[QC] Yamaha NOUVO FI đến các thành phố lớn với chuỗi sự kiện hoành tráng

TTKM
27/11/2014 2:52Phản hồi: 144
[QC] Yamaha NOUVO FI đến các thành phố lớn với chuỗi sự kiện hoành tráng
LEAFLET A-01 copy.jpg
Chiếc xe Nouvo Fi đời thứ 6 được Yamaha giới thiệu trong thời gian gần đây đã tạo được ấn tượng rất tốt với khách hàng. Thiết kế thân xe mới, mạnh mẽ mà lịch lãm, cùng những tính năng hiện đại mới bổ sung đang được rất nhiều người quan tâm. Để mang dòng xe mới này đến gần hơn với khách hàng, Yamaha sẽ tổ chức chuỗi sự kiện “Nouvo Fi – Tiếp nối đam mê” tại bốn thành phố lớn.

Các sự kiện trong hành trình “Nouvo Fi – Tiếp nối đam mê” sẽ diễn ra vào dịp cuối tuần và mở cửa tự do cho mọi người. Những người tham gia sự kiện sẽ được lái thử chiếc xe Nouvo Fi mới, và tham gia hàng loạt những hoạt động thú vị trong chương trình. Trong vòng ba tuần, chuỗi sự kiện này sẽ lần lượt được tổ chức tại: TP. Hồ Chí Minh (ngày 29, 30/11 tại Sân vận động Hoa Lư), Cần Thơ (ngày 05, 06/12 tại Sân vận động Cần Thơ), Đồng Nai tại Nhà thi đấu Biên Hòa và Hà Tĩnh (cùng ngày 13, 14/12).

Những người tham gia sự kiện sẽ có cơ hội tìm hiểu chiếc xe Nouvo Fi thế hệ mới với thiết kế thể thao nhưng vẫn lịch lãm và sang trọng. Bên cạnh đó, những tính năng mới của xe như chìa khóa với chức năng định vị từ xa ( trên phiên bản RC và GP) cũng sẽ được giới thiệu rõ ràng và cho người tham gia trải nghiệm trong chương trình.

Là một sự kiện trải nghiệm kết hợp giải trí, chuỗi sự kiện “Nouvo Fi – Tiếp nối đam mê” sẽ mang đến một khoảng thời gian thú vị cho những người tham dự với dày đặc những chương trình giải trí đặc sắc. Trong đó có thể kể đến, chương trình thay nhớt miễn phí cho 800 người đầu tiên đến tham gia, góc trò chơi thú vị có quà tặng, thử tài ca hát,… Điểm nhấn của các sự kiện sẽ là sự xuất hiện của ca sĩ nổi tiếng Sơn Tùng MT-P và nhóm 365 cùng buổi giao lưu thân mật với khán giả ngay tại sân khấu. Chuỗi sự kiện sẽ kết thúc với chương trình ca nhạc sôi động và hoành tráng có sự tham gia của rất nhiều ca sỹ nổi tiếng như: Sơn Tùng MT-P, Minh Hằng, nhóm 365,…

Qua chuỗi sự kiện 2 ngày tại các thành phố lớn với tấm điểm là chiếc xe mới ra mắt Nouvo Fi, hãng xe máy Nhật Bản quyết tâm đưa mẫu xe này đến gần hơn với khách hàng và tạo cơn sốt mới trên thị trường xe tay ga dành cho nam giới trong thời gian sắp tới.

