Quản lý dữ liệu trên iPhone thật đơn giản với iTools & iFunbox

thanhtung6868
26/12/2011 17:41Phản hồi: 2.040
2.040 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thanhnq7504
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thấy các bạn giới thiệu mình dow về dùng thấy ok lắm
Mình dùng ip5 trước có chuyển âm nhạc vào được. Giờ lại ko được mặc dù đã update itunes và itools mới nhất. Mọi người giúp với!!!
@doanhaihp Làm theo bài này xem được k bạn.
https://www.tinhte.vn/threads/cach-sua-loi-itools-khong-chep-duoc-nhac-bao-loi-unable-to-ascertain-compatibility-of-itunes-please.2372976/
các bạn cho mình hỏi mình dùng ifunbox để chép video vào iphone thì báo đã complete nhưng vào iphone thì lại không thấy đâu cả
@tuantuan880 Như hình nó báo chưa có MB nào copy vào máy cả kìa bạn 😃
1. Bạn cài appvn qua Safari rồi search AVPlayer hoặc AVPlayerHD cài bạn nhé
2. Máy bạn JB chưa
- Nếu chưa có JB thì bạn mở iTunes chọn thiết bị của bạn, ở Tab App bạn kéo xuống dưới có mục App Sharing - bạn chọn AVPlayer & chọn tiếp Add file, chọn file video bạn muốn copy vào máy (AVI, MKV, MP4 ...) rồi Add để thêm vào
- Nếu máy có JB thì trên ifunbox bạn chọn iFunbox Classic - chọn thiết bị của bạn, cũng chọn mục App file sharing/AVPlayer rồi chép thẳng video vào đây
@LIENHUONG tks bạn,thế còn muốn chép nhạc vào iphone thì sao bạn,liệu có làm tương tự dc không,và cài appvn qua Safari rồi search app nghe nhạc nào hay bây giờ ạ
@tuantuan880 App nghe nhạc thì mình thấy dùng Music của máy là hay nhất bạn à 😃
@LIENHUONG nhưng hình như app music mặc định chỉ chơi được 1 vài đuôi nhạc và không có nhiều tùy chỉnh,có app nào chơi dc nhiều đuôi nhac hơn không ạ
@tuantuan880 nhiều
gplayer
nplayer
vvvvvv
Omnia900
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lâu quá kg vào topic này update nên kg biết đã có itool tương thích cho iTunes 12 chưa các bro???
@Omnia900 Vẫn dông được bạn nhé, các bản sau của itools sửa khá nhiều lỗi và dùng ok hơn trước khá nhiều. Bạn down về 1 lần xong có thể cập nhật OTA từ máy tính, không cần mất công tìm links tải.
Omnia900
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hiphhh Ok, tks bạn....để mình thử coi sao....
Omnia900
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bro cho mình hỏi cái link để tải iTunes các phiên bản cũ chỗ nào vậy??

Lúc trước nhớ trong topic này có bạn pot lên rồi, mà bi h tìm hoài kg thấy...
@Omnia900 Bạn vào dưới bạn nhé 😃
https://www.tinhte.vn/threads/download-idevices-fw-goc-itunes-tool-update-fw-ios-6-0-1-6-1-beta-ngay-02-11.399433/
@LIENHUONG Mình hơi gà lên hỏi cho chắc 100% là như nào để biết đc đt tải link nào về là phù hợp ( iphone 5 -32GB , phiên bản 7.1.2(11D257)
Thank bạn

06-05 H&T 2008
@phamvantiep1985 Bạn làm như dưới bạn này 😃
1. Bạn mở iTunes & kết nối thiết bị, click vào dòng Serial Number:

Mỗi lần click sẽ nhận được thông tin của thiết bị như UDID, ECID, Product Type (iPad4,2...),với iPhone 5 sẽ là 5,1 hay 5,2

2. Sau đó bạn vào dưới tải FW tương ứng:
http://theiphonewiki.com

Xem thêm ;)
https://www.tinhte.vn/threads/cach-phan-biet-model-number-va-firmware-download-cho-iphone-ipad.1716728/
@LIENHUONG Thank bạn nhé ! Mình sẽ thử xem ntn có gì lại nhờ các bạn giúp vậy !( dân vùng cao mù công nghệ khổ thế đấy hì hì )

06-05 H&T 2008
Can giúp do. iPhone 5 không dong bo đuợc iTunes. Bao loi -54 la gì vay ạ. Cam on các pro nhiều.

