko nên có thành kiến hàng của TQ hay HK vì dù gì đi nữa nó ko xấu hoàn toàn ví du như điện ảnh của nó thì hết xảy, em khựa giỏ mấy thứ đồ nhái hay điện thoại rỏm và đặc biệc ăn thịt con nít, cái j ko phải của nó thì cho là của nó như quần đảo hoàng sa đấy 😁
Noi that chu minh dang dung s18 va nhieu khi muon dap tan no luon.k fai dim hang gi dau nhe.la cam nhan cua minh thoi.hoi han khi mua qsmart.k biet nhung s khac co muot k nhung s18 cua minh thi....😕

Sent from my Q-Smart S18 using Tinhte.vn
@cunbatai Các con khác mượt hơn s18 nhiều bạn à kể cả bọn q smart tầm thấp là s1 , s15 cũng mượt hơn hẳn s18 ,những con như tender thì mượt hơn kha khá, ra tgdd hoặc viettel store thử là biết ngay , mình cũng đang dùng s18 nè , trong dòng q smart thì co này kém mượt mà nhất :ngay cả ở menu cũng đã không mượt rồi ,chưa kể sau một thời gian sử dụng và cài nhiều ứng dụng thì đôi khi gặp hiện tượng ép đóng laucher .
Tuy nhiên trong tầm giá 3tr thì hàng của các hãng tên tuổi như LG , SS .sony ...không bị điểm trừ về cấu hình thì chắc chắn bị điểm trừ về màn hình ,nên mình vẫn thấy mua s18 là đúng đắn sau 5 tháng sử dụng. với tầm giá 2 tr thì các hãng tên tuổi gần như rất khó tìm được 1 em smartphone ưng ý .
lehuutoai
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cunbatai bác có ý thanh lý ko, có thì pm cho cái giá đi ;))
Qmobile can xay dung cong dong mang phat trien rom cook nua thi hay, dag xai tender ma chag thay cai rom cook nao,galaxy y cui bap cua samsung ma day rom cook luon
@quangthanh.tinhte Thương hiệu SS nó lớn mà bạn ,stock rom lẫn rom cock mấy con phổ biến như galaxy y thì lại càng dễ kiếm , thương hiệu q mobile yếu xìu à , thương hiệu nhà sản xuất gốc thì kém nổi tiếng.khó mong chờ sự đa dạng về rom lắm .
rẻ mà chất tạm đc
Quảng cáo thì ghê lắm, mua về thì nỗi thất vọng cao ngất. Không phải là không ủng hộ thương hiệu Việt nhưng cơ mà chất lượng tồi quá, nên cân nhắc kỹ trước khi xuất tiền các bác ạ, đừng ham " giá mềm " mà lại ôm hận....

Sent from my LG-E975 using Tinhte.vn
@android.com mua chưa mà nói như vậy, đã xài con qsmart nào chưa////////
@android.com Thì xài ~1 năm là đổi máy đc rồi 😁

Gữi từ Android ICS bằng cách sử dụng Tapatalk 2 http://lectracadviet.blogspot.com
@Mr Hieu Phan Có con s20 rồi bác....lỗi loạn...dualcore gì mà chán chết giật đùng đùng, lâu lâu sập nguồn tháo pin lắp lại bật mới lên...

tan512
TÍCH CỰC
11 năm
@android.com Chắc bạn mới xài android thì phải theo mình đoán vậy 😁

Sent from my Q-Smart S20 using Tinhte.vn
@tan512 Vâng, E mới xài từ thời Samsung Captivate tới giờ thôi bác....

Giá rẻ thì phải chấp nhận Ram thôi!😔:(:(:(:(:(:(

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
heogavit
ĐẠI BÀNG
11 năm
Android 4.1 Jelly Bean sợ chạy ko nỗi chơ, 2.3 mà thấy phê phê rồi
Anh em mua đê. Ngon đấy. Cái kém nhất của dong Q là chụp ảnh còn các cái khác thì tạm ổn đặc biệt là giá.😁
@Casper_HN Hehe nhất Q roài......box này nguy hiểm.....

