Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[QC] Test cáp HDMI 2.0 5A PRO 886 đạt độ phân giải cực đỉnh full 4K và kinh nghiệm về sự cố HDMI

TTKM
27/1/2015 2:47Phản hồi: 97
[QC] Test cáp HDMI 2.0 5A PRO 886 đạt độ phân giải cực đỉnh full 4K và kinh nghiệm về sự cố HDMI
Cáp HDMI 2.0 5A pro 866 là một sản phẩm mới cho công nghệ 4K hiện nay. Hiện nay các mẫu mã và sản phẩm tivi đạt độ phân giải full 4K đã gây sức hút lớn tại thị trường Việt Nam. Mẫu cáp HDMI 2.0 5A pro 866 ra đời nhằm phục vụ nhu cầu độ phân giải siêu nét gấp 4 lần full HD, thay thế cho chuẩn HDMI 1.4 đã có vẻ không “đảm đương” nổi. HDMI 1.4 ở độ phân giải 4K 3.840 x 2.160 pixel chỉ hỗ trợ tốc độ 30 khung hình/giây (fps), trong khi ở độ phân giải 4K 4.096 x 2.160 pixel chỉ hỗ trợ 24 khung hình/giây. Do đó, chuẩn HDMI 2.0 đã ra đời và hỗ trợ độ phân giải 4K 2160p với tốc độ khung hình lên đến 60 khung hình/giây. Chuẩn này cũng cho phép trình chiếu định dạng 4K 3D cũng như các nội dung 2D có tần số quét cao, chẳng hạn như video gia đình và các game máy tính. Do hầu hết phim hiện nay đều được quay ở tốc độ 24 khung hình/giây, sự cải tiến chuẩn HDMI 2.0 sẽ ít ảnh hưởng đến thể loại phim thông thường hay các chương trình TV, chuẩn kết nối này lại hỗ trợ các tần số 50/60Hz mà các chương trình TV 4K hay các game Ultra HD đòi hỏi. HDMI 2.0 ra đời với băng thông được nâng lên đến 18Gbps, cao hơn gần gấp đôi so với băng thông của HDMI 1.4. Bên cạnh đó, phiên bản chuẩn kết nối mới này cũng có thể sẽ có tần số quét cao hơn ở độ phân giải siêu nét 4K. Ngoài ra, so với HDMI 1.4 chỉ hỗ trợ 8-bit màu ở độ phân giải 4K, HDMI 2.0 cung cấp độ sâu màu từ 10 đến 12-bit ở độ phân giải Ultra HD.

Khuyến cáo:
Theo các chuyên gia Cáp HDMI đúng chất lượng cho dù là 1.4 hoặc 2.0 nếu cáp không đạt tiêu chuẩn sẽ dễ làm cháy board mạch HDMI trên tivi. Lúc này bạn sẽ bỏ ra số tiền khá lớn tuỳ thuộc vào giá trị tivi của bạn. Nếu bạn gặp những trường hợp sau đây hãy khắc phục ngay:
  • Thứ 1: Màu sắc sẽ không có chiều sâu (bị loè hình ảnh )
  • Thứ 2: Âm thanh sẽ bị rè khi phát âm thanh trên trung bình (dây truyền tải tín hiệu không tốt)
  • Thứ 3: Nhiễu điện sẽ xuất hiện nhiều hạt nhỏ lốm đốm trên màn hình tivi
  • Thứ 4: Bạn không thể tận dụng triệt để các chuẩn âm thanh sau cho các dàn amply cao cấp Dolby TrueHD và DTS HD MA (HDMI chất lượng cho âm thanh đầy đủ và chi tiết hơn optical)
  • Thứ 5: Bạn cần chú ý trường hợp thường xuyên gặp nhất: khi xem được khoảng 15 đến 30 phút sẽ xảy ra hiện tượng tivi chớp hình liên tục
  • Thứ 6: khi bạn tắt hoặc bật thiết bị điện đèn trong nhà thì tín hiệu HDMI cũng mất theo (âm thanh lẫn hình ảnh)
Trong các trường hợp trên tất cả đều gây ảnh hưởng đến tivi của bạn sớm muộn và nặng nhẹ .
Và điều quan trọng nhất để đảm bảo an toàn cho cổng giao tiếp HDMI của tivi, bạn cần phải tắt thiết bị trước khi đấu nối ViDEO test cáp hdmi 2.0 5A Pro866 Kết nối từ PC với tivi sony 4K 55inch 8500B đạt độ phận giải đỉnh điểm 4096 x2160 ở tần số 60Hz

Cấu hình máy pro về render phim 4K

Main: ASUS Z9PE-D8 WS Dual LGA 2011 Intel C602
CPU1 : E5-2670 v2: 25 M cache, 2.50 GHz, 10 cores, 20 threads
CPU2 : E5-2670 v2: 25 M cache, 2.50 GHz, 10 cores, 20 threads
RAM: Corsair 32GB buss 16000 16x2
VGA: GIGABYTE NVIDIA GeForce GTX 770 GPU Integrated with 2GB GDDR5 memory, 256-bit memory
HDD: 2 SSD 240 GB Corsair RAID 0

