[QC] Smart Motor của Viettel- khắc tinh của “đạo chích” xe máy

TTKM
10/2/2015 0:25Phản hồi: 334
334 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nagayashi
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có bác nào gắn ở tphcm thì inbox em cái giá hữu nghị với nhé. E gắn 3 bộ để các bác biết mà fix. Tks các bác.
ra cửa hàng viettel ở đâu để lắp nhỉ? thấy mấy bác kia bán rẻ hơn nhưng chưa chắc đã là hàng chính hãng, mua về dùng dăm ba bữa nó hư thì mệt. Thà mua ở ngay cửa hàng viettel mắc hơn tí mà yên tâm, tiếc vài trăm ngàn mất xe mấy chục triệu chẳng đc gì.
Thực ra món này khó có hàng nhái lắm vì phải kết nối với máy chủ Viettel, tương tác, trao đổi dữ liệu với máy chủ. Vì thế chỉ có thiết bị Viettel mới kết nối được thôi. Lắp xong mà các bác kiểm tra thấy định vị được trên Web, App là yên tâm.

Còn muốn tìm cửa hàng Viettel chính thức trên toàn quốc thì cứ gọi 1900.8198 nhánh 3 hỏi lắp Smart Motor ở đâu là xong.
Hôm qua mình mới lắp cho con ab 2016, theo cảm nhận riêng thì ko nên lắp bộ có remote vì bộ ấy khá rởm, lỗi nhiều. Nên lắp bộ định vị bằng dt là ok rồi.
Khi lắp định vị thì tuyệt đối các bác ko độ đèn xenon hay các thiết bị ăn điện khác có như thế thì các bác sẽ an tâm hơn rất nhiều. Riêng đối với dòng exciter thì các bác hay gắn thêm đồng hồ đo bình đo tua thì khi bật máy thấy điện dưới 12,5 thì tự hiểu rồi nha.
Mình lắp ở hcm, nhân viên lắp cho mình ko cắt bất cứ dây điện nào cả nên ai lắp nhớ hỏi kỉ vấn đề này (nghĩ chắc tùy tay nghề)
Mình ko phải lúc nào cũng mở chế độ lock chi cho hao bình, khóa cơ thôi, khi nào xe ko cánh mà bay thì mới lock nó từ xa, và truy tìm xe. Tuy mới lắp có 1 ngày nhưng cảm nhận cũng khá tốt cho sp smart motor viettel này, nhưng nếu trong thời gian tới có vấn đề gì do lắp nó thì mình sẽ kêu cái thằng lắp cho mình qua gỡ liền và ngay.
@toiditimtoi141 Chào bạn! cho hỏi là bạn lặp bộ chống trộm của Viettel đến bây giờ dùng thế nào rồi? cho chút cảm nhận và ý kiến nha, cảm ơn bạn nhiều.
Ca_Voi_90
ĐẠI BÀNG
8 năm
@longdu Bạn nào ở cần khóa chống trộm xe máy Hà Nội thì qua chống trôm PL xem
https://www.facebook.com/chongtromxemayuytin
@longdu Mình dùng tốt này, bữa bị trộm nó nhảy xe chưa kịp ú ớ tắt cái remote là xong haha
Hehe, khi xảy ra trường hợp xe không cánh mà bay bác cứ bình tĩnh, đừng lock nó lại vội mà âm thầm theo dõi, đến sát xe mới lock thiết bị để cho nó tắt máy và kêu ầm ỹ lên, rồi thoải mái lượm lại xe và cả thằng ăn trộm. Còn nếu bác lock nó từ xa quá, nó sẽ phát hiện ra xe bị gắn rệp và tháo ra ngay.
Tuy
Tùy trường hợp mà lock, vì nếu để lâu mà theo dõi thì xe bạn chắc nằm ở tân thành mà chúng nó đang tháo. Trộm h cũng khôn lắm, đuổi gần kịp hãy lock
Gần như các xe giờ không phải cắt dây nha các bác.
tucan96
ĐẠI BÀNG
8 năm
có khi nào bọn trộm dùng thiết bị phá song không. đến lúc đó làm sao mà định vị. ttrộ công nghệ cao
@tucan96 Cái này bên Viettel nói cho mình là họ có sóng dự phòng, tức là vừa GPS mà vừa sóng của Viettel luôn nên chắc không sao.
Vâng nó đã phá 3 cái acc quy của em cạch luôn bọn này
1
1
viêttell dang có chiến dịch quảng cáo ghê ta
Em nghe nói cái Smart Motor của Viettel nhanh hư bình lắm :v không biết có phải không nhỉ ????
Tính lắp mà thấy nhiều ý kiến là ngốn điện ắc quy xe ác lắm nên phải suy nghĩ lại. 😔
Viettel. Smartbike và PT08. Nhìu lựa chọn.
Thế trộm lấy rồi đi đến nơi không có sóng điện thoại thì sao nhỉ
@thuanuct Hi, Viettel phủ sóng toàn quốc mà.
hungct
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đến đâu để lắp vậy các bác? Ko lẽ là các đại lý điện thoại viettel?
Tracv48
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hungct Nếu bán ở HCM có thể call mình: 096 228 66 44 sẽ có nhân viên tới lắp tận nhà. Còn ở tỉnh thì có thể đến các cửa hàng Viettel hoặc ViettelStore gần nhất để lắp nhé
lamchankho
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em đang kinh doanh cái này bác nào cần ủng hộ em nhé, thông tin Lâm 0975575758 😃
Bác nào dùng rồi cho hỏi thiết bị này có hao bình không
Minh nghe nói khoảng 5 hôm k đi là bình hết điện luôn .định lắp mà đang phân vân khoản này
Tracv48
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Tiệp Văn Thiết bị mới bây giờ rất tiết kiệm bình nhé bạn. Mình dùng dc hơn 1 năm rồi chưa thấy hiện tượng sụt bình. Còn đợt tết mình về quê tầm 15 ngày, xe ko chạy, để ở nhà trọ thì lên vẫn chạy bình thường nhé.
báo cáo với các bác là mới thay IC trong bộ chống trộm VT. Nguyên nhân nước vào cháy IC. Cháy IC sẽ gây ra hiện tượng dù bật chế độ khóa nhưng vẫn đề máy bình thường. Nên khi lắp bộ chống trộm các bạn nên yêu cầu bôi mỡ bò và keo silicon để phòng nước vào.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019