QuickDo - sự thay thế hoàn hảo các phím cứng!

nhockon_cm
7/3/2012 14:44Phản hồi: 73
73 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình đang xài IOS5. Dùng notification, mà thanh quickdo lại nằm ở trên, cho nên mỗi lần vuốt xuống để mở notificaition thì shortcut của quickdo lại hiện theo, bất tiện quá.
Giờ có cách nào để thanh quickdo ở trên mà khi mở notifi lên nó vẫn không hiện shortcut của quickdo không (vô hiệu hoá shorcut của quickdo đi)?? Hoặc đem thanh quickdo xuống, mình đem lên được nhưng không đem xuống được,
bawbtk
ĐẠI BÀNG
12 năm
không hiểu sao khi cài đặt StatusBar Trigger mình làm y như hướng dẫn của bạn nhưng lúc thực hiện thì không có kết quả tương tự. trong khi của bạn được như thế này

thì của tớ không có icon nào hết, tất cả đen thui, chỉ có tên shortcuts.
bạn hoặc bác nào thực hiện setup thành công có thể hướng dẫn mình chút được không? cảm ơn các bạn
@huy8687 Cũng làm như bạn hướng dẫn, có xuất hiện thêm Shortcuts trong Toggles nhưng vấn đề là không có biểu tượng mà chỉ có tên (icon là một vết đen trông rất tức mắt) Mong bạn giúp! Thanks!
@huylhhl mình cũng đang bị giống thế này, chả hiểu sao chả thấy icon j cả, đen thùi lùi luôn, Wifi hay 3G chả biết là mình đang bật hay tắt nữa (nếu k nhìn lên status bar)
@Rukawa Kaede Cái này mình mò ra được rồi. Bạn mở Quickdo ra vào phần Settings, đến tap Other, nhấn vào Toggle Theme, nhấn chọn lại theme iOS style SD là được.
@huylhhl ôi đc rồi. tk bác nhé. cả ngày hnay hoá ra toàn bật 3G 😔
hungghe
TÍCH CỰC
12 năm
ap hay.dánh dấu cái ,mấy hômnữa tìm hiểu
hay quá ... thaniks
chủ thớt cho mình hỏi mấy vấn đề ạ:
1. trước Qiuck Do mình đã cài Activator, SBsetting, WeekillBackground Pro và BlurriedNCBackground => giờ có xóa đi được ko ạ?
2. Mình thấy trong Quick Do có cài đặt cho màn hình khóa và mình cũng đã setup để ko pải xài nút home nữa nhưng sao ko thấy có tác dụng?
Các bác ơi,cho em hỏi cái,em cài Quickdo roi nhung van khong thấy thanh vuốt đâu hết ạ....cho em ý kiến nha...Thanks các bác!:oops:
Con Iphone của mình không sử dụng được Wifi để download chương trình quickdo, nên mình down từ PC. vậy không biết làm thế nào để cài đặt nó được từ PC của mình nhỉ? XIn các chuyên gia về Iphone chì cho mình với.
Nếu được xin gửi về cho mình giải pháp theo dịa chỉ pet.truc@gmail.com thật sự rất cảm kích và Xin cám ơn rất nhiều.
xin hỏi bác chủ thới và pro nào biết bảo em lun với em đang dùng activator và remove bg nhưng có một thắc mắc là dùng nó hay cả quick do của bác đây có cách nào thay thế phím home hay powe hoàn toàn ngay cả khi máy đang tắt màn mình ko? ( ý em là khi mở máy thường fai ấn nút nguồn hoặc home 1 fat để mở máy ) NOTE: em ko đinh dùng fim volume để thay 2 fim này các bác nhé!
@thanhlonglangtu Nếu chỉ dùng Quick do thì chắc chắn vẫn phải dùng đến lút Home khi mở máy. Tuy nhiên có một cách khắc phục đó là bạn dùng app ShakeToUnlock (tìm trên Cydia) lắc để nghe và mở ĐT. Lưu ý khi cài app này máy chạy sẽ không mượt.
beochunchut
ĐẠI BÀNG
12 năm
@huylhhl bạn có thể dùng nút nguồn để mở máy, ko cần dùng nút Home! 😁
nhớ nhóccon_cm quá. lâu lắm r k thấy nhóc online. hy vọng k bị bắt đem bán sang Trung Hoa.
vây ah thank bác nhiều nhé nếu ko mượt lắm thì đành dùng như này vậy
đã cài được thành công, hay quá cám ơn bạn rất rất nhiều😃
baby_demon
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không biết sao chứ mình cài thử thằng này thấy kéo pin hơn thằng Activator.
Mình thử restore máy, Jailbreak, cài thằng này, sạc 100% sau đó bật Airplane mode trong 6 tiếng, thử trong 3 ngày pin tốn (5%, 6%, 5%)
Trong khi đó Activator lần lượt là (5%, 3%, 4%)
Pin của mình đã chai 20%, chỉ còn 12xx mA
Đơn giả vì nó bao quá nhìu thứ: nó can thiệp vào trong danh bạ để hiển thị hình anh trong fav và contac như thế ko hao mới lạ (y chang em copic). Ngoài ra thằng này có nhiều cái ko hợp lắm: vd: có thể bị đơ đa nhiệm, đụng với nhiều soft khác trong cydia <-- cái này nhiều người đã post rồi, trong khi thằng activator thì đơn giản và nhẹ hơn rất nhiều, đó là lý do nhiều người chọn nó. Nói chung là ai thích gì thì cài thôi, riêng mình thì activator đã đáp ứng đầy đủ, nhanh, gọn và nhẹ, ko đụng với bất kỳ soft nào.
Bro xem lại nhé, mình thoát được hết cái quan trọng là cách bác chỉnh trong phần options như thế nào thôi.