Video 4K TTté CABLE HDMI 2.0 5A PRO866

Một vài hình ảnh của cable 2.0 5A pro 866 nhiều kích cỡ cho bạn lựa chọn từ 1.5m đến 30m

Sản phẩm được bảo hành CHÍNH HÃNG 3 năm 1 đổi 1

khuyen mai .jpg
Nhà phân phối chính thức phía Nam và Bắc
http://hdcaphe.com
http://dinhcaocongnghe.com

97 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bây giờ đã hiểu hèn chi mình cắm 2 máy vs cáp HDMI 150k của mình chỉ có màn hình gốc là nét,còn màn thứ 2 bị mờ hơn nhưng lại khóa fps 30 😁 lúc nào đặt mua cái dây này
@nhoccavali91

haizzzzzzzzzzz thanh niên tặng em 1 con đi 😔 ai li ần goe
từ khi nào tinh tế trở thành nơi rao vặt vậy?
@tttuyentinh Cũng Phải để người ta kiếm chút thù lao chứ . vậy mới nhiệt tình dc
@Iron _Man Ý mình nói cái ông ăn theo quảng cáo nhà kìa, chứ bài này thì đọc cũng hay mà
bumbum0803
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tttuyentinh nếu bạn là chủ mạng Tịnhte thì bạn sẽ làm gì để duy trì trang web này. Và suốt ngày ngồi làm việc với nó thì ko cần ăn uống gì sao?
Nếu bạn làm duoc thì mình sẽ viết loạt bài "Trên tay...hamburger KFC, trên tay tô bún bò, tô mỳ quảng.." hehehheeheh, phục vụ cho bạn
@bumbum0803 vấn đề của mình là ghét cái ông quảng cáo nhà ăn theo bên dưới kìa (mà hình như mod xóa rồi)
chứ mấy ông TTKM viết thì kệ mấy ổng, mấy ổng cũng phải sống mà 😁
loveufever
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhìn pro quá . Biết khi nào mình mới có điều kiện để xài sợi cáp này 😔(
hakuyosha
ĐẠI BÀNG
9 năm
sợi cáp đẹp quá bác ơi.... cho cái giá đi bác
King_NFS
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hakuyosha http://hdcaphe.com/cap-hdmi-2.0-4k-1.5-m-3m-5m-10m-15m-20m <-- Vào đây tham khảo giá đi bạn . Đang có chương trình giảm giá 15% từ nay đến hết ngày 15-2 đó .
hakuyosha
ĐẠI BÀNG
9 năm
sợi này gắn PS4 có ra chất lượng hình đẹp ko bác... mình đang có em màn hình 4k với cái máy PS4...
hungmk867
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hakuyosha Ps4 có đi kèm hdm chính hãng theo rồi, bác cứ phải no xa. Nhà sản xuất người ta tính cả rồi.
Hellboyvip
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hungmk867 zậy là sợi cáp theo máy kéo lên được 4k luôn hả bác... mình thấy sợi của mình ko đẹp bằng sợ này
Hellboyvip
ĐẠI BÀNG
9 năm
sợi cáp chuẩn quá... mình đang gặp tình trạng sợi cáp nhà mình kéo lên 4k nhưng được một xíu là lại chuyển về full hd ... không biết sợi cáp bên bạn có bị không....
tony_doan
TÍCH CỰC
9 năm
Cáp này dùng cho tivi LED HD thông thường (kết nối giữa tivi với setbox hoặc HD box) được không bạn?
King_NFS
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tony_doan Được chứ bạn . cable 2.0 tương thích tất cả các dòng TV hd thường full HD, TV 3D và TV 4K nhé
tony_doan
TÍCH CỰC
9 năm
@King_NFS Bạn có địa chỉ bán ở Hà nội không? Nếu lắp vào đầu HD của VTVcap thì chất lượng hình ảnh và âm thay có thấy sự khác biệt so với cáp chuẩn theo đầu HD không?
shakaro
TÍCH CỰC
9 năm
Mình đủ tiền mua cáp rồi, mua về để dành, bao giờ có tiền mua tiếp TV 4K và đầu (smartphone 4K sau)
@shakaro lúc đấy giá cáp tuột thấy thảm bác ơi ! 😁
Ko có tv4k 😁 vào hóng :D, cái vụ hỏng bo mạch là thật hay giả vậy? :D
Hellboyvip
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Apple Haters 2.01 là thật đó bác mấy sợi cáp dỏm xài được vài bữa mà bác....hư panel dễ như chơi
nforce
TÍCH CỰC
9 năm
@Hellboyvip Vài là bao nhiu vậy bác? Nhà đang xài TV SS cùi với cái cáp cùi của Tàu... mà lâu rồi chưa thấy nó hư... Nghe đồn TV SS cũng cùi lắm mà ko chịu hư để thay gì cả. 4 năm rồi.
AnKymTan
ĐẠI BÀNG
9 năm
hay quá nhà chưa có cáp này cũng chưa có tivi luôn
cái bác LÊ SA này có mấy anh nhân viên hơi ẩu, dù là mới chuyển địa điểm nhưng nên rút kinh nghiệm

