[QC] Rộn ràng mua hàng kiểu mới cùng Acer

Hư Trúc
6/4/2012 6:46Phản hồi: 113
113 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vẫn chưa rẻ bằng Samsung RV409, cũng 4GB RAM, 320 HDD, chỉ thua mỗi con CPU (SS trước đó dùng con P, sau này mới dùng con B) mà giá có 7,5tr
ko hiểu sao sếp mình rất khoái dùng, mặc dù có thể ko thiếu tiền, laptop acer hỏng mua mới lại chọn acer ko chịu mua táo hay sony thật sự ko hiểu.
Mình dùng Acer thấy ổn mà,sao nhiều người cứ chê nhỉ,cả 1 thương hiệu lớn vậy mà cách chê trách có vẻ đơn giản nhỉ
Người ta không có nhiều tiền thì người ta mua, miễn sao nó chạy vài 3 năm là ok rồi. Sao cứ phải là Vaio, là MacBook. Cứ trưởng giả học đòi làm sang làm gì.
Oxi
CAO CẤP
12 năm
Mình sài Acer 2 năm nay có sao đâu, của bền tại người mà!😁
txtruong_87
ĐẠI BÀNG
12 năm
ko có cảm tình với acer lắm!
shun
ĐẠI BÀNG
12 năm
không biết mấy bác thế nào chứ, em xài con Acer TravelMate 2730 từ 2006 tới giờ chẳng gặp vấn đề gì cả. Em lại là dân IT nên dùng máy chắc không ít hơn các bác đâu ạ. Chỉ có điều cục pin thì đến 2009 là tèo hẳn thôi, nhưng em thấy điều đó là bình thường. Vậy nên hy vọng các bác trước khi nói ra cái j phải có chứng cứ nhé!
nhìn mặt lưng sau rất giống cái vaio Y của em khác mỗi chữ vai bằng chữ acer ;))
acer nhìn cũng khá đẹp, mà bản chất thật, dễ sử dụng mà mình dùng acer lâu rồi chưa thấy lỗi gì hết 😃
cvn
TÍCH CỰC
12 năm
Cách đây hơn chục năm dùng 2 cái laptop Acer thì hỏng hóc tùm lum cả hai. Thế là từ đó đâm ra ác cảm và chưa bao giờ dùng lại Acer. Không biết sau 10 năm thì chất lượng Acer có khá lên (khi so sánh tương đối với các hãng khác) không?
Nói chung cùng 1 hãng thì có con tốt có con mới dùng đã hỏng.
Cảm nhận riêng của mình, trước mua hộ ông anh máy cũng core i3, ram 2gb, chạy thì chậm, mà cái màn hình chỉnh lên 1366x768 sáng hết cỡ rồi mà trông cứ lờ mờ, ảnh ko dc sắc nét lắm, dùng 1 năm là ọp ẹp, mỗi lần khỏi động là tít tít, lỗi main hay pin bios hết j đó.
Acer mấy năm gần đây, chất lượng dc cải thiện, kiểu dáng đẹp và đặc biệt là giá rất hơp với người Việt.
BACSYCOC
ĐẠI BÀNG
12 năm
acer đang chứng tỏ mình với SV😁
acer ko thích
Không còn cảm tình với mấy em Acer,
Quảng cáo kiểu này cũng không thấy có tác dụng gì luôn....
muahot.com
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình trung thành với HP. Đang xài em elitebook chạy suốt từ sáng đến tối và không nghỉ lễ mà vẫn khoẻ. hehe
bonbonsone
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhiều người ko co cảm tình cới acer thế nhỉ. thế cho hỏi anh đồng hương của acer là asus thì mọi ngươif thấy thế nào????
pirates30
TÍCH CỰC
12 năm
sao mọi người đều ko thích acer là sao nhỉ 😁 chắc tại thiết kế quá xấu, lại đánh vào tâm lý ko thích đồ rẻ của người vn. :D
darkthrone
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình mua cái Acer TimelineX core i5 đã hơn 1 năm rồi mà xài chả có vấn đề gì cả, máy good, chơi game phà phà, lập trình, làm việc đều ok.
Nhận xét là máy rẻ, đẹp, k có gì phàn nàn, ai có nhìu tiền 1 tí thì nên mua Ultrabook của Acer con S3 có ~ 18tr kìa, nhìn mỏng, nhẹ, kool
Trước cũng có dùng qua Acer, đi công trường quăng quật mãi chẳng thấy hỏng hóc gì cả. Hồi đó xài win XP chạy tương đối ổn định, dùng mãi chẳng lỗi chẳng phải cài lại gì cả. Nhưng giờ thì không còn, máy đã đi theo tên đạo chích, hix. Theo mình đánh giá Acer kiểu dáng không được đẹp lắm nhưng dùng bền bỉ, ổn định.
nutaro_2007
ĐẠI BÀNG
12 năm
của bền tại người, nhưng ghét nhất cái bàn phím của nó: bụi bẩn rất dễ lọt xuống, độ nảy ko dc tốt lắm 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019