Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Quảng cáo Galaxy S 2 mới của Samsung tấn công trực diện iPhone 4S

babybungbu
23/11/2011 6:2Phản hồi: 1.000
1.000 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hac Long
TÍCH CỰC
12 năm
Còn chiến nhau nhiều nữa đấy😃
trong12c3
ĐẠI BÀNG
12 năm
sam sung làm trò gì vậy?nó qc bao nhiu đi nữa thì sự thật cái ip 4s vẫn hơn nó 😆
Chuẩn, IP4 vẫn đắt hơn..........;)
Hơn cái gì?Về VN giá apple hơn "giá cả" samsung hả?
trong12c3
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có xài Siri chưa?1 cái đó thôi là đủ
Quảng cáo này đơn giản quá, không hay được như quảng cáo galaxy tab. Chỉ đơn giản là 4G, màn hình sáng hơn, cách thể hiện không ấn tượng.
Thật sự mình nghĩ 2 SP đều tốt. Nhưng Sám Sùng quảng cáo ntn làm mất hết cả những j tốt đẹp dành cho họ.
cứ đua nhau đi, người dùng ching1 tôi sẽ hưởng lợi đầu tiên, hihi. mình ủng hộ những ai có tính cầu tiến và đua tranh
hãng nào đua nhau thì đc,chứ Sam Nhái thì chỉ có đua nhau làm nhái thôi,vài bữa chắc có galaxy SX giống ý cái HTC cũng nên 😆
djcheat
TÍCH CỰC
12 năm
Dù không thích Apple nhưng phải công nhận Samsung là 1 "thằng ma-cà-bông", Apple phải mạnh tay với mấy "thằng" này, ghét cả bọn samsung, LG, nhưng cũng không theo Apple....
Cách quảng cáo của người yếu thế là hay so sánh và chê đối thủ. Apple từng tung quảng cáo MAC vs PC cũng theme i chang vậy mà vẫn không giúp ích gì. Gần đây vụ antengate apple cũng tung quảng cáo chê đối thủ cũng chứng tỏ sự đuối lý của mình. Những sản phẩm thành công gần đây như Macbook air , ipad ; chẳng cần phải so sánh với ai mà tập trung vào bản thân và trãi nghiệm.

Quảng cáo so sánh là cách làm dỡ nhất bởi vì vô tình quảng cáo dùm đối thủ. Apple không phải bỏ tiền từ nhiên hình ảnh iphone 4s lại được lên sóng; khi cố tình so sánh thì tăng brand awareness cho đối thủ. Tạo xì cang dan thì báo chí diễn đàn đưa tin rộng rãi, fan đánh nhau ầm ầm lại thêm tiếng tăm cho apple.

Thế mới thấy apple thường xuyên được quảng cáo không công 😃

Nói chung Apple có cái hay cũng có cái dỡ, Samsung không cần phải copy 100% phải lựa cái nào hay copy chứ.
namng
CAO CẤP
12 năm
Không biết các bạn thế nào chứ mình xem quảng cáo xong chỉ thấy buồn cười: cả 1 hàng dài và chờ đợi rất lâu để mua cho bằng được iPhone thì không hiểu ý Samsung muốn quảng cáo là iPhone bán rất đắt khách hay muốn chửi những khách hàng này là ngu nữa. Và tuy là "this phone is amazing" nhưng cả đoàn người không thấy ai bỏ xếp hàng chuyển sang mua cái amazing phone hết cả. Chưa kể giữa 1 rừng người chỉ có 1 anh chàng cầm S2 tung tăng, không cần xếp hàng gì ráo cho thấy: S2 cực ế và ít phổ biến. Hoá ra bây giờ dùng S2 mới là sành điệu, mới là độc, mới là không đụng hàng, vì ra đường iPhone nhan nhản, đâu cũng thấy. Mà cái này có vẻ đúng thật. 😔 Xem xong quảng cáo, bạn nào muốn không đụng hàng thì cứ S2 mà lượm. 😃

Đề nghị các bạn nếu comment thì tập trung vào nhận xét ý nghĩa của quảng cáo xem có phù hợp hay không chứ không nên lôi 2 cái iPhone và S2 ra so sánh dè bỉu. Bản thân mình thấy mấy quảng cáo dạng mua hàng của tao là khôn, mua hàng đứa khác là thằng ngu như kiểu quảng cáo này của Samsung rất là phản cảm và phản quảng cáo. Bộ Samsung nghĩ khi làm thế mấy người bị chửi là ngu kia vội vàng đổi ý mua hàng của Samsung để được tiếng là khôn hay sao.
anhthanh19
ĐẠI BÀNG
12 năm
http://dantri.com.vn/c119/s119-540839/samsung-tung-quang-cao-da-deu-fan-cuong-apple.htm
đọc cái này mới hiểu nội dung quảng cáo đó này , đại ý là :"quảng cáo “đá đểu” fan cuồng Apple"
Ở đất Mỹ chỉ có những thằng thất nghiệp mới rãnh đi chực chờ như chó chực xương thui,hầu như ai cũng cày 2 3 công việc,ngủ còn không có thời gian lấy đâu xếp hàng,còn bọn giàu có thì nó lại càng không phí thời gian cho cái việc này
máy s2 này em thấy trong hình và video rất đẹp nhưng em thấy bên ngoài đặt cạnh con iphone 4 thì vẫn là một trời 1 vực lắm ạ
HaiYuichi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hình như là GS2 , phiên bản 4G LTE , màn hình có vẻ lớn hơn phiên bản cũ đấy ... Nhưng càng nhìn càng bình thường ... Chả hiểu sao không hứng thú với Samsung !
2 thằng này lại giống 2 thằng cocacola và pepsi dạo trước đó mà
2 thằng đâu,bạn SS ko làm j đc APP nên tức quá,bí cách nên chơi chuầy mà 😆
tâm lý tiểu nông hoá ra vẫn ăn sâu ở 1 cty Á châu đã phát triển như Hàn quốc. Các bạn từng có quê, về quê thì biết nông dân rất thích ganh đua, con gà tức nhau tiếng gáy, nhà này có cái lcd thì mình cũng phải có, kém miếng khó chịu, nhà nó 32 inch thì mình phải 40, to hơn...

