[QC] Thời điểm này, mua iPhone 6/6Plus ở đâu giá tốt và quà tặng hấp dẫn?

TTKM
20/11/2014 2:32Phản hồi: 142
[QC] Thời điểm này, mua iPhone 6/6Plus ở đâu giá tốt và quà tặng hấp dẫn?
Vậy là “cặp đôi hoàn hảo” của Apple đã chính thức đổ bộ vào Việt Nam theo dạng chính hãng, không khí năm nay có vẻ trầm lắng hơn mọi năm, có lẽ phần lớn anh em tinhte đã sớm trải nghiệm theo đường xách tay, vậy ngoài đặc điểm chưa kích hoạt bảo hành trên server Apple thì đâu là sự khác biệt giữa iPhone xách tay và chính hãng?

Sự khác biệt lớn nhất và dễ nhận biết nhất là tem dán chế độ bảo hành 1 đổi 1 ngay trên hộp và mặt sau thông tin sản phẩm được in bằng Tiếng Việt. Một điểm khác để nhận biết iPhone 6 và 6 Plus chính hãng phân phối ở Việt Nam là phần thông tin kiểu máy (model) sau hộp và trong Cài đặt có ký hiệu đuôi là VN/A thay vì LL (Mỹ) hay ZP (Hong Kong), ZA (Singapore) ngoài ra củ sạc là dạng 2 chân tròn và dài, thay vì sạc vuông như một số nước khác.

Khác với mọi năm hàng chính hãng thường bị lép vế so với hàng xách tay thì năm nay, những chiếc iPhone chính hãng đang tỏ ra thật sự hấp dẫn hơn khi sở hữu mức giá tương đối tốt so với mặt bằng giá chung. Theo đó, VinaPhone và FPT là 2 trong 3 nhà cung cấp sản phẩm iPhone 6 chính hãng bản quốc tế. Riêng Viettel, nhà mạng này bán iPhone 6/6Plus với các phiên bản khoá mạng và không khoá mạng.

Nhà mạng VinaPhone công bố giá iPhone 6 chính hãng từ 16,099,000đ với các khách hàng mua kèm gói cước trả sau. Trong khi giá iPhone 6 do FPT đưa ra là 17,799,000đ và Viettel là 17,199,000đ (bản không khoá mạng) đối với bản 16GB.Các phiên bản có dung lượng bộ nhớ lớn hơn sẽ tăng thêm khoảng 3 triệu đồng.
Mức giá bán lẻ tại Thiên Hòa áp dụng đối với iPhone 6 phiên bản bộ nhớ trong 16GB, 64GB và 128GB lần lượt là 17,790,000đ - 20,390,000đ và 22,990,000đ. Trong khi đó, đối với iPhone 6 Plus, mức giá thành cho ba phiên bản này lần lượt là 20,390,000đ - 22,990,000đ và 25,990,000đ.

Đối với các khách hàng đặt hàng online tại website: www.dienmaythienhoa.vn hoặc gọi 1900 1829 (phím 1) sẽ được nhận ngay Loa Bluetooth sành điệu trị giá 2.730.000đ, đây chính là điểm khác biệt đáng kể so với các nhà cung cấp khác. Giá cả cạnh tranh so với mặt bằng chung, hàng chính hãng, quà tặng khá ổn, Thiên Hòa cũng là 01 điểm anh em nên nghĩ đến trong kế hoạch lựa chọn mua sắm của mình.

Anh em nào muốn sắm iPhone 6/6Plus nhưng thanh toán hết 01 lần có thể ảnh hưởng đến chi tiêu hàng tháng thì có thể tham gia chương trình trả góp lãi suất 0% chỉ từ 1,4 triệu/tháng, chi tiết tại đây.

