Quản lý dữ liệu trên iPhone thật đơn giản với iTools & iFunbox

thanhtung6868
26/12/2011 17:41Phản hồi: 2.040
2.040 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cảm ơn chủ top có bài viết hữu ích về itools
hlhoanghl
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ai biết cho mình hỏi ít : mình mang ip ra quán thì họ cài app cho mình được,sau mình mang ip về muốn tự cài nhưng không đươc. dùng itools tải nhạc video ... thi được.pc mình dùng win7 đã cài dotNetFx40_Full_x86_x64.exe
Mac mình 10.5.8 ifun không hổ trợ luôn
Mở iTunes

- Nếu iTunes 11 bạn chọn ô màu đỏ - Preference & tích chọn phần Books
- Roài ô màu xanh bạn chọn Books roài kéo file epub hay PDF vào
- Cắm máy chọn sync như sync nhạc, video đó bạn

Vấn đề là ngoài hàng họ cài cho bạn là App bản quyền, về nhà bạn dùng iTools cài là App cr4ck thì máy phải JB & cài Appsync mới cài được bạn nhé 😃
hlhoanghl
ĐẠI BÀNG
11 năm
Jb rui,down trực tiếp từ appstorevn thì vẫn cài được(tất nhiên là đã cài Appsync). mình đã thử cài app miễn phí rùi nhưng không được.mình nghĩ vấn đề ở cái PC thui,đã cài itune 11😔.còn ngoài quan họ cũng cài mấy app miễn phí thui mà (AVPlayer(v1.441-records),TwinGo!(v1.1-records),Viber(v2.1.4.731-records),...)
@hlhoanghl Thế này đi, mình hay cài kiểu này 😃
1. Bạn đã có AppstoreVN rồi, giờ bạn chép file ipa (down bằng iTunes thì vào thư mục gốc lấy file ipa ra) & cho vào đường dẫn private/var/mobile/Download
2. Vào AppStoreVN/Download nhấp chọn cài ngay trên máy đi vậy
ng2diep
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hlhoanghl - Nếu các PM ngoài shop nó cài cho bạn là PM free thì bạn remove đi rồi cài lại bằng apple id của bạn (tương tư với các PM cần update ver mới) còn các PM trả tiền thì dl về cài thẳng qua itools cho tiện (máy đã JB). bạn cài PM miển phí tư appstore mà ko đc thì cần kiểm tra lại TK appstore id trên ip/ipad xem có đúng là user của bạn chưa?
hlhoanghl
ĐẠI BÀNG
11 năm
@LIENHUONG cam on nha,dung cah nay thi cai vo tu,moi toi hoi mat thoi gian 😁
hlhoanghl
ĐẠI BÀNG
11 năm
@LIENHUONG trước dung dc thế này,bây h appsore bản mới rồi mình không tìm thấy dương dẫn nữa
itools đã hỗ trợ cho iphone 5 chưa vậy?
@txvotinh Hỗ trợ rồi bạn nhé, có điều nếu cài itunes bản mới nhất thì itools lại bị vô hiệu hóa 😔 (trên win, còn trên mac thì bình thường)
@maiyeuem_nn itunes 11 itools chạy bt mà
@vvvvvv Của mình nó ko cho thằng itool copy nhạc vs video luôn
@maiyeuem_nn Banj chỉ cần mở itunes lên, kết nối thiết bị vào cho nó đồng bộ hoá 1 tự động những dữ liệu hệ thống của nó, không mất mát gì cả đâu bạn nhé, bước này nó back up tự động chứ không phải sync nên không mết, sau khi hoàn tất 4 bước thì bạn mở itools lên là có thể dùng được bình thường 😃
@hiphhh Để mình thử, máy của mình đang chạy FW 6.0.1 chưa jaibreak, phần mềm vs game đều bản quyền nên cũng ko lo mất dữ liệu. Căn bản thích dùng itools vì sự đơn giản của nó
cài apps
cài appsync for ios 5.0+ từ cydia vào nhé!
đơn giản hơn thì add soucer : cydia.vn và cài appstorevn hoặc installous 5 trên cydia vào
mình dùng itool để sync ip4s ió5.0.1
mà sao trong mục contacts trên itool trống trơn
trong khi trên đt ip hiện có gần 1k contact lựn
kì vậy ??
@CANDY0125 Bạn phải off mục iCloud ở iPhone thì mới được cơ 😁
