Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Quy trình đánh giá thời gian sử dụng pin của một thiết bị

vuhai6
2/10/2013 4:1Phản hồi: 123
123 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cho mình hỏi xíu về con LG 4x HD. mình xài con này, sạc pin full 100% để chế độ chờ, ko xài 3G hay app gì hết thì xài được 63h, còn nếu coi phim mức brightness 40% thì được 4h là hết nhẵn pin (3%), còn lướt web 3G thì được hơn 2h rồi tắt luôn (3%), sử dụng bình thường mỗi ngày lướt web 1h thì tối phải sạc rồi. Và mỗi lần sạc hơn 2h mới full. Cho mình hỏi nó bình thường không vậy hay bị chai pin rồi. thank mọi người
@minhic không biết chai k nhưng pin ntn là kém rồi b ạ. mua thêm 1 viên là vừa.
Lúc tối ngủ 12h là 42% (tắt wifi, 3G chỉ để 2G), sáng dậy 7h30 còn 40%.
quá hay
Kalmarv
ĐẠI BÀNG
10 năm
+- 4h on screen wifi (lte2)
M chỉ biết dùng ANDROID thì ngày nào cũng sạc PIN nếu là 2 ngày chắc nghe gọi nhắn tin hoặc chắc tính cả thời gian đêm thì là sang ngày thứ 2 còn dùng bình thường chỉ 1 ngày !
[/LIST]
Quy ước về tình trạng thiết bị khi tham gia vào bài kiểm tra pin:
  • Phần mềm cài thêm: Các phần mềm cài đặt không nhiều, bao gồm cả những phần mềm cần thiết như bộ gõ tiếng việt, facebook, chat OTT (zalo + viber)
  • Kết nối: Các phần mềm như Gmail, Facebook, OTT luôn kết nối và push liên tục.
  • Độ sáng màn hình: Có một lưu ý đó là độ sáng màn hình thiết bị luôn được để cố định ở mức 50%, nếu bạn chỉnh tối hơn thì ít hao pin hơn, ngược lại sáng hơn thì hao pin hơn một chút.
  • Film để test: World War Z 2013 Unrated mHD-720p Bluray AC3 x264-TRiM (hoặc thay bằng film khác có thông số tương đương).

Bác cho em lạc đề tý ạ. Làm thế nào để xem phim viettorrent trên điện thoại vậy bác
Dùng chai pin máy cũng sắp tàn có ăn ở với nó cả đời đâu mà lo bò trắng răng , quan trọng pin dùng đủ nhu caajf ko thôi, ko đủ mua con khác pin tốt hơn mà xài.thế thôi.

Sent from my Nexus 7 using Tapatalk 2
Note3 của em ón màn hình 9h20p có ai tin ko a? Tại lúc đó còn 2% nên em ko chụp được màn hình cho các bác xem

Sent from my SM-N900 using Tinhte.vn mobile app
cũng hay
chưa thấy kết quả đâu nhỉ ???
yeu2mt1088
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nói chung ko thể đánh giá đc chính xác, nếu nói quan tâm chính là tgian sáng của màn hình thì cũng ko phải, giả dụ chỉ dùng để fát wifi thì tgian sáng mh có thể chỉ vài phút trong khi đó tgian sử dụng là vài tiếng. Hay đánh giá tgian sử dụng pin bằng cách test tgian fát wifi giữa các máy nhỉ???

Samsung Galaxy Note 3 :p
làm 1 bài tổng hợp các máy luôn đi bạn ơi
😔 Tung của Screenshot_2013-12-12-21-47-54.png Screenshot_2013-12-12-21-06-51.png Screenshot_2013-12-12-21-06-38.png Screenshot_2013-12-12-21-06-28.png ;)
@dung mobile CPU 9s thì để treo màn hình, mà tệ ác là để hình nền màu đen, độ sáng thấp nhất để show hàng hả bác :v
@mr.c0ol Ko bác em đang dùng le p780
tuanboy9xnd
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ý kiến nếu các bác thích cứ test thêm cả sáng 0% với 100% chơi game online như Jungle Heat hoặc xem video qua MX Player thử xem :v

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019