Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[QC] Trải nghiệm dễ dàng, ngập tràn quà tặng với EOS 7D MARK II

TTKM
22/12/2014 1:26Phản hồi: 38
[QC] Trải nghiệm dễ dàng, ngập tràn quà tặng với EOS 7D MARK II
Chiếc máy ảnh siêu tốc độ Canon EOS 7D Mark II được các nhiếp ảnh gia thể thao kỳ vọng nhất trong năm nay đã chính thức có mặt tại Việt Nam. Trong sự kiện ra mắt này, Canon phối hợp với với các đại lý phân phối máy ảnh hàng đầu tại Việt Nam tổ chức chương trình “Trải nghiệm dễ dàng, ngập tràn quà tặng với EOS 7D Mark II”.

Chương trình được diễn ra trong suốt tháng 12 này, tại các đại lý ủy quyền của Canon trong danh sách dưới đây. Khi khách hàng đến tham quan và trải nghiệm chiếc máy ảnh EOS 7D Mark II tại các đại lý trong thời gian diễn ra chương trình, chụp ảnh với chiếc máy này và chia sẻ lên trang facebook cá nhân thì sẽ có cơ hội quay vòng quay may mắn để nhận ngay những phần quà giá trị:
  • Balo EOS sành điệu
  • Lịch bàn Canon 2015
  • Khăn tắm cao cấp
  • Áo thun
Một số hình ảnh diễn ra tại các đại lý:
Cửa hàng Tấn Long
Cửa hàng Khánh Long
Cửa hàng Giang Duy Đạt
Cửa hàng Digiworld
Cửa hàng Anh Đức
Cửa hàng Hòa Hải

Cửa hàng PhotoKing
Chiếc máy ảnh EOS 7D Mark II là chiếc máy ảnh kế nhiệm mới nhất của EOS 7D series trong dòng máy ảnh DSLR APS-C chuyên nghiệp. Được thiết kế với các tính năng hiện đại dựa trên các khả năng lấy nét tự động và quay phim mạnh mẽ của mẫu máy ảnh tiền thân, máy ảnh EOS 7D Mark II chuyên nghiệp hàng đầu là một sản phẩm chắc chắn sẽ thành công đối với các nhiếp ảnh gia thể thao và những nhà quay phim tham vọng.

Canon EOS 7D Mark II và kit EF-s 18 – 135 F3.5 – 5.6 IS STM

Máy ảnh EOS 7D Mark II có bộ xử lý hình ảnh Dual DIGIC 6 và cảm biến CMOS 20,2 megapixel, 65 điểm lấy nét dạng chữ thập. Tất cả sức mạnh đó mang lại cho bạn khả năng đáp ứng chụp ảnh tối ưu, hiệu suất chụp thiếu sáng hoàn hảo, và chụp liên tục tốc độ cao.

Trong nhiếp ảnh thể thao và hành động, khả năng chụp tốc độ cao là mục đích quan trọng nhất và chụp liên tục ở tốc độ 10 khung hình mỗi giây, do đó với EOS 7DmkII bạn sẽ nắm bắt được khoảnh khắc đẹp nhất mà không bao giờ bỏ lỡ một giây nào.

Với khả năng lấy nét 65 điểm AF tất cả đều là kiểu chữ thập ở f/5.6 và một điểm AF trung tâm thực hiện lấy nét kiểu chữ thập kép ở f/2.8, máy ảnh EOS 7D Mark II theo dõi các đối tượng chuyển động một cách chính xác hơn và nhanh hơn bao giờ hết. Và sự dàn trải các điểm AF mật độ cao trong một khu vực lấy nét tự động rộng có nghĩa là bạn có khả năng linh hoạt hơn trong việc lập khung hình.

Cảm giác nhẹ và thoải mái của EOS 7D Mark II trên tay thật tuyệt vời, trong khi nó có tất cả các tính năng và chức năng nâng cao. Được tích hợp chế độ theo ý định chụp ảnh của bạn, EOS 7D Mark II rất bền, dễ vận hành, và đáp ứng nhu cầu sử dụng cao hàng ngày.