các pro ơi cho em hỏi tý là e dùng itool 2012.còn các game đuôi .ipa thì em down trên appstore.vn về máy tính.e vào itol install game thì cứ load đến 60 hoặc 70% là nó bật ra ngoài...e k hiểu là game trên itol đấy thì down ở đâu thì đc.cảm ơn các pro nhé..e lỡ up máy lên bản 6.0.1 máy e là 4S.còn JB thì chưa JB đc..e nghe là itol thì cài app k cần JB nên e thử mà k đc.k biết e có sai ở đâu k mong pro chỉ bảo ~.~
@xynk9xdkny Ko có chuyện xài iTools cài App cr4ck ko cần JB đâu bạn nhé 😃
@LIENHUONG nghiã như nào bạn giải thích rõ hộ mình được không.nhưng sao các game ở KY mình đều app vào được ip thế ?
@xynk9xdkny Nghĩa là các game ipa cr4ck bạn down trên mạng (ngoài KY) ko cài được do thiếu Appsync làm plugin 😃
@LIENHUONG à cảm ơn bạn nhé 😁 ~.~
mình cài ứng dụng bị lỗi này là thế nào hả các bác loi.JPG
các pro cho mình hỏi sao khi mình đồng bộ thì nó hiện ra 1 thông báo như này: the info we get might be incomplete as contact Sync is activated in icloud
please deactivate it
như thế này có nghĩa là phải bỏ đồng bộ ở Icloud đúng không ạ?
@capricorn7641 off icloud trên ip sẽ đc
mình chép nhạc thì nó báo như thế này là bị lỗi gì vậy bạn
@thecuong_87 Bạn kết nối với itunes cho nó backup linh tinh gì đấy xong mới dùng được cái này 😁
@Nhật Huy Mobile z hả, mình thấy có bạn kia nói là itool mà chạy với itune 11 thì cái phần media nó bị lỗi thì phải
Mình bị như bác kvinh...mới down bản mới nhất về thì dùng được nhưng mà toàn chữ [][][][] chả hiều gì cả.......
@khoaIP bản itools 2012 tiếng anh nè bạn
http://www.mediafire.com/?yccb392r29o1zos
@thecuong_87 Đánh dấu, tối về lấy máy test. thanks
keolayzi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thecuong_87
Cảm ơn bạn nhé, mình mới xông vô làm về Iphone, còn ngu dại nhiều, may mà có anh e đi trước chỉ giáo.
@keolayzi Mình cũng như bác thui đường link này giờ e tìm mới thấy nó rà
thanks....test thử coi sao
hình như itools 2012 ko dùng dc vs itunes 11 bach up vẫn ko thêm ảnh, nhạc dc
- Cho em hỏi xíu về cái vụ này với, em dùng Itools chép hình từ PC vào IP không hiểu sao chép cái mới là nó tự mất cái cũ àh.. Ai biết cách khắc phục chỉ giúp em với nha... Cám ơn rất rất nhiều. Em đang xài IOS 6.0.1 IP4 o_O
@jean_2008 sài bản mới nhất chưa
CuKenPis
TÍCH CỰC
11 năm
@vvvvvv Có link k bạn, nó k tự update à?
@CuKenPis tiếng trung
tự update
http://itools.hk/cms/index.htm
@vvvvvv em đang xài bản iTools0913 không biết là mới nhất chưa nữa... Mong anh chị giúp em khắc phục với.
@jean_2008 Có bản mới ở đầu bài đó bạn.
Mình thấy itools dễ dùng hơn funbox......mà sao dùng itunes lại bị mất dữ liệu vậy mọi người ????
@khoaIP Cơ chế của iTunes là đồng bộ, Library của iTunes có j thì iPhone có cái đấy nên khi bạn cài Game/Nhạc ngoài hàng, lúc về cắm vào iTunes sync thêm - Do bạn ko có Acc để mua Game hay trong Library ko có nhạc đó nên lúc sync nó xóa của bạn 😃
các bac tien bói cho em hỏi cái này,,lúc trước e xai iphone3gs e sao chep danh ba qua itune hết bây giờ lên iphone4 e backup lai danh bạ sao hôn được,,chỉ e với
@zero121 Bạn vào mục infomation rồi chọn import/import backup From other Device rồi chọn tên mục back up trước đó mới được bạn nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019