[QC] Trải nghiệm sức mạnh Netbook mới của Acer sử dụng vi xử lý AMD

Hư Trúc
13/11/2012 5:30Phản hồi: 89
[QC] Trải nghiệm sức mạnh Netbook mới của Acer sử dụng vi xử lý AMD
Ngày nay cùng sự phát triển không ngừng của thế giới công nghệ, những thiết bị số liên tiếp ra đời phục vụ nhu cầu của hầu hết người tiêu dùng. Do đó, trước khi mua bất kì món hàng nào, việc xác định nhu cầu sử dụng của bản thân luôn là yếu tố quan trọng giúp bạn có quyết định chính xác nhất. Nếu bạn là người thường xuyên di chuyển và làm việc nhiều mà chưa đủ khả năng chi trả cho những chiếc Ultrabook mỏng nhẹ đắt tiền thì lựa chọn số 1 hiện nay vẫn là Netbook. Có lẽ vì điều đó mà thị trường Netbook vẫn nóng dần lên mà không hề bị chìm xuống như nhận định của nhiều người trước đây. [prebreak][/prebreak]

Mua Netbook bạn quan tâm đến vấn đề nào nhất?
Thường thì đa phần người sử dụng sẽ đọc bảng ghi rõ cấu hình máy trước tiên để quyết định xem máy có đủ mạnh để đáp những những nhu cầu của mình hay không. Và vấn đề tiếp theo được xem là khá nan giải khi phải lựa chọn bộ vi xử lý của thương hiệu nào là tối ưu hơn trong quá trình xử dụng.

Do đó, nếu người dùng muốn mua một máy mới nhưng ngân khoản lại "giới hạn", thì bộ vi xử lý của AMD luôn được ưu tiên, bởi vừa tiết kiệm vừa có được một hệ thống mạnh mẽ. Bên cạnh đó, trên thị trường Netbook thì AMD được xem là thương hiệu hàng đầu.

Hiểu tâm lý khách hàng và luôn tạo ra những bất ngờ thú vị là thế mạnh của Acer. Theo xu hướng ấy, hãng máy tính Acer đã tung ra sản phẩm Aspire One 725 mới dành cho giới sinh viên và những người thường xuyên di chuyển.

Trải nghiệm tuyệt vời cùng Aspire One 725
Đây là chiếc Netbook mới của Acer với thiết kế nhỏ gọn mang phong cách trẻ trung nhưng hoạt động vô cùng hiệu quả, có thể giúp bạn mang cả thế giới về tầm tay. Màn hình 11.6’’ và trọng lượng chỉ 1.3 kg, nhưng Aspire One 725 được tích hợp vi xử lí AMD C-series dual-core processor C70 cùng đồ họa AMD Radeon HD 6290 256MB hỗ trợ Direct X11, UVD 3, Open GL 3.1 giúp người dùng có trải nghiệm đầy cảm hứng, đáp ứng và phục vụ mọi nhu cầu cần thiết.

Bên cạnh đó, máy tích hợp đầy đủ những tính năng cần thiết như cổng USB 3.0 với chức năng sạc các thiết bị số không cần mở máy, đầu đọc thẻ nhớ đa năng "Multi-in-1", HDMI, Webcam CrystalEye, Bluetooth 4.0, WiFi 802.11 b/g/n… giúp kết nối thế giới dễ dàng. Bàn phím chiclet tiện lợi, Adapter nhỏ gọn tối ưu thuận tiện cho việc di chuyển dễ dàng, pin dài 6 tiếng giúp bạn làm việc ở bất cứ nơi đâu mà không lo về nguồn điện.

Giá tham khảo cho Aspire One 725: 5,790,000VNĐ (đã gồm VAT)
89 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