Sự hằn học ăn thua thể hiện rõ trong quảng cáo này, ko có sự tinhte tí nào
Bạn tự ti châu Á quá, nếu bạn xem các quảng cáo của pepsi-coca hay Audi-BMW thì thấy cái việc so sánh trực diện thế này là bình thường, chả có vấn đề gì cả. Nhiều fan nhảy vào cứ nói như đúng rồi vì chỉ xem các quảng cáo của VN, nơi mà luật không cho phép so sánh trực tiếp với đối thủ cạnh tranh.
laktrui
ĐẠI BÀNG
12 năm
phải qua các trường danh tiếng ÂU USA mới có vị trí trong ban Giám đốc của SAMSUNG bác ơi ... giờ Giám đốc tiếp thị trình độ không ở cái làng mà đợi bác quánh giá đâu ...
thế IP4S lên chip 2 nhân chắc cũng do nguyên nhân như bác đã nêu. Không có cạnh tranh thì làm sao có phát triển ?!
Đợt sau mọi người đang xếp hàng mua iPhone 5 thì samsung sẽ làm mấy cái kios nhỏ nhỏ bán đại hạ giá Samsung Galaxy và cho người qua mấy hàng đó mời chào qua mua điện thoại của mình cho nhanh, khỏi phải đợi 😃 giống giống cái clip này 😁

It is amazing!
đang dùng galaxy s2 mà sờ vào iPhone 4 quả thực thấy chán 😁
nmmvnnnet
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác này cũng tấn công trực diện. Tớ chưa xài IP4, nhưng nghe nói màn hình nhỏ thì cũng rất chán, chí ít cũng phải 4'' tớ mới thấy vừa.
sunriver07
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thấy chán luôn Galaxy S2 hả bạn. Đúng quá còn gi nũa.
vậy chắc lần đầu bác xài là 4in lun rùi phải ko, và trước đến giờ tức là năm 2009 HD2 ra mắt bác mới đc dùng đt đúng k, thật tội, tôi dùng 8800 gold art vs xray thấy vẫn ổn đây
nmmvnnnet
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tùy theo nhu cầu mà. Riêng tớ phãi >= 4 " thì mới đã. Còn lịch sử xài smart phone của tớ thì từ lúc mới có O2 2 đã xài rồi ( Bác tính thử xem bao lâu rồi nhá ).
oriole189
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái thằng sam sân ko chịu tập trung nâng cao chất lượng sản phẩm gì cả mà toàn dùng cách chọc gậy bánh xe thôi, dù có cả hộ nhà CEO của sam sân sống lại cũng chả có khả năng đánh bại nổi 1 CEO của apple, mình đề nghị chúng ta thành lập hội những người đề nghị cấm bán Sam sân ở việt nam
muahv
ĐẠI BÀNG
12 năm
cấm cái cm(comment) bạn ý
SS máu quá rồi. Coi bộ máu là nóng mấy cái đầu SS rồi. Nhưng quyết định được đưa ra trong lúc nóng giận thường là những quyết định sai lầm
cái này là chiêu cuối cùng của samsung luôn rồi
tôi cũng là người hay xài điện thoại nhưng tôi chưa từng bao giờ thích Iphone cả, tôi thích SS nhất đơn giản vậy thôi
huề vốn, k có bạn táo vẫn sống khỏe, bạn thích ss nhất nhưng gấp mấy lần người như bạn là số người ghét ss nhất ấy
polyester
TÍCH CỰC
12 năm
quảng cáo kiểu này ko biết ok ko chứ, xếp hàng mua apple như 1 thú vui của dân ghiên táo và dân buôn rồi, quảng cáo kiểu này ko đẹp . chả bao giờ muốn xài hiệu này . cầm S2 test trong cafe F1 chán òm mà sao nhiều khen hay màn hình nhìn màu sắc sặc sỡ ko thật gì cả 😔 xài sony vẫn thích hơn từ tk lẫn giao diện ko đi ăn cắp và nhái
Quảng cáo kiểu này rẻ tiền quá! Hơi trẻ con và ấm ức hơn là quảng cáo thương hiệu và sản phẩm.
dkchoi
TÍCH CỰC
12 năm
Máy tính bảng của LG biến thành Robot Optimus để đấm bắn tung tóe quả táo thật cơ mà.
Quảng cáo là sáng tạo, điều làm được như quảng cáo thì ấn tượng, nhưng ko làm được sẽ trở thành sao xẹt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019