Một trong những điểm hay nhất về máy ảnh EOS 7D Mark II là bạn có thể chụp mọi thể loại. Bạn sẽ có ống kính kit EF-S18-135mm f/3.5-5.6 IS STM mới kèm theo máy. Hoặc ống kính kit EF-S15-85mm f/3.5-5.6 IS USM. Hoặc mở rộng bộ thiết bị của bạn bằng một tập hợp gồm trên 70 ống kính EF có thể thay đổi được.

Tham khảo thêm tại: http://www.canon-asia.com/EOS7DMARKII/?lang=vn
38 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

pr khá kinh hoàng :3
đang dùng con 600D cùi mía ... hiện tại chưa dám mơ tới em này , mặc dù rất thích
locbum
ĐẠI BÀNG
9 năm
cái mình mong chờ lại ko có,thôi đành chờ và mơ tiếp :p
gerlesion
TÍCH CỰC
9 năm
"...Nhà vô địch thế giới không bao giờ lùi bước..." =)). 7DII hướng tới dân Pro, backup cho 1DX mà dùng cái sologan giật gân vừa chuối vừa phản cảm.

Không phải pro, không chụp sport với wildlife thì nhiều lựa chọn khác tốt hơn 7DII nhiều.
Ngày đầu ra mắt ở hàn...người ta xếp hàng dài để mua
shakimaru
TÍCH CỰC
9 năm
bác nào cho em hỏi... dùng con nào chụp ảnh kỉ hiếu thì đẹp...
@shakimaru Kỷ hiếu giờ có hàng trăm người chụp, mình thấy có ng 50d + tamron 17-50 2.8 + flash youngno là có thể bắn dc rồi. Quan trọng là cái ý tưởng trong đầu thôi 😆)
Giấc mơ chỉ là giấc mơ...ướt 😁
Em rất đẹp nhưng anh rất tiếc vì anh chưa đủ tiền
Con nào cũng được, quan trọng đầu tư ống ngon tí xíu và tay nghề chụp ảnh kha khá là được thôi bạn à 😃
shakimaru
TÍCH CỰC
9 năm
@mr.kavil mà mua máy cũ có dc ko bạn
@shakimaru Mua máy cũ thì bạn phải am hiểu, vì DSLR có tuổi thọ nhất định với số ảnh, chụp nhiều gương lật dễ die, kể cả ống kính cũ cũng vậy, bạn không rành thì dễ bị dính đạn lắm; được cái mua máy cũ hoặc ống kính cũ thì giá tốt hơn nhiều so với đồ mới
Tốt nhất đầu tư em mới cho an toàn, khi nào có kinh nghiệm nhiều mới có thể tìm mua máy cũ như ý được
shakimaru
TÍCH CỰC
9 năm
@mr.kavil tiền đếch có đủ để em mới. mới cũn tầm 20tr hịc giác mơ máy anh ngon chấm dứt
@shakimaru Cần gì tới 20tr, bạn chỉ cần tầm 7 triệu là có một bộ tạm ổn rồi
Mua body cũ (600D) tầm 5 triệu có kèm ống kit, mua thêm ống 50 1.8 để chụp xoá phông nữa là ngon lành rồi
Mới chơi thì chơi vậy thôi, khi nào có tiền nhiều hơn thì đổi tiếp
Trải nghiệm 7DmII được lên trang chủ mới oách 😁
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using iPad Mini)

@kaothenhi @chinh_pham88 @kut3_prince_9x @Etyce Bi @hoanchu @
AnkenTosai
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tuần này theo lịch là tổ chức bên Zshop và Vĩnh Hùng ở HCM. Ghé qua nhận quà đê 😁
Mơ ước e 700D còn chưa mua dc
Reltih
TÍCH CỰC
9 năm
Đây là lý do của cái giá trên trời.
Tât cả đều ngon, trừ cái giá thì không yêu tý nao. Dòng crop mà giá gấp đôi tiền nhiệm 7D1, gần gấp rưỡi full frame 6D, 5D2.
@foudremars Cái giá của Dual chip và 65 điểm chữ thập
@archi-T Với mình, nhiều điểm lấy nét thì cũng chả giải quyết được gì. Mình chỉ cần một vài điểm lấy nét, nhưng nó phải nhanh và chính xác.