LEAFLET A-01.jpg
144 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

shakaro
TÍCH CỰC
9 năm
Chỉ thích Yamaha, tăng tốc nhanh, nhưng trời lạnh đề không nổ, không biết có cải thiện chưa?
hungnt01
ĐẠI BÀNG
9 năm
@autumnman máy e tèo acquy rồi ợ
hungnt01
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hackieuhay tại e vô tâm quá, nhưng mà hôm qua nhờ thằng em nó sửa xe nó bảo xe này chưa có vấn đề gì, cứ đi đi
@hungnt01 Đơn giản, bác kéo le ra hết cỡ đạp nổ + đề cùng 1 lúc nổ ngay, tầm 10 giây thì đóng le vào. Mà ko bác cứ để le thế đi tầm 500m rồi đóng vào, đừng quên thôi. Ju vừa bốc vừa đầm, đừng vì thế mà ghét em nó tội nghiệp :p.
RIM
CAO CẤP
9 năm
Màu GP mới xanh - bạc đẹp quá 😃
Hóng ra quậy thôi
vphuongexv
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đã mua con RC đỏ 1 tuần nay và thấy không hối hận khi đã lựa chọn: đi rất êm, tăng tốc nhanh, tiết kiệm nhiên liệu: 2.3L/100 kms với tốc độ TB 40kms/h
@anhv41 Mình mua nou5 từ 3/2012 đến giờ, đi được 50,000km, độ hao xăng hiện tại là 42km/lít đối với đường SG, và 50km/lít đối với đường quốc lộ, điều kiện đi 1 người và chạy thoải mái chứ ko nhả tay ga nhé ( riêng chạy dòng tay ga mà chịu khó nhả tay ga từ từ thì độ hao xăng sẽ giảm rất đáng kể, cái khó là phải luôn luôn tập trung để ý tay ga ).
anhv41
TÍCH CỰC
9 năm
@thanhnhan.scb cái đó a chả bik bac oi , ở đây mình đang nói con LX mà , nếu xét tổng thế con nouvo 5 dc dàn máy ngon chứ dàn áo nhìn ko thix tí nào xấu wá , ra con 6 này nhìn đuôi máy thì dc hơn nhưng vẫn ko đẹp bằng con LX
@vphuongexv ý em hỏi là bác mua hết bnhiu đó ajk. luôn trước bạ và đăng ký đó bác
@anhv41 Dàn áo nou6 thì ok lắm rồi, nou5 nhìn rối mắt.
k29
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hình như nhận vé tại đây phải ko ta http://bit.ly/1vPJ02g thấy có vé free trện ticketbox thì phải
dangphucvn
TÍCH CỰC
9 năm
Ồ, anh Tùng Đạo kìa 😃
@dangphucvn bác nói nó ăn cắp, ăn cướp hay gì cũng được, chứ đừng dùng từ đạo, tội nghiệp em, em không liên quan đến nhà thằng tùng đâu
Sơn Tùng dùng Oppo đi xe Yamaha nghe nhạc Hàn. Dùng điện thoại Tàu, xe Nhật, Nhạc Hàn.
@Apple Haters 2.01 Trong MV em của ngày hôm qua dùng Galaxy Note 3
Trong quảng cáo Nouvo fi mới thì dùng iphone 6
@Apple Haters 2.01 Tư tưởng chắc giống KimYongUn
sao k có HN nhỉ ae?
trilong
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phamthanhhieu178 Hà Lội xài xế hộp ko à bạn ơi, nên ko triển lãm!
luudan2008
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình mới mua chiếc màu trăng,rất dễ thương.đuôi nouvo 6 đẹp hơn nhiều so với nouvo5.xe chạy rất sướng vì xe mới mà.hihi

