Qualcomm giới thiệu gói phần mềm Snapdragon Game Pack cho Android

vuhai6
2/6/2011 4:7Phản hồi: 44
Qualcomm giới thiệu gói phần mềm Snapdragon Game Pack cho Android

Không chịu thua kém NVIDIA, vừa qua Qualcomm đã cho ra mắt gói phần mềm Snapdragon Game Pack bao gồm khoảng 100 trò chơi cùng với những phần mềm được tối ưu hóa dành cho các phần cứng sử dụng con chip Snapdragon của hãng. Động thái này nhằm cạnh tranh với Tegra Zone đã được NVIDIA tung ra trước đây. Việc làm của Qualcomm và NVIDIA đều nhằm mục đích hỗ trợ tốt nhất cho hệ thống của mình, tuy nhiên với việc phần mềm cho Android bị phân mảnh và tùy từng con chip mà lại có phần mềm khác nhau thì liệu người dùng có được lợi?

Qua trở lại vấn đề chính, Snapdragon Game Pack bao gồm những trò chơi đã được tối ưu cho nền tảng Snapdragon. Ban đầu nó sẽ gồm 100 trò chơi đến từ các công ty như: Babaroga, Booyah, Com2us USA, Digital Chocolate, Eyelead Software, Glu, Guild Software, NAMCO BANDAI Games America, Gameloft, Natural Motion, Polarbit, Southend Interactive và Tripwire Interactive.

Với riêng các nhà phát triển phần mềm và trò chơi, họ sẽ được cung cấp công cụ hỗ trợ để có thể tận dụng tối đa khả năng của con chip Snadragon. Một trong số đó là Qualcomm Adreno Profiler, cho phép các lập trình viên phát triển nội dung 3D trên nền GPU Adreno và Snapdragon.

Nguồn: Androidandme
44 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sao hãng TI OMAP ko thấy có động thái gì nhỉ, thiệt thòi cho những ng sử dụng các máy của Motorola quá 😔
Mới fone hỏi thằng CEO của TIOmap, nó báo game nào cũng chạy trên TIOmap được, làm làm gì cho mệt người, phí tiền =]]
Bác chơi hộ em " Samurai II: Vengeance 1.0" trên Motorola Droid 2 cái
bác làm khó e quá :rolleyes: e mà có MD2 thì e cũng test thử :bounce:
Chém bác thế thôi, ko phải tất cả các trò chơi đều chạy đc trên Ti OMAP đâu ạ
cái đó ai mà chẳng bít 😔 bác cũng phải phân biệt dc câu nào chém gió câu nào nghiêm túc chứ ạ 🤓
roselove09
ĐẠI BÀNG
13 năm
hay quá thế này đõ cho nhưng máy cấu hình thấp chơi game ngon hơn
Hệ sinh thaí intel
ultima
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vấn đề là liệu sự phân mảng này có tốt ko? Tegra Zone và Qualcomm cạnh tranh nhau lol
màn hình nhỏ mà làm vài game này thì .......

tầm 4 inch trở lên may ra ..
đã có chainfire 3D trị mấy cái này, hehe
nhiều game HD quá nhỉ ;)
ryan_mu
ĐẠI BÀNG
13 năm
Báo hiệu 1 cuộc chiến nội bộ trong Android - 1 cuộc chiến của các nhà sx chip 😁
kid3110
ĐẠI BÀNG
13 năm
Android đang phát triển rất tốt, nhưng cứ xảy ra những tình trạng phân mảnh như vầy thì khiến cho lẫn người dùng và các nhà phát triển phần mềm ko thích, và sẽ đi xuống, khó cạnh tranh với iOS.
Theo mình nghĩ, thật sự nếu Google muốn Android đứng vững thì nên tạo đc sự thống nhất giữa các hãng đt cũng như là phát triển phần mềm.
wow, game nhiều quá nhưng vẫn không bằng iPhone, mời các bác vào chém e nhưng trước khi chém xin vui lòng lắng nghe e nói có đúng thật tế là vậy không... hehe
nhiều game hd quá .................
keunhuvac
TÍCH CỰC
13 năm
Quả này thì đúng là pó tay! Cùng Android mà còn đá nhau ghê quá, ngày càng phân mảnh...!
Các nhà sản xuất chip cũng không ngồi yên được rồi :cold:
nobituuu
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thế còn chipset Hummingbird của Samsung Galaxy thì sao nhỉ....?
ultima
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hummingbird outdated rồi
chà, chip Orion của Ga S2 chơi được mấy game này hôn ....?
kinhduc93
ĐẠI BÀNG
13 năm
down bản pack này ở đâu thế bn, hay chỉ mới trên lý thuyết thôi ?
Em bắt đầu chán Android cũng vì sự phân mảnh của nó.... Chắc qua Blackberry quậy thôi...
minhvk243
ĐẠI BÀNG
13 năm
có gói game cho ARM cortex ko nhỉ mấy bác ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019