hôm bữa lên mua mấy cáp HDMI cho công ty, một phần mua gấp nên tìm địa chỉ trên vatgia vì cái trang dinhcaocongnghe.com hôm đó ko vào được, phóng luôn đến chỗ đường 3/2 thì chẳng thấy cửa hàng đâu, gọi hỏi mới biết là chuyển về chỗ nguyễn thông, đã vội lại còn bị hành :mad: (tại mấy sếp ngoài HN gọi phải mua để gửi gấp trong chiều mà lúc đó gần 4h rồi sợ ko kịp)

đến chỗ 61 nguyễn thông cứ tưởng nhầm địa chỉ vì có cái biển làm tóc :eek:, vào rồi đưa danh sách đơn hàng cần mua kèm số lượng, em và 1 anh nữa ghi và cả 2 còn check lại xem có thiếu món nào ko, hôm đó mua cũng nhiều món 11 cái cáp HDMI và 1 cái adaptor mini HDMI to HDMI, ok chờ dán tem bảo hành và lấy hóa đơn

hóa đơn in hỏng (do cái máy in) còn ko in lại cho em, phải chờ 1 anh gì đó (chắc là quản lý) kêu in lại mới in lại, em cũng vội nên ko xem kỹ hóa đơn chỉ nhìn tiền vì ước chừng hơn 3 triệu, thanh toán xong về gửi gấp ra HN

vừa gửi xong nhìn lại hóa đơn và đối chiếu với cái list hàng của em, hoảng luôn 3 cái cáp optical các anh ghi có 2 😕 mà trước đó em đưa list hàng các anh còn ghi lại ra 1 tờ giấy để nhân viên lấy hàng, vậy mà mấy anh còn ghi thiếu, 3 các anh ghi thành 2, giả sử nếu có hết hàng thì cũng phải nói với em lúc ấy chứ 😕

công nhận là lúc đó em vội nên ko có kiểm hàng, cũng vì biết LÊ SA chuyên về HD và 4K rồi nên làm ăn rất uy tín với lại trước đó em và 1 anh đã check lại list hàng em cần mua rồi, yên tâm quá rồi không thèm xem lại hóa đơn luôn 🆒

câu chuyện hơi dài dòng và chỉ là nhầm lẫn về số lượng so với yêu cầu thôi chứ tiền do máy tính nó tính thì chuẩn rồi 🆒, nhưng mong LÊ SA rút kinh nghiệm cho những đơn hàng lần sau để đỡ mất thời gian 2 bên
jedi9
TÍCH CỰC
9 năm
Đề nghị quảng cáo cũng phải có lương tâm chứ. Chuẩn HDMI 2.0 ko yêu cầu xài cáp mới, xài cáp 1.4b vẫn có thể xuất 4k@60fps, nói thẳng ra là phí tiền.
King_NFS
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác ở Nguyễn đình chiểu vừa đặt hàng em 2 sơi cable 2.0 1,5m đúng không nhỉ

Cám ơn bác đã góp ý về vấn đề này . Trước tiên mình gửi lời xin lỗi vì sự bất cẩn của nhân viên bán hàng bên mình . và cũng cám ơn bác đã ủng hộ sản phẩm bên mình. và nhiêt tình góp ý để bên mình biết và xử lý chuyện này .

chỉ thiếu tiền mua tivi với nâng cấp đường truyền
@cand0939 cái thiếu của bạn thì công nghệ ko hỗ trợ nổi rồi. hihi.
hakuyosha
ĐẠI BÀNG
9 năm
công nghệ ngày càng phát triển....
đọc bài này bên hdvietnam hôm qua hôm kia j` rồi.
Sing_1975
TÍCH CỰC
9 năm
Khuyến cáo: Theo các chuyên gia Cáp HDMI đúng chất lượng cho dù là 1.4 hoặc 2.0 nếu cáp không đạt tiêu chuẩn sẽ dễ làm cháy board mạch HDMI trên tivi. Lúc này bạn sẽ bỏ ra số tiền khá lớn tuỳ thuộc vào giá trị tivi của bạn.
Không hiểu, chỉ truyền dẫn tín hiệu hình ảnh mà có thể làm cháy board mạch lận à
tuxitrum99
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Sing_1975 Đây là khuyến cáo mang tính chất hù dọa đấy bác à, nhà em có cái tv SAMSUNG F5501 cùi bắp với 3 cổng HDMI xài hàng chợ như lầy 150k và 250k một sợi và một sợi MHL 350, 1 HDMI cho con DUNE H1 một cái cho đầu DVD5.1 và cái kia dành cho ĐT. Em dùng hơn 2 năm nay không sao, mà em lại hơi bị ghiền phim HD nên một tuần thường xem khoảng 40h đấy, có sao đâu....?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019