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
thangvipro
TÍCH CỰC
9 năm
xe số với tay ga của ya giờ có FI hết rồi, trời lạnh vẫn đề vô tư ;);)
thanhdat769
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thuế trước bạ đăng ký lun cỡ 2tr hả bác. Tính ra con nay rẻ hơn airblade 5tr hơn. Mình cũng đang tính mua e này mà nghe nhiều người nói máy yamaha mau xuống máy hơn airblade. Đang phân vân k biết sao nữa
mabu9669
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ngudungsua nhà mình ko có Sh việt nhưng hôm trước có việc cần mượn bạn đi thử thấy nó lúc đề vẫn rung, chạy 1 đoạn mới hết, mà ga hơi hụt nữa, chỉ mạnh hơn LEAD chút
ngudungsua
TÍCH CỰC
9 năm
@mabu9669 xe 125i nó vậy đó bạn, lên head rồi mà ko hết, để vậy đi luôn
tgmjgm
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mabu9669 Mình thấy rung đầu có vẻ hiện tượng chung vì sáng nay chờ đèn đỏ gần Future Neo thấy phần đầu rung bần bật liên hồi.
Bác cứ lượn ra mấy cái đại lí là biết ngay nên chọn hãng nào. Người tiêu dùng có cả triệu người nên cứ theo số đông ta mua. Dù sao, họ cũng nghiên cứu rồi mới chọn hãng xe.
minh thich yamaha,minh chay nouvo 4 2009 toi jo chua hề sua j het
dontcry0512
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phamchivinh Em cũng vậy con nouvo 4 đời ulimited 2010 chạy tới giờ chỉ xăng nhớt đầy đủ là ok ! Mạnh bốc xăng tầm 2.7 l/100km
(Em chạy thì từ 60 -90 nha )
Nhà có em ab 2009 toàn để vợ đi còn đi đâu thì con vợ cũng bảo lấy nouvo !
Mấy bác cứ bảo đi xe nếu không chăm honda bền hơn ya cái này em đồng ý nhưng đã mua tay ga vã lại gần 40tr thì đi mà không chăm chắc người đó có vấn đề hoặc rất giàu!
thusinh04
TÍCH CỰC
9 năm
Cho những ai đang phân vân: Mình mua Nouvo5 hồi tháng 6. Xăng 2l/100km, đề rất ngọt, ban đầu xe rất êm nhưng về sau thì tiếng to hơn (lưu ý là ko kêu to hơn Airblade), tăng tốc đến 60km/h khá nhanh, nhưng qua 60km/h thì có vẻ máy hơi lì. (mình dùng nhớt Havoline sau Rodai, xăng A95).
Thấy các bác chém quá,nhà E co 1 em ab, 1 em nouvo 5 đây ak, tình hình là 2 xe sử dụng như nhau, số KM và mức tiêu hao nhiên liệu cũng same same, thay nhớt cũng như nhau 1500km/lần, nhưng thực sự thấy AB còn ngon hơn NOUVO, xe N bay giờ máy xuống rồi không ngọt nữa, máy hơi hú hú, giá 2 em này bán chênh nhau gần 8cc các bác ak, về lâu dàii thì AB còn thời trang mạnh mẽ k quan tâm giá cả thì NOUVO nha..
halong76
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình dùng qua hai đời xe Novou thì thấy như thế này:
Ưu điểm: máy bền và khỏe, kiểu dáng thể thao.
Nhược điểm:
- thiết kế tay lái và chỗ ngồi, để chân gây gò bó cho người điều khiển nhất là đi lâu (xa);
-Từ đời xe 135, lốp sau quá nhỏ đối với một động cơ khỏe.
- Công tắc chuyển pha cốt quá bất hợp lý vì cứng, khó thao tác.
Mình thấy nếu Yamaha thiết kế lại một chút về ghi đông xe, yên, chỗ để chân cho thoải mái như xe airblale thì xe Novou cũng là một lựa chọn tốt!
@halong76 Đồng ý với bạn,con nouvo 5,ngồi 30p chân tê hết trơn luôn,mình cao 1,78m,ngồi đúng cực hình,vị trí công tắc còi với signal cũng hơi xa,bấm phải rướn tay mặc dù tay mình dài
@halong76 Tay lái hơi mỏi, chổ đề chân trước sau đều mỏi do thiết kế thể thao. Lốp hiện tại đã làm to lên 90 rồi. Việc dùng công tắc chuyển cốt pha thì rất ít nên không vấn đề trừ khi bạn hay dùng đèn pha để ra tín hiệu cảnh báo cho người đi xe người chiều.
Từ đời no5 fi thấy máy êm hơn nhìu so với no3 về trước, so với ab thì no5 kêu nhỏ hơn, khi tăng tốc máy no5 gào ko to bằng ab, mình đi no5 được 1 năm, đường sài gòn 45km/lit, đường quốc lộ 1A thì 50 đến 55km/lit, giờ đổi qua ex rồi
Cuối năm nên các hãng tranh thủ dịp tết ấy mà.mình thấy các loại xe tay ga mới ra các hãng đều để giá cao hơn rất nhiều so với giá trị thực của xe và như thế người tiêu dùng bị móc túi nhưng cũng đành chịu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019