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@Tranquangpleiku Gõ tiếng Việt có dấu bạn nhé.
Bạn kiểm tra phiên bản iTunes xem đã cập nhật bản mới nhất chưa. Nếu lỗi như bạn nói thì có thể cần phải cài lại iTunes.
đã JB op6 ios 8.1 sao itools không thấy file system
@giochoiboi11 cài Apple File Conduit “2”
Cảm ơn bạn nhé. Itunes phiên bản 12.0.1 bạn ạ. Lúc vào nó báo là itunes không thể tải về dữ liệu là thế nào bạn?

Omnia900
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Tranquangpleiku Bạn nói Itunes kg thể tải về dữ liệu nghĩa là sao? Itunes bị đứng ah???
Thông tin rất có ích
6plus dùng itool ko đc, delet nhạc mà nó vẫn còn nguyên
may e no cu bao loi itool.cu bat sai cai cua khua gio dung cua khua no cung bao vay/e lai go cai kia roi lam the nao cai thanh cho em xin cai link chuan duoc ko. e cin cam on truoc
shintobe
ĐẠI BÀNG
9 năm
chep word,excel vao ntn vay ae?????
@shintobe Ý bạn ý là bạn cài Cloud trên máy tính, up lên Cloud rồi tải về từ Cloud trên máy đó bạn 😃

Máy có cài phần mềm đọc văn bản như Document Togo hay Quick Office/Office Suite từ kho AppStoreVN của gsm hay AÁptore của Apple nếu mua
1. Máy bạn JB ko? Có thì bạn
- Cài afc2add (FW 7.0.x) hay Apple File Conduit 2 (FW 7.1.x trở đi)
- Mở iTools hay ifunbox, truy cập thư mục App sharing/chọn ứng dụng văn phòng cài trên/Document rồi chép file vào
- Mở ứng dụng trên máy - Document rồi xem

2. Hoặc bạn dùng iTunes
- Chọn thiết bị bạn dùng trên iTunes - chọn tab App
- Kéo xuống dưới có mục App sharing
- Ô bên trái chọn ứng dụng văn phòng bạn cài, ô bên phải chọn Add rồi dẫn đến file văn bản bạn cần chẹp
- Chọn đồng bộ để chuyển vào
- Mở ứng dụng trên máy - Document rồi xem
pvtsupman
ĐẠI BÀNG
9 năm
@LIENHUONG Cho mình hỏi nếu làm theo cách 2 thì phải add cho từng app hay sao bạn?
Ví dụ như nếu mình sử dụng foxit reader và goodreader thì phải lần lượt add cho từng cái phải ko? Mình sync từ itunes qua thì chỉ có iBook nhận được.
@pvtsupman Nếu bạn dùng cái nào thì add từng cái bạn à vì 2 cái bạn hỏi là phần mềm cài thêm chứ ko mặc định như iBooks 😃
pvtsupman
ĐẠI BÀNG
9 năm
@LIENHUONG Hình như dữ liệu mình sync từ itune qua được mã hóa lại phải ko bạn? Tại mình search mấy file đã send qua mà ko thấy.
Sao của mình chạy itools nó cứ báo "failed to subcribe to the device", rồi cài itunes 11.3, 11.4, 12. đều không nhận điện thoại là sao ta @@
@lngoc919 itunes nhận ko?
Nó báo như này bạn nè: ImageUploadedByTinhte.vn1420894839.388523.jpg

MrBoC
TÍCH CỰC
9 năm
Hình ở trang 1 die hết rùi. Chân ghê
Các bác giúp em với. E sử dụng itool chép clip vào ip không được. Chỉ video mới dowl thì mới cho vào được còn video cũ e để ở các ổ thì k cho vào được
anh chị cho em hỏi
em dùng dt có hệ điều hành android
mà vào youtube báo lỗi
there was problem while phaying
để khắc phục lỗi thì làm thế nào vậy
traind
CAO CẤP
9 năm
em muốn coy2 file vào thư mục: Library/MobileSubstrate/DynamicLibrarie để làm trong thanh dock trên ios 8.1 nhưng mình bật itools nên ko thấy có thư mục này, bác nào chỉ giúp e với.
Thank you all!
akexxxx
TÍCH CỰC
9 năm
cho em hỏi phát mới down cái itools của thằng khựa về , lăn tăn sao , h trong máy có luôn app itools của nó . mà xóa theo cách thông thường thì k đc , Pro nào chỉ dùm cách xóa với , thấy chướng mắt quá !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019