giá rẻ bất ngờ.:rolleyes:
kazenjin
TÍCH CỰC
11 năm
Giá ngon, Acer luôn đi đầu trong thị trường phân phối laptop binh dân > cao cấp, Nhưng về mặt độ bền nếu cải thiện sẻ có thể là 1 đối thủ đáng gờm trên thị trường laptop, về giá và mẫu mã là thế mạnh của Acer 😃
Lâu rồi ko update thông tin, chẳng biết AMD giờ thế nào. Trước thì chỉ thấy quảng cáo là hay
@Góc nhìn Vẫn như xưa, đồ họa, xem phim thì ngon và CPU vẫn cùi mía như thường, chơi AMD là phải biết cấu hình 1 chút, chú CPU cùi bắp thời Napoleon cởi truồng - ah nhầm cách đây 3 năm cũng vẫn kéo đc 720p.
dung lượng Ram và ổ cứng bao nhiêu nhỉ?
quochoi86
TÍCH CỰC
11 năm
Mình đang có 1 chiếc vất só lâu lắm rồi không dùng kìa 😁
@quochoi86 bán mìn đê, 2 củ! hí
quochoi86
TÍCH CỰC
11 năm
@Doan Duong Dai ok bạn ở Mô 😁
Cho_Chet
TÍCH CỰC
11 năm
Netbook bị dìm hàng bởi máy tính bảng rùi.....😁
Con này mua về chỉ để nghe nhạc, lướt web thôi, vác đi đồ hoạ, hay chiến game là giật tung nóc 😁
atula_7
ĐẠI BÀNG
11 năm
@X-Metal Mình có 1 con Asus eePC Flare cũng xài chip AMD giống vầy, chơi game ngon mà, tùy game mà set cấu hình cao hay thấp thôi. Đừng nghĩ netbook thì không chơi game được nhé 😃
@X-Metal này thì đồ hoạ vs game
5,790,000VNĐ mà đồ hoạ vs game gì
tonion
TÍCH CỰC
11 năm
Netbook mà độ phân giải lên được 1366*768 thì ngon quá, chứ cứ 1024*600 thì cài windows 8 vào chả làm ăn được gì.
@tonion Co 11.6" ah.. lên độ phân giải đó thì chữ nhỏ xíu sao làm việc thuận tiện được
nthkmf
TÍCH CỰC
11 năm
Cái phím Windows của nó là biểu tượng của Windows 8 đó 😃
http://phucanh.vn/ProductDetail.aspx?ProductId=11165
Ổ cứng 500GB, RAM 2GB nhé.
@exciterc Mình cứ tưởng ram 8GB ổ cứng SSD500GB thì ngon rồi
@nguyenthanhkim Trời đất. Con Netbook mà ram 2GB là ổn rồi. Up lên ram 4GB là quá ngon để dùng. Nếu là 8GB thì chỉ để làm kiểng để khoe khoang thôi. Chứ có dùng hết đâu. Máy cũng ko nhanh hơn tẹo nào. Và cái giá rổ bèo vậy thì cũng ko đòi hỏi được nhiều bác à. :-"
cheatter
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenthanhkim hê hê ssd 500gb cũng tầm 7~8 chai rồi mơ quá vậy
@nguyenthanhkim rẻ như vậy thì mong đợi gì hả bạn?
saimon
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cpu AMD C70 của con này so với celeron 887 của con Acer 756 thì sao nhỉ
@boybl1990 Con celeron ulv 847 thì sao nhỉ? Bác cho em xin ý kiến với.
@Pinochio Pinochio Xét riêng CPU thì celeron hơn ( 3 con AMD kia chỉ hơn Atom N2600 trở về trc ), tuy nhiên tuỳ theo cấu hình cụ thể thì hiệu năng có thể khác.
@boybl1990 Ram 2gb ddr3, hdd 500gb nữa bác, hình như là sandy hay ivy brige gì đó
@Pinochio Pinochio Con đó là sandy, cấu hình vậy thì làm office cũng ok. Bên 5s đang có ng bán Asus 1225B mới 100% - còn bh 24t giá 6t5 đó, bác sang five.vn tìm thử xem.
Ram 8GB, ổ cứng SSD500GB nhé
@nguyenthanhkim Chắc bác nhầm ssd500Gb thì chắc phải bằng cả tiền cái máy rồi.
oanh2906
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenthanhkim Ax, ssd 500g, hix
@nguyenthanhkim 2 con số này ảo quá.
em này chừng 1kg là ngon, 1kg3 vẫn nặng quá. xài netbook chủ yếu office và lướt web thôi mà
Con này so với con asus ee pc flare 1235B thì sao nhỉ 😃
Con 1225b giá gần 8tr. Con này có 5tr8.
Quá ngon.
Tinhte báo giá 5790, vào trananh thì là 6tr4, ai đúng ai sai?
Hãy chọn giá đúng nào. 😁
@KeVoDanh Flare 1235B là con nào ấy nhỉ @.@ so với 1225B thì con này thua vả về CPU lẫn built
@boybl1990 Type nhầm 1 tí mà pác. 1225B 😃
èo lúc đó mà có chắc múc con này rồi, chọn mãi cuối cùng lấy con asus x101h. Cơ mà con này nặng hơn x101h, netboot thì cần chạy cơ bản và nhẹ là được rồi, đồ họa có vẻ ko cần thiết lắm.
Xài qua vài con netbook acer rồi, nói chung xài tốt, ko nóng lắm, máy cũng ko đến nỗi nào, nhưng có 2 cái cực ghét : cái bàn phím ( ko phải loại chicklet, ko biết tên là gì nhưng rất khó type - bác nào rành thì xem lại con acer D722 D522 D255 sẽ biết ) và thiết kế nắp mở máy nâng ram cực kỳ củ chuối : nạy cái ngàm ở chỗ bàn phím lên ( cực dễ tróc sơn ) - tháo ốc - đẩy mặt đáy ra mới thay được, trong khi asus thiết kế vụ này ngon hơn nhiều.
@boybl1990 Đến cả con AS 4750 mà em còn ghét cái bàn phím nó đây bác ạ,rất dễ liệt với lúc bung phím ra lắp lại khó thấy mồ 😔
Netbook mà xài HD6290 thì quá good,nhưng k biết độ phân giải có >600 và Ram có >2G được không ?
@WoodHouse Ram con này nhận đc 4gb ( c50 c60 là thế nên c70 chắc cũng thế ). Netbook Acer mấy con sau này nếu màn 10,1 thì res ít nhất cũng 720, màn 11,6 thì ít nhất là 768 ( like nhất điểm này so với hãng khác )
haleca
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình rất khoái netbook.. Trc xai 1 em asus đến giờ vẫn ấn tượng, pin trâu bò, nhẹ nhàng, mình dùng mac 13'3 rồi, con 467 ấy, mà vẫn thấy nặng, muốn mua lại 1 em. Cho mình hỏi em này với chip 570 intel hơn nhau nhiều ki, so với chip 450 cũ thì thế nào, mình chủ yếu xem fim full hD, ko có chơi game.. Cần pin trÂu bò thôi
@haleca C50 thôi đã hơn 570 nhiều rồi bạn, xem full HD chắc được 4 tiếng 😃 pin trâu thì AMD hoặc Intel Clover Trail nhé.
Kenny
CAO CẤP
11 năm
mấy cụ chém mạnh quá, bé nhà em đang xài con c60 ram 4g hdd 320G kéo 1080p ok nhé, em chưa thử dung lượng cao nhưng kéo clip nhạc 1080 mượt mà, con em option 3g sẵn gắn sim là xài, kèm 1 pin gù kê cho mát máy 😃 chiến wifi màn hình 50%~5h nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019