Còn vụ Dual chip thì khác gì Mono chip nhỉ mà nó đẩy giá lên khiếp thế? Bác nào biết khai sáng em được không?
@foudremars Với người cần thì 65 điểm crosstype quý giá vô cùng, còn không cần chỉ lấy nét 1 điểm như bác thì vô dụng. 7D body có 2 chip: 1 chip cảm biến ảnh và 1 chip xử lý ảnh để đẩy tốc lên 10f/s. 6D FF có 1 chip nên tốc tầm 5f/s. Tốn kém là vậy !
@archi-T Bác thông não dùm em với, như thế nào thì cần 65 điểm crosstype. Có phải là để chụp thể thao hoặc quay phim phải không ạ?
Theo em hiểu thì 7D2 hướng cho chụp thể thao nhiều hơn. Còn chụp chân dung và phong cảnh với tầm giá này 5D2 và 6D tốt hơn nhiều.
@foudremars 7D2 chuyên trị sport với thể thao hoang dã với mục tiêu di động cần tốc cao với băt nét nhanh, chính xác bằng cách lấy nét đa điểm hoặc lấy nét mục tiêu di dộng. Lấy nét đa điểm sẽ nhanh hơn nhưng dễ trật. Do đó 65 điểm nét sẽ khắc phục điểm yếu này, bắn là trúng.Quay phim thì như chụp chân dung thôi. Còn chân dung phong cảnh cứ FF mà táng.
hanoiphoco
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đợi 7D M1 xuống giá tý nữa xúc là vừa .. nhu cầu chỉ cần thế 😁
xitel
ĐẠI BÀNG
9 năm
cho e hỏi địa chỉ cụ thể đi ạ @@
Khi nào về hưu kiếm 1 con chơi 😁
đang sài em 700D tạm hài lòng, nhưng vẫn mơ có một ngày rước em 7D II về nhà , ảnh chụp đêm của em nó, không chất nhưng tạm ok IMG_2161.JPG
@nhat nghe tinh 700d dùng lens kit hay lens gì đấy bác? em đang tính mua con này nhưng ko biết nên dùng kit ko?
@vanquynhyt mình dùng lens kit đi kèm với máy bạn ạ. cũng cố gắng nhiều lắm
zzkiuzz
TÍCH CỰC
9 năm
@nhat nghe tinh Theo mình thì bạn nên làm được nhiều hơn với con 700D này đã rồi nghĩ tới 7DII . 700D đâu có dừng lại ở mức tấm hình này 😁
@zzkiuzz uh đúng là vậy rồi. mình còn xài em này vài năm nữa, khi nào khả năng chụp cuả mình tốt thì mình mới lên đời, cảm ơn bạn đã cho ý kiến
xitel
ĐẠI BÀNG
9 năm
cho e hỏi trong số những cửa hàng trải nghiệm trên chỗ nào gần quận 9, thủ đức ở TPHCM nhất z ạ? ^^
AnkenTosai
ĐẠI BÀNG
9 năm
@xitel Tuần này ở Zshop và Vĩnh Hùng trong danh sách trên đó bác. Em mới qua đó coi thử nhận đc cái áo Photomarathon 😁
Cảm nhận chung: quá nhanh so với tưởng tượng dù chỉ cắm kit 18 135. Hơn hẳn 7D1 của em dùng trước đây (giờ e xài 6D)
gs.xuquang
ĐẠI BÀNG
9 năm
Kiếm được em khăn tắm, về tắm sướng vãi 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019