[QC] Trải nghiệm không giới hạn với Lumia 640 XL

TTKM
21/4/2015 1:13Phản hồi: 88
88 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Viền màn hình mỏng hơn thì tốt.
Dùng Windows phone khó chịu nhất là trình IE, chậm như rùa bò
quanbvp
TÍCH CỰC
9 năm
@duydong_hero Ie trên wp mà bạn tháy chậm thì bạn dùng trình duyệt nào nhanh hơn đc, mình thấy ie là nhanh nhất trong các trình duyệt
@luuthanhtrung uc chỉ hơn cái download thôi
@duonghungmanh89 Chắc tại mình sống ở Tàu, mỗi UC là thấy ngon, trên andr hay trên ip cũng vậy.
@luuthanhtrung trên wp ie là nhất,công bằng mà nói luôn á
lawyer
ĐẠI BÀNG
9 năm
640 XL dung lượng pin nhỏ hơn 1320 nhưng thời gian sử dụng cũng ngang ngửa. Nếu thich sử dụng windows phone thì đây là một sự lựa chọn tốt.
Đã bán 1320. Đang cân nhắc 1520 với 640 XL. Cơ bản đang tính thêm 640 XL cho đỡ mang vác nhiều máy quá! Có bác nào dùng rồi cho lời khuyên cái xem ngon hơn 1320 nhiều không? Đang phân vân giữa màu trắng và xanh dương. Chụp ảnh thấy Cellphones khen khá lắm mà.
@lawyer Mình thì lại đang cần 2 sim để bớt máy. Hihi. Nhiều số đẹp mà không muốn bỏ số nào cả.
@lawyer mình lại chọn 640xl vì có 2 sim.1 sim nghe gọi,1 sim 3G 50k/3Gb 1 tháng.dùng cực tiện
phải công nhận nhiều bố dị thật,cái dt bán ra đổi trả là bt đâu riêng con này.
k dùng thì ng khác dùng vào bình loạn như thánh trong khi chưa chắc đã dc sờ vào máy
@lucnguyenluong Mình cũng như bạn không hiểu sao có người lại cứ thích đt bắt buộc phải 1 sim nhỉ? Hai sim quá tiện lợi, như em 640xl này, 1 sim chính nghe gọi set ở 2G, 1 sim Dcom 3G 70k/tháng được 5Gb tốc độ cao, pin vẫn trâu.
Còn hàng đổi trả thì đến IP6 trên tgdd vẫn có ông đổi trả ầm ầm đấy thôi.
@ngoc544 Bạn set sim 1 2G chỗ nào vậy?theo mình biết thì chỉ có 1 chỗ chọn 2G hoặc 3G cho cả 2 sim thì phải.
thiết kế xấu òm, nhìn vào thông tinh camera thì đang hy vọng cuối cùng thì chả ra làm sao :mad::mad::mad: sao ông MC thiết kế chán vậy? Xấu hơn nhà sung, có lẽ mình là antifan của MC rồi 😕😕😕
Người ta đổi trả có nhiều lý do lắm, camera, pin, máy chậm, nóng,vvvvv, đa số thì mua về thấy khó dùng nên ra đổi trả thôi, mà cái này là do sự pr của nv bán hàng =))
Cách đây 15 năm 4tr mua được cái Nokia 8310 thời đó là kinh rồi, mà chỉ nghe gọi, chả làm được cái gì hơn.
Giờ tầm 4tr có 640XL với cầu hình này mà còn chê?
Ai có tiền cứ mua máy mình thích, đỡ phải chê, cứ IP6+, SS S6 mà chơi, khỏi lăn tăn.
Tiền nào của đó thôi. Cứ tìm cái nào hợp với mục đích mình là được.
Máy nào mà chả có ưu nhược điểm.
No-U
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình xài lu1020 và 1520 nó có cái bệnh rất khốn nạn là khi mở wifi hoặc bluetooth thì nó đơ luôn cái công tắc on-off và mấy cái chấm nhỏ cứ chạy chạy gây hao pin.có bạn nào bị như mình k?
think pad
ĐẠI BÀNG
9 năm
Làm quái gì kế thừa 1520. Chủ thớt có vấn đè hay không biết 1520 là con gì?
mrchien86
TÍCH CỰC
9 năm
mình thích 5inch hơn.to quá khó dùng với người tay bé như mình.MS cố lên
anhbason
ĐẠI BÀNG
9 năm
9 người 10 ý..bác này thích mày này, bác kia thích máy kia...ôi đủ thứ chuyện trên đời. Mỗi người có gu thẩm mỹ khác nhau mà..bây giờ nhà sản xuất đã sản xuất ra rồi, kêu họ sửa lại à, nếu muốn máy ngon, tốt thì bỏ thêm vài cục nữa thì ngon chứ gì😕 người VN mình đi ăn thì khoái ngon, rẻ mà nhiều nữa, thì thôi..o_O tự mình thấy ưng ý là mua th😁i..
điện thoại nào phù hợp với mình thì mình mua thôi. chỉ có 4tr6 thôi mà sao đòi hỏi như các siêu phẩm lumia 930, iphone 6 plus, glaxy s6 đc 😃
640XL là chiếc Lumia đầu tiên của mình. Với nhu cầu của mình thì mình cảm thấy rất hài lòng về nó.
4xx-5xx là ultra budget
6xx là budget
7xx là mid low
8xx là mid high
9xx là flagship
10xx là ultra flagship
không biết chia ntn có đúng k 😆
1 bài PR quá lố, "Làm việc không giới hạn" với CPU yếu và 1GB ram???
Wp 512mb ram còn mượt, 1gb là bt, không ngốn ram như android mà cần 2 gb :/
Android các phần mềm toàn vài Mb đến vài chục, thậm chí vài trăm Mb, nên 3Gb Ram mới ổn.
WP thì phần mềm chỉ vài Mb là quá to. Nên 1Gb Ram là khá ổn.
Còn nhanh hay chậm tùy vào cài đặt nhiều phần mềm hay ít, game hay không game,
Lôi Ram ra so sánh thì quá buồn cười, chả khác gì máy tính PC, biết dùng, biết dọn dẹp, thì máy 4Gb Ram vẫn chạy phà phà, cài lắm phần mềm lớn thì chả lờ đờ ngay.
Máy Android sau 6 tháng hay 1 năm không dọn dẹp thì có 3Gb ram vẫn lag giật tung ngay.
Nói chung người sử dụng vẫn là yếu tố hàng đầu, mỗi người 1 quan điểm, người thích mua máy để khoe, người thích mua máy cho công việc, người thích rẻ tiền, người thích vuông, người thích tròn, người thích méo.....
Tùy mục đích, túi tiền mà chọn cho phù hợp. Mọi sự so sánh chỉ là khập khiễng.
hitto
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sau nhiều ngày tìm hiểu và đọc được những phản hồi về dòng máy này đã hết ham hố, may là chưa mua.

https://www.thegioididong.com/dtdd/microsoft-lumia-640-xl
@hitto May quá vì mình mua xong rồi mới đọc những com trên tgdd, không thì lại bỏ lỡ mất một em đt tuyệt vời. À mà mình chuyển từ Android sang WP lần đầu tiên nhé.
Mình dùng máy đc 1 tuần. mọi thứ đều ok. chỉ có màn hình phía trên bên tay phải là bị lỗi hở sáng màn hình.... bị nhẹ thui. nếu để nền đen là sẽ nhùn thấy. mua ở Tgdd. ko bít có nên mang ra đổi ko nữa.... vì ko nặng lắm. mà nhiều người cũng bị như mình

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019