Casper_HN
TÍCH CỰC
11 năm
@android.com Vậy là nó phải vứt đi phải không bác? Bác thực sự nguy hiểm.

Người ta phải tính xem với bao nhiêu tiền ta sẽ có cái gì, chứ nói xe máy tàu kém xe Nhật thì con gì biết kêu đều kêu được là đúng, không cần bác 😁
@android.com Ko phải là mình bênh Q chê máy khác mà mình xài qua rồi thấy sao nói vậy thôi!
Mấy bạn đừng có thành kiến quá với hàng VN mà nói thực tế cảm nhận của mình khi mình từng xài qua, có xài qua thì có cảm nhận và chia sẽ. Ok bạn xài cùng dòng đó nó có lỗi nhưng người khác xài ko bị lỗi thì bạn cũng nên chấp nhận là do xác suất. Chứ mới vào đã mở miệng chê này chê nọ thì hơi kì kì bạn nhỉ?😃
@Casper_HN E kết bác đưa ra cái chứng cứ rất xác thực về chất lượng của Q. XIn các "thánh" lên cung trăng ở cho a e nó nhờ chứ các "thánh" ném đá nhiều quá làm người chưa biết nghe các "thánh" ném xong là cạch Q luôn. Con Q-smart Pad của e vẫn xài ổn định đấy thôi (mua hôm trước tết 2-3 tháng gì đấy) chỉ mỗi tội nó chụp hình ko đẹp bằng con S22 dù camera nó tới 8 MP.
Và sau khi so sánh ảnh chụp của nó so với con 3GS mua lại của thằng e thì e ko hối hận khi đã mua Q.
Xhieu94
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mấy con này mà pin trâu 1 tí thì chắc cũng mua về xài thử đấy, thử nghiệm xem cái android nó như thế nào, đang muốn tìm hiểu thử.
V2TV2T
TÍCH CỰC
11 năm
Mấy con này cho chắc lại cho lại ai đó chứ ko xài
Vẫn ko thích hàng tàu .

Gửi từ Nam Định City.
musicfan181
ĐẠI BÀNG
11 năm
chẳng biết các bác dùng đt qmoblie thế nào, còn mình thì dùng qua 2 model đt Q rồi giờ chắc sẽ ko bao h dùng lại nữa. con đầu tiên là P11 dùng dc đúng hết bảo hành thì bắt đầu liệt cảm ứng màn hình, hỏi giá để thay bên Q thì cái thằng làm bảo hành mặt cứ trơ trơ, nó phán 480k nên đành bỏ. Ko có tiền sẵn nên lò dò thấy con S13 mới ra cũng đẹp, mua về dùng thì nản, bật 3G chơi game ionline hoặc ola, zola, yahoo, fb.. chừng 1-2 phút thì máy nóng ran, toàn tự khởi động lại, điên quá nên đành bán đổ bán tháo, lỗ gần 700k chỉ qua mấy ngày sử dụng.
Biết là ủng hộ hàng VN nhưng từ nay e xin cạch thằng qmobile ra, ko dùng nữa. 😔
@musicfan181 anh em phải nhận thức rõ ràng là mấy con đấy ko phải là hàng việt nam đâu,hàng Vn là gi?là hàng do ta tự thiết kế có chất lượng đc quốc tế và ng tiêu dugnf công nhận,là sp đc Sản Xuất ở vn chứ ko phải như mấy con này tiếng là Việt nhưng bên trong toàn Khựa với Khựa thôi,chính vì thế ta ko cần áy náy làm gì
@bachhaiduong29 đây mà là hàng việt nam thì đã có cái mác hàng việt nam chất lượng cao do người tiêu dùng bình chọn rồi
Rất cần những bài nhận xét yếu điểm mà có dẫn chứng , người viết đã từng sử dụng máy thế này , nhận xét yếu điểm từ những bạn này mới đáng tin ,chia buồn với bạn chuyện con máy 😃.
Khởi đầu... ờ, chuẩn rồi 😆
Q.Mobile khởi đầu trải nghiệm hàng tàu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019