P/S hình như cái mQuickdo này là của tàu thì phải. Tại thấy trong phần ngôn ngữ chỉ có china và english, ngoài ra mấy cái video clip này thấy toàn sử dụng sỏurce từ tàu.
nkn1506
TÍCH CỰC
12 năm
Bài viết rất chi tiếc tuy nhiên mình muốn hỏi máy đang off muốn mở màn hình lên mà ko dùng bất kỳ phím cứng nào được ko? Vậy mới là thay thế hoàn hảo các phím cứng được.
@nkn1506 bạn xem lại #51
@nkn1506 bạn muốn mở màn hình k dùng phím cứng khi ip tắt màn hình,bạn seach trong cydia app tên handfree control là ok,nói trước là hao pin lắm đó,sạc đầy pin lúc 10g tối,để qua đêm còn 70% pin thoi,gở app ra thì k tốn % nào.bạn cứ thử thoải mái
nkn1506
TÍCH CỰC
12 năm
@Trau bo Thanks bạn nhe, nhưng cách dùng thế nảo Bạn có thể share?
baby_demon
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nút nguồn cũng là nút cứng vậy bạn
Chỉ còn cách là lắc máy thui.
Hoặc cài app gì mà kích hoạt siri ko cần đụng mấy ấy.
nkn1506
TÍCH CỰC
12 năm
@baby_demon Chính xác
các bạn giúp mình với. mình mới lấy cái IP4. cài ứng dụng thì mình làm được rồi. Nhưng riêng cái quickdo, cho mình hỏi thế này.
mình cài quickdo, activate ngon lành. nhưng k biết trên máy có cái thêm soft gì không mà nút home chỉ nhỏ bằng 1/3 thông thường. Với lại không thao tác được các chức năng quickdo, ví dụ như trượt sang trái để đóng ứng dụng...chịu.
vậy, trên máy có cài soft gì xung đột không nhỉ? hay ta phải cài quickdo như thế nào???
Thanks các bạn!
làm sao để mình gán reboot và power mấy a
Bạn cứ cài app đó vào.Rồi vào phần cài đặt của máy rồi tinh chỉnh,dễ làm lắm
trantu.atu
ĐẠI BÀNG
12 năm
hay, bìa viết rất tỉ mỉ
lelo343
ĐẠI BÀNG
11 năm
E đang dùng bản 3.6.6 quickdo vietnam. Lúc đó còn có kéo thanh sst nó còn hiện cái tắt wifi hay 3g. Và nhìu thứ khác nữa. Nhưng h nó khôg hiện nữa. E đang dung ban ó 5.0.1

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019