Bộ đôi iPhone 6/6Plus liên tục cháy hàng trong những ngày qua tại Thiên Hòa, đợt hàng mới đã về cùng với khuyến mãi tặng Loa Bluetooth chỉ dành riêng khi mua online hoặc đặt hàng tại website chứ không được hưởng khi mua tại trung tâm đâu các bạn nhé. Cạnh tranh được giá so với hàng xách tay cùng với nhiều ưu đãi hấp dẫn, "iPhone chính hãng" là sự lựa chọn tốt nhất cho khách hàng trong thời điểm này.
142 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hangcomobile
ĐẠI BÀNG
9 năm
không liên quan nhưng hôm qua có ghé Thiên Hòa mua con 6 64Gb cà trả góp 0% HSBC lấy cái loa nghe cũng phê nhưng a e chú ý chọn màu đỏ nhé, màu đỏ mới giá 2,73tr, 2 màu kia rẻ hơn (chả hiểu nổi)
hangcomobile
ĐẠI BÀNG
9 năm
@beats_inside trả 6 tháng, đến quẹt thẻ tại Thiên Hòa sau đó HSBC chuyển đổi thành trả góp mỗi tháng góp hơn 2,8tr chút, lãi suất 0%
@PingMD Dùng ANZ, mua trả góp bị mất 3% phí xử lí giao dịch thôi.
@hangcomobile Dùng ANZ, chỉ mất 3% phí xử lí giao dịch. Nếu trả 6 tháng tính gia mỗi tháng tính ra mất 0.5%/tháng thôi nhé. Hãy là người tiêu dùng thông minh 😁:D:D
hangcomobile
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Tommy Huy Vu tui dùng HSBC chả tốn cái m* gì, 0% chả phí j cả, chả biết z là thông minh hay không nữa, bác làm bên ANZ à???
ko liên quan. nhưng có bác nào đặt hàng tại fpt mà đến giờ vẫn chưa nhận đc máy ko 😔
@tuansaker11 mình đặt hàng bên thegioididong đến giờ vẫn chưa có nè :mad:
@X-RON TGDD cam kết trễ 1 ngày thì giảm 1% và giảm không quá 5% mà bạn!
vythanh
CAO CẤP
9 năm
Cái loa giá thực chỉ có 273K thôi :p
@vythanh thánh phán nữa, loa người ta bán bảo hành chứ k phải loại mua ngoài vỉa hè đâu bác, trước tui có mua 1 con ở chương trình giá sốc rồi
tinvas
TÍCH CỰC
9 năm
Ở đâu chứ Thiên Hoà thì chuyên đôn giá lên rồi giảm xuống, tặng......nhưng kết lại lúc nào giá cũng trên núi
muidao
TÍCH CỰC
9 năm
không liên quan , nhưng cho hỏi bác trúng ip6 hôm trước ko biết đã nhận hàng chưa. mong lắm lắm :d
@muidao vẫn chưa bạn ak. phải chờ đến khi nào bên halo.vn có hàng chính hãng. cũng hơi bị sốt ruôtk luôn 😔
Cầu mong con trúng iphone 6 từ chương trình opera:p
khaisadec
ĐẠI BÀNG
9 năm
@truong95 of em rồi bác ơi hèhè :p
ngoctu86
ĐẠI BÀNG
9 năm
có ai nhìn nhầm cái loa bluetooth thành cục gạch giống mình không 😆
@ngoctu86 đúng quá luôn hình tượng của nó như kiểu troll mình
cám ơn bạn đã sử dụng dịch vụ của chúng tôi, chúng tôi có cục gạch tặng bạn gọi là 😁
@ngoctu86 Mua iphone 6 6+ là ăn gạch á 😃
Se7enkute
TÍCH CỰC
9 năm
em đợi mãi chính hãng chả thấy bán, suốt ruột quá mua xách tay luôn cho nhanh =)). Hôm nọ giờ thấy nhà mạng với FPT bán rồi ko biết có bác nào mua đc chưa nhễ 😁
@Se7enkute Bác mua 6 plus qua viettel nó trưng bày cả đống mình mới vô thấy ko ai mua hay sao á. Ip6 thì chiều nay hàng về tiếp nè bác. Mua xtay chi.
@Se7enkute VienthongA có hàng nè
Mình đặt mua 6 plus 64GB của fpt mà giờ nó hẹn tới 27 mới có máy. Đặt cọc ngày 10 hẹn quài ra rút cọc luôn rồi. Chiều nay kiếm chổ khác mua. Ức tụi nó quá
johnnovi
ĐẠI BÀNG
9 năm
@votantai_0109 Bác không lấy thì mất cọc, tại sao không đòi nó bồi thường theo luật định
@Chausonsinh bản 16gb nhiều nhan nhản. 64gb mình đặt đến h vấn chưa có máy
@Chausonsinh 16GB nó có nhìu lắm bạn. Nó kêu mình lấy 16GB mình ko chịu. Mắc hơn mà làm giá quá. Hẹn quài :v
@minhdangerr fpt ảo nhỉ e mua dc từ hôm 16 này ... 6+ 64gb ở fpt thái hà
giá này không mua đc rồi.
giá này là anh em bó tay rui
ngoctu86
ĐẠI BÀNG
9 năm
giá như trên trời 😆 có điên mới bỏ tiền ra mua 😃)
@ngoctu86 Thế mình điên mất rồi😔(
mua vina rẻ nhất 16,1tr máy + 0.6tr gói cước + 0.18tr tiền hòa mạng và sim trả sau = 16.9tr là có em ip6 16g
Mới nhìn tưởng cục gạch o_O

EZYwYm5NdZIwlXo48tMBufykgNFiWK-L-tezFAefrD_E0I1EspQ0eMOeal1PDzSCokVp6vg6jl2Cd103swQ4EQ.jpeg
@steve_jobs Thiết kế độc đáo hình viên gạch mạnh mẽ và cá tính
http://www.dienmaythienhoa.vn/loa-amethyst-m1-red-bluetooth.html
ngoctu86
ĐẠI BÀNG
9 năm
@TL_Mobi chắc mua về nhiều nhiều xây thành phòng nghe cho chất bác nhỉ
Bao năm nay toàn chơi hàng xách tay :v :v
mới gọi cho fpt xác nhận 6 plus 64gb phải đến tháng 12 mới có hàng
Dedj
ĐẠI BÀNG
9 năm
hàng chính hãng cháy hàng liên tục, ko biết hàng XT giá có giảm ko
có bác nào đặt cọc và mua ở viettel không? mua đứt luôn á. mình thấy viettel rẽ hơn chỗ khác.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019